Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอจนเกือบจะหลับแล้ว -0- ง่วงเจงๆ

สรุปเปลี่ยนไปเปลี่ยนมางง เอง ว่ามันจะเกิน งบ หรือป่าว -.-

ไปซื้อที่ไหนดีเนี่ย -.- อยากได้แบบ ของครบ ถูกๆๆ อ่ะ บริการหลังการขายดีๆๆ โห๊ะๆๆ

Comment

• Originally posted by littlex1 View Post
      รอจนเกือบจะหลับแล้ว -0- ง่วงเจงๆ

สรุปเปลี่ยนไปเปลี่ยนมางง เอง ว่ามันจะเกิน งบ หรือป่าว -.-

ไปซื้อที่ไหนดีเนี่ย -.- อยากได้แบบ ของครบ ถูกๆๆ อ่ะ บริการหลังการขายดีๆๆ โห๊ะๆๆ
      ของครบ ถูก บริการหลังการขายดี
      Compu And More
      TK
      JEDI
      ขอโทษนะครับ พอดีทะเลาะกับหนุ่มๆนิดหน่อย(ฮา) เลยมาตอบช้า ขออภัยครับ

Comment

• แล้วร้าน jib ราคาแระบริการ โอเคไหมครับ

Comment

• ร้าน jib ก็ไม่รู้อ่ะ

http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=787503

ลองเอาไปอ่านนะ

ปล.ไม่ได้อยากจะ ดิสเคดิตอ่ะ แต่อ่านแล้วกลัว -.- แต่มันไม่ได้เป็นทุกร้านและนะ แต่สำหรับผม เพื่อความ สบายจายยอ่ะ

Comment

• Originally posted by wasin1 View Post
            แล้วร้าน jib ราคาแระบริการ โอเคไหมครับ
            ร้านJIB ผมชอบไปครับ เพราะราคาดีมากๆ
            แต่บริการนี่ มันแล้วแต่พนักงาน ที่อุดรนี่ดีมาก
            มาที่กรุงเทพ พนักงานเขาไม่ค่อยใส่ใจเท่าที่อุดร= ='
            Originally posted by littlex1 View Post
            ร้าน jib ก็ไม่รู้อ่ะ

http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=787503

ลองเอาไปอ่านนะ

ปล.ไม่ได้อยากจะ ดิสเคดิตอ่ะ แต่อ่านแล้วกลัว -.- แต่มันไม่ได้เป็นทุกร้านและนะ แต่สำหรับผม เพื่อความ สบายจายยอ่ะ
            ทำใจลำบากครับ เข้าใจความรู้สึก
            ร้านเปิดเยอะพนักงานไม่เหมือนกันแตกต่างกันไปครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยดันให้บ่อยๆเลย^^
              ด้วยความยินดีครับ
              ดันๆจ้า#1731

Comment

• ดันๆจ้า#1732

Comment

• สูดยอด เลย คัฟ +10 เลย

Comment

• ดันๆจ้า#1734

Comment

• สวดยอดมากๆๆ

+++++++++++++
                      ++++++++++++
                      ++++++++++++++++
                      +++++++++++++++
                      ++++++++++++++++++
                      +++ ++++++++++++
                      +++++++++++++++++++++++++

Comment

• ดันๆจ้า#1736

Comment

• ดันๆจ้า#1737

Comment

• ดันๆจ้า#1738

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              รับทราบครับ เมนบอร์ด ของทั้ง938 และ 1155 ทำRaid0 1 10 ได้ครับผม แต่ถ้ารุ่นต่ำๆบางทีก็ไม่แน่ใจครับว่าทำได้ไหม
                              จอแยกไว้ก่อนเลยนะครับ
                              แนะนำ3ตัวคือ
                              LED 18.5'' AOC (E940SW) LED 1366 x 768 ? 5ms ? 250 cd/m ? DCR : 2M:1 3 ปี 2,990
                              LED 20'' ACER (G205HLABD) LED 1600x900 ? 5ms ? 250 cd/? ? DRC : 12M:1 3 ปี 3,550
                              LED 21.5'' AOC (E2243FW) LED 1920 ื 1080 ? 5ms ? 250 cd/m ? DCR : 50M:1 3 ปี 3,990

ครับต่อไป งบจะเหลืออยู่ราวๆ 14000-15000 บาทนะครับ
                              AMD
                              Athlon II X3 440 2,290
                              ASROCK 880GM-LE 1,970
                              4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,350
                              500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,220
                              GALAXY PCI-E GTS450 DDR5 (50SGH8HX3) 3,790 (ถ้าหากมี HD5770 ราคาต่ำกว่า 3900 ให้เอา 5770 แทนครับเพราะแรงกว่า แต่JIBตอนนี้ไม่เห็นที่ราคาต่ำกว่า3900)
                              LG (GH-24NS50) Box 590
                              Case410+PSU650Watt PowerMonster 990 = 1400
                              รวม 12610 บาท
                              เหลือเงินอีก 1390 บาทครับ แยกเป็น4 ทางเลือกเลย
                              1.เพิ่มCPUเป็น Phenom II X4 840 3,420
                              2.เพิ่มแรมอีกตัวให้เป็น Dual 8GB
                              3.ทำRaid โดยเพิ่มHDD 500GB อีก1ลูก
                              4.เปลี่ยนMBเป็น ASROCK 880GMH/USB3.0 R2.0 2,670 กับ HDD เป็น 1. 0 TB. PC SEAGATE (ST31000524AS) 1,890
                              ครับแล้วแต่ชอบเลยครับผม

