Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันก่อนนอนครับ

Comment

• Originally posted by meenakhom2007 View Post
      มาช่วยดัน และเป็นกำัลังใจครับผม
      ขอบคุณมากๆครับ
      Originally posted by sompopwong View Post
      ช่วยดันจ้า#1874
      ขอบคุณครับผม
      Originally posted by Joelshi View Post
      ดันก่อนนอนครับ
      ขอบคุณมากครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#1878

Comment

• ดันยามเช้า

Comment

• ดันตอนเที่ยง

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
              ดันตอนเที่ยง
              Originally posted by sompopwong View Post
              ช่วยดันจ้า#1878
              ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆครับที่เป็นกำลังใจให้มาตลอดเลย

Comment

• ดันครับบบบ

Comment

• ขอบคุณสำหรับเสป็คนะครับ เป็นแนวทางสำหรับใครที่ต้องการซื้อเครื่องใหม่ได้ดีเลยครับ
                  ราคาไม่จำเป็นต้องอัพเดทล่าสุดก็ได้ ไม่จำเป็นต้องตรงแป๊ะ แต่ใกล้เคียงราคาจริงก็พอแล้วครับ

ขอชื่นชมจากใจจริง

Comment

• ผมใช้คอมรุ่นนี้ครับ hp pavilian g3175i ถ้าผมอยากให้มันเร็วขึ้น ไว้เล่นเกมออนไลน์ ผมจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 4670 จะดีมั๊ย หรือทำยังได้บ้าง ขอบคณครับ

Comment

• Originally posted by underworldx View Post
                      ดันครับบบบ
                      Originally posted by Ultrazero View Post
                      ขอบคุณสำหรับเสป็คนะครับ เป็นแนวทางสำหรับใครที่ต้องการซื้อเครื่องใหม่ได้ดีเลยครับ
                      ราคาไม่จำเป็นต้องอัพเดทล่าสุดก็ได้ ไม่จำเป็นต้องตรงแป๊ะ แต่ใกล้เคียงราคาจริงก็พอแล้วครับ

ขอชื่นชมจากใจจริง
                      ตอนนี้อัพเดทราคา 6000 10000 15000 แล้วนะครับ
                      Originally posted by pammm View Post
                      ผมใช้คอมรุ่นนี้ครับ hp pavilian g3175i ถ้าผมอยากให้มันเร็วขึ้น ไว้เล่นเกมออนไลน์ ผมจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น 4670 จะดีมั๊ย หรือทำยังได้บ้าง ขอบคณครับ
                      มีงบเท่าไหร่ครับ ถ้ามีงบ 2300 บาทก็เปลี่ยน PSU กับ การ์ดจอก็ok ครับผม
                      PowerSupply เป็น PowerMonster 550Watt ราคา 510
                      การ์ดจอ XFX 4670 1GB ราคา 1720
                      รวม2230 บาทครับ
                      แล้ว คราวนี้ก็เก็บเงินซื้อ เมนบอร์ด +CPU + แรมใหม่
                      HDD ของเดิม DVDของเดิม เคสของเดิม เท่านี้ก็แรมแล้วครับ

ยังไงถ้ามีงบอะไรเท่าไหร่ยังไง มาบอกกันอีกทีได้นะครับผม

Comment

• Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,310
                        ASROCK M3A785GM-LE 1,800
                        500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
                        2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 710 *2=1420
                        LG (GH-22NS50) Box 610
                        XFX ATI HD4670 1GB CARD W/HDMI+DVI 1,720
                        Case 350 +550w POWER MONSTER (PM550W) 510 = 860

ชุดนี้การ์ดจอออนบอร์ดแรงมั้ยครับ คืออยากเล่นชุดนี้แต่งบมีประมาณ 6000
                        จึงอยากตัดเคส DVD กับ PSU ออกก่อนเพราะมีแล้ว แรมอีกหนึ่งตัวกับการ์ดจอค่อยซื้อเพิ่ม

Comment

• Originally posted by persiezaa View Post
                          Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,310
                          ASROCK M3A785GM-LE 1,800
                          500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
                          2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 710 *2=1420
                          LG (GH-22NS50) Box 610
                          XFX ATI HD4670 1GB CARD W/HDMI+DVI 1,720
                          Case 350 +550w POWER MONSTER (PM550W) 510 = 860

ชุดนี้การ์ดจอออนบอร์ดแรงมั้ยครับ คืออยากเล่นชุดนี้แต่งบมีประมาณ 6000
                          จึงอยากตัดเคส DVD กับ PSU ออกก่อนเพราะมีแล้ว แรมอีกหนึ่งตัวกับการ์ดจอค่อยซื้อเพิ่ม
                          แนะนำ ถ้าจะเล่นออนบอร์ด เพิ่มอีก 150 บาท เป็นตัวนี้ครับ
                          Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,310
                          ASROCK 880GM-LE 1,950 <<<< ตัวนี้เปลี่ยนใหม่ การ์ดจอออนบอร์ดแรงกว่า 785 ราวๆ 3-5เปอเซ็นครับ
                          2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 710
                          รวม 6250 บาท
                          ไหวมั้ยครับราคานี้ ลองไปที่ร้าน Banana IT นะครับ แนะนำ เขาอาจจะลดให้เหลือ 6100 โดยประมาณครับ แรงระดับ เล่นเกมส์ออนไลน์ในไทยตอนนี้ได้ทุกเกมส์เลยครับ Lineage2 ยังเล่นได้
                          เอ อาจจะยกเว้น เกมส์ออนไลน์ NextGen อย่าง Final หรือ เกมส์ออนไลน์อะไรสักอย่างที่มันกราฟฟิคสุงๆ จำชื่อไม่ได้ = ='ที่กำลังจะเข้าไทยหน่ะครับ
                          นอกนั้น ไม่มีปัญหาครับ ชัวๆ

Comment

• ขอบคุณมากครับ
                            ยกไปให้ที่ร้านประกอบ คิดเงินเพิ่มหรือเปล่าครับ ?

Comment

• Originally posted by persiezaa View Post
                              ขอบคุณมากครับ
                              ยกไปให้ที่ร้านประกอบ คิดเงินเพิ่มหรือเปล่าครับ ?
                              ประกอบเกิน3ชิ้น และเกิน3000 บาท ร้านBananaIT ประกอบให้อยุ่แล้วครับ
                              สอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#1890

Comment

Working...
                                X