Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แหมท่าน จขกท. ไม่ต้องเรียกคุณก็ได้ครับ

เรียก มาร์คเฉย ๆ ก็พอครับ อิอิ

ว่าแต่ท่าน จขกท. ยังไม่บอกชื่อท่านกับผมเลยนะครับ อิอิ

Comment

• เห็นกระทู้ดีๆมีสาระ ขอดันให้นักศึกษา ทำสิ่งดีๆเพื่อสังคมต่อไป มิใช่เกรียนไปวันๆ

Comment

• *0* +100

Comment

• สวัสดีครับ คุณชนะ เนทใช้ได้แล้วยังครับ ดันครับ สู้ๆนะท่านทำดีไม่ต้องเกรงใจใคร

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
            ลืมแวะมาเลย ผมได้เครื่องแล้วแรงมากๆขอบคุณครับ ปล.ผมซื้อร้านเจได
            ยินดีด้วยนะครับขอให้แรงไปนานๆเลย ร้านเจไดก็ดีเหมือนกันครับผม
            Originally posted by slipknot66 View Post
            แหมท่าน จขกท. ไม่ต้องเรียกคุณก็ได้ครับ

เรียก มาร์คเฉย ๆ ก็พอครับ อิอิ

ว่าแต่ท่าน จขกท. ยังไม่บอกชื่อท่านกับผมเลยนะครับ อิอิ
            ผมชื่อชนะครับ ขอบคุณมากนะครับคุณมาร์คที่คอยช่วยตอบ
            ผมไม่ค่อยว่างเข้ามาเลย ขอบคุณมากครับผม
            Originally posted by G_BaBy View Post
            เห็นกระทู้ดีๆมีสาระ ขอดันให้นักศึกษา ทำสิ่งดีๆเพื่อสังคมต่อไป มิใช่เกรียนไปวันๆ
            ฮา ขอบพระคุณมากๆครับผม
            Originally posted by Dasakorn View Post
            *0* +100
            โดน+100เลย ขอบคุณครับ ฮา
            Originally posted by abeachboy View Post
            สวัสดีครับ คุณชนะ เนทใช้ได้แล้วยังครับ ดันครับ สู้ๆนะท่านทำดีไม่ต้องเกรงใจใคร
            เน็ตยังลำบากลำบนอยู่เลยครับ ตอนนี้ต้องซื้อเน็ตหอมาใช้ เศร้าใจมาก แพงเหลือเกินครับผม

Comment

• เอ่อ ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับพอดีจะซื้อเครื่องแรกจากที่ตั้งกระทู้ถามแล้วเอามา Mix กันได้ Spec ตามนี้อ่ะครับ
              ของผมแนว Intense gaming น่ะครับ

Specification My Custom PC

CPU: Core i5-2500K 3.30GHz.
              M/B: Gigabyte GA-P67A-UD3-B3
              RAM: G.Skill DDR3 8SR/1600 (4GBx2)
              HDD: WD Caviar Black 1TB FAEX 64MB SATA III
              VGA: Gigabyte GTX 580 1536MB DDR5
              DVD: LG/Lite On
              PSU: ThermalTake Toughpower 800W
              CASE: NOX HUMMER Full Tower
              CPU Cooler: Scythe NinJa 3 หรือ Scythe YASYA

Budget 50,000 (Include Monitor)

Comment

• Originally posted by Darkensoul View Post
                เอ่อ ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับพอดีจะซื้อเครื่องแรกจากที่ตั้งกระทู้ถามแล้วเอามา Mix กันได้ Spec ตามนี้อ่ะครับ
                ของผมแนว Intense gaming น่ะครับ

CPU: Core i5-2500K 3.30GHz.
                RAM: G.Skill DDR3 8SR/1600 (4GBx2)
                HDD: WD Caviar Black 1TB FAEX 64MB SATA III
                VGA: Gigabyte GTX 580 1536MB DDR5
                PSU: ThermalTake Toughpower 800W
                CPU Cooler: Scythe NinJa 3 หรือ Scythe YASYA

Budget 50,000 (Include Monitor)
                เป็นสเป็คที่ดี และดูมีพลังมากๆแล้วครับ คิดว่าครบเครื่องทุกอย่างในการเล่นเกมส์และทำงานเลยครับ
                ถ้าให้แนะนำ อีกอย่างเดียวที่ผมคิดว่าควรเปลี่ยนอยู่คือ HDD ครับ
                เอา WD BLUE SATA3 AAKX 500GB 2ตัว ต่อกัน Raid0 แรงกว่า Black ตัวเดียวเยอะเลยครับผม แถมราคาถูกกว่าด้วย (WESTERN DIGITAL 1 TB WD1002FAEX SATA 3 / 64MB BLACK 2690 / WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1280*2 = 2560)
                แนะนำเท่านั้นครับนอกนั้น อลังการมากพอแล้วครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆ เลยครับ

Comment

• ...ดัน

Comment

• Originally posted by Darkensoul View Post
                      เอ่อ ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับพอดีจะซื้อเครื่องแรกจากที่ตั้งกระทู้ถามแล้วเอามา Mix กันได้ Spec ตามนี้อ่ะครับ

