Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sapporo View Post
    อันนี้ที่ผมลองศึกษากับพี่ runshana นะครับลองแบบจัดมั่วเองตามที่พี่เคยจัดไว้เอามาผสมๆ กัน

PHENOM II X4 840 3.2 3380

GIGABYTE 990FXA-D3 AM3+ 990FX/SB950 CF/SLI USB3 SATA3 4350

G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER) 2950

WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990

Asus GTX 570 DIRECT CU II 12890

DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 650

ThermalTakeV3 1200

ThermalTakeTR2 700w 2950

CoolerMaster Hyper 212+ 800

READER APACER 200

รวม 31360 ประมาณนี้อะครับ ยังไม่ได้ลดหรือต่อๆ เดียว พฤศจิกายน จะซื้อใหม่ ตอนนี้นั้งจัดไปก่อน แฮ๋ ๆ พอตอนนั้นราคาน่าจะลง หรืออาจ!!!!!! มีของใหม่ออก มา TT

ประมาณนี้ละครับ แต่ ตัวเมนบอร์ดผมกับลังคิดว่า ASUS M5A99X-EVO 5450 มันดีรึเปล่าฮ่า ๆ2จิต 2 ใจอยู่ฮ่า ๆแต่สรุปคงเอาตามข้างบนละครับ ธรรมๆดาๆ แต่ใช้ได้นาน แฮ่ๆ พี่ๆ runshana ช่วยหูหนอยครับว่าพอได้รึเปล่า ที่ผมจัดมาทั้งหมด มาจากพี่แท้ๆ เลยครับ อิอิ ยังไงช่วยดูให้ด้วยนะครับพี่
    ถ้ารอถึงตอนนั้น รับรองของใหม่ออกตรึมครับทั้ง CPUใหม่ การ์ดจอใหม่ สารพัด แต่แรมน่าซื้อเก็บไว้ก่อน ตอนนี้ราคาถูกครับ ฮา
    เมนบอร์ดตัวนั้น ถ้าเอามาOC ต่อ SLI ก็ดีหละครับ จ่ายไฟนิ่ง เสถียรกว่าหน่อย
    แต่ถ้าไม่ได้ไปทำถึงขึ้นนั้น ก็ไม่ต้องไปมองมันหรอกครับเกินความจำเป็นไปเกือบ10ช่วงตัว
    จริงๆที่ให้เอา Asrock 970FX ก็เพราะว่า เขารองรับCPUเผื่ออัพเกรดอนาคตครับ
    จริงเอาแค่ 870Extreme3 ก็ได้ 2800บาท ถ้าไม่อัพเกรดนะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ขอบพระคุณมากๆครับ ที่เข้ามาช่วยตอบ
      จริงๆ อย่าเรียกผมอจารย์เลยครับ กันเองทั้งนั้นครับผม แฮะๆ
      ไม่เป็นไรครับพี่ ผมพอมีความรู้เรื่องคอมก็มาจากพี่นี้ละครับแฮ่ๆ ต้องศึกษาจากพี่อีกเยอะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
        ถ้ารอถึงตอนนั้น รับรองของใหม่ออกตรึมครับทั้ง CPUใหม่ การ์ดจอใหม่ สารพัด แต่แรมน่าซื้อเก็บไว้ก่อน ตอนนี้ราคาถูกครับ ฮา
        เมนบอร์ดตัวนั้น ถ้าเอามาOC ต่อ SLI ก็ดีหละครับ จ่ายไฟนิ่ง เสถียรกว่าหน่อย
        แต่ถ้าไม่ได้ไปทำถึงขึ้นนั้น ก็ไม่ต้องไปมองมันหรอกครับเกินความจำเป็นไปเกือบ10ช่วงตัว
        จริงๆที่ให้เอา Asrock 970FX ก็เพราะว่า เขารองรับCPUเผื่ออัพเกรดอนาคตครับ
        จริงเอาแค่ 870Extreme3 ก็ได้ 2800บาท ถ้าไม่อัพเกรดนะครับ
        ว่าจะอับครับพี่ แล้วตัว GIGABYTE 990FXA-D3 AM3+ 990FX/SB950 CF/SLI USB3 SATA3 4350 อับได้รึเปล่าครับพี่ อับต่อได้มั้ยครับ

เมนบอร์ดตัวนั้น ถ้าเอามาOC ต่อ SLI ก็ดีหละครับ จ่ายไฟนิ่ง เสถียรกว่าหน่อย << แนะนำการทำด้วยครับทำไรไม่เป็นเลย แฮ่ๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
          ว่าจะอับครับพี่ แล้วตัว GIGABYTE 990FXA-D3 AM3+ 990FX/SB950 CF/SLI USB3 SATA3 4350 อับได้รึเปล่าครับพี่ อับต่อได้มั้ยครับ

