Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้นี้มีประโยชน์จริงๆครับ พอดีผมจะประกอบคอมใหม่ ในงบ 20k
    พอมาเจอกระทู้ของคุณ runshana
    ทำให้ผมมีตัวเลือกในการประกอบคอมเยอะเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ว่าแต่ผมจะเล่นตัว EVGA GTX 460 1GB DDR5 SuperClocked ต้องเอา psu ประมาณเท่าไหรดีครับ 500w พอไหวป่ะครับ
    รบกวนทีครับ ^^"

กระทู้ดีๆแบบนี้ต้องดันครับผม เอ๊า! ดันๆๆ ^^"
    Last edited by ijommm; 1 May 2011, 23:12:07.

Comment

• เอิ๊กๆๆๆ อ๊ากกๆๆๆ ลัดดาแลนด์ หลอนมาก อ่ะ

Comment

• ดันก่อนนอน zZzZ

ฮ่าๆ

Comment

• ดันๆจ้า#1534

Comment

• ดึก ๆ ไม่หลับ ไม่นอน เข้ามาหาความรู้ใน OCZ ครับ

Comment

• Originally posted by gumaxsoe View Post
              ขอบคุณมากครับ เป็นความรู้ให้ผมตัดสินใจได้เลยครับ ราคาย่อมเยาดีครับ
              ยินดีครับ
              Originally posted by Unicorns View Post
              พี่คับ ผมรบกวนขอลิ้งค์อัพเดต ไดร์เวอร์การ์ดจอของ radeon 5670 ทีนะคับ

ขอบคุณคับ
              http://ati.amd.com/support/driver.html นี่ครับผม
              Originally posted by ijommm View Post
              กระทู้นี้มีประโยชน์จริงๆครับ พอดีผมจะประกอบคอมใหม่ ในงบ 20k
              พอมาเจอกระทู้ของคุณ runshana
              ทำให้ผมมีตัวเลือกในการประกอบคอมเยอะเลยครับ

ว่าแต่ผมจะเล่นตัว EVGA GTX 460 1GB DDR5 SuperClocked ต้องเอา psu ประมาณเท่าไหรดีครับ 500w พอไหวป่ะครับ
              รบกวนทีครับ ^^"

กระทู้ดีๆแบบนี้ต้องดันครับผม เอ๊า! ดันๆๆ ^^"
              500Watt แท้ก็ไหวครับผม
              หรือ 530Watt Raidmax ก็พอเอาอยู่ครับผม
              Originally posted by littlex1 View Post
              เอิ๊กๆๆๆ อ๊ากกๆๆๆ ลัดดาแลนด์ หลอนมาก อ่ะ
              เง้อ ผมไม่ได้ดูหนังเท่าไหร่เลย ฮาๆ
              Originally posted by ijommm View Post
              ดันก่อนนอน zZzZ

ฮ่าๆ

Originally posted by sompopwong View Post
              ดันๆจ้า#1534
              ขอบคุณที่ช่วยดันให้นะครับผม
              Originally posted by gumaxsoe View Post
              ดึก ๆ ไม่หลับ ไม่นอน เข้ามาหาความรู้ใน OCZ ครับ
              ครับผม มีอะไรสอบถามได้นะครับบ ถ้าพอทราบ จะตอบให้ครับ

Comment

• ดันๆจ้า#1537

Comment

• รบกวนหน่อยครับ จัดเสปกคอมให้หน่อยครับ (สมัครมาเพื่อถามในกระทู้นี้เลยครับ)
                  ต้องการใช้ win7 เล่นเนท ดูหนัง ทำงาน office, autocad, GIS ประมวลผลงานทางสถิติ นะครับ
                  เกมส์คงไม่ได้เล่น งบประมาณ 20k-30k ครับ (รวมจอ)
                  ขอราคาแต่ละอย่างด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ดันๆจ้า#1539

Comment

• ผมต้องกรุณาให้ท่าน runshana เป็นครูให้ผมละกันครับ เพราะตอนนี้ผมใกล้จะฝึกงานแล้ว ต้องการหาความรู้เข้าสมองสักหน่อย
                      ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Comment

• แวะมาดันจ้า ดันๆ

Comment

• Originally posted by kongster View Post
                          รบกวนหน่อยครับ จัดเสปกคอมให้หน่อยครับ (สมัครมาเพื่อถามในกระทู้นี้เลยครับ)
                          ต้องการใช้ win7 เล่นเนท ดูหนัง ทำงาน office, autocad, GIS ประมวลผลงานทางสถิติ นะครับ
                          เกมส์คงไม่ได้เล่น งบประมาณ 20k-30k ครับ (รวมจอ)
                          ขอราคาแต่ละอย่างด้วยนะครับ

