Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ความรู้เยอะแยะ ช่วยดันๆๆ ^_^

Comment

• คุณ runshana ผมเห็น Zalman Z9 plus เริ่มเกิดกิเลสละ >_< อยาก เอา Cpu cooler ออกแล้วมาเพิ่มงบเป็น case ซะแล้วสิเนี่ย >_<
      Last edited by Senikame; 18 Jun 2011, 21:01:43.

Comment

• รบกวนถามนะครับ พอดีจะซื้อคอมใหม่ครับ
        Phenom II X4 840
        Gigabyte 880GA UD3H
        Western 500GB Blue
        RAM(แรม 2 ตัวนี้ สูงหรือเตี้ยครับ เพราะจะใส่ TX3 ด้วย กลัวแรมติดนะครับ แรม 2 ตัวนี้ตัวไหนเหมาะกับบอร์ดนี้ครับเพราะที่เคยอ่านๆเจอเวลาใส่ไปแล้วจะได้บัส 1333 ไม่ได้บัส 1600 ตามสเปคแรม)
        - Kingston HyperX 4GB/1600[2GBx2]
        - G.skill DDR3 4TD/1600[2GBx2]
        DVD-RW LG 22X SATA2
        PSU Scythe Strong 600W 80Plus
        Case Zalman Z9 Plus

Comment

• Originally posted by 789UIOPO View Post
          เอารุ่น Core I3 ผ่อนเท่าไหร่ครับ ขอถามหน่อย
          ขอประทานโทษจริงๆนะครับเน็ตผมเสีย ต่อไม่ติดเลย
          เพิ่งติดนี่เอง
          การผ่อน ก็ราคาอาจจะเพิ่มขึ้นมา ราว 500-1000 บาท แล้วจับราคามาหาร 6เดือน หรือ12 เดือนได้เลยครับ ไปที่ร้าน สอบถามตามร้านได้เลยครับผม
          Originally posted by Dreamani View Post
          ได้ความรู้เยอะแยะ ช่วยดันๆๆ ^_^
          ครับผม ยินดีครับ
          Originally posted by Senikame View Post
          คุณ runshana ผมเห็น Zalman Z9 plus เริ่มเกิดกิเลสละ >_< อยาก เอา Cpu cooler ออกแล้วมาเพิ่มงบเป็น case ซะแล้วสิเนี่ย >_<
          แหม่ ถ้าไม่คิดจะOCอะไร ไปเอาเคสก็สุดยอดเหมือนกันนะครับ ^^ ถ้าOC ก็เอา Cooler ดีกว่าครับ
          Originally posted by D_BY View Post
          รบกวนถามนะครับ พอดีจะซื้อคอมใหม่ครับ
          Phenom II X4 840
          Gigabyte 880GA UD3H
          Western 500GB Blue
          RAM(แรม 2 ตัวนี้ สูงหรือเตี้ยครับ เพราะจะใส่ TX3 ด้วย กลัวแรมติดนะครับ แรม 2 ตัวนี้ตัวไหนเหมาะกับบอร์ดนี้ครับเพราะที่เคยอ่านๆเจอเวลาใส่ไปแล้วจะได้บัส 1333 ไม่ได้บัส 1600 ตามสเปคแรม)
          - Kingston HyperX 4GB/1600[2GBx2]
          - G.skill DDR3 4TD/1600[2GBx2]
          DVD-RW LG 22X SATA2
          PSU Scythe Strong 600W 80Plus
          Case Zalman Z9 Plus
          บอร์ดขนาดใหญ่ ติด TX3 ไม่น่าจะ ติดกันนะครับ รอดสบายๆครับผม ^^
          ตัวไหนก็ได้ครับผม ตามงบเลย
          ส่วน เวลาวิ่ง 1333 ก็ไปปรับในไบออสให้วิ่ง1600 ครับผม

Comment

• ขอบคุณมากครับ ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปประกอบจะถ่ายรูปมาให้ชมนะคร๊าบ

Comment

• ขอบคุณมากครับผม เห็นออกมาใหม่เลยอยากรู้ว่าต่างกับตัวเก่ายังไงนะครับ ^ ^

Comment

• ช่วยดันจ้า#2196

Comment

• ขออีกรอบครับ

คราวนี้ งบ 35k ยกเคส (อะไหล่ทั้งหมด รบกวนขอที่หาได้จากร้าน J.I.B นะครับ เพราะที่นี่ มีแค่ร้านเดียวจริง ๆ T^T) น้องแซนดี้+ค่ายแดง สำหรับเล่นเกมไม่โอเวอร์คล๊อก ครับผม

ถามแยกอีกหน่อยครับ จอ Acer LED 23 นิ้ว ราคา 5.2k นี่ แพงไปป่าวครับ ??