เมนบอร์ดตัวนั้น ถ้าเอามาOC ต่อ SLI ก็ดีหละครับ จ่ายไฟนิ่ง เสถียรกว่าหน่อย << แนะนำการทำด้วยครับทำไรไม่เป็นเลย แฮ่ๆ
          การทำ ก็ซื้อการ์ดจออีกตัว มาแปะ แล้วเอา ตัวต่อ SLI มาติดกันครับ มันจะมีตัวพ่วงของมุนอยู่
          แล้วเข้าไปปรับอีกที ประมาณนั้นครับ
          แต่ต้องมั่นใจว่า ไฟพอไหมด้วยครับ
          เรื่องSLI กับ CF นี่ผมก็ไม่ได้ชำนาญนักครับ ไม่ได้ประกอบ HI END นักครับผม ขออภัยด้วยครับ

Comment

การทำ ก็ซื้อการ์ดจออีกตัว มาแปะ แล้วเอา ตัวต่อ SLI มาติดกันครับ มันจะมีตัวพ่วงของมุนอยู่
            แล้วเข้าไปปรับอีกที ประมาณนั้นครับ
            แต่ต้องมั่นใจว่า ไฟพอไหมด้วยครับ
            เรื่องSLI กับ CF นี่ผมก็ไม่ได้ชำนาญนักครับ ไม่ได้ประกอบ HI END นักครับผม ขออภัยด้วยครับ
            ผมว่าผมคงไม่ต้องทำขนาดนั้นก็ได้มั้งฮ่ะ ๆ ถ้าทำ คงหมดอีกเยอะไม่ไหว แฮ่ ๆเอาพอดีพอดีๆ พอใช้ดีกว่าเนอะ เดรยวไม่มีงบซื้อของอย่างอื่นๆ ฮ่าๆ

Comment

• ดันสักหนอยครับ ก่อนไปกินข้าวๆ แฮ่

Comment

• ...ดัน

Comment

• ดันๆๆๆ กระทู้ดีเป็นศรีแก่บอร์ด

Comment

• ดัน ครับ ฮ่าๆ พี่ runshana งานเยอะ ช่วงนี้ ช่วย ๆกันดันครับ กระทู้ได้มีคนมาอ่านเยอะ ๆ เป็นความรู้ให้ทุก ๆ คนได้ครับ!

Comment

• แวะมาดัน ก่อนทานข้าวครับ ^^

Comment

• ดันไปของดี

Comment

• ดัน เรื่อยๆ จร้า

Comment

• คนดันเยอะจริงๆ ช่วยดันอีกคนแบบไม่จำเป็น ฮ่าๆ ขำๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                              คนดันเยอะจริงๆ ช่วยดันอีกคนแบบไม่จำเป็น ฮ่าๆ ขำๆ
                              ช่วยกันๆ ครับดันด้วยใจ ดันเพื่อสิ่งดี ๆ ให้เพื่อนๆคนอื่นได้ความรู้ได้รับการช่วยเหลือ ฮ่า ๆ

Comment

ดันสักหนอยครับ ก่อนไปกินข้าวๆ แฮ่
                                ขอบคุณครับผม
                                Originally posted by xaya View Post
                                ...ดัน
                                ขอบคุณครับ
                                Originally posted by win22222 View Post
                                ดันๆๆๆ กระทู้ดีเป็นศรีแก่บอร์ด
                                ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ แฮะๆ ขอบคุณครับผม
                                Originally posted by sapporo View Post
                                ดัน ครับ ฮ่าๆ พี่ runshana งานเยอะ ช่วงนี้ ช่วย ๆกันดันครับ กระทู้ได้มีคนมาอ่านเยอะ ๆ เป็นความรู้ให้ทุก ๆ คนได้ครับ!
                                มีหลายอย่างที่ผมไม่รุ้ครับ OC ก็ไม่เก่ง บล๊อคน้ำก็ไม่ไหวครับ ยังไงก็ต้องขอโทษล่วงหน้าด้วยครับ แต่อะไรตอบได้ ยินดีครับผม
                                Originally posted by slipknot66 View Post
                                แวะมาดัน ก่อนทานข้าวครับ ^^

Originally posted by kksave View Post
                                ดันไปของดี

ปล.นานๆดันทีก็ได้ครับ เข้าใจน้ำใจทุกท่านครับ
                                แต่กลัวโดนยิงครับ ฮา
                                Last edited by runshana; 13 Jul 2011, 20:44:34.

Comment

Working...
                                X