Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบนามสกุลของไฟล์ขยะ ไฟล์ที่ไม่จำเป็น ทั้งหมด??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบนามสกุลของไฟล์ขยะ ไฟล์ที่ไม่จำเป็น ทั้งหมด??

ทุกครั้งที่เปิดเครื่องจะมีไฟล์ แปลก ๆ ดู ๆ แล้วไม่ใช่ไวรัส ( หรือผมมองผิดไป ) ปัญหาเกี่ยวกับขยะ และไฟล์ที่ไม่จำเป็น มันเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ครับ ผมคิดว่าทุกคนต้องเป็นเหมือนผมแน่ Desktop.ini, *.htt 2 ตัวละครับ ที่แทรกอยุ่ตามโฟลเดอร์ ๆ ต่าง ๆ ลง OS ทีไรเจอทุกครั้ง Search ใน XP ไม่ค่อยจะเจอครับ แต่ใน Winme, 98 จะเยอะมาก นามสกุลของไฟล์เหล่านี้ ( *.htt,*.tmp,*.old,*.gid,*.bak,*.chk,*.$$$,desktop.ini ) เป็นไฟล์ที่ผมหาพบทีไร ต้องลบทิ้งโดยไม่ลังเลครับ มีเซียนหลายท่านบอกว่ามีมากกว่านี้... มีใครทราบมั้ง และรบกวนตอบคำถามทีครับ??? ระบุไฟล์ด้วยก็จะยิ่งดีครับ

ไฟล์ที่คุณว่ามาทั้งหมดและนามสกุลของมัน เป็นไฟล์ระบบที่จำเป็นของ os ครับ
    แต่ที่คุณเห็นมันไปปรากฏอยู่บนหลายๆ โฟลเดอร์ทั่วไป มันคือ ไวรัสที่ก๊อปตัวเองแล้วใช้ชื่อและนามสกุลของ ไฟลที่จำเป็นสำหรับเครื่องเพื่อที่คณจะได้ไม่กล้าลบ เพราะฉะนั้น มันไม่นามสกุลไหนที่ไม่จำเป็นหรอกครับ

Comment

desktop.ini ไม่ใช่ขยะอะคับ ที่เหลือเข้าข่าย

Comment

ถ้าอยากลบไฟล์ขยะ พวก junk File ลองใช้พวก Software ดูครับ
        ผมใช้ System Cleaner 5 อยู่ ก็ ok น่ะครับ สำหรอบผม
        ส่วนคนอื่นมีไรดีๆ แนะนำกันบ้างครับ Thank

Comment

desktop.ini มันมีทั้งขยะ และไม่ใช่ขยะครับ เคยเห็นไวรัสที่มันก๊อบ desktop.ini กะ Floder.htp ไปทั่วๆ ทุกแฟ้มที่เปิดใหมล่ะ

Comment

น่ากลัวสุดๆ - -"

Comment

'yp0Utไปซื้อดิครับ

Comment

มีโปรกแรมอะไรฆ่าได้มั้งครับ

Comment

CCleaner ครับ หาโหลดดูของเค้าดีจริงๆ

Comment

Working...
                  X