Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by onlyteng View Post
    ฮาร์ดแวร์ตัวใหม่มาแล้วตัวเก่าก้อลดราคาแล้ว โปรดพิจารณาด้วย
    ขอบคุณครับผม เดี๋ยวจะเริ่มทยอยปรับหน้าแรกครับผม
    Originally posted by sompopwong View Post
    ช่วยดันจ้า#1800
    ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณมากนะคร้าบ เดี้ยวช่วงนี้ผมจะตามกระทู้นี้บ่อยๆเลย คงมีคำถามมาเรื่อยๆ ( ช่วงนี้ใกล้จะเข้า Q3 ล่ะ พอถึงจะได้รู้แน่นๆ )

ตอนนี้ขอหนึ่งคำถามนะครับ เกี่ยวกับ cpu
      ผมใช้ e5200 , ตอนที่ซื้อมามีคนเชียร์เพราะว่ามัน oc ได้ใกล แต่เอาเข้าจริงผมไม่กล้า oc เลย ( เพื่อนผมมัน oc cpu พังเลยกัวๆ + ผมไม่เก่งคอม ) + ราคาตอนนั้นกำลังพอดีๆ

อยากทราบว่า ถ้าเทียบกับตอนนี้ cpu ตัวไหนคุ้มราคาสุดครับสำหรับเกมเมอร์ ,ผมไม่ oc นะ,ไม่เกี่ยงเรื่องค่าย ( แต่ใช้ intel มาตลอด )

ปล. เดี้ยวขอไปหาข้อมูลเรื่อง i3 i5 ก่อน ไม่ได้ติดตามนาน งงไปหมดแล้วตกลงมันกี่หัว ทำงานกี่หัวอะไรกันแน่ T T

Comment

• ว้าว~...ขอบคุณอย่างยิ่งครับ มีประโยนช์มากครับ..

Comment

• ต้องบอกก่อนเลยครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์CPU นั้นมีแค่ 3หัว+ กับความเร็ว3.0 GHz ก็เวิร์คแล้วครับ เน้นการ์ดจอดีกว่าครับผม
          I3มี 2หัวแท้ แต่ละหัว มี2หัวเสมือน (เรียกว่า 4เธรด)
          I5มี 4หัวแท้ แต่ละหัว มี1หัวเสมือน (เรียกว่า 4เธรด)
          I7มี 4หัวแท้ แต่ละหัว มี2หัวเสมือน ครับผม(เรียกว่า 8เธรด)

ถ้าเดิมๆไม่OCเอามาเล่นเกมส์เลยนะครับ
          AthlonIIx3 445 ตอนนี้ผมว่าคุ้มสุด(ผมจะหมายถึงราคาถูกและใช้งานได้ครบองประกอบนะครับ)ครับ 2390 เล่นเกมส์ได้ลื่นๆทุกเกมส์ในตอนนี้แบบสบายๆครับผม
          แต่ถ้าOC ก็ I3 540 เลยครับ OCได้ไกลครับผม ราคา 3590 บาท ครับผม
          แล้วเงินที่เหลือไปเพิ่มการ์ดจอ

แต่ถ้างบเยอะมากจริงๆ ไปเล่นค่าย Intel ตอนนี้เวิร์คกว่าครับ
          นอกเสียจากจะรอ พี่ใหญ่ค่ายAMD ออกตัวใหม่ ได้มีตีกันแหละครับผม

นอกนั้นมีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้ตลอดนะครับ
          Originally posted by wrorawit View Post
          ว้าว~...ขอบคุณอย่างยิ่งครับ มีประโยนช์มากครับ..
          ยินดีครับผม มีอะไรสอบถามได้นะครับ

Comment

• ขอบคุณมากคร้าบบ ตอนนี้ก็เก็บข้อมูลเรื่อยๆ
            ถ้าตอนผมซื้อช่วงนั้นก็มี dual duo quad มันก็คล้ายๆ i3 i5 i7 แฮะ

