Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by LATiNz View Post
    เห็นพี่ๆยังไม่นอน ขอรบกวนอีกอย่างนึงน่ะครับ

PhenomX4 840 3.2GHz 3370
    AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3
    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y
    HIS HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4400MHz
    KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL
    LG 22X SATA-Interface
    Case ThermalTakeV3
    PSU Raidmax630w

พอดีงบยังเหลืออยู่ 2000 อ่ะครับควรเพิ่มหรือเปลี่ยน อะไรดีครับ ตามแรกเลยครับ เน้นเ่ล่นเกมส์อย่างเดียวครับ/ประหยัดไฟ-*-

ผมว่าจะลองเพิ่ม VGA อ่าครับความเห็นส่วนตัวน่ะครับ หรือว่าควรเพิ่มอะไรดีครับ (จัดครั้งแรกครับ ประสบการณ์ไม่มีเลย)
    ถ้าอยากอัพเกรดอนาคต เพิ่ม PSU+MBครับ

AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 >>>AsRock 970Extreme 4 AM3+ AMD970/SB950 DDR3 CF+SLI USB3 SATA3 1394 3690
    เพิ่มมา 1200
    Raidmax630w >>> Raidmax730w 1900
    เพิ่มมา 200
    รวม1400 บาท
    พอแล้วครับ หรือ Sink สักตัว CM TX3 600 บาท = 2000 พอดี

หรือ
    HIS HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4400MHz >>>PALIT GTX 560 1024MB DDR5 6250 ไม่ก็ HIS HD6850 1GB D5 5650
    Raidmax630w >>> Raidmax730w 1900
    +มา200
    รวม 2160
    ตามนั้นครับผม

Comment

• ดันก่อนนอน

Comment

• วันนี้มีใครจะไปงานคอมมาร์ทศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตกันบ้างครับ ถ้าไปแล้วไปเจออะไรดีๆ แปลกใหม่ สวยๆงามๆ อย่าลืมนำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ^^

Comment

• Originally posted by kamjung123 View Post
          ดันก่อนนอน
          ขอบคุณครับผม
          Originally posted by KopaCaBanA View Post
          วันนี้มีใครจะไปงานคอมมาร์ทศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตกันบ้างครับ ถ้าไปแล้วไปเจออะไรดีๆ แปลกใหม่ สวยๆงามๆ อย่าลืมนำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ^^
          ผมอยากไปจังเลย ว่าจะไปจ้องๆจดๆA6 A8 แต่ไม่ว่างเลย วันจันทร์-ศุกร์หน้านี่ สอบMid-Term แล้ว
          ลำบากใจจัง
          ขอบคุณที่บอกครับผม

Comment

• Originally posted by KopaCaBanA View Post
            วันนี้มีใครจะไปงานคอมมาร์ทศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตกันบ้างครับ ถ้าไปแล้วไปเจออะไรดีๆ แปลกใหม่ สวยๆงามๆ อย่าลืมนำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณครับ ^^
            ผมก็อยากไปจังเหอะๆ แต่เหมือนท่านชนะครับติด Mid-Term แล้วผมก็ยังเปิดร้านกาแฟของตัวเองอีก ไปไหนลำบากมากเลยครับ อยากไปมาก ๆจะไปเดินดูจอ หึหึ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
              ผมก็อยากไปจังเหอะๆ แต่เหมือนท่านชนะครับติด Mid-Term แล้วผมก็ยังเปิดร้านกาแฟของตัวเองอีก ไปไหนลำบากมากเลยครับ อยากไปมาก ๆจะไปเดินดูจอ หึหึ
              ร้านกาแฟที่ขายดี ไปไหนมาไหนยาก ผมว่าคุ้มนะ อิอิ
              ส่วนตัวผม เป็นคนไม่ชอบออกไปไหนอยู่แล้ว ถ้าได้กลับอุดร เปิดร้านเล็กๆ ขายของ คงจะมีความสุขมากๆ แต่คงขายยากไม่เหมือนกรุงเทพ
              ขนาดร้านเชสเตอร์กริลที่อุดรยังจะเจ๊งอยู่ หรือเป็นเพราะไก่ย่างส้มตำร้านข้างๆอร่อยกว่าหว่า อิอิ (แต่ส่วนตัวผมก็คิดว่ามันไม่อร่อยจริงๆนะเชสเตอร์กริล)
              ถ้าปรับปรุงจะokมาก