รับทราบครับผม งั้นคงไม่จำเป็นต้อง OC หรือจะOC ดีครับ? เดี๋ยวจัดให้2แบบเลยแล้วกันนะครับ ระดับนี้ เอา I5 ก็อยู่แล้วครับผม
                          จอนั้น คงไม่ต้องใช้งานด้านความละเอียดสูงระดับโหดๆ ใช้ ACER ก็okแล้วครับ
                          Core i5 2500K (1155) UNLOCK 7050
                          ASUS P8H67-M PRO (R3) 3950
                          WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990 (เห็นบอกว่าดูหนังเลยจัด 1TBให้เลยครับ)
                          G.SKILL DDR3 8RL/1333 (4GBX2) CL 9-9-9-24 3200 (แรมไป8GBเลยครับ วิน7 64บิท ยาวๆ)
                          DVD-RW LG 24X SATA2 690
                          Scythe Strong 600W 80Plus 2,250 ถ้าไม่มี iCute PLATINUM 700W A 2,450
                          เคสตามชอบ 1500
                          รวม 20830 บาท
                          เท่านี้ก็ได้ Set ทั้งประหยัดไฟ และประหยัดเงินในราคา งบ 21000 บาทครับผม OCได้นิดหน่อยด้วย(จริงๆถ้าไม่OC ไม่ต้องเอา 2500K ก็ได้ แค่2500ก็พอ ลดตามความเหมาะสมได้เลยครับ) ความแรงระดับกำลังดี ใช้งานได้สบายๆ ลื่นๆครับผม ไม่จำเป็นต้องมีการ์ดจอ ใช้ออนบอร์ด แรงพอๆกับ 5450 เลยครับ สำหรับออนบอร์ดของ I5 ตัวนี้ ถ้าเพิ่มการ์ดจอ ก็แนะนำ HIS HD5670 1GB D5 2790 บาท หรือ POWERCOLOR 5770 1GB D5 3790 ก็okแล้วครับผม

ต่อไป เต็มสูบ I7 พร้อมทั้ง OC ได้นะครับ
                          Core i7 2600K (1155) UNLOCK 10350
                          ASUS P8P67-M PRO (R3) 4750
                          WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990
                          G.SKILL DDR3 8RL/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 3750 (หรือ G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER) 3750 <<<ประหยัดไฟดี)
                          PALIT GTX 550 1024MB DDR5 NEW 4950
                          Scythe Strong 600W 80Plus 2,250 ถ้าไม่มี iCute PLATINUM 700W A 2,450
                          รวม 30230 บาท
                          ตัวนี้ งบเกินมา 230 บาท แต่ด้วยพลังมากมาย และบอร์ดคุณภาพ สามารถนำพาพลังมหาศาลมาให้ได้ครับ เอามาOCก็แรงประทับใจ ซื้อทีอยู่ยาวๆอิ่มๆ การ์ดจอ550 ก็OK แล้วครับ สำหรับการ์ดใช้งานขนาดนี้ ไม่ต้องแรงทะลุโลกอะไรเพราะไม่ได้เล่นเกมส์

ครับ นี่ก็เป็น2ทางเลือกที่จะได้จับจอง สำหรับผม การใช้งานของท่านที่ว่ามา เซ็ตแรกดูเหมาะสมและokแล้วครับผม โดยถ้าไม่oc ก็ใช้แค่ I5 2500 ไม่ต้องK ครับ
                          มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับผม
                          Originally posted by sompopwong View Post
                          ดันๆจ้า#1539
                          ขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by gumaxsoe View Post
                          ผมต้องกรุณาให้ท่าน runshana เป็นครูให้ผมละกันครับ เพราะตอนนี้ผมใกล้จะฝึกงานแล้ว ต้องการหาความรู้เข้าสมองสักหน่อย
                          ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
                          เอ่อ ผมไม่ได้มีความรุ้มากอะไร เป็นเพื่อนที่คอยแบ่งปัญความรุ้ก็พอครับผม
                          ยังไงก็ขอฝากตัวเช่นกันนะครับ อะไรช่วยได้ยินดีครับผม
                          แวะมาดันจ้า ดันๆ
                          Last edited by runshana; 2 May 2011, 15:23:12.

