Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณคร้าบบบ

Comment

• ขอบคุณพี่ runshana มากนะคับ ขอถามด้วยความโง่นะคับ
      Intel กับ AMD มันต่างกันตรงไหนหรอคับ เรื่องการประมวลผลหรือป่าวคับ และขอรบกวนพี่ๆ อีกเรื่องนึงนะคับ
      คือว่าผมไปให้ทางร้านที่พันทิพย์บางกะปิเค้าจัดสเป็คให้ดู ได้มาประมาณนี้อ่ะคับ
      CPU: Core i5 2300-------5,850

M/B: P8H61-M LE-----------2,650

VGA: 440 (เค้าเขียนมาแค่นี้ผมงงมากอ่ะคับ)-----------3,350

RAM: KINGSTON 2GB/1333 DDR3 (x2)--------------1,450

HDD: 500 GB/WD SATA--------1,250

DVD: Lite-on 24x-----------650

CASE: Pan+Y+Power------------1,150+550

รวม-------------------ประมาณ 17,000 บาท
      อยากทราบว่าเป็นยังไง มันใช่หรือป่าวอ่าคับ กลัวโดนหลอกมากเลยคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย =_=
      Last edited by [O]oiSHi; 8 Jul 2011, 22:27:41.

Comment

• คุณ [O]oiSHi

อย่าพึ่งรีบตกลงซื้อนะครับ รอคุณชนะมาจัดให้ดีกว่า
        * ผมไม่เซียนนะ แต่รู้สึกแปลกๆกับชุดนี้ ( ประมาณว่าไม่คุ้นกับยี่ห้อ ลักษณะ )

ผมให้ร้านที่พันทิปบางกะปิจัดมาทีนึง ได้ซัพพลายไม่แท้ เลยขอเขาเอาแท้ เขาจัดมา ocz 600 วัตต์
        แม่เจ้า คอมเรา 500 วัตต์แท้ก็พอแล้ว กลายเป็นได้ของแพงแทนการ์ดจอซะงั้น - -*

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
          คุณ [O]oiSHi

อย่าพึ่งรีบตกลงซื้อนะครับ รอคุณชนะมาจัดให้ดีกว่า
          * ผมไม่เซียนนะ แต่รู้สึกแปลกๆกับชุดนี้ ( ประมาณว่าไม่คุ้นกับยี่ห้อ ลักษณะ )

ผมให้ร้านที่พันทิปบางกะปิจัดมาทีนึง ได้ซัพพลายไม่แท้ เลยขอเขาเอาแท้ เขาจัดมา ocz 600 วัตต์
          แม่เจ้า คอมเรา 500 วัตต์แท้ก็พอแล้ว กลายเป็นได้ของแพงแทนการ์ดจอซะงั้น - -*
          ขอบคุณพี่ Joelshi มากคับ
          ผมก็กลัวมากอ่ะคับ เพราะทำงานเก็บเงินมาเพื่อซื้อคอมเลย อยากได้ของที่ดีตามงบของเราอ่าคับ
          รอพี่ๆ ที่เค้ารู้จริงๆ มาให้คำชี้แนะอย่างที่พี่ว่าดีกว่า ^^

Comment

• เท่าที่ผมจับผิดเสปคนะครับ ( ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกนะ )
            * ไม่เข้าใจทำไมต้องเป็นแรม 2gb แยก *2
            * เน้นเล่นเกม มีงบจำกัด ไม่น่าเล่น i5 อย่างแรง ควรดรอป cpu ไปเพิ่มการ์ดจอดีกว่า
            * ต้องมีซัพพลายวัตต์แท้ครับ สำคัญมาก คอมเก่าผมซัพพลายกากๆ ระเบิดคาคอมไปแล้ว , คอมเพื่อนผมก็เจ๊งกันเพราะซัพพลายกาก

ยังไงเสปคนี้ก็คงต้องแก้อะครับ ถ้าจะเน้นเล่นเกม ผิดหลักมากๆ การ์ดจอดรอปแล้วไปหนัก cpu ซะงั้น

