Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ Format ไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ Format ไม่ผ่าน

ผมซื้อ Seagate 80GB 2.5" 5400rpm มาลูกนึง
    เอามาต่อ External Box ปรากฏว่ามัน Format ไม่ได้ครับ
    เพราะมันเป็น USB หรือเปล่าครับ หรือผมต้องเคลมเพราะเสียตั้งแต่เริ่มเลย T_T

ในwindowsมันมองเห็นมั๊ยล่ะท่าน ถ้ามองเห็นก็น่าจะ format ได้นี่ครับ

Comment

ลองต่อแบบ internal ดูก่อนดีกว่าครับ
      จะได้เช็คได้ว่า มันมีปัญหาที่ harddisk เอง
      หรือมีปัญหาที่ external box กันแน่

Comment

ธรรมดามันเป็น Box มัน windows มันก็มองเห็นนะครับ ผมว่าลองอย่าที่คุณ spin9 บอกครับ
        ต่อแบบ อย่างในเครื่องก่อนครับยังไม่ต้องเสียบเข้า Box

Comment

มันฟ้องว่าไงล่ะครับลองอ่านดูก่อนนะ

Comment

Working...
          X