Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ฮาาา ไม่ไวหรอกครับ พอดีรีเฟรชดู เห็นพอดี ^^" ถ้าเป็นรันม่าได้ก็ดีสิครับ ชายก็ได้หญิงก็ดี เอิ้ก

1.ss 103J 1TB ของซัมซุงครับ ถ้าถามว่าของเจ้าเดียวกันมั้ย ก็ไม่ใช่ครับผม WD ก็WD ซัมซุงนี่ตอนนี้รวมเข้ากับซีเกทแล้วนะครับ (ในส่วนของHarddisk)
    2.รับรองว่า เจ๋งครับผม ^^ ไม่ผิดหวังแน่นอนกับ ASROCK ตัวนี้
    4.ใช่ครับ แบบนั้นแหละ แต่ถ้าเอาเข้าจจริงๆ ไปดูทรงของเคสอีกทีดีกว่าครับว่าชอบแบบไหน ระบายดีกว่ามากน้อยยังไง ถ้าเครื่องไม่ได้OC +ที่วางร้อนจริงๆไม่มีผลหรอกครับ
    เพื่อผมมันยังใช้ เคสรุ่นเก่าๆ เหล็กหนาๆ แต่ยัดAthlonIIx3 + 460 ยันปัจจุบัน เลย ฮา
    5เจ้าตัว PowerMonster 650 วัต มันเป็นวัตไม่เต็มครับ ไฟวิ่ง 60-90เปอเซ็นจากที่มันบอก เลยทำให้ราคาถูก แต่เท่าที่ลองมา ถ้าไม่เกิน 6850 ผมว่า เจ้าตัวนี้ก็okครับ
    แต่ก็คงเทียบของแพงไม่ได้นั่นแหละครับ เหมือนน้ำปลาตราเทสโก้ กับน้ำปลาตราปลาหมึก Raidmax630 น่าจะราวๆ 1850 บาทครับ ตัวนี้okเลยนะ ผมว่า เจ๋งดี

แบกเคสไปเลยครับ ได้ครับผม ร้านเขาไม่ว่าหรอก (ก็ลูกค้าคือพระเจ้า) ฮา
    ถ้าของไม่มีตามนั้น มี2อย่างครับ เดินหาซื้อมาให้ร้านเขา หรือ ให้ร้านเขาจัดตัวใกล้เคียงให้ (ซึ่งมักจะจัดตัวแพงกว่าหน่อยแต่ดีกว่าหรือเท่ากันให้ครับ ถ้าร้านเขาไม่หลอกขายนะ) และแนะนำ วินโดว 7 เลยครับ เวิร์คกว่า ยกเว้นว่าจะเล่น ออนไลน์อย่างเดียว XP ก็okครับผม
    วินโดว7 ทำระบบมาดีแล้วครับ ลองฝึกๆใช้ดู^^

น่ารักน่ากอดจริงๆเลย แปลงเป็น ผู้ หญิง สิ รันม่า จะได้กอดซะหน่อย
    เป๊ะ ทุกสิ่งอย่างๆ เป็น อับดุลหรือไงเนี่ย รู้ทุกเรื่องรู้ไปหมด ถามไรตอบได้ มี แฟนยังเนี่ย?อายุเท่าไหร่เนี่ยแอ๊บเด็กป่าว?
    ตอบมา อับดุลเอ้ย ยังไม่มีจะได้พาไปหาแฟนแถว บางเขน เอ้ย 555+

และถ้าลง Win 7 แล้วเล่นออนไลน์ เป็นไงอ่ะกระตุกแน่ๆ แรมมันก้อโชว์ไม่ถึง 4 GB ไม่ช่ายหร๋าาาาา?

Comment

• สู้ ๆ ครับผม

ดัน ๆ ครับ

Comment

• ชอบมากเลยครับ
        เคสผมเป็นเคสใส ติดพัดลม 12 mm 2 ตัว 8mm 3 ตัว ติดไฟ Led 2 ดวง

