Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หายไปหลายวัน จัดการเครื่องตัวเอง
    ผ่านมา...เลยเข้ามาดันซักหน่อย...อิอิ

Comment

• Originally posted by bajakung View Post
      อยากรู้ว่าราคาต่างๆนี้อ้างอิงจากที่ไหนหรอครับ เผื่อจะซื้อในราคานี้จะได้ไปถูกร้าน
      ที่ผมจัดไว้นี่ เป็นราคา TK+JIBเก่าครับ ตอนนี้ราคาลดแล้ว ถูกลงเยอะมากๆ
      แต่ที่ผมยังไม่เปลี่ยน เพราะ มันจะกลายเป็นราคากลางครับผม ^^"
      เก็ตนะครับ ราคากลางก็คือ ราคาที่ร้านข้างนอก นะครับ ทำให้งบมันไม่เกินเลยไปมาก เผื่อท่านต่างจังหวัดไงครับ มีอะไรสอบถามได้ครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
      TK Com ครับ ที่นั่นราคาเย่ี่ยม
      ฮ่ะๆ เป็นส่วนหนึ่งครับ

Originally posted by goldgear View Post
      เพิ่ม VGA:ASUS GTX 580 1536MB DDR5 18500*4 SLI= 74000
      จอเปลี่ยนเป็น Alienware OptX AW2310 23-inch 3D Full HD Widescreen Monitor with GeForce 3D Vision Kit 19500*6 = 117000

รวม 740,510 บาท

ทำไปได้ 555+ ทะลุ 7แสน มันจะถึง ล้าน ได้หรือเปล่า มาช่วยกันคิดหน่อย ขำ ขำ

PSU คือ Power Supply Unit ครับ
      โอ้ว =o='' สุดยอดไปเลยครับ แต่ไฟ1500Watt เกรงว่าจะไม่พอนะท่าน ตอนFull Load นี่ รับประทานตัวละ 380Watt กิน1600 Watt บ้านบึ้มพอดี ฮา
      เอาSupply อะไรดีครับ ^^"

Originally posted by winternet View Post
      สุดยอดครับ ท่าน
      ขอบพระคุณนะคร้าบผม

Originally posted by ChaiNi View Post
      หายไปหลายวัน จัดการเครื่องตัวเอง
      ผ่านมา...เลยเข้ามาดันซักหน่อย...อิอิ
      ขอบคุณเช่นเคยคร้าบ^^" เครื่องป่วยเหรอครับ

=====================================
      วันนี้เมามันมากครับ ไปยืนดูคนประมูลของพันทิปประตูน้ำ ^^"
      เดินเล่นพันทิพตั้งแต่เช้าจนเย็น เหนื่อยจริงๆ
      พบ 2.5" HDD External 320GB ราคา 1490 ด้วย โอ้วอยากจับจอง แต่ตังไม่เอื้อ ฮาๆ

แอบบ่นหน่อยนะครับ
      วันนี้ พาคนรู้จักหญิงไปเลือกโน๊ตบุคครับ เขาบอกจะซื้อให้น้องชาย บอกเอาพอใช้ได้ราคาไม่เกิน15000 ผมก็ได้ยินว่าน้องชายระดับพอใ้ช้ได้ ผมอุตส่าเดินหา MSI กับ Lenovo ให้เกือบ3ชั่วโมง เช็คราคา จนเสร็จสรรพ ได้ร้านถูกสุดมา ผมอยากจะเอาหัวโหม่งเธอจริงๆ เมื่อเธอบอกว่า ไม่เอา! มันไม่สวย!
      โอ้โห........... คือ ทำไมไม่บอกแต่แรกครับ ผมเดินหาให้ทุกร้านเเพื่อถูกที่สุดให้ แบบ ตอนนั้นเครียดมากเลยครับ สุดท้ายไปจบกับ 14900 รวมVat แล้ว ร้านหนึ่ง .......... คือก็ไม่ได้อยากบอกว่ามันไม่ดีหรอกนะ แต่ทำไมไม่บอกแต่แรก(ฟระ!!!) เหนื่อยนะ(เว้ย!!!) แล้วบอกจะเอาไปให้น้องชาย เลือกซื้อเมาส์สีชมพู หูฟังสีฟ้าน้องหมี .... คือ จะบอกว่าซื้อให้ตัวเอง ผมก็ไม่ว่าครับ มีมาอ้างโน่นอ้างนี่อีก = = ไม่ชอบจริงๆ

ครับ บ่นแค่นี้แหละ ฮา~
      Last edited by runshana; 4 Dec 2010, 21:17:23.