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
              ขอบคุณมากคร้าบบ ตอนนี้ก็เก็บข้อมูลเรื่อยๆ
              ถ้าตอนผมซื้อช่วงนั้นก็มี dual duo quad มันก็คล้ายๆ i3 i5 i7 แฮะ
              แต่I3 I5 I7 มีL3 ครับ
              และประสิทธิภาพก็สูงกว่าเจ้า dual core ใช้ได้เลย
              แต่ quad นี่ ก็ตัวแพงๆ ก็พอสูสีครับ

Comment

• แฮะๆ L3 นี้คืออะไรหรอครับ -*-

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
                  แฮะๆ L3 นี้คืออะไรหรอครับ -*-
                  L3 คือ Cache ครับ เป็นตัวเก็บข้อมูลที่เล็กที่สุดแต่เร็วมากครับ
                  โดยในตัวCPU จะมี L1 L2 ครับ แล้วL3จะอยุ่ที่เมนบอร์ด
                  แต่นี่ เอาL3จากบอร์ดมายัดที่ CPUเลยหน่ะครับ ทำให้มันเรียกใช้ข้อมูลได้ไวมากๆ

Comment

• เอ๊อ พี่คับ ช่วยจัด สเปค ให้ผมที พอดีว่าต้องย้ายไปเรียน ต่างจังหวัด เกมไม่ค่อยได้เล่น ขอDOta ไม่เเลค เล่นเน็ตได้ไม่เเลค ดูหนัง บิตอะไรพวกนี้
                    CPU จะเป็น x..... หรือ e..... ดี
                    Broad ยังไงก็ได้ขอ ให้มัน vga ออน บอดได้
                    VGA ขอออน บอด
                    500GB
                    1GB
                    DVD

ขอไม่เเพงนะคับ งบน้อย

ขอบคุณครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#1810

Comment

• ช่วยดันจ้า#1811

Comment

• ตื่นมาดันจ้า

Comment

• ขอบคุณมากจ้า

Comment

• Originally posted by thanakol2n View Post
                              เอ๊อ พี่คับ ช่วยจัด สเปค ให้ผมที พอดีว่าต้องย้ายไปเรียน ต่างจังหวัด เกมไม่ค่อยได้เล่น ขอDOta ไม่เเลค เล่นเน็ตได้ไม่เเลค ดูหนัง บิตอะไรพวกนี้
                              CPU จะเป็น x..... หรือ e..... ดี
                              Broad ยังไงก็ได้ขอ ให้มัน vga ออน บอดได้
                              VGA ขอออน บอด
                              500GB
                              1GB
                              DVD

ขอไม่เเพงนะคับ งบน้อย

ขอบคุณครับ
                              ครับผมเดี๋ยวจัดให้เลยครับ ไม่รู้เอาจอด้วยไหม ถ้าเอา ก็แบ่งเงินไว้ 3000 บาทก่อนเลยครับ ค่าจอ
                              AthlonIIx3 445 2390
                              Asrock 880GM-LE 1970
                              Kingmax DDR3 1333 690
                              WD AAKX SATA3 Blue 500GB 1300
                              DVD LG 22x 650
                              PSU PowerMonster550Watt 490+Case510 = 1000
                              รวม 8000 บาท
                              ครับผม นี่ก็แรงแบบเหลือๆสำหรับเครื่องที่ไม่ได้เล่นเกมส์อะไรแรงๆแล้วครับ
                              ถ้าหากอยากเพิ่มเติมการ์ดจอ กับแรมก็เพิ่มได้เลยครับผม
                              การ์ดจอแนะนำสำหรับงบไม่มาก HD4670 XFX ครับ ราคา 1690 บาทเท่านั้นเอง แรงสบายๆเลยครับผม
                              ราคาทั้งหมดร้าน JIBนะครับ
                              มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ
                              Originally posted by sompopwong View Post
                              ช่วยดันจ้า#1811
                              ขอบคุณครับผม

Originally posted by Joelshi View Post
                              ตื่นมาดันจ้า
                              ขอบคุณครับผม
                              Originally posted by FOD View Post
                              ขอบคุณมากจ้า
                              ครับผมยินดีครับ

Comment

• ดันยามบ่าย

Comment

Working...
                                X