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• "ยินดีครับ ThermalTakeV3 - V4 นี่แหละครับ กำลังดีเลย
                    และอีกตัวที่แนะนำ http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=178
                    Nox NX2 ครับผม
                    ชอบๆ มีอะไรสงสัยสอบถามได้เลยนะครับ"

วันนี้ผมไปถอยคอมตามที่ได้รับคำแนะนำมาเรียบร้อยครับ เพิ่งลงโปรแกรมเสร็จเลยแวะมาขอบคุณช้าไป
                    ผมไปซื้อที่พันทิพย์บางกะปิใกล้บ้าน เชื่อมั๊ยครับทั้งห้างไม่มี ram G-SKILL 1333 ผมเดินเข้าออกทุกร้านเลย สุดท้ายเลยต้องเอา kingston 1333 มาแทน
                    และเคส ThermalTake ทั้งห้างไม่มีขายสักรุ่น โอ๊ยยยย กระผมจะบร้าาาาา
                    กลับมาบ้านนั่งประกอบทั้งหมดยัดเข้าไปในเคสเดิม พอลงเสร็จเปิดเครื่องมา สุขใจมาก มันแรงสมใจจริงๆครับ ขอบคุณท่านที่แนะนำอีกครั้งครับ
                    ผมจะต้องหาเคส ThermalTake ให้ได้.. คอยดู๊...

Comment

• กระทู้ดีๆ ช่วย ๑ แรง อึ๊บ

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
                        ขออีกรอบครับ

คราวนี้ งบ 35k ยกเคส (อะไหล่ทั้งหมด รบกวนขอที่หาได้จากร้าน J.I.B นะครับ เพราะที่นี่ มีแค่ร้านเดียวจริง ๆ T^T) น้องแซนดี้+ค่ายแดง สำหรับเล่นเกมไม่โอเวอร์คล๊อก ครับผม

ถามแยกอีกหน่อยครับ จอ Acer LED 23 นิ้ว ราคา 5.2k นี่ แพงไปป่าวครับ ??

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                        เรื่องจอก่อนนะครับ 5200 บาทสำหรับจอนี่แพงไปมั้ย ถ้าเป็นรุ่นที่สวยๆถูกใจก็ไม่แพง ครับแต่ถ้ารุ่นมาตรฐานก็ 4900 ครับ
                        LED 23'' ACER (S231HLBD) LED 1920x1080 ? 5ms ? 250 cd/? ? DRC : 12M:1 3 ปี 4,880 ตัวนี้ครับผม
                        ============
                        ต่อไป ผมยังสงสัยว่า 35000 ยกเคสนี้ คือ เอา หมดไม่รวมจอ หรือรวมจอครับ จะจัดให้2แบบเลยนะครับ
                        CORE i7 2600K 3.40 GHz. 3.40GHz. 10,210
                        GIGABYTE GA-P67A-UD3-B3 4,280
                        4 GB. PC DDR3-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3K2) 1,690
                        500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
                        HIS FAN HDMI 6970/2GB 11,230
                        LG (GH-24NS50) Box 640
                        850w XFX FULL WIRED CORE EDITION 3,810
                        Case ตามชอบ 1300
                        SINK CoolerMaster TX3 550
                        รวม 34990 บาท
                        ถ้าสงสัย ว่าจัด ให้ ทำไม ไม่ได้ OC มีเหตุผลเพราะว่า
                        เอาโหดๆไปเลยครับ เผื่ออนาคต อยากจะOC ราคาต่างกัน 2700 แถมยังได้ใช้แรม บัส 1600 ได้สบายๆ เร็วกว่าบอร์ดที่มีจอ ทำให้ใช้ได้แค่บัส 1333 ครับผม บอร์ดใหญ่ใช้ได้เย็นสบาย มี2 PCI-E เผื่ออนาคตด้วยครับ ถ้าไม่OC ก็ถือว่า เย็นสบายแล้วครับ เลือกเคสเย็นๆสักหน่อยเช่น TTV3 V4 หรือ พวก NOX ก็ok ครับ ถ้าร้านไม่มี ก็ลองเลือกเอาตัวที่ใหญ่ๆสวยๆไว้ก่อนครับผม