Comment

• แอบมาดัน + คำถาม อิอิ

ฝากถามเรื่อง DVD Drive หน่อยอะครับ ว่าตัวไหนคุ้มค่าที่สุด แต่ว่าไม่เอา ที่อ่าน Blu rayได้นะครับ(งบไม่ถึง) ส่วนงบ ไม่เกิน 1500 ครับ

แอบบ่นหน่อยนะครับ
        วันนี้ พาคนรู้จักหญิงไปเลือกโน๊ตบุคครับ เขาบอกจะซื้อให้น้องชาย บอกเอาพอใช้ได้ราคาไม่เกิน15000 ผมก็ได้ยินว่าน้องชายระดับพอใ้ช้ได้ ผมอุตส่าเดินหา MSI กับ Lenovo ให้เกือบ3ชั่วโมง เช็คราคา จนเสร็จสรรพ ได้ร้านถูกสุดมา ผมอยากจะเอาหัวโหม่งเธอจริงๆ เมื่อเธอบอกว่า ไม่เอา! มันไม่สวย!
        โอ้โห........... คือ ทำไมไม่บอกแต่แรกครับ ผมเดินหาให้ทุกร้านเเพื่อถูกที่สุดให้ แบบ ตอนนั้นเครียดมากเลยครับ สุดท้ายไปจบกับ 14900 รวมVat แล้ว ร้านหนึ่ง .......... คือก็ไม่ได้อยากบอกว่ามันไม่ดีหรอกนะ แต่ทำไมไม่บอกแต่แรก(ฟระ!!!) เหนื่อยนะ(เว้ย!!!) แล้วบอกจะเอาไปให้น้องชาย เลือกซื้อเมาส์สีชมพู หูฟังสีฟ้าน้องหมี .... คือ จะบอกว่าซื้อให้ตัวเอง ผมก็ไม่ว่าครับ มีมาอ้างโน่นอ้างนี่อีก = = ไม่ชอบจริงๆ

ครับ บ่นแค่นี้แหละ ฮา~
        อ่อครือ เหตผล นี่ทำคนเลือกเหนือยเลยครับ - -a (แบบว่าได้ยินทีเหนื่อยหุหุ)

Comment

• ดันไปครับ ความพยายามสูงจริง ๆครับท่าน ชอบดูอยู่แนวทาง

Comment

• ขอบคุณมากคร้าบบ

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
              แอบมาดัน + คำถาม อิอิ

ฝากถามเรื่อง DVD Drive หน่อยอะครับ ว่าตัวไหนคุ้มค่าที่สุด แต่ว่าไม่เอา ที่อ่าน Blu rayได้นะครับ(งบไม่ถึง) ส่วนงบ ไม่เกิน 1500 ครับ

อ่อครือ เหตผล นี่ทำคนเลือกเหนือยเลยครับ - -a (แบบว่าได้ยินทีเหนื่อยหุหุ)
              DVD Drive ดีๆ ของLite OnและLG ครับผม ^^ เจ๋งมากๆ 2ตัวนี้การันตีครับ
              ราคาไม่แพงครับ
              LG (GH-24NS50) Box SATA • 24x • 2 MB • Box 1 ปี 520
              LITE-ON (IHAS324) Box SATA • 24x • 2 MB • Box 1 ปี 590
              LITE-ON (IHAS424) Box (L/S) SATA • 24x • 2 MB • Box • LightScribe 1 ปี 720

ประมาณนี้ครับผม^^"
              ไม่ว่าใครก็ว่า2ยี่ห้อนี้ดีครับ ฮาๆ
              คือ เหตุผลเพราะคุณเธออยากได้้ถูกๆไงครับ แต่ไม่บอกว่าไม่เอา2รุ่นนี้ ทั้งๆที่ผมบอกเธอไปแล้วว่า 2รุ่นนี้อะดี
              หาทั้งวัน สรุปบอกไม่เอาไม่สวย
              แล้วทำไมไม่บอกว่าไม่เอาแต่แรก= ='ประมาณนั้น ฮา
              Originally posted by yupin009 View Post
              ดันไปครับ ความพยายามสูงจริง ๆครับท่าน ชอบดูอยู่แนวทาง
              ขอบพระคุณมากๆครับ
              Originally posted by micezakung View Post
              ขอบคุณมากคร้าบบ
              คร้าบ ยินดีเสมอครับ ถามได้เรื่อยๆเลยนะครับผม