ส่วนเรื่อง amd กับ intel รอผู้รู้มาตอบงับ

Comment

• Originally posted by [O]oiSHi View Post
              ขอบคุณพี่ runshana มากนะคับ ขอถามด้วยความโง่นะคับ
              Intel กับ AMD มันต่างกันตรงไหนหรอคับ เรื่องการประมวลผลหรือป่าวคับ และขอรบกวนพี่ๆ อีกเรื่องนึงนะคับ
              คือว่าผมไปให้ทางร้านที่พันทิพย์บางกะปิเค้าจัดสเป็คให้ดู ได้มาประมาณนี้อ่ะคับ
              CPU: Core i5 2300-------5,850

M/B: P8H61-M LE-----------2,650

VGA: 440 (เค้าเขียนมาแค่นี้ผมงงมากอ่ะคับ)-----------3,350

RAM: KINGSTON 2GB/1333 DDR3 (x2)--------------1,450

HDD: 500 GB/WD SATA--------1,250

DVD: Lite-on 24x-----------650

CASE: Pan+Y+Power------------1,150+550

รวม-------------------ประมาณ 17,000 บาท
              อยากทราบว่าเป็นยังไง มันใช่หรือป่าวอ่าคับ กลัวโดนหลอกมากเลยคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย =_=
              ขออภัยนะครับ ที่มาตอบช้ามากๆเลย
              AMD กับ Intel ต่างกันที่ การประมวลผล ก็ใช่ครับ แต่ก็ต่างกันไม่มากหรอกครับ ถ้าเทียบกันตรงๆ มันก็ดีตามราคาของตัวมันเองหน่ะแหละครับ
              Clockเยอะ เทคโนโลยีใหม่กว่า มันก็ดีกว่าครับ แต่ราคาก็สูงกว่า ของฝั่งIntelตัวสูงๆ
              AMD มันยืดหยุ่นราคาพอเหมาะ ครับผม
              แต่สุดท้าย มันก็ประมวลผลได้เหมือนกันครับ เพราะ มันคือ CPU เหมือนกัน เป็นหน่วยประมวลผลกลางเช่นกัน
              ผมจะไม่พูดถึงพพวก Cache หรืออะไร แต่พูดถึงเอามาทำงานจริงเลยนะครับ
              ในงบที่มีพอประมาณ หรือค่อนข้างจำกัด และงานที่นำมาใช้ มันไม่ใช่งานเฉพาะด้าน
              AMD ในงบ 2400 บาท สามารถได้CPU ถึง 3หัวแท้ ความเร็ว 3.2GHz
              ซึ่งเอาเข้าจริงๆ แค่2หัว+ความไว2.7GHz ก็ไม่กระตุกแล้วครับ เพราะเกมส์มันกินจริงๆแค่1หัว อีก1หัวเอาไปจัดสรรระบบอย่างอื่นต่อ(ยกเว้นว่าเปิดหลายเกมส์นะ)
              ขอฝั่งIntel ต้องใช้เงิน 3500 เพื่อเอา 2หัวแท้ 4หัวเทียม 3.1GHz มาครับ
              ถ้าเอามาทำงาน ในด้าน การปั้นขึ้นโครงภาพ3D ยังไง 4หัวความไว3.1GHzก็ชนะครับ
              แต่เอามาเล่นเกมส์ ทำงานเล็กน้อยนี่ 3หัวแท้ เกินพอกับความไว3.2GHzครับผม
              จึงเป็นเหตุผลตามมาของคำว่า จ่ายแพงกว่าทำไม?
              เพราะ เอางบที่ใช้ไปลงการ์ดจอ จะได้ความสมบูรณ์และความสวยของเกมส์กว่า
              ลองนึกภาพนะครับ
              I7 2600K OCไป 5.5GHz 10000+บอร์ดราคา4000+Sinkราคา2500+PSU500wแท้ 1850บาท แล้วใช้การ์ดจอออนบอร์ด
              กับ X3 450 ไม่OC เอาแค่ 3.2GHz 2400+บอร์ด2300+PSU600wแท้ 2600+แล้วใช้การ์ดจอ 6790 ราคา4300 เอามาเล่นเกมส์แข่งกัน x3ชนะขาดครับ เนื่องจาก CPUแรงทะลุโลกแต่ไม่มีการ์ดจอมาประมวลผลภาพ มันก็เหมือน ขงเบ้งที่ไม่มีขุนพลให้เดินหมากนั่นหละครับ
              หวังว่าพอเข้าใจนะครับ สงสัยถามได้เลยครับ
              ======================
              ต่อไปSpecนะครับ
              Spec ที่จัดมาให้ มันก็เกือบๆลงตัวนะครับ แต่ว่าดูลำบากใจมากๆ
              เริ่มจาก
              M/B: P8H61-M LE-----------2,650 <<< ตัวนี้ชือเต็ม ASUS P8H61-M LE (R3) ร้านTKCom ราคา 2390 บาทครับ(ตัวนี้ตัวเดียวก็มีเหตุผลให้นั่งTaxi จากพันทิพบางกะปิไป พันทิพประตูน้ำเพื่อซื้อ แล้วครับ = =') ซึ่งเป็นเมนบอร์ดที่ไม่มี USB3 และSATA3 ครับ เป็นชิพที่ทำมาขายราคาถูกครับผม จริงๆผมก็ว่ามันOKนะ แต่ไม่ได้SATA3 นี่มันเหมือนขัดใจผมแปลกๆ บอร์ดนี้ ซื้อของASROCK จะรุ้สึกคุ้มเงินกว่าครับราคา1990 บาทเอง ถ้าจะไปใช้จริงๆก็เอา H67เลยครับ ราคา2990 บาท มีSATA3 เห็นผลต่างๆมากกว่า
              ============
              ต่อไป เจ้าตัวนี้คือ GT440 นั่นเองครับ เป็นการ์ดจอค่ายเขียวแบบไม่ต่อไฟเลี้ยงเพิ่ม แรงกว่า HD5670(นิดหน่อยบางทีก็5670แรงกว่า) แต่เบากว่า HD6670 ครับ ถ้าจะเอา 440 ราคานั้นไปเอา His 6670 ดีกว่าครับ ราคาอยู่ที่ 3100 บาท ประหยัดไฟกว่า เย็นกว่า อิงตามนี้เลย
              นอกนั้นไม่มีปัญหาครับ งงตรงCASEเล็กน้อย Power 550บาท นี่คงเป็น PowerMonster ครับ
              HDD: 500 GB/WD SATA--------1,250 <<< ok ดีครับ ดูรุ่นด้วยว่า AAKX ไหม
              ไอ้ใช่ มันก็ใช่นะครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยจะแนะนำเท่าไหร่
              ผมจัดได้ตามนี้เลยงบ17000 แบบของเขานะ (แต่ผมไม่เอารุ่นเดียวกันหรอก เดี๋ยวจะงานเข้า เอาคนละรุ่นไว้เป็นทางเลือกดีกว่า)
              Core i5 2500 (1155) 6580
              GIGABYTE GA-H61M-D2-B3 2390
              HIS HD6670 1GB D5 3100
              WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1280
              G.SKILL DDR3 4XL/1333 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1450
              DVD-RW LG 24X SATA2 690
              Case+Power เป็น Gviewตามชอบ 1500
              รวม 16990 บาท
              อ่า ได้ I5 2500 ด้วยครับ แรงกว่าSpecนั้น ในราคาเท่าๆกันครับผม แรงกว่าด้วย แต่ยังไงผมก็อยากจะแนะนำAMDนะครับผม
              สงสัยอะไรยังไงสอบถามได้ครับ ผมไปนอนตอนตี3เดี๋ยวสักตี2กว่าๆจะมาอีกรอบครับผม
              Originally posted by Joelshi View Post
              คุณ [O]oiSHi