Comment

• รบกวนเเนะนำ mb กับ ram สำหรับ i5 2500k หน่อยครับ
                            MB เอาเเบบมี vga on ครับ งบประมาณ อยากให้ไม่เกิน 3500-5000 ครับ เห็นมีรหัส H67 P67 เยอะเเยะงงไปหมดครับ อิอิ

ram 4 gb ไม่เกิน 1500-2000 ครับ

เอามาเล่นเกมส์ หัด OC ครับ

Comment

• P67 ไม่มีVGA ออนครับ เหมาะสำหรับ ใช้งานด้าน OC มากกว่า
                              MB แนะนำครับ
                              ถ้าชอบ ASUS ASUS P8H67-M PRO (R3) 3950 ตัวนี้ครับ มีUSB3 ด้วย ^^
                              ถ้าGigabyte ก็นี่ครับ GIGABYTE GA-H67MA-UD2H-B3 4050
                              ถ้าจะฝึกOC นิดหน่อยก็คงพอได้ครับผม
                              แรมก็นี่เลยครับ G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1850 ตัวนี้ ก็เพียงพอแล้วครับผม OCนิดๆหน่อยๆ^^
                              มีอะไรถามเพิ่มเติมได้นะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                รับทราบครับผม งั้นคงไม่จำเป็นต้อง OC หรือจะOC ดีครับ? เดี๋ยวจัดให้2แบบเลยแล้วกันนะครับ ระดับนี้ เอา I5 ก็อยู่แล้วครับผม
                                จอนั้น คงไม่ต้องใช้งานด้านความละเอียดสูงระดับโหดๆ ใช้ ACER ก็okแล้วครับ
                                Core i5 2500K (1155) UNLOCK 7050
                                ASUS P8H67-M PRO (R3) 3950
                                WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990 (เห็นบอกว่าดูหนังเลยจัด 1TBให้เลยครับ)
                                G.SKILL DDR3 8RL/1333 (4GBX2) CL 9-9-9-24 3200 (แรมไป8GBเลยครับ วิน7 64บิท ยาวๆ)
                                รวม 20830 บาท
                                เท่านี้ก็ได้ Set ทั้งประหยัดไฟ และประหยัดเงินในราคา งบ 21000 บาทครับผม OCได้นิดหน่อยด้วย(จริงๆถ้าไม่OC ไม่ต้องเอา 2500K ก็ได้ แค่2500ก็พอ ลดตามความเหมาะสมได้เลยครับ) ความแรงระดับกำลังดี ใช้งานได้สบายๆ ลื่นๆครับผม ไม่จำเป็นต้องมีการ์ดจอ ใช้ออนบอร์ด แรงพอๆกับ 5450 เลยครับ สำหรับออนบอร์ดของ I5 ตัวนี้ ถ้าเพิ่มการ์ดจอ ก็แนะนำ HIS HD5670 1GB D5 2790 บาท หรือ POWERCOLOR 5770 1GB D5 3790 ก็okแล้วครับผม

ต่อไป เต็มสูบ I7 พร้อมทั้ง OC ได้นะครับ
                                Core i7 2600K (1155) UNLOCK 10350
                                ASUS P8P67-M PRO (R3) 4750
                                WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990
                                G.SKILL DDR3 8RL/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 3750 (หรือ G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER) 3750 <<<ประหยัดไฟดี)
                                PALIT GTX 550 1024MB DDR5 NEW 4950
                                รวม 30230 บาท
                                ตัวนี้ งบเกินมา 230 บาท แต่ด้วยพลังมากมาย และบอร์ดคุณภาพ สามารถนำพาพลังมหาศาลมาให้ได้ครับ เอามาOCก็แรงประทับใจ ซื้อทีอยู่ยาวๆอิ่มๆ การ์ดจอ550 ก็OK แล้วครับ สำหรับการ์ดใช้งานขนาดนี้ ไม่ต้องแรงทะลุโลกอะไรเพราะไม่ได้เล่นเกมส์

ครับ นี่ก็เป็น2ทางเลือกที่จะได้จับจอง สำหรับผม การใช้งานของท่านที่ว่ามา เซ็ตแรกดูเหมาะสมและokแล้วครับผม โดยถ้าไม่oc ก็ใช้แค่ I5 2500 ไม่ต้องK ครับ
                                มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับผม

ขอบคุณมากๆครับ พรุ่งนี้ว่าจะวิ่งไปจัดตามชุด 1 เลยครับ

Comment

Working...
                                X