Comment

• เป็นกำลังใจให้นะครับ เหมาะสำหรับคนไม่รู้เรื่องคอมฯ แต่กำลังหาคอมฯใหม่อย่างผมและอีกหลายๆคนเลย

แต่ถึงยังไง พอได้เวลาที่ต้องการจริงๆ ผมขอไปตั้งกระทู้ถามใหม่นะครับ ขอโทษด้วย

ไล่ตามอ่านไม่ไหวจริงๆ (อ่านแค่หน้าแรกผมก็เบลอแล้ว) - -* ขอโทษด้วยครับ

ปล.สงสัยจังไอ้ตัวสเปก 600k+ เค้าเอาไปทำอะไรกันครับ

Comment

• สวดยอดคนไทยแท้จริง

Comment

• Originally posted by Rafael.T View Post
                    เป็นกำลังใจให้นะครับ เหมาะสำหรับคนไม่รู้เรื่องคอมฯ แต่กำลังหาคอมฯใหม่อย่างผมและอีกหลายๆคนเลย

แต่ถึงยังไง พอได้เวลาที่ต้องการจริงๆ ผมขอไปตั้งกระทู้ถามใหม่นะครับ ขอโทษด้วย

ไล่ตามอ่านไม่ไหวจริงๆ (อ่านแค่หน้าแรกผมก็เบลอแล้ว) - -* ขอโทษด้วยครับ

ปล.สงสัยจังไอ้ตัวสเปก 600k+ เค้าเอาไปทำอะไรกันครับ
                    นั่นสิครับ = =' มันเกินความจำเป็นจริงๆนะ ผมแค่จัดเล่นๆเฉยๆครับฮาๆ

ส่วนเรื่องกระทู้ใหม่ ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องขอโทษหรอกครับ อย่างน้อยๆก็อ่านก่อนเพื่อเกิดไอเดีย จริงไหมครับ ^^ ขอบพระคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ
                    Originally posted by kiattichai View Post
                    สวดยอดคนไทยแท้จริง
                    ฮ่ะๆ ^^" ครับผม คนไทยทุกคนสุดยอดครับ
                    วันพ่อแล้วรักพ่อมากๆคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ~

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      นั่นสิครับ = =' มันเกินความจำเป็นจริงๆนะ ผมแค่จัดเล่นๆเฉยๆครับฮาๆ

ส่วนเรื่องกระทู้ใหม่ ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องขอโทษหรอกครับ อย่างน้อยๆก็อ่านก่อนเพื่อเกิดไอเดีย จริงไหมครับ ^^ ขอบพระคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ

ฮ่ะๆ ^^" ครับผม คนไทยทุกคนสุดยอดครับ
                      วันพ่อแล้วรักพ่อมากๆคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ~
                      รบกวนท่านช่วยไปตอบ สเปค อีกชุดที่ผมรบกวนถามไว้ที่กระทู้ผมสักแป๊ปนะครับ พอดีว่ามันร้อนอยากได้ไวไว ^^

Comment

• Originally posted by Rafael.T View Post
                        รบกวนท่านช่วยไปตอบ สเปค อีกชุดที่ผมรบกวนถามไว้ที่กระทู้ผมสักแป๊ปนะครับ พอดีว่ามันร้อนอยากได้ไวไว ^^
                        ไปตอบแล้วนะครับ เดี๋ยวจะรีเฟรชในกระทู้ท่านทุก10นาทีนะครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ไปตอบแล้วนะครับ เดี๋ยวจะรีเฟรชในกระทู้ท่านทุก10นาทีนะครับผม
                          ขอบพระคุณครับ ได้ข้อสรุป แล้วครับ 3 ชุด แฮะๆ ผมวัยรุ่นไปนิดนึงต้องขออภัยด้วยครับ - -*