ผมเป็นคนที่ใช้คอมพิวเตอร์ 15-20 ชั่วโมงต่อวัน

ช่วยแนะนำ spec ทนๆ ทานๆ ให้หน่อย

ไม่เน้นความจุ Haiddisk / ไม่เน้นใช้งาน DVD-Rom

งบประมาณ 10000

ขอบคุณครับ ^^

Comment

• Originally posted by littlex1 View Post
          น่ารักน่ากอดจริงๆเลย แปลงเป็น ผู้ หญิง สิ รันม่า จะได้กอดซะหน่อย
          เป๊ะ ทุกสิ่งอย่างๆ เป็น อับดุลหรือไงเนี่ย รู้ทุกเรื่องรู้ไปหมด ถามไรตอบได้ มี แฟนยังเนี่ย?อายุเท่าไหร่เนี่ยแอ๊บเด็กป่าว?
          ตอบมา อับดุลเอ้ย ยังไม่มีจะได้พาไปหาแฟนแถว บางเขน เอ้ย 555+

และถ้าลง Win 7 แล้วเล่นออนไลน์ เป็นไงอ่ะกระตุกแน่ๆ แรมมันก้อโชว์ไม่ถึง 4 GB ไม่ช่ายหร๋าาาาา?
          ฮา ผมยังไม่ถึง25คร้าบ แต่ก็ถือว่าแก่หน่อยๆแล้ว
          ถ้าผมเป็นสาวได้จะไปให้กอดเลยครับ =o='' เอิ้ก แต่บางเขนคืออารายไม่รุ้จักครับผม ฮา

ถ้าลงWin7 เล่นออนไลน์ ไม่กระตุกครับ แต่เกมส์ออนไลน์ส่วนใหญ่ ในตอนนี้ ยังทำมาซัพพอทXP มากกว่า Win7 ครับผม แค่นั้นเอง นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาครับ
          ส่วน Ram ที่มันไม่โชว 4GB เพราะ Win7 ตัวที่ลง ใช้แบบ 32bitไม่ใช่ 64bit ครับผม
          bitที่ว่าคือการอ้างอิงตำแหน่งของข้อมูลซึ่ง 32bit มีค่าเท่ากับ 2ยกกำลัง32 หรืออ้างตำแหน่งแรมได้ 4,294,967,296 ตำแหน่งนั่นเองครับ
          แล้วมันต้องอ้างอิงข้อมูลส่วนอื่นๆด้วย ทำให้เหลือการมองได้แค่ 3.5GB หรือ 3.75GBเท่านั้น
          แต่ถ้าเป็น 64bit จะสามารถมองได้ทั้งหมด 18,446,744,100,000,000,000 ตำแหน่ง ซึ่งมหาศาลมากครับผม

สุดท้าย เป็นรันม่าก็ดีจริงๆหละนา @w@"เอิ้ก
          ช่วงนี้อากาศแปลกๆรักษาสุขภาพด้วยนะครับ
          Originally posted by gumaxsoe View Post
          ชอบมากเลยครับ
          เคสผมเป็นเคสใส ติดพัดลม 12 mm 2 ตัว 8mm 3 ตัว ติดไฟ Led 2 ดวง

ผมเป็นคนที่ใช้คอมพิวเตอร์ 15-20 ชั่วโมงต่อวัน

ช่วยแนะนำ spec ทนๆ ทานๆ ให้หน่อย

ไม่เน้นความจุ Haiddisk / ไม่เน้นใช้งาน DVD-Rom

งบประมาณ 10000

ขอบคุณครับ ^^
          รับทราบครับ เคสใสเลยเหรอครับ คงสวยน่าดู
          ครับผม Spec แนะนำ ในงบ 10000 บาทและใช้งานครบพร้อม เป็นดังนี้เลยครับผม
          AMD ATHLON II X3 445 2390
          ASROCK 880GHX/USB3 2250
          SAMSUNG 500GB (502HJ) 1190
          CORSAIR XMS3 4GB/1600 1790
          Scythe Strong 600W 80Plus 2,250 (ตัวPSU สวย เพิ่มความงามให้เคสอีกมากมายครับ)
          รวม 9870 บาท
          สำหรับ เซ็ตนี้ ขาด VGA กับ DVD ครับผม และ ตัว เมนบอร์ดเองไม่ได้ซัพพอทซาต้า3ครับผม(ถ้าอยากซัพพอตต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด)
          แต่เซ็ทนี้ก็สามารถใช้งานในการโหลดบิทดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ออนไลน์ลื่นๆสบายๆ
          ตัว PSU ที่ให้ไป พร้อมรองรับการจอในอนาคตได้มากถึง 6950 หรือ 570 เลยทีเดียวครับผม
          ซึ่งทั้งSet นี้เป็นราคาของร้าน TKครับผม หากเพิ่มDVDเข้าไปด้วยก็อีก 600บาท ครับ เกินมาหน่อยแต่ได้ใช้ยาวๆ รับรองทนทานครับ
          ถ้าหากไม่คิดจะเล่นเกมส์มากๆ นะครับ แนะนำเซ็ทนี้เลยครับ ประหยัดไฟ และหากจะไม่เพิ่มการ์ดจอจริงๆ อาจลดPSUลงเหลือพวก Nox530Watt ราคาราว 1590 บาทครับ
          เท่านี้ คอมของท่านก็อายุยืนยาวสบายๆครับ

