Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังอยากใช้อยู่พอดี ขอบคุณมากครับ
    ลองทำแล้ว ได้ผลครับ แต่เครื่องมองเป็น Drive A: ไม่ใช่ Drive C: เหมือนในรูปข้างบน
    (เครื่องมองเป็น FDD ไม่ใช่ HDD) แต่ไม่เป็นไรครับ
    การทำจะยากนิดหนึ่งต้องไป Set ที่ไบออสเครื่องด้วย ทั้ง Set ให้เป็น Boot ลำดับที่ 1
    และยังต้องไป Set ให้ USB for Dos,Thumdrive for Dos เปลี่ยนจาก
    Disable เป็น Enable ในไบออสหัวข้อ Features Setup ด้วย

Comment

• ขอบคุณมากมายครับ

Comment

• Originally posted by vindy View Post
        - มาขอบคุณครับ ใช้ได้ดีแจ่มมักๆ โน๊ตบุ้คผมคืนชีพแล้ว

มันมีปัญหาจากตอนลงไดร์เวอร์บลูทูจ พอรีสตาร์ทปั้บ
        จอฟ้า fatal system error เลย
        ทำยังไงครับ ซื้อโน๊ตบุคมาใหม่โดนเหมือนกัน ช่วยบอกอย่างละเอียดที
        ของผม compaq cq40-105 au อยากจะลง XP แต่ลงไม่ได้ขึ้นจอสีฟ้าหนะครับ
        ฝาผู้รู้ด้วยนะครับ

Comment

• ละละละ แหล่ม

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณคงน้อยไปสำหรับความรู้อันสูงค่าแต่ไม่รู้จะกล่าวอันไดแทนคำว่า"ขอบคุณ" ขอบคุณมากคร

ขอบคุณคงน้อยไปสำหรับความรู้อันสูงค่าแต่ไม่รู้จะกล่าวอันไดแทนคำว่า"ขอบคุณ" ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอขอบคุณครับสำหรับความรู้และไฟล์ผมขอโหลดไฟล์มาแล้วและจะทดลองทำดู

Comment

• ขอบคุณคับ...
                  Last edited by combuster; 2 Feb 2009, 15:17:25.

Comment

• ขอบคุณมากครับมีประโยชน์มากๆเลยครับ

ทำให้ผมแก้อาการเครื่องโน๊ตบุ้ค NTDRL IS MISSING ได้

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ

Comment

• thank u so much
                      เยี่ยม ไอ่ ยอด เลยครับ

Comment

• สุดเทพจริงๆ

Comment

• ขอคุณคับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ ช่วยได้มากๆเลย

Comment

• เป็นประโยชอย่างมากคับ ขอบคุณนะ

Comment

• สุดยอดเหนือคำบรรยายจริงๆ ครับ

Comment

Working...
                                X