Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณครับ ตอนนี้ Ecc มีปัญหาเรื่องวินโดร์อยู่จะลงใหม่แต่ไม่มี CD Rom แย่เลย

Comment

• เจ๋งไปเลยครับ

Comment

• THANK...

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆๆ ครับ ได้ใช้เลย

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• thank you

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณมากคับ

Comment

• ขบคุณครับ จะลองดู

Comment

• ทำไม ติดใน USB 4G แล้วบูสไม่ได้ครับ
                        แต่ติดใน USB 512 แล้ว ใช้งานได้
                        เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

• คืออยากทราบวิธีการโกสแบบละเอียดเลยอะครับ

ตอนนี้ที่มี ก้อ usb+ไฟล์ที่เจ้าของกระทู้แจก
                          โปรแกรม hiren9.4

แล้วผมต้องการจะเก็บข้อมูลไว้ เผื่อได้ลงวินโดว์ใหม่แล้วเอาจากข้อมูลตอนนี้มาใช้ใช่ไหมครับ แล้วต้องเก็บไว้ที่ไหน ไฟล์แบบใด

อยากถามว่าขั้นตอนต่อไปที่ควรทำอ่ะทำไงต่อ แบบว่าไม่เคยโกสลงสดอย่างเดียว

Comment

• สุดยอดครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by maneephan View Post
                              ทำไม ติดใน USB 4G แล้วบูสไม่ได้ครับ
                              แต่ติดใน USB 512 แล้ว ใช้งานได้
                              เป็นเพราะอะไรครับ
                              ที่ผมทำก็ไม่มีปัญหานะครับ ผมใช้ 8G ก็เข้าได้ปกติครับ คือบางทีตอนที่เราฟร์อแมตนี่ ถ้า เลือก FAT ไม่ได้ ก็เลือก FAT32 ก็ได้ครับ คือหากความจุมากแล้วจะเลือก FAT ไม่ได้ส่วนวิธีอื่นๆก็ทำเหมือนกันหมดครับ ไม่ได้ก็มีหลายสาเหตุ อาจจะเป็นตอนฟร์อแมตนะครับ คือเลือกไฟล์แล้วได้มาไม่สมบูรณ์ ก็ลองฟร์อแมตใหม่ครับจนกว่าจะได้

Originally posted by lovelyaek View Post
                              คืออยากทราบวิธีการโกสแบบละเอียดเลยอะครับ

ตอนนี้ที่มี ก้อ usb+ไฟล์ที่เจ้าของกระทู้แจก
                              โปรแกรม hiren9.4

แล้วผมต้องการจะเก็บข้อมูลไว้ เผื่อได้ลงวินโดว์ใหม่แล้วเอาจากข้อมูลตอนนี้มาใช้ใช่ไหมครับ แล้วต้องเก็บไว้ที่ไหน ไฟล์แบบใด

อยากถามว่าขั้นตอนต่อไปที่ควรทำอ่ะทำไงต่อ แบบว่าไม่เคยโกสลงสดอย่างเดียว
                              วิธีการโกสก็ได้ลงลิงค์ไว้ให้แล้วนะครับ โกสจะเร็วกว่าลงใหม่(สดที่ท่านว่า)มากครับ อย่างลงใหม่แค่วินโดวอย่างเดียวไม่รวมไดรเวอร์เร็วสุดๆ ก็ประมาณ 30 นาที แต่หากว่าเราลงเสร็จแล้วพร้อมไดรเวอร์และโปรแกรมหลักๆ ต่างๆ และโกสเก็บไว้จะโกสเอามาลงใหม่ใช้เวลาก็ประมาณ 6-10 นาทีโดยประมาณครับ

วิธีโกสอยู่หน้า 6 rep ที่ #127 คับผม (ตามลิงค์ไปก็เจอแล้วครับ ละเอียดมากเลย ขอบอก)
                              Last edited by hunu; 10 Sep 2008, 00:10:28.

Comment

• แล้ว DM ได้มั้ยคับ

Comment

Working...
                                X