Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดันจ้า#2146

Comment

• มาเยี่ยมแล้ว นานๆจะมาที -0- มีคำถามจะถาม หน่อย รันม่าหรือผู้มี ความรู้

Air Card อ่ะ ถ้าจะซื้อแล้ว ใช้ Wifi ของ Trueที่หรือมีของอะไรอีก ป่าวอ่ะ?เอาไว้เสียบกับ คอมพิวเตอร์บ้านนะ

อยากถามว่า ถ้าจะใช้ Air Card แล้ว ว่าดีไหมอ่ะ? และ Air Card มันรับWifi ได้สูงสุด กี่ Mb อ้ะ หรือว่ารอต่อไปดีอ่ะ สามบีบี เง้อ ?
      แทน เน็ตบ้านอ่ะ เพราะ ไม่อยากรอแล้วอ่ะ เซ็ง

เน็ตบ้านทรูไม่อยากใช้อ่ะ เพราะไม่ค่อยได้เล่นมันไม่คุ้มแล้วไม่เล่นก็เสียตังค์ด้วย

Comment

• อยากได้เน็ตเล่น เครียดนะ เนี่ย เฮ้อ.......

Comment

• ช่วยจัดให้ผมทีครับ มีงบน้อยครับ
          ตอนนี้ผมมองไปที่AMD เพราะอินเทลจะแพงกว่า งบก็หมื่นนิดๆครับ ไม่รวมจอ งบน้อยจริงๆ

เกมที่เน้นๆเลยครับ วินนิ่งแบบที่เล่นในเพย์3เลยครับ ขอแบบลื่นๆเลยครับ เกมอื่นไม่ค่อยสน ขอวินนิ่งแบบลื่นๆหน่อยครับ

ช่วยหน่อยคร้าบบบบบ

Comment

• งบไม่เกิน 20000 บาท สเปคเน้นดูหนัง ฟังเพลง คาราโอเกะ ช่วยแนะนำสมาชิกใหม่ด้วยคับ

ASROCK 880 GHX USB 3 ------------------------------------------2250
            PHENOM II X4 840 -------------------------------------------------3380
            HIS ATI RADEON 4670 1GB (IceQ)--------------------------------2780
            KING MAX DDR3 1333 4 GB----------------------------------------1270
            1.0 TB PC (WD10EARS) GREEN-------------------------------------1800
            LITE ON BLU-RAY (ราคาปัจจุบันไม่แน่ใจ)-------------------------------2300
            รวม-------------------------13780 บาท

เน้นดูหนัง ฟังเพลง ท่องเน็ต ต่อเข้า พลาสม่า แอลจี 50 นิ้ว เสียงต่อเข้า AVR SONY 7.1 CH
            นี่คือสเป็ค ที่ผมศึกษาในเวปที่เพื่อนแนะนำมา
            ราคาจากร้าน JIB พันธ์ทิพย์ ถ้าซืิ้้้้อทางร้านประกอบให้เลยไหม
            ถ้าลงวินโดร์ 7ลงโปรแกรม ร้านเขาคิดเพิ่มหรือเปล่า
            เพาเวอร์ซัพพลาย ควรใช้กี่วัตต์ดีครับ
            ใช้เม้าท์-คีย์บอร์ด ไร้สาย ราคาซัก 800 บาท แนะนำยี่ห้อไหนดีคับ
            ขอโทษด้วยคับ หลายคำถามเหลือเกิน มือใหม่คับ ยังงัียช่วยแนะนำ้ด้วยครับ ขอบพระคุณคับ
            Last edited by NUNN TENDO; 16 Jun 2011, 01:12:21.

Comment

• Originally posted by sompopwong View Post
              ช่วยดันจ้า#2146
              ขอบคุณครับ
              Originally posted by littlex1 View Post
              มาเยี่ยมแล้ว นานๆจะมาที -0- มีคำถามจะถาม หน่อย รันม่าหรือผู้มี ความรู้

Air Card อ่ะ ถ้าจะซื้อแล้ว ใช้ Wifi ของ Trueที่หรือมีของอะไรอีก ป่าวอ่ะ?เอาไว้เสียบกับ คอมพิวเตอร์บ้านนะ

อยากถามว่า ถ้าจะใช้ Air Card แล้ว ว่าดีไหมอ่ะ? และ Air Card มันรับWifi ได้สูงสุด กี่ Mb อ้ะ หรือว่ารอต่อไปดีอ่ะ สามบีบี เง้อ ?
              แทน เน็ตบ้านอ่ะ เพราะ ไม่อยากรอแล้วอ่ะ เซ็ง

