Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ช่วยผม เลือกหน่อยครับ ตอนนี้ ใช้ GT440 1GB จะเปลี่ยนเป็น
    GIGABYTE GTS450 4120.
    HIS HD 5770 Fan Native 1GB DDR5 3880.
    HIS HD 6790 1GB DDR5 4280
    สเปคที่ใช้ i5-2500//GIGABYTE GA-H67M-D2-B3 //ram2*2 4gb kinston //hd 500gb// PSU Tagan-U37 600w.(700w)max
    ช่วยแนะนำด้วยครับ พอดีจะขายตัวเก่า ขอไม่เกิน ที่ 4200 นะครับ ขอบคุณครับ
    ----------------------------------------------------------------------
    แล้วก้อีกเครื่องของน้องออ่ะครับ สเปค Core2Duo E4600 2.4//p5kpl/ ใช้กาดจออะไรดีครับ ขอถูกสุดให้เด็กเล่นอ่ะครับ แค่ เล่น เกมยิงใข่
    ขอมือ1 ไม่เกิน 1100
    ตัวนี้จะต่อได้ไหมครับ
    HIS HD 5450 Silence 512MB DDR3 1050.
    GIGABYTE ATI HD4550/512MB 1080
    ได้ไหมครับ 2ตัวนี้ ใส่บอด p5kpl ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Pot43 View Post
      รบกวน ช่วยผม เลือกหน่อยครับ ตอนนี้ ใช้ GT440 1GB จะเปลี่ยนเป็น
      GIGABYTE GTS450 4120.
      HIS HD 5770 Fan Native 1GB DDR5 3880.
      HIS HD 6790 1GB DDR5 4280
      สเปคที่ใช้ i5-2500//GIGABYTE GA-H67M-D2-B3 //ram2*2 4gb kinston //hd 500gb// PSU Tagan-U37 600w.(700w)max
      ช่วยแนะนำด้วยครับ พอดีจะขายตัวเก่า ขอไม่เกิน ที่ 4200 นะครับ ขอบคุณครับ
      ----------------------------------------------------------------------
      แล้วก้อีกเครื่องของน้องออ่ะครับ สเปค Core2Duo E4600 2.4//p5kpl/ ใช้กาดจออะไรดีครับ ขอถูกสุดให้เด็กเล่นอ่ะครับ แค่ เล่น เกมยิงใข่
      ขอมือ1 ไม่เกิน 1100
      ตัวนี้จะต่อได้ไหมครับ
      HIS HD 5450 Silence 512MB DDR3 1050.
      GIGABYTE ATI HD4550/512MB 1080
      ได้ไหมครับ 2ตัวนี้ ใส่บอด p5kpl ขอบคุณครับ
      HIS HD 6790 1GB DDR5 4280 แรงสุดในงบ4200+-100 ตอนนี้เลยครับ จัดไปไม่ต้องคิดมากเลยครับผม
      ไฟพอเพียงยัน 6950 แน่นอนครับผม
      ======================
      อืม .... ถ้าเอา440 ไปแปะก็ยอดเลยนะครับ แต่ถ้าจะเอาใหม่จริงๆ ถ้าเพิ่มอีกหน่อย เอา 1GB (III) PCIe ATi 4650 HDMI Power Color ก็ดีนะครับ 1490 บาท
      แต่ถ้าไม่กะเพิ่มจริงๆ
      4550 จะแรงกว่า 5450 แต่5450 กินไฟน้อยกว่าครับ ถ้าเอา ก็เอา 5450 ก็ดีครับผม

Comment

• ...ดัน

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผมอยากจะจัด spec Pentium 4 หน่อยนะครับ
          พอดีมี Pentium 4 3.2 Ghz HT อยู่แล้วตัวนึงนะครับ
          ดู mainboard ไว้เป็น Biostar G31-M4 นะครับ เพราะเห็นว่าเป็น ddr2 แล้วก็ใส่การ์ดเป็น pci-e ได้ด้วย

เลยอยากจะสอบถามว่า ถ้าเกิดจัดชุด Pentium4 ตัวนี้ ประสิทธิภาพมันจะไปได้สักประมาณไหนนะครับ
          มันจะสามารถเล่นเกมส์ได้ดีมั้ยครับ

ยังไงรบกวนชี้แนะ แล้วก็จัดสเปคให้เพิ่มเติมด้วยนะครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Comment

• Originally posted by funkyart View Post
            สวัสดีครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ
            ผมอยากจะจัด spec Pentium 4 หน่อยนะครับ
            พอดีมี Pentium 4 3.2 Ghz HT อยู่แล้วตัวนึงนะครับ
            ดู mainboard ไว้เป็น Biostar G31-M4 นะครับ เพราะเห็นว่าเป็น ddr2 แล้วก็ใส่การ์ดเป็น pci-e ได้ด้วย
            เลยอยากจะสอบถามว่า ถ้าเกิดจัดชุด Pentium4 ตัวนี้ ประสิทธิภาพมันจะไปได้สักประมาณไหนนะครับ
            มันจะสามารถเล่นเกมส์ได้ดีมั้ยครับ
            ยังไงรบกวนชี้แนะ แล้วก็จัดสเปคให้เพิ่มเติมด้วยนะครับผม
            ถ้ามีแค่ P4 3.2 Ghz. ตัวเดียวแล้วอย่างอื่นไม่มีล่ะก็ แนะนำให้ขายทิ้งไไปแล้วจัดใหม่ครับ

