Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน ADSL เป็น WIFI เเล้วให้ทั้งคอม PC & โน๊ตบุค ใช้ได้ทั้งคู่คับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน ADSL เป็น WIFI เเล้วให้ทั้งคอม PC & โน๊ตบุค ใช้ได้ทั้งคู่คับ ??

ตอนนี้ผมใช้เน็ตของทรู adsl 4 เมก เเล้วถ้าจะเปลี่ยนเป็น wifi ซื้อมาเเล้วใช้ได้เลยหรือป่าว ต้องตั้งค่าอะไรมั้ยคับ

WIFI router จะอยู่ชั้นล่าง Notbook จะอยู่ชั้น 2 อยากให้ ทั้งคอม PC เเละ notebook ใช้ได้ครับ

PC ต่อสาย LAN เหมือนเดิมมั้ยครับถ้าเปลี่ยน หรือว่าต้องซื้ออะไรเพิ่มเติม

ต้องทำอย่างไรบ้างคับ

ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by colamash; 5 Oct 2010, 19:13:03.

PC ต่อสายแลนได้ครับ notebook ที่ชั้นสองก็ใช้ Wifi ได้ ส่วนเรื่องการตั้งค่าก็แล้วแต่ยี่ห้อของ router นั้นครับ ลองอ่านคู่มือที่มีมากับ router ก่อนก็ได้ครับ น่าจะมีวิธีติดตั้งเบื้องต้นอยู่

Comment

Originally posted by Zeedjung View Post
      PC ต่อสายแลนได้ครับ notebook ที่ชั้นสองก็ใช้ Wifi ได้ ส่วนเรื่องการตั้งค่าก็แล้วแต่ยี่ห้อของ router นั้นครับ ลองอ่านคู่มือที่มีมากับ router ก่อนก็ได้ครับ น่าจะมีวิธีติดตั้งเบื้องต้นอยู่
      ขอบคุณมากเลยนะครับ สำหรับคำตอบ พอจะเเนะนำ WIFI router ดีๆสักตัวให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ

Comment

อ้าวแล้วทรูเค้าไม่ได้แถม wifi router มาหรอครับ ถ้าเรื่องแนะนำรอท่านต่อไปแล้วกันนะครับ เพราะผมใช้แต่ของ Dlink อ่ะครับ เห็นว่ามันไม่ค่อยถูกกะเน็ตทรูเท่าไหร่ แต่กับเน็ตทีโอทีนี่เข้ากันได้ดีเลยครับ ^^"

Comment

Originally posted by Zeedjung View Post
          อ้าวแล้วทรูเค้าไม่ได้แถม wifi router มาหรอครับ ถ้าเรื่องแนะนำรอท่านต่อไปแล้วกันนะครับ เพราะผมใช้แต่ของ Dlink อ่ะครับ เห็นว่ามันไม่ค่อยถูกกะเน็ตทรูเท่าไหร่ แต่กับเน็ตทีโอทีนี่เข้ากันได้ดีเลยครับ ^^"
          ผมใช้เน็ตทรูมานานเเล้วครับ ใช้ ADSL MODEM ธรรมดาคับ ไม่ได้รับ wifi router เลยครับ... อยากจะเปลี่ยนเป็น WIFI ครับฮ่าๆ

Comment

Working...
          X