แต่ถ้าหากต้องการครบเซ็ทเลยในทีเดียวไม่ต้องเพิ่ม ตามนี้ครับ(ราคาร้านJIBแทนนะครับ)
          Athlon II X3 445 2,390
          ASROCK 880GM-LE 1,970
          4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,450 (ตัวนี้เป็นแรมSingleChannal หมายถึงตัวเดียว4GBเผื่ออนาคตจะเพิ่มแรมอีกตัว เป็นDual)
          XFX ATI HD4670 1GB CARD W/HDMI+DVI 1,690
          500 GB. PC SAMSUNG 1,250
          650 W POWER MONSTER (PM650W) 990 (ให้ประกัน2ปีแหน่ะ)
          DVD22X 600
          รวม 10340 บาท
          เกินมาอีกแล้ว 340 ไม่รู้ว่าไหวมั้ย แต่ร้านน่าจะลดราคาให้ แต่รับรอง ด้วยเสป็คนี้ จะสามารถทำงานที่ท่านต้องการได้ครบพร้อมทุกอย่างครับ
          เล่นเกมส์นั้น ยันCrysis2 จอ 1024 ปรับธรรมดา ไม่AA เล่นลื่นๆครับ (คงเอาสวยงามอลังการมากๆไม่ไหว) และเล่นเกมส์ในปัจจุบันได้ทุกเกมส์แน่นอนทดลองมาแล้วครับผม
          ครบเครื่อง เลือกได้เลยครับ ระหว่างชุดแรกกับชุด2 ซื้อคนละร้านนะครับ มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ
          Originally posted by gumaxsoe View Post
          สู้ ๆ ครับผม

ดัน ๆ ครับ

Originally posted by N3250 View Post
          +1 ครับ กระทู้ดีๆแบบนี้ อยากให้หลายๆคนได้อ่าน

Originally posted by sompopwong View Post
          ดันๆจ้า#1514
          ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาช่วยดันนะครับผม ซึ้งใจจริงๆครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

• ดันๆจ้า#1520

Comment

• ดันๆจ้า#1521

Comment

• ดันๆจ้า#1522

Comment

• ดันๆจ้า#1523

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Originally posted by runshana View Post
                    ฮา ผมยังไม่ถึง25คร้าบ แต่ก็ถือว่าแก่หน่อยๆแล้ว
                    ถ้าผมเป็นสาวได้จะไปให้กอดเลยครับ =o='' เอิ้ก แต่บางเขนคืออารายไม่รุ้จักครับผม ฮา

ถ้าลงWin7 เล่นออนไลน์ ไม่กระตุกครับ แต่เกมส์ออนไลน์ส่วนใหญ่ ในตอนนี้ ยังทำมาซัพพอทXP มากกว่า Win7 ครับผม แค่นั้นเอง นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาครับ
                    ส่วน Ram ที่มันไม่โชว 4GB เพราะ Win7 ตัวที่ลง ใช้แบบ 32bitไม่ใช่ 64bit ครับผม
                    bitที่ว่าคือการอ้างอิงตำแหน่งของข้อมูลซึ่ง 32bit มีค่าเท่ากับ 2ยกกำลัง32 หรืออ้างตำแหน่งแรมได้ 4,294,967,296 ตำแหน่งนั่นเองครับ
                    แล้วมันต้องอ้างอิงข้อมูลส่วนอื่นๆด้วย ทำให้เหลือการมองได้แค่ 3.5GB หรือ 3.75GBเท่านั้น
                    แต่ถ้าเป็น 64bit จะสามารถมองได้ทั้งหมด 18,446,744,100,000,000,000 ตำแหน่ง ซึ่งมหาศาลมากครับผม

