Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sapporo View Post
    นั้นจิ สงสัยจนแล้วจนรอดลงไม่พ้น 7 แต่ใจมันอยากลองจิง ๆลองหล่อนั้นละครับ ฮ่า ๆอยากรู้มันเป็นยังไง เก็บเงินก่อน อิอิ
    ฮา ครับผม ตามนั้นเลยครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ฮา ครับผม ตามนั้นเลยครับ
      แต่แค่อยากรู้ว่า os mac มันดียังไง เรื่องทำพวก ตัดต่อไงครับ เพราะว่าผทต้องใช้โปรแกรม จำลองสะภาพอากาศ+ กับจำลองการบิน ฮ่า ๆเลยอยากรู้มันดีจิงเปล่า ฮ๋า ๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
        แต่แค่อยากรู้ว่า os mac มันดียังไง เรื่องทำพวก ตัดต่อไงครับ เพราะว่าผทต้องใช้โปรแกรม จำลองสะภาพอากาศ+ กับจำลองการบิน ฮ่า ๆเลยอยากรู้มันดีจิงเปล่า ฮ๋า ๆ
        ครับผม มันต้องลองด้วยตัวเองครับของพวกนี้ ถ้าถูกใจ ก็คือถูกใจครับผม
        ผมไม่ค่อยถนัดพี่Macจริงๆ ฮา

Comment

• ...ดัน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ครับผม มันต้องลองด้วยตัวเองครับของพวกนี้ ถ้าถูกใจ ก็คือถูกใจครับผม
            ผมไม่ค่อยถนัดพี่Macจริงๆ ฮา
            หุหุ ผมหนักกว่าครับ อยากเล่นแต่ไม่เป็นเลย ไม่รู้อะไรด้วยซ้ำ เหอะๆ

Comment

• พวก full tower ดีๆนี้เท่าไรครับ ดูในเว็ปราคากระจายมากตั้งแต่ปานกลาง แพง ไปแพงมาก ฮ่าๆ
              เลยอยากรู้ที่ พวกพี่คิดว่าโอเค คือประมาณตัวไหน ราคาเท่าไรอ่ะครับ แบบว่า เห็นพวก full tower สวยมากเลย
              เลยอยากเอามาตั้งโชว์ ฮ่าๆ เห็นว่าเย็นด้วยใช่ไหมอ่ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                พวก full tower ดีๆนี้เท่าไรครับ ดูในเว็ปราคากระจายมากตั้งแต่ปานกลาง แพง ไปแพงมาก ฮ่าๆ
                เลยอยากรู้ที่ พวกพี่คิดว่าโอเค คือประมาณตัวไหน ราคาเท่าไรอ่ะครับ แบบว่า เห็นพวก full tower สวยมากเลย
                เลยอยากเอามาตั้งโชว์ ฮ่าๆ เห็นว่าเย็นด้วยใช่ไหมอ่ะครับ ^^
                มันต้องดู ว่าจะใส่อะไรลงไปบางด้วยอะครับ = = สเปกเป็นยังไง แล้วก็ เรื่องเย็นมั้ย เย็นครับ แล้วแต่ชอบอะครับ ผมเองชอบ case ของ cooler master ครับ haf x อะครับ เท่ดี

Comment

• สเปคตอนนี้นะครับ
                  CPU E5200
                  MB p5kpl
                  Ram 3 (2+1) gb
                  VGA 9600 GT 512 MB
                  HDD 500 GB 2 ลูก
                  PSU overclock 600 Watt

ตัว cpu กับ vga เปลี่ยนแน่ๆ อยากถามว่า mb ต้องเปลี่ยนด้วยรึเปล่าครับ
                  ส่วน hdd ram psu คงไม่มีปัญหาอะไรมั้ง .. ( แต่จะไปเพิ่ม ram อีกกิ้กนึงดีเปล่าหว่า )