เน็ตบ้านทรูไม่อยากใช้อ่ะ เพราะไม่ค่อยได้เล่นมันไม่คุ้มแล้วไม่เล่นก็เสียตังค์ด้วย
              อ้าาา คิดถึงจังเลยคร้าฟ^^"
              ถ้าแนะนำ ใช้คอมบ้านไม่ได้ไปไหน อยากแนะนำ ของ 3BB มากกว่าครับ (เพราะ ไม่อยากดิสเครดิต ประมาณว่า ที่ผมมาตอบตี1.45 เพราะกว่าเน็ตจะใช้ได้ก็1.40แล้ว โทรไปบอกเนตใช้ไม่ได้ บอกจะรีเนท จะเช็คให้ มีการบอกเช็คแล้วไม่มีปัญหา อุปกรณ์ของผมไม่ดีหรือป่าว ... .โถ่ แล้วทำไมอุปกรณ์มันถึงใช้ได้เป็นช่วงเวลาหละครับ ฮา)

ถ้าใช้แอร์การ์ด ก็okครับ
              ตามราคาครับ มีตั้งแต่ 1M - 10M ก็มี ครับผม ส่วนยี่ห้อ หัวเหลียนก็ok ใช้ได้ดีนะครับ ไม่แพงมาก
              ยี่ห้ออื่นผมไม่เคยลองใช้ครับผม
              Originally posted by littlex1 View Post
              อยากได้เน็ตเล่น เครียดนะ เนี่ย เฮ้อ.......
              เง้อน่าสงสารTTwTT" มีอะไรถามรันม่าเพิ่มได้นะฮะ
              Originally posted by beer_rs View Post
              ช่วยจัดให้ผมทีครับ มีงบน้อยครับ
              ตอนนี้ผมมองไปที่AMD เพราะอินเทลจะแพงกว่า งบก็หมื่นนิดๆครับ ไม่รวมจอ งบน้อยจริงๆ

เกมที่เน้นๆเลยครับ วินนิ่งแบบที่เล่นในเพย์3เลยครับ ขอแบบลื่นๆเลยครับ เกมอื่นไม่ค่อยสน ขอวินนิ่งแบบลื่นๆหน่อยครับ

ช่วยหน่อยคร้าบบบบบ
              ยินดีครับ งบหมื่นนิดๆ ตามนี้เลย
              ATHLON II X3 450 3.20 GHz. 2,490
              ASROCK 880GM-LE 1,950 (หรือ 880GHX/USB3 2250 ถ้ามี)
              2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 670 *2= 1340
              500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
              HIS HD6670 1GB D5 3100
              LG (GH-22NS50) Box 610
              550w POWER MONSTER 510(หรือไม่มีเอา Oker 600Watt 470บาทก็ได้) +Case ธรรมดาๆ 390-490 = 1000
              รวม 11770 บาท
              ไม่ทราบว่าไหวมั้ยนะครับ กับเงินที่เกินมาถึง 1770 บาทถ้าไม่ไหวลดของลงตามนี้ครับ
              2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 670 *2= 1340 >>>> 2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 670
              HIS HD6670 1GB D5 3100 >>>> HIS HD5670 1GB D5 2800
              รวม 10800 บาท
              น่าจะพอไหวครับ สำหรับเงินน่าจะต่อเหลือ 10500 บาทได้ หรือ+ กว่านี้สักหน่อยครับ หวังว่าคงถูกใจ
              อนาคตซื้อแรมมาใส่อีกตัวก็สบายแล้วครับผม
              มีอะไรสงสัยถามได้เลยครับ
              Originally posted by NUNN TENDO View Post
              งบไม่เกิน 20000 บาท สเปคเน้นดูหนัง ฟังเพลง คาราโอเกะ ช่วยแนะนำสมาชิกใหม่ด้วยคับ

ASROCK 880 GHX USB 3 ------------------------------------------2250
              PHENOM II X4 840 -------------------------------------------------3380
              HIS ATI RADEON 4670 1GB (IceQ)--------------------------------2780
              KING MAX DDR3 1333 4 GB----------------------------------------1270
              1.0 TB PC (WD10EARS) GREEN-------------------------------------1800
              LITE ON BLU-RAY (ราคาปัจจุบันไม่แน่ใจ)-------------------------------2300
              รวม-------------------------13780 บาท