สุดท้าย เป็นรันม่าก็ดีจริงๆหละนา @w@"เอิ้ก
                    ช่วงนี้อากาศแปลกๆรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

รับทราบครับ เคสใสเลยเหรอครับ คงสวยน่าดู
                    ครับผม Spec แนะนำ ในงบ 10000 บาทและใช้งานครบพร้อม เป็นดังนี้เลยครับผม
                    AMD ATHLON II X3 445 2390
                    ASROCK 880GHX/USB3 2250
                    SAMSUNG 500GB (502HJ) 1190
                    CORSAIR XMS3 4GB/1600 1790
                    Scythe Strong 600W 80Plus 2,250 (ตัวPSU สวย เพิ่มความงามให้เคสอีกมากมายครับ)
                    รวม 9870 บาท
                    สำหรับ เซ็ตนี้ ขาด VGA กับ DVD ครับผม และ ตัว เมนบอร์ดเองไม่ได้ซัพพอทซาต้า3ครับผม(ถ้าอยากซัพพอตต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด)
                    แต่เซ็ทนี้ก็สามารถใช้งานในการโหลดบิทดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ออนไลน์ลื่นๆสบายๆ
                    ตัว PSU ที่ให้ไป พร้อมรองรับการจอในอนาคตได้มากถึง 6950 หรือ 570 เลยทีเดียวครับผม
                    ซึ่งทั้งSet นี้เป็นราคาของร้าน TKครับผม หากเพิ่มDVDเข้าไปด้วยก็อีก 600บาท ครับ เกินมาหน่อยแต่ได้ใช้ยาวๆ รับรองทนทานครับ
                    ถ้าหากไม่คิดจะเล่นเกมส์มากๆ นะครับ แนะนำเซ็ทนี้เลยครับ ประหยัดไฟ และหากจะไม่เพิ่มการ์ดจอจริงๆ อาจลดPSUลงเหลือพวก Nox530Watt ราคาราว 1590 บาทครับ
                    เท่านี้ คอมของท่านก็อายุยืนยาวสบายๆครับ

แต่ถ้าหากต้องการครบเซ็ทเลยในทีเดียวไม่ต้องเพิ่ม ตามนี้ครับ(ราคาร้านJIBแทนนะครับ)
                    Athlon II X3 445 2,390
                    ASROCK 880GM-LE 1,970
                    4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,450 (ตัวนี้เป็นแรมSingleChannal หมายถึงตัวเดียว4GBเผื่ออนาคตจะเพิ่มแรมอีกตัว เป็นDual)
                    XFX ATI HD4670 1GB CARD W/HDMI+DVI 1,690
                    500 GB. PC SAMSUNG 1,250
                    650 W POWER MONSTER (PM650W) 990 (ให้ประกัน2ปีแหน่ะ)
                    DVD22X 600
                    รวม 10340 บาท
                    เกินมาอีกแล้ว 340 ไม่รู้ว่าไหวมั้ย แต่ร้านน่าจะลดราคาให้ แต่รับรอง ด้วยเสป็คนี้ จะสามารถทำงานที่ท่านต้องการได้ครบพร้อมทุกอย่างครับ
                    เล่นเกมส์นั้น ยันCrysis2 จอ 1024 ปรับธรรมดา ไม่AA เล่นลื่นๆครับ (คงเอาสวยงามอลังการมากๆไม่ไหว) และเล่นเกมส์ในปัจจุบันได้ทุกเกมส์แน่นอนทดลองมาแล้วครับผม
                    ครบเครื่อง เลือกได้เลยครับ ระหว่างชุดแรกกับชุด2 ซื้อคนละร้านนะครับ มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาช่วยดันนะครับผม ซึ้งใจจริงๆครับ ขอบพระคุณมากๆครับ
                    ขอบคุณมากครับ เป็นความรู้ให้ผมตัดสินใจได้เลยครับ ราคาย่อมเยาดีครับ

Comment

• ดันๆจ้า#1525

Comment

• ดันๆจ้า#1526

Comment

• ดันๆจ้า#1527

Comment

• ดันๆจ้า#1528

Comment

• พี่คับ ผมรบกวนขอลิ้งค์อัพเดต ไดร์เวอร์การ์ดจอของ radeon 5670 ทีนะคับ

ขอบคุณคับ

Comment

• ดันๆจ้า#1530

Comment

Working...
                                X