ฮา OCZ600w ดีนะครับ แต่มันแพงเกินราคาไปหน่อย ไปเอาพวก TAGAN RAIDMAX ที่เป็นวัตเกือบแท้ จะประหยัดกว่าถ้าเทียบกับSpecแล้ว
              ขอบคุณที่ช่วยตอบนะครับ
              Originally posted by [O]oiSHi View Post
              ขอบคุณพี่ Joelshi มากคับ
              ผมก็กลัวมากอ่ะคับ เพราะทำงานเก็บเงินมาเพื่อซื้อคอมเลย อยากได้ของที่ดีตามงบของเราอ่าคับ
              รอพี่ๆ ที่เค้ารู้จริงๆ มาให้คำชี้แนะอย่างที่พี่ว่าดีกว่า ^^
              ครับผม เม็ดเงินทุกบาทของเรามีค่าครับ ดีจริงๆ
              Originally posted by Joelshi View Post
              เท่าที่ผมจับผิดเสปคนะครับ ( ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกนะ )
              * ไม่เข้าใจทำไมต้องเป็นแรม 2gb แยก *2
              * เน้นเล่นเกม มีงบจำกัด ไม่น่าเล่น i5 อย่างแรง ควรดรอป cpu ไปเพิ่มการ์ดจอดีกว่า
              * ต้องมีซัพพลายวัตต์แท้ครับ สำคัญมาก คอมเก่าผมซัพพลายกากๆ ระเบิดคาคอมไปแล้ว , คอมเพื่อนผมก็เจ๊งกันเพราะซัพพลายกาก