เน้นดูหนัง ฟังเพลง ท่องเน็ต ต่อเข้า พลาสม่า แอลจี 50 นิ้ว เสียงต่อเข้า AVR SONY 7.1 CH
              นี่คือสเป็ค ที่ผมศึกษาในเวปที่เพื่อนแนะนำมา
              ราคาจากร้าน JIB พันธ์ทิพย์ ถ้าซืิ้้้้อทางร้านประกอบให้เลยไหม
              ถ้าลงวินโดร์ 7ลงโปรแกรม ร้านเขาคิดเพิ่มหรือเปล่า
              เพาเวอร์ซัพพลาย ควรใช้กี่วัตต์ดีครับ
              ใช้เม้าท์-คีย์บอร์ด ไร้สาย ราคาซัก 800 บาท แนะนำยี่ห้อไหนดีคับ
              ขอโทษด้วยคับ หลายคำถามเหลือเกิน มือใหม่คับ ยังงัียช่วยแนะนำ้ด้วยครับ ขอบพระคุณคับ
              Spec ที่จัดมา แปลกๆตรง VGA ครับ น่าจะเป็น5670 นะครับ ราคานั้น เดี๋ยวจัดให้ใหม่เลยนะครับ ถ้าอยู่กรุงเทพ แนะนำไปTKCom เลยครับ งบเท่านี้
              ใช้งานไม่เน้นเกมส์ เอาตามนี้เลยครับ
              Phenom II X4 840 3.2 3390
              ASROCK 880GHX/USB3 2250 ถ้าไม่มี ASROCK 870GX Extreme3 2850 ถ้าไม่มี GIGABYTE 880GA-UD3H 3290
              WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990 (ที่ไม่ให้Greenไป เพราะมันเป็นรุ่นประหยัดไฟครับ ทำให้ช้ากว่าปกติ ไม่เหมาะเอามาลงวินโดวดูหนังเลย เพิ่มอีก190 เจ๋งกว่าครับ)
              KINGSTON HYPER X 4GB/1600 1700
              BLU-RAY LG BH10LS (WRITE) 3900
              Case ThermalTakeV3 1200
              PSU Nox 530W / Raidmax 530W ราคา 1450
              รวม 18980 บาท
              Setนี้ไหวมั้ยครับ ราคาเกินที่ท่านตั้งไว้ ไป5000 บาท แต่ชุดนี้รองรับอนาคตไปไกลครับ สำหรับการดูหนังเก็บข้อมูลฟังเพลง ครับผม จอก็ครบเครื่องเลย และVGA ก็ประหยัดไฟ เย็นและใหม่มากๆด้วย ใช้ยาว5ปี เม็ดเงินไม่แพงเลยครับ
              เหลือเงิน 1020 บาท ซื้อเมาส์คีบอร์ดไร้สาย ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับว่ายี่ห้อไหนดีๆ แต่ให้ร้าน TK แนะนำ เขายินดีแนะนำให้เลยครับผมไม่ต้องกังวลครับ
              อาจจะใช้ของMD Tech ก็okครับ

PSU จริงๆ ใช้ติดเคสธรรมดาๆก็ได้ครับ แต่พอดี มีงบOKก็ถถือโอกาศจัดเต็มแบบ เวิร์คๆไปเลยครับ หรือ ถ้าอีกเซ็ทหนึ่ง เอาตามความพอเพียงจะได้ดังนี้ครับ
              (คราวนี้จัดของJIBนะครับ)
              ATHLON II X3 450 3.20 GHz. 2,490
              ASROCK 880 GHX USB 3 2250ถ้าไม่มี GIGABYTE GA-880GA-UD3H 3,180
              4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,270
              1. 0 TB. PC SEAGATE (ST31000524AS) 1,970
              HIS ATI RADEON 4670 1GB (IceQ) 2,080
              BLU-RAY LG BH10LS (WRITE) 3900(อาจหารุ่นที่ถูกกว่านี้ได้ตามชอบครับ
              550w POWER MONSTER (PM550W) 510 (ถ้าไม่มีเอาOker600W 470บาท ครับ) +Caseธรรมดาๆ 490 = 1000
              รวม 14960 บาท
              ตามนี้เลยครับผม
              ถ้าซื้อที่ร้านเขาลงWin7 + โปรแกรมให้เลยครับ (แต่บางร้านก็ไม่ลง) แนะนำลองเอาSpec ไปร้าน BananaIT ก่อนก็ได้ครับ เพราะเขาบริการดีกว่าเยอะเลย
              ถามเยอะๆดีแล้วครับผม ถ้าผมตอบได้ยินดีตอบนะครับ
              มีอะไรถามเพิ่มได้เลยครับ

