Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้ว พี่ชนะนะ ฮ่า ๆ

Comment

• * กำลังคิดว่าจะอัพ pc ใหม่แทนซื้อเครื่องใหม่ทั้งชุด เดี้ยวรบกวนคุณชนะช่วยดูให้หน่อยว่าชิ้นไหนควรโละขาย ชิ้นไหนยังเก็บไว้ได้
      แต่ไว้พรุ่งนี้จะโพสเสปคให้ดูนะครับ วันนี้จะมาถามตั้งแต่หัวค่ำล่ะ งานเข้าตลอดเลย *

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
        * กำลังคิดว่าจะอัพ pc ใหม่แทนซื้อเครื่องใหม่ทั้งชุด เดี้ยวรบกวนคุณชนะช่วยดูให้หน่อยว่าชิ้นไหนควรโละขาย ชิ้นไหนยังเก็บไว้ได้
        แต่ไว้พรุ่งนี้จะโพสเสปคให้ดูนะครับ วันนี้จะมาถามตั้งแต่หัวค่ำล่ะ งานเข้าตลอดเลย *

เดียวมาลองช่วยกันดูครับแฮ่ๆ

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
          * กำลังคิดว่าจะอัพ pc ใหม่แทนซื้อเครื่องใหม่ทั้งชุด เดี้ยวรบกวนคุณชนะช่วยดูให้หน่อยว่าชิ้นไหนควรโละขาย ชิ้นไหนยังเก็บไว้ได้

ครับผม ยินดีช่วยเต็มที่ครับ
          ปล.งานเข้าแปลว่าเงินเข้าด้วยสินะครับ อิอิ
          Originally posted by sapporo View Post
          เดียวมาลองช่วยกันดูครับแฮ่ๆ
          ครับผม ขอบพระคุณมากๆเลยครับ แฮะๆ

Comment

• ครับผม ยินดีช่วยเต็มที่ครับ
            ปล.งานเข้าแปลว่าเงินเข้าด้วยสินะครับ อิอิ
            น่าจะเป็นแบบนั้นละครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
              น่าจะเป็นแบบนั้นละครับ อิอิ
              ฮา ครับ
              คุณอาร์มเดี๋ยวผมไปนอนก่อนนะครับ
              คืนนี้ฝันดีนะครับผม อย่านอนดึกมากนะครับ เดี๋ยวสุขภาพไม่ดี รักษาสุขภาพด้วยครับ

Comment

• ...ดัน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  ฮา ครับ
                  คุณอาร์มเดี๋ยวผมไปนอนก่อนนะครับ
                  คืนนี้ฝันดีนะครับผม อย่านอนดึกมากนะครับ เดี๋ยวสุขภาพไม่ดี รักษาสุขภาพด้วยครับ
                  ก่อนเห็นโพสนี้ผมว่า ผมหลับไปแล้วละครับคุณชนะนะ ฮ่า ๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                    ก่อนเห็นโพสนี้ผมว่า ผมหลับไปแล้วละครับคุณชนะนะ ฮ่า ๆ
                    ชะอ้าว ฮา ซะงั้นไป
                    แวะมาทักทายครับ เดี๋ยวไปต่อแล้ว อิอิ
                    Originally posted by xaya View Post
                    ...ดัน
                    ขอบคุณครับผมที่มาช่วยดันตลอดเลย

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      ชะอ้าว ฮา ซะงั้นไป
                      แวะมาทักทายครับ เดี๋ยวไปต่อแล้ว อิอิ

ขอบคุณครับผมที่มาช่วยดันตลอดเลย
                      หุหุ ไปเร็วมาเร็ว ๆจริงๆ นะคุณชนะนะ ฮ่า ๆ

Comment

• ดันสักนิดนุงครับบ

Comment

• หุหุ คุณชนะนะ ผมว่าจะลองฮ่า ๆไป ซื้อ mac มาจับสักพัก ว่าจะเอาตัว macbook ธรรมดามาไว้ลองเล่น ไม่ macbook ขาว ก็ mac air ฮ่า ๆ

