Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sapporo View Post
    ตอบเลยครับผมใช้จอ27ครับ ยังคิดว่าเล็กไปเลย = ="

หุหุ samsung มันทำ amd แล้วหรอเนียแต่ samsung มันขายแพงอยู่นะ คุณชนะ
    ขอบคุณครับผมที่ช่วยตอบ เจ้าตัวนี้ RV412-S02TH 8900 บาท จอ14นิ้ว E350 + 6470 แรงใช้ได้เลยนะครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์พิมงานดูหนัง
    รวมภาษีก็ราวๆ 9500บาท คุ้มมากใน3โลก อิอิ (เป็นจอ14นิ้ว ที่ถูกสุดตอนนี้)

Originally posted by theballkyo View Post
    คือผมจะซื้อ HDD เพิ่มอีกซัก ตัว
    ผมจะซื้อรุ่นไหนดีครับ เอาไว้ทำหลายๆอย่าง เล่นเกม ดูหนัง โหลด bit .....
    อยากได้ ซัก 1TB ราคาขอประมาณ 2 พัน

สเปคคอมผมประมาณนี้
    เครื่องมี SATA มั้ยครับ ถ้ามีเอาตามคุณ sapporoเลยคือ
    WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990
    ถ้าไม่มีSATA น่าจะหายากแล้วครับ IDE 1Tb ที่ราคาถูกๆ ส่วนใหญ่จะราคาราวๆ 2500++ แพงมากๆครับผม
    ถ้ายังไงเอาเป็น Exthernalจะดีกว่าครับ ถ้ายังเป็นIDEอยู่
    Originally posted by pajeroman View Post
    +1 like กับความขยัน และ สมาชิกทุกท่านครับ
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by feelclass View Post
    จากขุดนี้ ที่เคยเห้นจัดไว้
    แต่ถ้าจะเอาแรงไปเลย แล้วไม่คิดจะอัพอีกแล้วสำหรับคอมก็
    PhenomX4 840 3.2GHz 3370
    AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 2390
    HIS HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4400MHz 4290
    KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 1450
    LG 22X SATA-Interface 590
    Case ThermalTakeV3 1200
    PSU Raidmax730w 1900/Tagan600U37 1850
    รวม 15190 บาท

ผมเปลี่ยนเป็น

PhenomX4 840 3.2GHz 3370
    Gigabyte 880ga ud3h slotดำ am3+
    HIS HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4400MHz 4290
    KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 1450
    Case ThermalTakeV3 1200
    PSU Raidmax730w 1900/Tagan600U37 1850

ok ไหมครับ ต้องปรับไรอีกไหม
    ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวนั้น ก็okครับผม ดีเลยหละ รองรับam3+ด้วย แต่มันจะเกินงบเอานะครับผม
    Originally posted by sapporo View Post
    ESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990

ก็ได้อยู่ครับ
    ขอบคุณคุณอาร์มที่ช่วยตอบนะครับ แฮะๆ ใช่เลย
    Originally posted by kumamzip View Post
    แนะนำEX HDD ให้ผมสักหน่อยครับจะเอาไปเช่าโคโลโหลดบิทสัก2TBอ่ะครับขอUSB3.0ด้วยก็ดีครับอิอิ
    หรือ1TB*2จะดีกว่าครับช่วยหน่อยครับ
    ถ้าเอาไปวางตั้งไว้ เพื่อโหลดแนะนำ
    2. 0 TB. SEAGATE GOFLEX USB 3.0 3,720
    ตัวนี้ราคาแพงกว่าเพื่อนๆหน่อยแต่ใช้ได้เลยครับ
    ถ้าแพงไป 2. 0 TB. ACER (D110) 2,880
    แต่มันอาจจะราคแพงไปหน่อย
    จริงๆเช่าโคโลเอาHDD ไปเสียบเข้าเครื่องเขาอย่างเดียวก็พอนี่ครับผม ใช้แค่ WD Green พอแล้ว
    2.0 TB. PC WESTERN (WD20EARX) GREEN 2,790
    หาซื้อได้ที่JIB ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ขอบคุณครับผมที่ช่วยตอบ เจ้าตัวนี้ RV412-S02TH 8900 บาท จอ14นิ้ว E350 + 6470 แรงใช้ได้เลยนะครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์พิมงานดูหนัง
      รวมภาษีก็ราวๆ 9500บาท คุ้มมากใน3โลก อิอิ (เป็นจอ14นิ้ว ที่ถูกสุดตอนนี้)