Comment

• ขอบคุณครับ เดี่ยวกำลังเลือกดูข้อมูลหลายๆทางเพื่อเป็นตัวเลือกเลยครับ เดี่ยวจะมาถามใหม่ครับ ^^

Comment

• ช่วยดันจ้า#2153

Comment

• อยากได้ HTPC ขอ 4 อย่างพอช่วยจัดให้หน่อยนะครับ (ส่วนมากไม่ค่อยได้ปิดเครื่องนะครับ)
                    -ดูหนัง HD
                    -แปลงไฟล์ VDO , ไฟล์ เสียง ขนาดเป็น Gb เหมื่อนกันครับ(แปลงได้เร็วหน่อยนะ ครับ)
                    -เล่นเกมส์ รถแข่ง เวลาเครียด พักหัว
                    -เปิด Bit ด้วยครับ
                    1. CPU PHENOM II X6 ที่ท่านคิดว่าคุ้มที่สุด หรือ i5 G2 ดีครับ
                    2. Mainboard ถ้า AMD AM3 หรือ AM3+ ครับ ถ้า Intel ขอชิฟตัวใหม่นะครับ ขอเป็น mATXนะครับ ASUS หรือ GIGABYTE เลือกให้หน่อยนะครับ ขอแบบเสถียรนะครับ
                    3. RAM DDR3 /2000 ยี้ห้อที่เสถียรด้วยนะครับ 2X2 GB พอไหมครับ
                    4. กราฟิกการ์ด ATi/AMD นะครับแบบ Low Profile ได้ก็ดีนะครับ(ส่วนตัวที่เลือกคิดว่าภาพสวยกว่าครับ)
                    ลองช่วยจัดดูหน่อยนะครับ ถ้าจะเสนอ อย่างอื่นแนะนำมาเลยครับ.......ขอบคุณมากนะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      ขอบคุณครับ

ถ้าแนะนำ ใช้คอมบ้านไม่ได้ไปไหน อยากแนะนำ ของ 3BB มากกว่าครับ (เพราะ ไม่อยากดิสเครดิต ประมาณว่า ที่ผมมาตอบตี1.45 เพราะกว่าเน็ตจะใช้ได้ก็1.40แล้ว โทรไปบอกเนตใช้ไม่ได้ บอกจะรีเนท จะเช็คให้ มีการบอกเช็คแล้วไม่มีปัญหา อุปกรณ์ของผมไม่ดีหรือป่าว ... .โถ่ แล้วทำไมอุปกรณ์มันถึงใช้ได้เป็นช่วงเวลาหละครับ ฮา)

ตามราคาครับ มีตั้งแต่ 1M - 10M ก็มี ครับผม ส่วนยี่ห้อ หัวเหลียนก็ok ใช้ได้ดีนะครับ ไม่แพงมาก
                      ยี่ห้ออื่นผมไม่เคยลองใช้ครับผม

เง้อน่าสงสารTTwTT" มีอะไรถามรันม่าเพิ่มได้นะฮะ

ก็รอของ 3BB อยู่นั่นแหละ เง้อ ส่วนเรื่อง Air Card อ่ะก็ไม่ค่อยมีข้อมูลเท่าไหร่ งง แล้วก็โปรโมชั่นมีอะไรบ้าง ค่ายไหนใช้ดีก็ไม่รู้ -.- ดูแล้วมันยุ่งยาก หรือมันอาจจะวิ่งช้ากว่าเน็ต บ้าน ด้วย ซ้ำ ก็ยังคงรอรอรอรอต่อไป 3BB T_T พิมแล้วมันเศร้า

Comment

• อ่อ แล้ว หัวเหลียน มัน คืออะไร อ่ะ ? ยี่ห้อ หรอ

Comment

• ช่วยดันจ้า#2157

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ขอบคุณครับ

ยินดีครับ งบหมื่นนิดๆ ตามนี้เลย
                            ASROCK 880GM-LE 1,950 (หรือ 880GHX/USB3 2250 ถ้ามี)
                            2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 670 *2= 1340
                            500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
                            LG (GH-22NS50) Box 610
                            550w POWER MONSTER 510(หรือไม่มีเอา Oker 600Watt 470บาทก็ได้) +Case ธรรมดาๆ 390-490 = 1000
                            รวม 11770 บาท
                            ไม่ทราบว่าไหวมั้ยนะครับ กับเงินที่เกินมาถึง 1770 บาทถ้าไม่ไหวลดของลงตามนี้ครับ
                            2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 670 *2= 1340 >>>> 2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 670
                            HIS HD6670 1GB D5 3100 >>>> HIS HD5670 1GB D5 2800
                            รวม 10800 บาท
                            น่าจะพอไหวครับ สำหรับเงินน่าจะต่อเหลือ 10500 บาทได้ หรือ+ กว่านี้สักหน่อยครับ หวังว่าคงถูกใจ
                            อนาคตซื้อแรมมาใส่อีกตัวก็สบายแล้วครับผม
                            มีอะไรสงสัยถามได้เลยครับ

