Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ...ดัน

Comment

• Originally posted by xaya View Post
      ...ดัน
      ขอบคุณครับผม
      Originally posted by sompopwong View Post
      ช่วยดันจ้า#2399
      ขอบคุณครับผม

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ runshana รบกวนหลายรอบเลยถ้าเล่นเกมส์ i5 คงน่าจะดีกว่า รบกวนคุณ runshana ช่วยจัดสเปคให้ด้วยครับ 30000+-1000ไม่รวมจอ
        คิดว่าการ์ดจอตัวที่คุณ runshana แนะนำมาGF 570 คงโอเคแล้วเพราะคงหาตัวที่คล็อคมาจากโรงงานเลย รบกวนช่วยเป็นสเปคที่ไม่ต้องเผื่อคล็อคเหมือนเดิมอะครับ ถ้าตัวไหนที่คล็อคมาจากโรงงานอย่างการ์ดจอ หรือ แรม ก็ดีเลยครับ

Comment

• Originally posted by DavidDunn View Post
          ขอบคุณครับ คุณ runshana รบกวนหลายรอบเลยถ้าเล่นเกมส์ i5 คงน่าจะดีกว่า รบกวนคุณ runshana ช่วยจัดสเปคให้ด้วยครับ 30000+-1000ไม่รวมจอ
          คิดว่าการ์ดจอตัวที่คุณ runshana แนะนำมาGF 570 คงโอเคแล้วเพราะคงหาตัวที่คล็อคมาจากโรงงานเลย รบกวนช่วยเป็นสเปคที่ไม่ต้องเผื่อคล็อคเหมือนเดิมอะครับ ถ้าตัวไหนที่คล็อคมาจากโรงงานอย่างการ์ดจอ หรือ แรม ก็ดีเลยครับ
          ครับเอาI5 สินะครับ ตามนี้เลย
          Core i5 2500K (1155) UNLOCK 6900
          GIGABYTE GA-P67A-UD3-B3 4390
          GIGABYTE GTX570 11100
          WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1280
          G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1600
          DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 650
          ThermalTakev3 1200
          ThermalTake TR2 700w 2950
          Sink cm212+ 900
          รวม 30970 บาท
          ตามนี้เลยครับ แรงๆ แจ่มๆ อาจต่อราคาได้อีกด้วยครับผม ถ้าเพิ่มได้ก็เอา EVGA GTX 570 SC 11600 กับ G.SKILL DDR3 4XL/2133 (2GBX2) CL 9-9-9-24 2200 ครับผม แรงแล้วครับ

Comment

• ...ดัน

Comment

• ขอบคุณมากครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
              รบกวนสอบถามเรื่องเมนบอร์ดครับว่าพอดีเห็นมีตัวใหม่มา
              กับ
              GIGABYTE GA-Z68X-UD3-B3 4900
              ตัวไหนโอเคกว่ากันครับ
              Last edited by DavidDunn; 1 Jul 2011, 15:26:07.

Comment

• Originally posted by DavidDunn View Post
                ขอบคุณมากครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
                รบกวนสอบถามเรื่องเมนบอร์ดครับว่าพอดีเห็นมีตัวใหม่มา
                กับ
                GIGABYTE GA-Z68X-UD3-B3 4900
                ตัวไหนโอเคกว่ากันครับ
                สองตัวนี้น่าจะต่างกันที่ Chipset นะครับ

ตัวบนเป็น Chip P67 ซึ่งออกมาก่อน

ส่วนตัวล่างเป็น Chip Z68 ซึ่งออกมาหลัง P67

ส่วนที่ว่า Chip สองตัวนี้ต่างกันยังไงรอ จขกท. มาตอบดีกว่าครับ ผมไม่รู้

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                  สองตัวนี้น่าจะต่างกันที่ Chipset นะครับ

ตัวบนเป็น Chip P67 ซึ่งออกมาก่อน

ส่วนตัวล่างเป็น Chip Z68 ซึ่งออกมาหลัง P67

ส่วนที่ว่า Chip สองตัวนี้ต่างกันยังไงรอ จขกท. มาตอบดีกว่าครับ ผมไม่รู้
                  ขอบคุณมากครับคุณ slipknot66 ตอบกันไวดีจังครับชอบ วันนี้หยุดงานนั่งเปิดเวบดูข้อมูลตั้งแต่บ่ายพอเก็บอะไรได้เยอะเลย

Comment

ขอบคุณมากครับคุณ slipknot66 ตอบกันไวดีจังครับชอบ วันนี้หยุดงานนั่งเปิดเวบดูข้อมูลตั้งแต่บ่ายพอเก็บอะไรได้เยอะเลย
                    ไม่เป็นไรครับ