เครื่องมี SATA มั้ยครับ ถ้ามีเอาตามคุณ sapporoเลยคือ
      WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALX SATA 3 / 32MB BLUE 1990
      ถ้าไม่มีSATA น่าจะหายากแล้วครับ IDE 1Tb ที่ราคาถูกๆ ส่วนใหญ่จะราคาราวๆ 2500++ แพงมากๆครับผม
      ถ้ายังไงเอาเป็น Exthernalจะดีกว่าครับ ถ้ายังเป็นIDEอยู่

ขอบคุณครับผม

ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวนั้น ก็okครับผม ดีเลยหละ รองรับam3+ด้วย แต่มันจะเกินงบเอานะครับผม

ขอบคุณคุณอาร์มที่ช่วยตอบนะครับ แฮะๆ ใช่เลย

ถ้าเอาไปวางตั้งไว้ เพื่อโหลดแนะนำ
      2. 0 TB. SEAGATE GOFLEX USB 3.0 3,720
      ตัวนี้ราคาแพงกว่าเพื่อนๆหน่อยแต่ใช้ได้เลยครับ
      ถ้าแพงไป 2. 0 TB. ACER (D110) 2,880
      แต่มันอาจจะราคแพงไปหน่อย
      จริงๆเช่าโคโลเอาHDD ไปเสียบเข้าเครื่องเขาอย่างเดียวก็พอนี่ครับผม ใช้แค่ WD Green พอแล้ว
      2.0 TB. PC WESTERN (WD20EARX) GREEN 2,790
      หาซื้อได้ที่JIB ครับผม
      ตามนั้นครับแฮ่ๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
        ตามนั้นครับแฮ่ๆ
        ร้านเป็นยังไงมั่งครับ ตอนนี้ฝนตกรู้สึกเวียนๆหัวจัง

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ร้านเป็นยังไงมั่งครับ ตอนนี้ฝนตกรู้สึกเวียนๆหัวจัง
          วันนี้เพื่อนผมที่ไปเป็นเด็กร้านกาแฟที่ us มาหาครับ ต่อไปนี้ผมจะสบายขึ้นแล้วว มีคนเก่งมาช่วยชงกาแฟ ครับมันมาเป็นหุ้นส่วนเปิดร้าน 2 กับผมครับฮ่า ๆ

Comment

วันนี้เพื่อนผมที่ไปเป็นเด็กร้านกาแฟที่ us มาหาครับ ต่อไปนี้ผมจะสบายขึ้นแล้วว มีคนเก่งมาช่วยชงกาแฟ ครับมันมาเป็นหุ้นส่วนเปิดร้าน 2 กับผมครับฮ่า ๆ
            โห สุดยอด สาขา2จะไปเปิดที่ไหนครับนั่น

Comment

ปกติพี่อาร์มเป็นคนชงเองหรอครับ นึกว่าจ้างเค้ามาชงให้ อยากไปชิมจัง อิอิ ^^

Comment

โห สุดยอด สาขา2จะไปเปิดที่ไหนครับนั่น
                ตอนนี้คาดว่าจะ เป็น แถวๆ สยามอะครับ center point หาที่ลงอยู่ครับแฮ๋ๆ ทำไปเรือยๆ ครับหาเงินทำคอมฮ่า ๆแต่ยังไม่แน่นะครับ เพราะว่าเท่าที่วันนี้เดินดู ไม่มีที่โดนใจเลย เลยกะว่า จะไปดูแถว 100ทิพ ดูครับฮ่า ๆเพื่อคุณชนะได้ไป ซื้อร้านผมบ่อยๆ

ปกติพี่อาร์มเป็นคนชงเองหรอครับ นึกว่าจ้างเค้ามาชงให้ อยากไปชิมจัง อิอิ ^^น
                ชงเองจ้า รับประกกันความอร่อยทุกแก้ว จัดได้ว่า ไม่หวานไม่มัน พี่ให้ราดหัว ไว้มาสาขา2 พี่เลยอร่อยๆ แน่ๆ คร๊าบๆ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                  ปกติพี่อาร์มเป็นคนชงเองหรอครับ นึกว่าจ้างเค้ามาชงให้ อยากไปชิมจัง อิอิ ^^
                  คุณอาร์มชงเองเลยครับ อิอิ
                  แล้วคุณมาร์คเป้นไงมั่งครับ อ่านหนังสือเตรียมสอบหรือยังครับ
                  Originally posted by sapporo View Post
                  ตอนนี้คาดว่าจะ เป็น แถวๆ สยามอะครับ center point หาที่ลงอยู่ครับแฮ๋ๆ ทำไปเรือยๆ ครับหาเงินทำคอมฮ่า ๆแต่ยังไม่แน่นะครับ เพราะว่าเท่าที่วันนี้เดินดู ไม่มีที่โดนใจเลย เลยกะว่า จะไปดูแถว 100ทิพ ดูครับฮ่า ๆเพื่อคุณชนะได้ไป ซื้อร้านผมบ่อยๆ