ยังไงเสปคนี้ก็คงต้องแก้อะครับ ถ้าจะเน้นเล่นเกม ผิดหลักมากๆ การ์ดจอดรอปแล้วไปหนัก cpu ซะงั้น

ส่วนเรื่อง amd กับ intel รอผู้รู้มาตอบงับ
              1.แรม 2GB แยก*2 จะทำงานได้ไวกว่า 4GB ตัวเดียวครับ เป็นแบบ Dual Channel แต่ ถ้ามีงบน้อย +เล่นแต่เกมส์ มันก็มีค่าพอๆกันครับเห็นผลไม่ถึง5เปอเซน แทบมองไม่ออกเลย จะมองออกตอน อัดซิบ อะไรทำนองนั้น ถ้างบจำกัด เอา 4GBตัวเดียว ประหยัดกว่าครับ KINGMAX4GB 1ตัว 1070บาทเองตอนนี้ที่ JIB ว่าจะไปสอยมาเก็บไว้2แถว อิอิ

2.ใช่ครับ ตามนั้นเลย งบเล่นเกมส์ เอาไปลงการ์ดจอดีกว่า

3.ซัพพลายที่แนะนำ ในขั้นต่ำสุด คงแนะนำPowerMonsterครับ นอกนั้นก็ติดเคสของ Tsunami (จริงผมชอบTsunamiมากนะ)กับ Gview ครับผม รองมานอกนั้น ก็วัตเกือบแท้(หมายถึงอุปกรณ์คุณภาพดีๆ) เช่น TAGAN U37/ RAIDMAX /NOX ครับผม เจ้าพวกนี้ ถือว่าเกรดใช้ได้ คุณภาพดี

ขอบคุณมากๆครับที่ตั้งข้อสังเกตุให้
              ไว้เดี๋ยวถ้าเขาตัดสินใจจะเอายังไง ค่อยจัดให้อีกทีครับผม

มีอะไรสอบถามได้เลยถ้าตอบได้ยินดีตอบครับ
              Last edited by runshana; 9 Jul 2011, 01:41:20.

Comment

• โผล่มาดันครับ ของมาตอนเย็น รอต่อไป ~~~

Comment

• ...ดันให้กระทู้คุณภาพ

Comment

• CPU: Core i5-2500K 3.30GHz.
                    M/B: Gigabyte GA-P67A-UD3-B3
                    RAM: G.Skill DDR3 8SR/1600 (4GBx2)
                    HDD:??WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1280 (x2)
                    VGA: Gigabyte GTX 580 1536MB DDR5
                    DVD: LG/Lite On
                    PSU: ThermalTake Toughpower 800W
                    CASE: NOX HUMMER Full Tower
                    CPU Cooler: Scythe NinJa 3 หรือ Scythe YASYA

คืออยากจะถามน่ะครับ คือเขาบอกให้ ซื้อ PSU ThermalTake Thoughpower 800W แต่ไปดูในเวปทําไมมันไม่มีอ่ะครับ เห็นแต่ ThermalTake TR2 800W แต่ถ้ามีมันราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
                    Last edited by Darkensoul; 9 Jul 2011, 09:16:29.

Comment

• ขอยกย่องว่าเป็นกระทู้ที่มีคุณประโยชน์มากครับ

และก็ขอรบกวนคำแนะนำด้วยนะครับ
                      คือต้องการประกอบ HTPC ลื่นๆภาพเสียงดีๆ มาเล่นแทน HDD Player สักเครื่อง
                      เนื่องจาก HDD Player ที่มีอยู่มันเล่นไฟล์หนัง BlueRay 3D Full ไม่ได้ครับ
                      อาจเล่นเกมส์พวกขับรถ หรือเกมส์ 3D นิดหน่อย (จะได้ใช้ทีวีพลาสม่า 3D ให้คุ้ม)

CPU (อยากได้ AMD) .........
                      MainBoard ..................
                      VGA (มีHDMI)...............
                      RAM ...........................
                      Power Supply..............
                      CASE..........................
                      การ์ดเสียงไม่รู้ควรใช้ OnBoard หรือแยกเพิ่มดี แต่ขอให้มี Digital Output อาจ Optical หรือมี Coaxial ด้วยครับ

อื่นๆ พวก Stored มีของเดิมๆอยู่แล้วครับ
                      อาจต้องหา Remote Control กับ Mouse + KeyBoard ไร้สายมาเพิ่มนิดหน่อย
                      Last edited by ttmk_ten; 9 Jul 2011, 12:05:04.