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                ร้านกาแฟที่ขายดี ไปไหนมาไหนยาก ผมว่าคุ้มนะ อิอิ
                ส่วนตัวผม เป็นคนไม่ชอบออกไปไหนอยู่แล้ว ถ้าได้กลับอุดร เปิดร้านเล็กๆ ขายของ คงจะมีความสุขมากๆ แต่คงขายยากไม่เหมือนกรุงเทพ
                ขนาดร้านเชสเตอร์กริลที่อุดรยังจะเจ๊งอยู่ หรือเป็นเพราะไก่ย่างส้มตำร้านข้างๆอร่อยกว่าหว่า อิอิ (แต่ส่วนตัวผมก็คิดว่ามันไม่อร่อยจริงๆนะเชสเตอร์กริล)
                มันขายความสะดวกที่ต่างจังหวัดไม่ได้ต้องการอ่ะครับผมว่า
                บ้านผมที่นนทบุรีเริ่มเป็นเมืองพวกฟาสฟูดก็ยังเจ๊งๆกันอยู่เลย
                ยกเว้นแถวปากเกร็ดเมืองทองงานเยอะ เซ็นทรัลมาเปิดใกล้ไม่เจ๊ง แหะๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  โอ้ยไม่ได้ขายดีๆ หรอกครับร้านเล็ก 1 ห้องเองครับ ไม่ขายเดียวไม่มีจอ มีแต่เงินซื้อตัวคอมแต่ไม่มีเงินซื้อจอ เฮ้ออออ ไม่ได้ขยันเลยนะครับ รีบหาเงินซื้อจอ ฮ่า ๆ

Comment

• ใครไปงานคอมมาร์บ้างครับ มีอะไรใหม่ๆ หรือโปรโมชั่นดี ๆ รบกวนช่วยมาเสนอ ยั่วกิเลสในกระทู้นี้ด้วยนะครับ กระตุ้นการจับจ่ายใช้สอย +เป็นหนี้ เพื่อเศรษฐกิจไทย ฮาฮา

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                      คุณ slipknot66 สุดยอดครับผมอ่านแล้วเข้าใจเลยครับขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ นะครับ
                      ขอบคุณครับครับ เรียกชื่อเล่นผมก็พอครับ อิอิ ว่าแต่ท่านชื่ออะไรครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        ขอบคุณครับครับ เรียกชื่อเล่นผมก็พอครับ อิอิ ว่าแต่ท่านชื่ออะไรครับ
                        ชื่อ อาร์มครับท่าน แล้วท่านละครับ

Comment

• แวะมาดันนะครับ จะสอบกันแล้วหลอครับ ขอให้ตอบถูกทุกข้อนะครับ อิอิ

Comment

• ทดลอง เปิดทิ้งไว้ เผื่อว่าจะเจอปัญหาตอนนี้ก็ เกือบจะ 9 ชั่วโมงแล้วครับ ดีใจจัง ไม่เจอปัญหาอะไรเลย แต่รู้สึกว่า CPU จะร้อนมากเลยน่ะครับ ห้องปรกติน่ะคัฟ ไม่แอร์เปิดพัดลมจ่อไว้ตลอด ผมว่าจะหา Cpucooler แบบไหนดีครับแนะนำหน่อยครับ (เคส ThermalTakeV3 )/////CM TX3 600 บาท นี้ก็น่าสน ครับ
                            Last edited by LATiNz; 21 Jul 2011, 16:28:22.

Comment

• Originally posted by LATiNz View Post
                              ทดลอง เปิดทิ้งไว้ เผื่อว่าจะเจอปัญหาตอนนี้ก็ เกือบจะ 9 ชั่วโมงแล้วครับ ดีใจจัง ไม่เจอปัญหาอะไรเลย แต่รู้สึกว่า CPU จะร้อนมากเลยน่ะครับ ห้องปรกติน่ะคัฟ ไม่แอร์เปิดพัดลมจ่อไว้ตลอด ผมว่าจะหา Cpucooler แบบไหนดีครับแนะนำหน่อยครับ (เคส ThermalTakeV3 )
                              ถ้าเอาเย็น CM 212 + ครับตัวละ 800 ประมาณนี้ครับ แล้วถ้าอยากได้หรอ ก็ CM V6 ครับผ๋ม

Comment

ถ้าเอาเย็น CM 212 + ครับตัวละ 800 ประมาณนี้ครับ แล้วถ้าอยากได้หรอ ก็ CM V6 ครับผ๋ม
                                ขอบคุณครับ งบ 2000 ควรใช้ตัวไหนดีครับ...

Comment

Working...
                                X