ต่อไป Intel
                              I3 2100 3.10 GHz. 3.10GHz. ? Smart Cache 3 MB ? 2 Core 3 ปี 3,890
                              GIGABYTE GA-H67M-D2-B3 2D-1333(DDR3) ? 4SATA/2PCI-E +V 3 ปี 2,920 (ถ้าจะทำRaidต้องตัวนี้ แถมมีSATA3 ด้วยราคาย่อมเยา)
                              4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,350
                              500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,220
                              GALAXY PCI-E GTS450 DDR5 (50SGH8HX3) 3,790 (ถ้าหากมี HD5770 ราคาต่ำกว่า 3900 ให้เอา 5770 แทนครับเพราะแรงกว่า แต่JIBตอนนี้ไม่เห็นที่ราคาต่ำกว่า3900)
                              LG (GH-24NS50) Box 590
                              Case410+PSU650Watt PowerMonster 990 = 1400
                              รวม 15160 บาท
                              ครับ ตัวนี้ ก็เกินราคามาหน่อยแต่ใช้บอร์ดที่รองรับการRaidครับ
                              ส่วนตัวที่ไม่รองรับการทำRaidครับ และนำมาใช้พอใช้ได้ก็
                              ASROCK H61M-S 2D-1333(DDR3) ? 4SATA/PCI-E+V 3 ปี 1,950
                              จะต่ำกว่างบครับผม
                              โอเคครับมีอะไรสงสัยถามได้เลยนะครับ
                              สรุปจัดชุด i3 มาครับ

ขอบคุณมากครับสเปกนี้จัดมาแล้ว มีเปลี่ยนนิดหน่อย
                              งบบานครับงบทั้งหมดเป็น 21130

คือเปลี่ยนจอเป็น aoc 20นิ้ว led ราคา 3590
                              เปลี่ยนการ์ดเป็น gts 450 gigabyte oc2 4450
                              แรมเป็น 2 gb kingston 1333 750 อันนี้ไว้เพิ่มอีกทีหลัง 2จิ๊ก
                              เคสเป็น tt v3 1150
                              psu cx600 1990

ทั้งหมดจาก computeandmore

ปล.บริการดีมาก ของเยอะดี ถูกใจร้านนี้จึงต้องบอกต่อ
                              ทีแรกว่าจะประกอบร้าน tk

มีอะไรเล่าต่อ ทีแรกเดินไปที่ computeandmore ก่อน แต่ร้านยังไม่เปิด เลยเดินไปที่ จิ๊บ
                              จิ๊บเปิดเลยจัดสเปกที่นั้นก่อน จิ๊บนี่มีของไม่ค่อยอยากได้อ่ะ จัดที่จิ๊บ เกือบได้ gts 450 galaxy ddr3 1gb 3300.-

ที่จิ๊บไม่ได้เคสกับพาวเวอ เลยเดินขึ้นมาร้าน computeandmore ใหม่พอดีร้านเปิดเลยเข้าไปจัดซะ
                              เรียกได้ว่าทำได้ดีมากครับ computeandmore พนักงานสองสามคน บริการดี
                              ร้านจิ๊บพนักงานเต็มร้าน ยืนเล่นคอม ว่างมากจริงๆ ไม่รู้จะมีเยอะไปไหน คิดค่าประกอบ 100 ถามทีแรก
                              แต่ computeandmore ประกอบให้ฟรี
                              Last edited by sleuth7; 15 May 2011, 18:49:42.

Comment

• computeandmore บริการดีจริงๆครับ ยอมรับเลย
                                JIB ต้องทำใจครับ ของเขาถูก พนักงานก็สั่วๆจ้างมา
                                ผมใช้บริการที่อุดรแล้วประทับใจมาก พอมาที่กรุงเทพก็เหวอไปเป็นช่วงๆนะ บางช่วงก็ดี..... = ='

ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้มา ถึงจะเกินงบไปหน่อย PSUก็ok ครับผม ใช้ได้ยันGTX560 เลยนะครับเนี่ย สบายๆเลย^^
                                ยินดีด้วยนะครับผม

Originally posted by zaaz123456 View Post
                                สูดยอด เลย คัฟ +10 เลย
                                ขอบคุณมากๆครับผม
                                Originally posted by Mymommanu View Post
                                สวดยอดมากๆๆ

+++++++++++++
                                ++++++++++++
                                ++++++++++++++++++
                                +++++++++++++++++++++++++
                                โห ดันซะสวยเลย ขอบคุณครับ
                                Originally posted by sompopwong View Post
                                ดันๆจ้า#1738
                                ขอบคุณนะครับผม
                                Last edited by runshana; 15 May 2011, 19:56:04.

Comment

Working...
                                X