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
                        โผล่มาดันครับ ของมาตอนเย็น รอต่อไป ~~~
                        ขอบพระคุณมากๆครับ
                        Originally posted by xaya View Post
                        ...ดันให้กระทู้คุณภาพ
                        ขอบพระคุณมากๆครับ
                        Originally posted by Darkensoul View Post
                        CPU: Core i5-2500K 3.30GHz.
                        M/B: Gigabyte GA-P67A-UD3-B3
                        RAM: G.Skill DDR3 8SR/1600 (4GBx2)
                        HDD:??WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1280 (x2)
                        VGA: Gigabyte GTX 580 1536MB DDR5
                        DVD: LG/Lite On
                        PSU: ThermalTake Toughpower 800W
                        CASE: NOX HUMMER Full Tower
                        CPU Cooler: Scythe NinJa 3 หรือ Scythe YASYA

คืออยากจะถามน่ะครับ คือเขาบอกให้ ซื้อ PSU ThermalTake Thoughpower 800W แต่ไปดูในเวปทําไมมันไม่มีอ่ะครับ เห็นแต่ ThermalTake TR2 800W แต่ถ้ามีมันราคาเท่าไหร่อ่ะครับ
                        เขาอาจจะบอกผิดครับ เอา ThermalTakeTR2 นั่นแหละครับ ThoughPower นี่มัน แพงเกินไป ราคามันเกินที่จะใช้ครับ 775w ยังล่อซะ4700เลย
                        Originally posted by ttmk_ten View Post
                        ขอยกย่องว่าเป็นกระทู้ที่มีคุณประโยชน์มากครับ

และก็ขอรบกวนคำแนะนำด้วยนะครับ
                        คือต้องการประกอบ HTPC ลื่นๆภาพเสียงดีๆ มาเล่นแทน HDD Player สักเครื่อง
                        เนื่องจาก HDD Player ที่มีอยู่มันเล่นไฟล์หนัง BlueRay 3D Full ไม่ได้ครับ
                        อาจเล่นเกมส์พวกขับรถ หรือเกมส์ 3D นิดหน่อย (จะได้ใช้ทีวีพลาสม่า 3D ให้คุ้ม)

CPU (อยากได้ AMD) .........
                        MainBoard ..................
                        VGA (มีHDMI)...............
                        RAM ...........................
                        Power Supply..............
                        CASE..........................
                        การ์ดเสียงไม่รู้ควรใช้ OnBoard หรือแยกเพิ่มดี แต่ขอให้มี Digital Output อาจ Optical หรือมี Coaxial ด้วยครับ

อื่นๆ พวก Stored มีของเดิมๆอยู่แล้วครับ
                        อาจต้องหา Remote Control กับ Mouse + KeyBoard ไร้สายมาเพิ่มนิดหน่อย
                        อืม งบเท่าไหร่หรอครับผมถ้าเยอะหน่อยก็อยากแนะนำดีๆไปเลย เดี๋ยวจัด เฟิร์มจัง (Fermi) ให้นะครับ และจัดอีกชุดราคาลดลงมานิดให้ด้วย
                        A6-3650 FM1 2.6GHz HD6530D 4C 4MB 100W 32nM 4090
                        AsRock A75 Pro4 FM1 Early July 3890 (มีชิพเสียง 7.1 ซับพอร์คบลูเรย์ มีHDMI ครบครับ รับรองแจ๋ว ขนาดใช้กับ2.1 800วัตเก๊เสียงยังใช้ได้เลย แต่ผมไม่ได้หูทองคำนะครับ ต้องขออภัย)
                        WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990 (ถ้ามีอยู่แล้วตัดได้เลย)
                        KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 1450
                        BLU-RAY LG BH12LS38 (WRITE) NEW 12X 3900
                        ThermalTakeV3 1200
                        Raidmax 530w 1450 /Nox UranoII 1450 หรือ ถ้าจะเผื่ออนาคตหน่อยก็เอาพวก Raidmax730w 1900 บาทครับ
                        รวม 17970(ถ้ามีHDD) 15980(ถ้าไม่มีHDD) บาท
                        ตามนี้เลยครับผม รับรองว่าคุ้มค่าแรงพอดีครับ การ์ดเสียงของตัวนี้ เสียงคาดว่าดีในระดับพองามเลยครับผม