ต่อไปงบ 30000 นะครับ เผื่อจอ
                        CORE i5 2500K 3.30 GHz. 3.30GHz. 6,940
                        GIGABYTE GA-P67A-UD3-B3 4,280
                        4 GB. PC DDR3-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3K2) 1,690
                        500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
                        HIS FAN HDMI 6970/2GB 11,230
                        LG (GH-24NS50) Box 640
                        850w XFX FULL WIRED CORE EDITION 3,810
                        Case ตามชอบ 1300
                        SINK CoolerMaster TX3 550
                        รวม 31620
                        เกินมา 1620 บาท ถ้าไม่ไหว เปลี่ยน CPU MB เป็นดังนี้ครับ
                        CORE i5 2400 3.10 GHz. 3.10GHz. 6,090
                        GIGABYTE GA-PH67A-D3-B3 3,820
                        เท่านี้ ก็จะเกินงบมานิดหน่อย ต่อขอลดได้แล้วครับ
                        มีอะไรสงสัย สอบถามได้เลยนะครับ
                        Originally posted by Senikame View Post
                        ขอบคุณมากครับ ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปประกอบจะถ่ายรูปมาให้ชมนะคร๊าบ
                        ครับผม ขอบคุณมากเลยครับ
                        Originally posted by indyssss View Post
                        ขอบคุณมากครับผม เห็นออกมาใหม่เลยอยากรู้ว่าต่างกับตัวเก่ายังไงนะครับ ^ ^
                        อะไรออกมาใหม่หรอครับผม
                        Originally posted by sompopwong View Post
                        ช่วยดันจ้า#2196
                        ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• Originally posted by rainya View Post
                          "ยินดีครับ ThermalTakeV3 - V4 นี่แหละครับ กำลังดีเลย
                          และอีกตัวที่แนะนำ http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=178
                          Nox NX2 ครับผม
                          ชอบๆ มีอะไรสงสัยสอบถามได้เลยนะครับ"

วันนี้ผมไปถอยคอมตามที่ได้รับคำแนะนำมาเรียบร้อยครับ เพิ่งลงโปรแกรมเสร็จเลยแวะมาขอบคุณช้าไป
                          ผมไปซื้อที่พันทิพย์บางกะปิใกล้บ้าน เชื่อมั๊ยครับทั้งห้างไม่มี ram G-SKILL 1333 ผมเดินเข้าออกทุกร้านเลย สุดท้ายเลยต้องเอา kingston 1333 มาแทน
                          และเคส ThermalTake ทั้งห้างไม่มีขายสักรุ่น โอ๊ยยยย กระผมจะบร้าาาาา
                          กลับมาบ้านนั่งประกอบทั้งหมดยัดเข้าไปในเคสเดิม พอลงเสร็จเปิดเครื่องมา สุขใจมาก มันแรงสมใจจริงๆครับ ขอบคุณท่านที่แนะนำอีกครั้งครับ
                          ผมจะต้องหาเคส ThermalTake ให้ได้.. คอยดู๊...
                          ลำบากน่าดูเลยนะครับเนี่ย ที่ไม่มีทั้งแรมและเคส = =' เห้อกรรม
                          แต่ความพยายามของท่านสุดยอดจริงๆครับ
                          มีอะไรสงสัยยินดีตอบนะครับ แวะมาคุยเล่นกันบ้างก็ได้นะครับ
                          Originally posted by akkaza View Post
                          กระทู้ดีๆ ช่วย ๑ แรง อึ๊บ
                          ขอบคุณครับผม

Comment

• ช่วยดันจ้า#2203

Comment

• ช่วยดันจ้า#2204

Comment

• มาถึง pan tip แล้วนะครับ มองไปทางไหนก็ตื่นตาไปหมด >_<

Comment

Working...
                                X