Comment

• งบไม่เกิน 15000
                    Update 24/05/2554 ราคาJIB
                    /////////// I3-540 3.06 GHz. 3,570
                    /////////ASROCK H55M-LE 2,180
                    500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280 --> มีแล้วไม่เอา
                    2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 710*2 = 1420
                    LG (GH-22NS50) Box 610 --> มีแล้วแบบideอะครับ ใช้กับบอดนี้ได้ปะ
                    550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W 510 +Case490 รวม 1000
                    XFX ATI RADEON 5670 1GB 2,520
                    รวม 12040 ///////////12580บาท
                    Comment : เสป็คนี้(AthlonX4 ที่อยู่ในนาม Phenom) เป็นเสป็คที่ราคาไม่ถึง 12500 ที่แรงในงบเลยครับ ทดสอบใช้งานจริงจากเปิดใช้งานAntiVirus

และเวปเพจ10กว่าเวป พร้อมทั้ง เล่นเกมส์+ฟังเพลงไปด้วย โหลดบิทพร้อม ยังสามารถเล่น Crysis ได้ลื่นๆอิ่มๆครับผม เป็นSpec ที่คุ้มค่าน่าใช้อย่างยิ่ง

ครับ กับราคาที่ไม่แพงจนเกินไป และพร้อมใช้งานครบเสร็จสรรพ
                    -------------------------------------------------------

ตามเสป็กนี้ผมอยากได้แบบ INTEL เลยตัด AMDออกนะครับ แล้วก้ตัด HDDออกเพราะมีแล้ว กับ DVD คือผมมีIDEอะใช้ได้ใช่ไหมครับ พอตัดออก มันจะเหลือ 10690 อยากให้เปลี่ยน case กับ psu ให้รองรับเผื่อผมจะอัพกาดจอขึ้นอะครับ case มันน่าจะสำคัญใช่มะ psu สำคัญแน่ๆ อ่อแล้วram นี่ต้องเปลี่ยนไหมครับถ้าอัพกาดจอ ช่วยทีนะครับ กำลังตัดสินใจ

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
                      สเปคตอนนี้นะครับ
                      CPU E5200
                      MB p5kpl
                      Ram 3 (2+1) gb
                      VGA 9600 GT 512 MB
                      HDD 500 GB 2 ลูก
                      PSU overclock 600 Watt

ตัว cpu กับ vga เปลี่ยนแน่ๆ อยากถามว่า mb ต้องเปลี่ยนด้วยรึเปล่าครับ
                      ส่วน hdd ram psu คงไม่มีปัญหาอะไรมั้ง .. ( แต่จะไปเพิ่ม ram อีกกิ้กนึงดีเปล่าหว่า )
                      Specก็okนะครับ จริงๆถ้าจะเปลี่ยนCPU ก็MB/RAMด้วยเลยครับ ถ้าไม่ก็อย่าเพิ่งเลยครับผม แรม3GB ถ้าใช้ XPหรือ7 32bit ก็พอเพียงครับ
                      แนะนำว่า จะอัพก็อัพแต่การ์ดจอครับผม
                      Originally posted by win22222 View Post
                      พวก full tower ดีๆนี้เท่าไรครับ ดูในเว็ปราคากระจายมากตั้งแต่ปานกลาง แพง ไปแพงมาก ฮ่าๆ
                      ก็ถ้ามันแพง ก็แพงแหละครับ แต่ถามว่าเย็นมั้ย ก็ไม่ต่างจาก MidTowมากนัก
                      ตัวถูกๆก็มีของAeroCoolครับ
                      AeroCool Xpredator Black กับ
                      AeroCool Xpredator Evil Black
                      ไม่แพงมาก 3150 บาทกำลังดีครับผม ถ้าชอบตั้งโช ก็น่าเอาครับ ใช้แล้วหล่อ อิอิ
                      Originally posted by sapporo View Post
                      มันต้องดู ว่าจะใส่อะไรลงไปบางด้วยอะครับ = = สเปกเป็นยังไง แล้วก็ เรื่องเย็นมั้ย เย็นครับ แล้วแต่ชอบอะครับ ผมเองชอบ case ของ cooler master ครับ haf x อะครับ เท่ดี
                      ประมาณนั้นครับผม ฮา ผมก็ไม่ค่อยใช้ เพราะมันหนักครับ 12กิโล++ อิอิ
                      Originally posted by sirius View Post
                      งบไม่เกิน 15000
                      Update 24/05/2554 ราคาJIB
                      /////////// I3-540 3.06 GHz. 3,570
                      /////////ASROCK H55M-LE 2,180
                      500 GB. PC WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280 --> มีแล้วไม่เอา
                      2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 710*2 = 1420
                      LG (GH-22NS50) Box 610 --> มีแล้วแบบideอะครับ ใช้กับบอดนี้ได้ปะ
                      550 W POWER MONSTER (PM550W) 550 W 510 +Case490 รวม 1000
                      XFX ATI RADEON 5670 1GB 2,520
                      รวม 12040 ///////////12580บาท
                      Comment : เสป็คนี้(AthlonX4 ที่อยู่ในนาม Phenom) เป็นเสป็คที่ราคาไม่ถึง 12500 ที่แรงในงบเลยครับ ทดสอบใช้งานจริงจากเปิดใช้งานAntiVirus