Spec ที่จัดมา แปลกๆตรง VGA ครับ น่าจะเป็น5670 นะครับ ราคานั้น เดี๋ยวจัดให้ใหม่เลยนะครับ ถ้าอยู่กรุงเทพ แนะนำไปTKCom เลยครับ งบเท่านี้
                            ใช้งานไม่เน้นเกมส์ เอาตามนี้เลยครับ
                            Phenom II X4 840 3.2 3390
                            ASROCK 880GHX/USB3 2250 ถ้าไม่มี ASROCK 870GX Extreme3 2850 ถ้าไม่มี GIGABYTE 880GA-UD3H 3290
                            WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990 (ที่ไม่ให้Greenไป เพราะมันเป็นรุ่นประหยัดไฟครับ ทำให้ช้ากว่าปกติ ไม่เหมาะเอามาลงวินโดวดูหนังเลย เพิ่มอีก190 เจ๋งกว่าครับ)
                            KINGSTON HYPER X 4GB/1600 1700
                            BLU-RAY LG BH10LS (WRITE) 3900
                            Case ThermalTakeV3 1200
                            PSU Nox 530W / Raidmax 530W ราคา 1450
                            รวม 18980 บาท
                            Setนี้ไหวมั้ยครับ ราคาเกินที่ท่านตั้งไว้ ไป5000 บาท แต่ชุดนี้รองรับอนาคตไปไกลครับ สำหรับการดูหนังเก็บข้อมูลฟังเพลง ครับผม จอก็ครบเครื่องเลย และVGA ก็ประหยัดไฟ เย็นและใหม่มากๆด้วย ใช้ยาว5ปี เม็ดเงินไม่แพงเลยครับ
                            เหลือเงิน 1020 บาท ซื้อเมาส์คีบอร์ดไร้สาย ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับว่ายี่ห้อไหนดีๆ แต่ให้ร้าน TK แนะนำ เขายินดีแนะนำให้เลยครับผมไม่ต้องกังวลครับ
                            อาจจะใช้ของMD Tech ก็okครับ

PSU จริงๆ ใช้ติดเคสธรรมดาๆก็ได้ครับ แต่พอดี มีงบOKก็ถถือโอกาศจัดเต็มแบบ เวิร์คๆไปเลยครับ หรือ ถ้าอีกเซ็ทหนึ่ง เอาตามความพอเพียงจะได้ดังนี้ครับ
                            (คราวนี้จัดของJIBนะครับ)
                            ASROCK 880 GHX USB 3 2250ถ้าไม่มี GIGABYTE GA-880GA-UD3H 3,180
                            4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,270
                            1. 0 TB. PC SEAGATE (ST31000524AS) 1,970
                            HIS ATI RADEON 4670 1GB (IceQ) 2,080
                            BLU-RAY LG BH10LS (WRITE) 3900(อาจหารุ่นที่ถูกกว่านี้ได้ตามชอบครับ
                            550w POWER MONSTER (PM550W) 510 (ถ้าไม่มีเอาOker600W 470บาท ครับ) +Caseธรรมดาๆ 490 = 1000
                            รวม 14960 บาท
                            ตามนี้เลยครับผม
                            ถ้าซื้อที่ร้านเขาลงWin7 + โปรแกรมให้เลยครับ (แต่บางร้านก็ไม่ลง) แนะนำลองเอาSpec ไปร้าน BananaIT ก่อนก็ได้ครับ เพราะเขาบริการดีกว่าเยอะเลย
                            ถามเยอะๆดีแล้วครับผม ถ้าผมตอบได้ยินดีตอบนะครับ
                            มีอะไรถามเพิ่มได้เลยครับ
                            ขอบพระคุณอย่างสูงคับ สมกับคำล่ำลือจิง ๆ พี่เปนไอดอลผมเลยนะ ทำดีต่อไปคับ เปนกำลังให้นะคับ

Comment

• ช่วยดันจ้า#2159

Comment

• ดุนๆๆๆ

Comment

Working...
                                X