ต่อไปอีกชุดสำหรับงบประหยัด
                        AMD ATHLON II X3 445 2350
                        ASROCK 880GHX/USB3 2250
                        KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 1450
                        BLU-RAY LG BH12LS38 (WRITE) NEW 12X 3900
                        Raidmax 530w 1450 /Nox UranoII 1450
                        รวม12600
                        ตามนี้เลยครับผม

Comment

• ...ดัน

Comment

• ขอบคุณพี่ runshana อีกครั้งนะคับ
                            ผมตัดสินใจได้แล้วคับ AMD อย่างที่พี่บอกดีที่สุดแล้ว พี่อธิบายได้ความรู้ใหม่ๆ เยอะมากคับ
                            ผมมีงบไม่เกิน 17,000 บาท
                            -ขอ CPU AMD , RAM 4 GB
                            -Case+Power ดีๆ สักชุด
                            -เน้นเกมส์เป็นหลัก และ ผมเรียนกราฟิก (Illustrator,Photoshop,flash)

ขอความกรุณาพี่ช่วยจัดสเป็คให้ผมอีกสักครั้งนะคับ ครั้งนี้ผมจะ printscreen เอาไปสั่งเค้าเลยคับ
                            ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ ^^

Comment

• Originally posted by [O]oiSHi View Post
                              ขอบคุณพี่ runshana อีกครั้งนะคับ
                              ผมตัดสินใจได้แล้วคับ AMD อย่างที่พี่บอกดีที่สุดแล้ว พี่อธิบายได้ความรู้ใหม่ๆ เยอะมากคับ
                              ผมมีงบไม่เกิน 17,000 บาท
                              -ขอ CPU AMD , RAM 4 GB
                              -Case+Power ดีๆ สักชุด
                              -เน้นเกมส์เป็นหลัก และ ผมเรียนกราฟิก (Illustrator,Photoshop,flash)

ขอความกรุณาพี่ช่วยจัดสเป็คให้ผมอีกสักครั้งนะคับ ครั้งนี้ผมจะ printscreen เอาไปสั่งเค้าเลยคับ
                              ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ ^^
                              ยินดีครับผม แนะนำให้ไปพันทิพประตูน้ำ ช่วงเวลาเช้าๆ สัก 10.00 ถึง 11.30 ก็เข้าไปซื้อ แล้วรีบกลับก่อน 15.00 จะเวิร์คมากครับ แนะนำไป ร้าน TKCom JEDI ComputeandMore SpeedComputer
                              ===============
                              ต่อไปSpecครับผม
                              PHENOM II X4 840 3.2 3380
                              ASROCK 880GHX/USB3 2250
                              HIS HD6790 1GB D5 4290
                              WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990
                              KINGSTON HYPER X 4GB/1600 1500
                              DVD-RW LG 24X SATA2 690
                              Raidmax730w 1900 หรือเปลี่ยนHDDเป็น500GBแล้วเอาเป็นเพื่อความหรูหราของPSU ThermalTakeTR2 600w 2550
                              รวม 17200
                              ต่อร้าน ร้านลดให้แน่นอนครับผม ยังไงก็ไม่เกิน17000 บาทครับ ของร้านTKกับJEDI ลดได้เกือบๆ4-5เปอเซนเลยครับ ถ้าคารมดี(ฮา)
                              เสป็คตามนี้ ใช้งานไม่ผิดหวังแน่นอนครับ อย่าลืมลงแอนตี้ไวรัสด้วย
                              PSU ที่แนะนำอื่นๆ ก็ TAGAN U37 600w(max700) ครับ ราคา1850 บาท คุ้มค่าราคาไม่แพงครับผม
                              สงสัยอะไรถามได้เลย
                              Originally posted by xaya View Post
                              ...ดัน
                              ขอบคุณครับผม

Comment

• ช่วยดันจ้า#2535

Comment

Working...
                                X