และเวปเพจ10กว่าเวป พร้อมทั้ง เล่นเกมส์+ฟังเพลงไปด้วย โหลดบิทพร้อม ยังสามารถเล่น Crysis ได้ลื่นๆอิ่มๆครับผม เป็นSpec ที่คุ้มค่าน่าใช้อย่างยิ่ง

ครับ กับราคาที่ไม่แพงจนเกินไป และพร้อมใช้งานครบเสร็จสรรพ
                      -------------------------------------------------------

ตามเสป็กนี้ผมอยากได้แบบ INTEL เลยตัด AMDออกนะครับ แล้วก้ตัด HDDออกเพราะมีแล้ว กับ DVD คือผมมีIDEอะใช้ได้ใช่ไหมครับ พอตัดออก มันจะเหลือ 10690 อยากให้เปลี่ยน case กับ psu ให้รองรับเผื่อผมจะอัพกาดจอขึ้นอะครับ case มันน่าจะสำคัญใช่มะ psu สำคัญแน่ๆ อ่อแล้วram นี่ต้องเปลี่ยนไหมครับถ้าอัพกาดจอ ช่วยทีนะครับ กำลังตัดสินใจ
                      http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications
                      มีตัวเสียบ1ตัวพอดีครับ รอดไป อยู่มุ่มซ้ายบนของรูปเมนบอร์ดหน่ะครับ
                      เคสสำคัญในการระบายความร้อนครับ ขนาดมันก็มีส่วนช่วยครับผม พัดลมก็เช่นกันการออกแบบอะไรอีกมาก
                      ถ้าจัดในตอนนี้ได้ตามนี้เลยครับถ้าไม่OC (ถ้าOCก็เอาMB/CPUเดิมครับ)
                      Core i3 2100 (1155) 3670
                      ASROCK H61M-S 1850
                      WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1250
                      4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,010 <<<เป็นแบบSingleChannel 4GB ถ้าจะอัพเกรดก็เพิ่มอีกตัวเป็น
                      HIS HD6670 1GB D5 3100
                      ThermalTakeV3 1200
                      Raidmax730w 1900
                      รวม 13980 บาท
                      มันแพงขึ้นเยอะเพราะ เคกับ PSUใหม่ครับผมสงสัยอะไรถามได้เลยครับ แต่ก็เอากันอนาคต ชุดนี้ก็ไปได้อีกไกลครับผม

Comment

• อยากให้ท่าน runshana ช่วย เหลือ vga ค่ายเขียว ที่ คุ้มเหมือนกับ 6790 หน่อย จิงๆก็อยากได้ 6790 แต่ติดที่ เล่นเกม
                        ใช้แต่ เขียวมาตลอด ตัว gtx550ti พอไหวไหม งบประมาณ 4200 ผมเอามาไม่ oc ท่าเอามาแล้วใส่ไปเล่นเดิมๆๆ เลย ไม่ไปทำอะไรมันเลย
                        ระหว่าง6790 หรือ ฝั่งเขียวคุ้มกว่าครับ แค่ใช้เล่นธรรมดา ขอบคุณครับ