CPU: Core i5-2500K 3.30GHz

งบขนาดนี้น่าจะลง SSD + HDD 1 TB ได้นะครับ

จะเร็วขึ้นอีกโขเลยล่ะครับ แต่ตามที่ท่านชนะบอกก็โอเคแล้วครับ

อีกนิดล่ะกันครับ CPU Cooler ถ้าเปลี่ยนเป็น Prolimatech Megahalem ได้จะเย็นขึ้นอีกครับ

ผมลองจัดให้ใหม่ล่ะกันครับ

CPU: Core i5-2500K 3.30GHz. 6910.-
                      M/B: Gigabyte GA-P67A-UD3-B3 4390.-
                      RAM: G.Skill DDR3 8SR/1600 (4GBx2) 2950.-
                      SSD:OCZ VERTEX II 60GB For OS 4450.-
                      HDD: WD Caviar Black 1TB FAEX 64MB SATA III 2690.-
                      VGA: Gigabyte GTX 580 1536MB DDR5 16200.-
                      DVD: LG/Lite On 620.-
                      CASE: NOX HUMMER Full Tower 3400.-
                      PSU:Corsair AX850W 6200.-
                      CPU Cooler: Prolimatech Megahalem + TT Blue Eye 2450.-

Total:50260.-

แต่ไม่มี Monitor อิอิกำ เพิ่มงบอีกหน่อย แรงได้อีก อิอิ

ปล.เอาตามท่านชนะว่าแหละครับ ผมมั่ว(อยากได้ชุดนี้จัง) อิอิ กำ
                      Last edited by slipknot66; 7 Jul 2011, 10:27:02.

Comment

• คือใจจิงผมไม่ได้อยากเน้นความของคอมหรอกครับ แต่อยากเน้น Graphics Card มากกว่าใจจริงอยากจะอัด HIS HD6990 แต่ไม่ถูกชะตากับาบาร์องมันเลยอ่ะครับมีแบรนด์อื่นแนะนำนอกจาก HIS ไหมครับ
                        ส่วนที่คุณ slipknot บอกให้เปลี่ยน CPU Cooler จะดีขึ้นใช่ไหมเดะจะลองดูนะครับ

Comment

• แก้ด้านบนพิมผิดบาน ใช้ iPhone ตอบกระทู้มันกดแก้ไม่ได้ T^T
                          คือใจจิงผมไม่ได้อยากเน้นความแรงของคอมหรอกครับ แต่อยากเน้น Graphics Card มากกว่าใจจริงอยากจะอัด HIS HD6990 แต่ไม่ถูกชะตากับลายของมันเลยอ่ะครับมีแบรนด์อื่นแนะนำนอกจาก HIS ไหมครับ
                          ส่วนที่คุณ slipknot บอกให้เปลี่ยน CPU Cooler จะดีขึ้นใช่ไหมเดะจะลองดูนะครับ

Comment

แก้ด้านบนพิมผิดบาน ใช้ iPhone ตอบกระทู้มันกดแก้ไม่ได้ T^T
                            คือใจจิงผมไม่ได้อยากเน้นความแรงของคอมหรอกครับ แต่อยากเน้น Graphics Card มากกว่าใจจริงอยากจะอัด HIS HD6990 แต่ไม่ถูกชะตากับลายของมันเลยอ่ะครับมีแบรนด์อื่นแนะนำนอกจาก HIS ไหมครับ
                            จริง ๆ แล้ว GTX580 ก็เพียงพอกับการเล่นเกมส์แล้วนะครับ ส่วนที่ว่าลายการ์ดนั้น

ถ้าเป็น Ref Card จะเหมือนกันหมดนะครับ ต่างที่ สติ๊กเกอร์และกล่องบรรจุภัณฑ์

ถ้าจะจัดรุ่น Top สุดล่ะก็มี GTX590 กับ HD6990 ล่ะครับ ถ้าเน้นที่ การ์ดอย่างเดียว

แต่คงต้องลงส่วนอื่น ๆ ลงมาอีก จะทำให้เกิดคอขวดเปล่า ๆ สเป็คที่ท่านชนะแนะนำค่อนข้างลงตัวแล้วครับ

อันที่ผมแนะนำไปก็ใช้ได้เพราะได้ SSD มาบูต OS ด้วย แต่ต้องเพิ่มงบให้กับ Monitor อีก 5-7 พัน

ลองตัดสินใจดูล่ะกันครับ

Comment

• เอาแบบที่คุณชนะบอกดีกว่าครับ 50,000 นี่ผมต้องเก็บเงิน 4 เดือนเชียวนะครับ

Comment

เอาแบบที่คุณชนะบอกดีกว่าครับ 50,000 นี่ผมต้องเก็บเงิน 4 เดือนเชียวนะครับ
                                ครับผม ยังไงมีอะไรสงสัย PM ถามผม หรือถามในกระทู้นี้ได้เลยครับ

Comment

Working...
                                X