Comment

• ...ดัน

Comment

หุหุ คุณชนะนะ ผมว่าจะลองฮ่า ๆไป ซื้อ mac มาจับสักพัก ว่าจะเอาตัว macbook ธรรมดามาไว้ลองเล่น ไม่ macbook ขาว ก็ mac air ฮ่า ๆ
                              ถ้าชอบก็เอาครับผม
                              แต่ส่วนตัวหลังลองใช้ macbook รุ่นหนึ่ง ราคา 39000 บาทถ้วนเป็น i5 gen1 +310m
                              มันทำให้ผมรู้เลยว่า Notebook ราคา 17000 ของผม ก็เล่นเกมส์แรงกว่าได้....
                              ฮา
                              ผมยังหาจุดเด่นในด้านspec ของMacbookไม่เจอ(ในความรุ้สึกผม)
                              แถมไอ้คนที่ซื้อmacbookมาใช้ สุดท้ายมันก็ลงวินโดว7กันหมด (ปล.แถมพอตต่อ DVI ก็ไม่มี! จะเอาไปพรีเซ้นงาน ดันมีแต่โปรเจคเตอร์DVI งานเข้ามายืมเครื่องผมอีก โถ่)
                              ถ้าบอกว่า Quality มันดีกว่า ผมก็ไม่เถียงหละนะครับ เพราะผมก็วัดไม่ค่อยเป็นด้วย ส่วนใหญ่ผมมอง Performance และ Value (ฮา)
                              ผมคงจะตาไม่ถึงจริงๆครับ
                              ถ้าชอบ Style + ความหล่อ เอาเลยครับ +หล่อ 100เปอเซ็น
                              แต่ถ้าเอาSpec + Value อย่าไปเอาเล้ยยยยย!!!!! (อันนี้ผมพูดในเชิงPerformanceนา ไม่ได้ดิสเครดิตเขา แต่เป็นความจริง)
                              Apple MacBook Pro 15-inch i7 2.0GHz
                              CPU : Intel Core i7-2630QM (2.0 GHz, 6
                              VGA : AMD Radeon HD 6490M (256MB G
                              RAM : 4 GB DDR3
                              HDD : 500 GB 5400 RPM
                              SIZE : 15 inch WXGA+ (1440x900) LED g
                              ราคา 59,900 บาท
                              http://****************/notebook/354...i7-2.0GHz.html
                              VS
                              ASUS G53SX-IX052V
                              CPU : Intel Core i7-2630QM (2.0 GHz, 6
                              VGA : nVidia GeForce GTX 560M (2 G
                              RAM : 8 GB DDR3
                              HDD : 1 TB (500 GB 7200 RPM x2 Raid 0)
                              SIZE : 15.6 inch WXGA (1366x768) LED
                              ราคา 57900
                              http://****************/notebook/354...i7-2.0GHz.html
                              Originally posted by xaya View Post
                              ...ดัน
                              ขอบคุณครับผม

Comment

ถ้าชอบก็เอาครับผม
                                แต่ส่วนตัวหลังลองใช้ macbook รุ่นหนึ่ง ราคา 39000 บาทถ้วนเป็น i5 gen1 +310m
                                มันทำให้ผมรู้เลยว่า Notebook ราคา 17000 ของผม ก็เล่นเกมส์แรงกว่าได้....
                                ฮา
                                ผมยังหาจุดเด่นในด้านspec ของMacbookไม่เจอ(ในความรุ้สึกผม)
                                แถมไอ้คนที่ซื้อmacbookมาใช้ สุดท้ายมันก็ลงวินโดว7กันหมด (ปล.แถมพอตต่อ DVI ก็ไม่มี! จะเอาไปพรีเซ้นงาน ดันมีแต่โปรเจคเตอร์DVI งานเข้ามายืมเครื่องผมอีก โถ่)
                                ถ้าบอกว่า Quality มันดีกว่า ผมก็ไม่เถียงหละนะครับ เพราะผมก็วัดไม่ค่อยเป็นด้วย ส่วนใหญ่ผมมอง Performance และ Value (ฮา)
                                ผมคงจะตาไม่ถึงจริงๆครับ
                                ถ้าชอบ Style + ความหล่อ เอาเลยครับ +หล่อ 100เปอเซ็น
                                แต่ถ้าเอาSpec + Value อย่าไปเอาเล้ยยยยย!!!!! (อันนี้ผมพูดในเชิงPerformanceนา ไม่ได้ดิสเครดิตเขา แต่เป็นความจริง)
                                Apple MacBook Pro 15-inch i7 2.0GHz
                                VGA : AMD Radeon HD 6490M (256MB G
                                RAM : 4 GB DDR3
                                HDD : 500 GB 5400 RPM
                                SIZE : 15 inch WXGA+ (1440x900) LED g
                                ราคา 59,900 บาท
                                VS
                                ASUS G53SX-IX052V
                                VGA : nVidia GeForce GTX 560M (2 G
                                RAM : 8 GB DDR3
                                HDD : 1 TB (500 GB 7200 RPM x2 Raid 0)
                                SIZE : 15.6 inch WXGA (1366x768) LED
                                ราคา 57900

ขอบคุณครับผม
                                นั้นจิ สงสัยจนแล้วจนรอดลงไม่พ้น 7 แต่ใจมันอยากลองจิง ๆลองหล่อนั้นละครับ ฮ่า ๆอยากรู้มันเป็นยังไง เก็บเงินก่อน อิอิ

Comment

Working...
                                X