เพราะดู ๆ ไป ไม่คุ้มเท่าไหร่เลย จัดชุด AMD น่าจะเวิร์คกว่านะครับ

ยังไงรอท่าน จขกท. มาบอกอีกทีครับ

Comment

• ...ดัน

Comment

Comment

• ช่วยดันจ้า#2468

Comment

• ขอบคุณครับ
                    อยากถาม อีกว่า HIS HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4400MHz
                    นี่ใส่กับ i5-2500//GIGABYTE H67M-D2-B3 ได้ใช่ไหมครับ มันไม่จำเป็นต้องใส่ของ ค่ายเขียว ใช่ไหม
                    พนังาน เหมือนเคยบอกว่า มันจะไปทาง amd หมดแล้ว ati เลยกลัวซื้อมาใส่กับ intel ไม่ได้ ไม่รู้เรื่องเลยครับ เรื่องนี้ ช่วยหน่อย..^^

Comment

• Originally posted by Pot43 View Post
                      ขอบคุณครับ
                      อยากถาม อีกว่า HIS HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4400MHz
                      นี่ใส่กับ i5-2500//GIGABYTE H67M-D2-B3 ได้ใช่ไหมครับ มันไม่จำเป็นต้องใส่ของ ค่ายเขียว ใช่ไหม
                      พนังาน เหมือนเคยบอกว่า มันจะไปทาง amd หมดแล้ว ati เลยกลัวซื้อมาใส่กับ intel ไม่ได้ ไม่รู้เรื่องเลยครับ เรื่องนี้ ช่วยหน่อย..^^
                      ได้หมดครับ เพราะว่า ณ ตอนนี้ Interface ของการ์ดจอ และเมนบอร์ด

เป็นแบบ PCI-Express 2.1 หมดแล้ว ไม่จำกัดว่า ถ้าจัด CPU Intel แล้วจะต้องใส่การ์ด nVIDIA

ไม่จำเป็นครับ ใส่ด้วยกันได้หมด

Comment

• ดีมากเลยกระทู้นี้ จะได้ศึกษาไว้อยากลองเปลี่ยนไปเล่น PC มั่งแต่คงอีก สามเดือนเพราะสเปคเล่นเกมที่เขาจัดให้มัน 40k+

Comment

• ช่วยดันจ้า#2472

Comment

• Originally posted by sompopwong View Post
                            ช่วยดันจ้า#2472
                            ดันครับ ไม่นอนหรอครับท่าน ?

Comment

• Originally posted by funkyart View Post
                              สวัสดีครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ยินดีครับ
                              แต่ให้แนะนำก็ตามที่คุณSlipknot66 บอกเลยครับ
                              Originally posted by slipknot66 View Post
                              ถ้ามีแค่ P4 3.2 Ghz. ตัวเดียวแล้วอย่างอื่นไม่มีล่ะก็ แนะนำให้ขายทิ้งไไปแล้วจัดใหม่ครับ

เพราะดู ๆ ไป ไม่คุ้มเท่าไหร่เลย จัดชุด AMD น่าจะเวิร์คกว่านะครับ

ยังไงรอท่าน จขกท. มาบอกอีกทีครับ
                              ถ้าไม่อยากขายทิ้งจริงๆนะครับ (แต่ยังไงก็อยากให้ขาย)
                              Socket อะไรครับ ถ้า 775 ก็สบายหน่อย แต่ถ้า478 ขายทิ้งเลยครับ อย่าได้เก็บไว้
                              ถ้าจะจัดจริงๆ (บอกและย้ำว่าไม่คุ้ม) ก็ตามนี้เลยครับ
                              ASROCK G41M-GS3 1,580
                              2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 640
                              500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,250
                              HIS ATI RADEON 5670 1GB (IceQ) 2,720
                              LG (GH-22NS50) Box 610
                              550w POWER MONSTER (PM550W) 510 +Case 490
                              รวม 7800 บาท
                              แรงกำลังดี เล่นเกมส์สบายๆครับ อาจมีกระตุกบ้างถ้าเปิดหลายงานพร้อมกัน แต่นอกนั้นสบายๆเลย
                              มีอะไรสอบถามเพิ่มได้ครับ
                              Originally posted by xaya View Post
                              ...ดัน
                              ขอบคุณครับ
                              Originally posted by Tobeten View Post
                              [ATTACH=CONFIG]1238221[/ATTACH]
                              ขอบคุณครับผม
                              Originally posted by sompopwong View Post
                              ช่วยดันจ้า#2468
                              ขอบคณคร้าบ
                              Originally posted by Pot43 View Post
                              ขอบคุณครับ
                              ตามคุณSlipknot66 เลยนะครับ
                              Originally posted by slipknot66 View Post
                              ได้หมดครับ เพราะว่า ณ ตอนนี้ Interface ของการ์ดจอ และเมนบอร์ด

เป็นแบบ PCI-Express 2.1 หมดแล้ว ไม่จำกัดว่า ถ้าจัด CPU Intel แล้วจะต้องใส่การ์ด nVIDIA

ไม่จำเป็นครับ ใส่ด้วยกันได้หมด
                              ขอบคุณคุณ Slipknot66 มากๆนะครับที่ช่วยผม ไม่ยังงั้นแย่แน่ๆเลย
                              Originally posted by Darkensoul View Post
                              ดีมากเลยกระทู้นี้ จะได้ศึกษาไว้อยากลองเปลี่ยนไปเล่น PC มั่งแต่คงอีก สามเดือนเพราะสเปคเล่นเกมที่เขาจัดให้มัน 40k+
                              ออ ครับผม มีอะไรสอบถามได้เลยนะครับ ยินดีตอบครับ

Comment

• ลืมแวะมาเลย ผมได้เครื่องแล้วแรงมากๆขอบคุณครับ ปล.ผมซื้อร้านเจได

Comment

Working...
                                X