Comment

• ดันยามเช้า

Comment

• มาดันงับ

Comment

• Originally posted by Pot43 View Post
                              อยากให้ท่าน runshana ช่วย เหลือ vga ค่ายเขียว ที่ คุ้มเหมือนกับ 6790 หน่อย จิงๆก็อยากได้ 6790 แต่ติดที่ เล่นเกม
                              ใช้แต่ เขียวมาตลอด ตัว gtx550ti พอไหวไหม งบประมาณ 4200 ผมเอามาไม่ oc ท่าเอามาแล้วใส่ไปเล่นเดิมๆๆ เลย ไม่ไปทำอะไรมันเลย
                              ระหว่าง6790 หรือ ฝั่งเขียวคุ้มกว่าครับ แค่ใช้เล่นธรรมดา ขอบคุณครับ
                              ครับ ถ้า ค่ายเขียว ก็คงตัว 550TI นั่นแหละครับ ในงบนี้(พอดีถ้างบนี้ 550TI ยังแพ้ 5770ในบางส่วนอยู่เลย ผมเลยไม่ค่อยแนะนำหน่ะครับ)
                              ในงบ 4200 บาท ฝั่งเขียวตอนนี้ไม่มีตัวไหนสู้เลยครับ
                              ถ้าสัก 5000 บาท ก็มี 460 768mb ครับ (แต่ไม่รุ้จะหาซื้อที่ไหนได้บ้างแล้ว)
                              ส่วนงบ6000ก็ 560 แบบธรรมดาเลยครับแรงดี

http://www.techpowerup.com/reviews/P..._Sonic/12.html
                              http://www.techpowerup.com/reviews/H..._Turbo/12.html
                              ตามนี้เลยครับ
                              Originally posted by Joelshi View Post
                              ดันยามเช้า
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by win22222 View Post
                              มาดันงับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications
                                มีตัวเสียบ1ตัวพอดีครับ รอดไป อยู่มุ่มซ้ายบนของรูปเมนบอร์ดหน่ะครับ
                                เคสสำคัญในการระบายความร้อนครับ ขนาดมันก็มีส่วนช่วยครับผม พัดลมก็เช่นกันการออกแบบอะไรอีกมาก
                                ถ้าจัดในตอนนี้ได้ตามนี้เลยครับถ้าไม่OC (ถ้าOCก็เอาMB/CPUเดิมครับ)
                                Core i3 2100 (1155) 3670
                                ASROCK H61M-S 1850
                                WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1250
                                4 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX 1,010 <<<เป็นแบบSingleChannel 4GB ถ้าจะอัพเกรดก็เพิ่มอีกตัวเป็น
                                HIS HD6670 1GB D5 3100
                                ThermalTakeV3 1200
                                Raidmax730w 1900
                                รวม 13980 บาท
                                มันแพงขึ้นเยอะเพราะ เคกับ PSUใหม่ครับผมสงสัยอะไรถามได้เลยครับ แต่ก็เอากันอนาคต ชุดนี้ก็ไปได้อีกไกลครับผม
                                ครับจิงๆอยากจะได้เซ็ทสองหมื่นนะครับ แต่งบตอนนี้มี13000 - 14000 เลยอยากได้ที่มันรองรับอนาคตอีกนานเผื่อที่พอเก็บตังได้สักพักจะอัพเกรดกาดจอขึ้นอะครับ ผมลองหาข้อมูลดู socket 1155 นี่ใหม่กว่าใช่ไหมครับ แต่ดูเมนบอดมันเล็กๆอะครับใส่่อะไรไม่ได้เยอะ อ่อแล้วมันusb3หรือป่าวครับ ประเด็นคืออาจจะใส่ซาวกาดในอนาคตด้วยอะครับ (ชอบดูหนัง= =) แล้วPSU730นี้เยอะไว้เผื่อหรือพอดีกับเครื่องแล้วอะครับ รบกวนอีกครั้งนะครับ ^^ HARDDISK ไม่เอานะครับ มีHITACHI 500GB SATAII แล้วอะครับ(ใส่ได้ใช่ไหมเนี่ย= =)
                                Last edited by sirius; 15 Jul 2011, 12:19:51.

Comment

Working...
                                X