ไม่ต้องเรียกคุณก็ได้ครับ ผมเพิ่ง 17 ปี เองครับ อิอิ

มีอะไรก็ PM มาหาผมได้ยินดีช่วยเสมอครับ

ดันนิดหนึ่ง

ปล.ถึงท่าน จขกท. นะครับ ตอนนี้ผมค่อนข้างว่าง เอาไว้จะมาช่วยตอบปัญหาท่านอื่นๆ ช่วยนะครับ

เห็น จขกท. มีน้ำใจช่วยเหลือเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในเว็บนี้ ขอชมเลยครับ เก่งมากๆ

สังคมต้องการคนแบบท่านนะครับ

ว่าแต่ท่าน จขกท. ชื่ออะไรครับ ผมชื่อมาร์คนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

Comment

• ดันยามเย็น สู้ๆเน็ทไม่ค่อยดีหลอครับท่าน

Comment

• ตอบท่าน DavidDunn นะครับพอดีไปหาข้อมูลมา ลอกของท่าน CEO มา อิอิ ขออนุญาติแปะให้อ่านนะครับ

Originally posted by KAYAZUDA View Post
                        H67 OC ไม่ได้ ใช้พอร์ท Onboard ได้เผื่อใช้ HD กราฟฟิค
                        P67 OC ได้ แต่ใช้พอร์ท Onboard ไม่ได้
                        Z68 OC ได้ ใช้พอร์ท Onbard ก็ได้ ใช้ Virtru ก็ได้(ไอ้ที่เค้าบอกว่าให้การ์ดจอแยกมันทำงานควบคู่กับกราฟฟิคบน GPU ตัวเอง(แต่จะดีจริงหรือ ??) (เหมือนรวม 2 อย่างในหนึ่งเดียว)

ถ้าจะเล่นทั้งคู่ ก็ Z68 ออนบอร์ด ได้ OC ได้ ครับ

แต่ถ้าเล่น P67 ไปแล้วก็ไม่ต้องเครียดว่าไม่คุ้ม เพราะคนเล่น P67 ไม่ค่อยใส่ใจการ์ดจอออนบอร์ดอยู่แล้ว
                        ตามนี้เลยครับ อิอิ

Comment

• คือมีเรื่องจะถามอีกเรื่องนึงอ่ะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว
                          แต่ไม่รู้จะไปซื้อร้านไหนดีอ่ะครับ ในพันธ์ทิพย์นะ ขอบคุณครับ
                          เออแล้วก็จะซื้อจอ23นิ้วร้านไหนอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
                            คือมีเรื่องจะถามอีกเรื่องนึงอ่ะครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว
                            แต่ไม่รู้จะไปซื้อร้านไหนดีอ่ะครับ ในพันธ์ทิพย์นะ ขอบคุณครับ
                            เออแล้วก็จะซื้อจอ23นิ้วร้านไหนอ่ะครับ
                            เรื่องจอผมไม่สันทัดนะครับ แต่จอเป็นสิ่งที่เราต้องมองตลอดเวลา ผมว่าไปเดินดูเลยครับ

ชอบตัวไหน เอาตัวนั้นเลย เพราะว่าถ้าแนะนำไปเกิดซื้อมาแล้วไม่ชอบ แล้วมันจะต้องลำบากไปซื้อมาใหม่อีก

ลองเดินดูหลาย ๆ ร้าน เลยครับ ราคา จะค่อนข้างใกล้เคียงกัน แต่บางร้านอาจต่อราคาได้ บางร้านอาจต่อไม่ได้นะครับ

อ๋อ อีกอย่างนะครับ เวลาซื้อให้ เทส ดูด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                              เรื่องจอผมไม่สันทัดนะครับ แต่จอเป็นสิ่งที่เราต้องมองตลอดเวลา ผมว่าไปเดินดูเลยครับ

ชอบตัวไหน เอาตัวนั้นเลย เพราะว่าถ้าแนะนำไปเกิดซื้อมาแล้วไม่ชอบ แล้วมันจะต้องลำบากไปซื้อมาใหม่อีก

ลองเดินดูหลาย ๆ ร้าน เลยครับ ราคา จะค่อนข้างใกล้เคียงกัน แต่บางร้านอาจต่อราคาได้ บางร้านอาจต่อไม่ได้นะครับ

อ๋อ อีกอย่างนะครับ เวลาซื้อให้ เทส ดูด้วยนะครับ
                              ขอบคุณครับ แต่ขอแนะนำสักร้านสองร้านได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
                                ขอบคุณครับ แต่ขอแนะนำสักร้านสองร้านได้ไหมครับ
                                ไม่รู้สิครับ ผมคนต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้เข้า กทม. บ่อย เวลาซื้อของก็สั่งเอาน่ะ

ร้านขายจอรู้สึกจะมีเยอะนะครับ ลอง ๆ เดินหาดูล่ะกันนะครับ

หรือไม่รอท่านอื่นมาแนะนำก็ได้ครับ

Comment

Working...
                                X