Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทําให้ USB Flash Drive Boot เข้าDosง่ายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาไปใช้ดูครับ

Comment

• Originally posted by somjang111 View Post
      ของผมจับยัดไปทั้งดุ้นเลยไอ้เจ้าHiren Bootอะ ได้โปรแกรมเพียบใช้งานได้จิง เพียง90ว่าเมกเอง

อยากถามว่าจับ ใส่ไปยังไงหรือคับ
      ลิงค์ที่ได้มาบางเวบก็ภาพหาย บางเวบก็ต้องเป็นสมาชิกถึงโหลดหรือดูได้ (งั้นก็ลองลิงค์ล่างนี้ละกัน)

Originally posted by king123 View Post
      ทำไม่ ghost แบบ USB แล้วมันไม่เห็น HDD และครับ แล้วไอ้ Hiren Bootอะ เอาไปใส่ยังไอ่ครับและอีกอย่าง ถ้าจะเอา noton ghost ไปใส่จะต้องทำอย่างไร หรือว่าท่านมีไฟร์เหล่านี้หรือเปล่าครับ.....
      ไฟล์ โกส อยู่หน้าแรกก็มีแล้วนิ ส่วน Hiren ต้องออกแรงหน่อยละท่าน (หาเอง)

ไร้ขีดจำกัดด้วย Hiren’s BootCD to USB Drive!! จิ้มเบาๆ

ตามนี้เลยครับ วิธีทำอย่างละเอียด และ ไฟล์หรือโปรแกรมที่ต้องใช้
      เครดิต : www.varietypc.net

Comment

• เยี่ยมครับ กำลังหาอยู่พอดี ผมมีแต่แผ่น WIN XPE อ่ะ ยังไม่เคยลองใช้ ตัวนี้เลย

Comment

• สุดยอดมาตลอด 2ปี ลองทำดูครั้งแรก ได้เลย
          แต่ยัง ghost ไม่เป็น หัดต่อไป รบกวนถาม
          แล้วถ้า ghost ลงแผ่น DVD ตอนเรียกคืนช้าไหมครับ

Comment

• Originally posted by Lookatme View Post
            รบกวนถาม
            แล้วถ้า ghost ลงแผ่น DVD ตอนเรียกคืนช้าไหมครับ
            พื้นที่ 4 G ใช้เวลาประมาณ 6-10 นาที (เวลาโกสกลับนะ)แล้วแต่เครื่อง ที่นับเวลานี้ผมใช้แรม 1 กิ๊ก หากจะใช้ แผ่นแนะนำให้โกสใส่ HD ก่อนแล้วเพิ่มเข้าไปใน ไฟล์ iso ของ Hiren boot แล้วค่อยเบิร์นลงแผ่น ทีนี้แผ่น hiren ก็จะมีไฟล์โกสพร้อมใช้งานเลย
            วิธีเพิ่มก็คล้ายๆ อย่างนี้
            ~วิธีใช้ UltraISO โปรแกม สาระพัดประโยชน์ แบบ ชิวๆ~

Comment

• ขอบคุณ ครับที่มาตอบ ว่าแต่ท่านจขกท หายไปเลย

Comment

• ขอบคุณความรู้ดีดี นะคะ

Comment

• ของผมทำตามจน บูตได้แล้ว แต่รอนานพอสมควรกว่าจะเข้า Program Ghost ได้ ใช้ hiran9.3
                  ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนเป็น 94 จะเร็วกว่าปะครับ อีกเรื่อง
                  ของผมลองไปบูตจาก mb Asus M2npv-vm กลับบุตไม่ได้ แสดงว่า ต้อง up Bios ใช้ปะครับ
                  เครื่องที่บูตได้ ใช้ Asrock รุ่นใหม่กว่า
                  ขอบคุณสำหรับความรู้ดีดี ที่มาแบ่งปัน กัน จ้า ^^

Comment

• ทำตามขั้นตอนแล้ว มันจะ format ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ
                    หรือว่าเราต้อง copy file Use มาใส่หลังจากที่โปรแกรม format เสร็จแล้ว

Comment

• ใช้งานได้จิง ค่ะ ลองมาได้ เวิคมาก ขอบคุณ จขกท. มากค่ะ

Comment

• เอาไปทำกับ box HD1TB sata to USB ได้ไหมครับ ทำบูตไดว์แรก เวลาลงวินโดว์ก็ลงกับบ๊อก เข้าไปแก้ไบออสให้อ่าน ยูเอสบีบ๊อกซ์ ก่อน

Comment

• เจ๋งมากเลย ขอบคุณครับ

Comment

• สุดยอดเลยครับ

Comment

• ยังไม่ได้

Comment

• ผมไปเจอมา ลองใช้งานแล้ว การลงวินโดว์ผ่านแฟลช ง่ายสุดๆ ด้วย โปรแกรม WinToFlash
                                http://www.gler.net/forum/index.php?topic=1118.0

Comment

Working...
                                X