Comment

ขอบพระคุณครับ ได้ข้อสรุป แล้วครับ 3 ชุด แฮะๆ ผมวัยรุ่นไปนิดนึงต้องขออภัยด้วยครับ - -*
                            ครับผม อย่าคิดมากเลยครับ
                            สู้ๆกันไป แวะเวียนมาบ่อยๆนะครับผม

Comment

• ถึง เจ้าของกระทู้ผุ้มีจิตใจกรุณานะคับ ผมได้ไปซื้อตามเปคที่ท่านบอกแล้วนะคับ เพิ่งได้มาวันนี้เลยใหม่ๆ 555 แต่งบเกิน 400 เพราะcaseมัน 1200 แต่มีpsu500watt พ่วงมาแต่ไม่ใช่ปัญหาผมอยากจะถามว่า
                              ram 2gb 1333 kingmax ที่ซื้อมาพอดีเอามาแค่ตัวเดียว ถ้าจะเอามาอีกตัว แต่ใช้ของยี่ห้ออื่นได้ใหมคับ
                              คือว่าไม่อยากไปอีกอ่ะคับไกล รึว่าแค่ 2 gb ตัวเดียวพอแล้วแนะนำที่ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะคับ
                              ไม่ต้องpm นะคับ เกรงใจเช่นกันอุตส่ามานั่งทำกระทู้แบบนี้ยังต้องเสียสละเวลามาpmอีก

Comment

• สวัสดีครับคุณ runchana วันนี้ได้ฤกษ์ ไปซื้อแน่นอนแล้วครับ อิอิ

อะไหร่บางชิ้นมันไม่มีในสาขาพิษณุโลกอ่ะครับ อย่าง cpu x3 ผมคิดว่าอยากเอาเป็น x4 เลยดีไหมครับ อยากซื้อแบบครั้งเดียวเลยประมาณนี้อ่ะครับ อันนี้เป็นตัวอย่างสเป็คและอุปกรณ์บางชนิดที่มีในสาขาพิษณุโลกนะครับ บางชิ้นอย่างเช่น "LED 20'' ACER G205HLABD กับ AMD ATHLON II X4 640 พี่พนักงานที่ร้านเ้ค้าบอกว่าต้องสั่งเป็น order จากสาขากรุงเเทพอ่ะครับ เลยอยากมาปรึกษาครับว่า จะเอาสเป็คตามนี้เลยดีไหมครับ (พอได้คำตอบจากกูรูท่านนี้แล้วจะไปซื้อทันทีเลย ^ ^)

AMD ATHLON II X4 640 3,190
                                M/B 938 ASROCK M3A785GM-LE (T) 1750 บาท
                                DDR3-RAM P/C 2/1333 KINGSTON (T) 950 บาท
                                HD 500GB (7200RPM) SEAGATE SATA-II (B/F 16MB) 3-Y 1250 บาท
                                DVD-RW LG 22X GH-22NS50 SATA (B/P-BLACK) (T) 490 บาท
                                Cast+psu500w 1200
                                LED 20'' ACER (G205HLABD) 3,350

ิอ่อ แล้ว ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงครับว่า ระหว่าง
                                เอาเป็น
                                AMD ATHLON II X4 640 3,190 กับบอร์ด ASROCK M3A785GM-LE 1,750
                                กับ
                                Athlon II X3 440 3.00 GHz. 2,290 กับบอร์ด GIGABYTE GA-880GM-UD2H 2,850

ซึ่ง 2 คู่นี้ราคาก็ต่างกันไม่มากเท่าไร แต่ถ้าถามถึงประโยชน์ ความคุ้มค่า และ สามารถเอามาอัพต่อในอนาคต ผมควรเลือกแบบไหนดีอ่าครับ แล้วขอถามนิดนึงครับว่าบอร์ดของ ASROCK M3A785GM-LE นี่สามารถรองรับการ์ดจอได้ประมาณสักราคาเท่าไรหรอครับ เพราะถ้ารองรับการ์ดจอในสัก เรต3500 - 4000 บาท ก็จะได้ไม่ต้องคิดมากเลย เอาคู่แรกทันที อิอิ

ถามเพราะความไม่รู้หากผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ ^ ^
                                Last edited by Unicorns; 5 Dec 2010, 08:55:07.

Comment

Working...
                                X