ชงเองจ้า รับประกกันความอร่อยทุกแก้ว จัดได้ว่า ไม่หวานไม่มัน พี่ให้ราดหัว ไว้มาสาขา2 พี่เลยอร่อยๆ แน่ๆ คร๊าบๆ
                  อิอิ ไว้ถ้าเปิดพันทิพ ไปรอบไหน แวะอุดหนุนทุกรอบครับ หุๆ

Comment

ว่าแต่สาขาแรกอยู่ไหนอ่ะครับ เผื่อใกล้จะไป ฮ่าๆ

Comment

มีโอกาสจะไปชิมให้ได้เลยครับ อิอิ ^^

Originally posted by runshana View Post
                      แล้วคุณมาร์คเป้นไงมั่งครับ อ่านหนังสือเตรียมสอบหรือยังครับ
                      อิอิ ไว้ถ้าเปิดพันทิพ ไปรอบไหน แวะอุดหนุนทุกรอบครับ หุๆ
                      ก็กำลังอ่านอยู่ครับ อ่านไปเรื่อย ๆ อิอิ ^^

Comment

• PHENOM II X6 1055T
                        ASROCK 970 EXTREME 4
                        POWERCOLOR 6790
                        G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER)
                        WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE x 2
                        DVD-RW LG 24X SATA2
                        AeroCool Sixth Element Devil RED
                        ThermalTake Contac 29 BP
                        ThermalTake TR2 600W
                        รวม 25000 ร้าน Tk com
                        LG E2341T 5260 jib

ได้มาแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ ประทับใจจอร์จ เย็นจริงๆ ไม่ถึง 40 องศา 555555ห้องไม่แอร์
                        Attached Files

Comment

ดีครับเพื่อนกันต้องช่วยกินร้อานเพือนครับฮ่า ๆร้านผม มีแบบ นมไร้ไข้มัน ด้วยนะครับ ใครที่ไม่ชอบอ้วนก็เลือกนมได้ครับ ชาเขียวผม ก็อร่อยๆครับรับประกัน แฮ่ ๆไว้มาชิมครับฮ่าๆ เรามาต่อเรื่องคอมกันต่อครับฮ่า ๆ

เมื่อไร x8จะมา มาเมื่อไรจะจัดงามๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                            ว่าแต่สาขาแรกอยู่ไหนอ่ะครับ เผื่อใกล้จะไป ฮ่าๆ
                            ผมเปิดที่พัฒนาการ ครับ มาร้านผม มีเนตให้ เล่น2ตัวครับ คนเล่นบิท กับ คนเล่นอินเตอร์เนตปกติ ที่นั้งโซฟาทุกร้าน ครับราคากาแฟ เป็นกาแฟนำเข้าครับ ราคาไม่แพงครับแก้วละ 40 แพงสุด 50 ครับ แฮ่ๆ

Comment

• Originally posted by yaii2511 View Post
                              PHENOM II X6 1055T
                              ASROCK 970 EXTREME 4
                              POWERCOLOR 6790
                              G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER)
                              WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE x 2
                              DVD-RW LG 24X SATA2
                              AeroCool Sixth Element Devil RED
                              ThermalTake Contac 29 BP
                              ThermalTake TR2 600W
                              รวม 25000 ร้าน Tk com
                              LG E2341T 5260 jib

ได้มาแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ ประทับใจจอร์จ เย็นจริงๆ ไม่ถึง 40 องศา 555555ห้องไม่แอร์
                              สวยๆ มากครับ อิอิ

Comment

ผมเปิดที่พัฒนาการ ครับ มาร้านผม มีเนตให้ เล่น2ตัวครับ คนเล่นบิท กับ คนเล่นอินเตอร์เนตปกติ ที่นั้งโซฟาทุกร้าน ครับราคากาแฟ เป็นกาแฟนำเข้าครับ ราคาไม่แพงครับแก้วละ 40 แพงสุด 50 ครับ แฮ่ๆ
                                พัฒนาการ นี้ใช่แถวสวนหลวงใช่ไหมอ่ะ
                                ผมเรียนม.รามอ่ะ ก็ใกล้อยู่น่ะ

Comment

Working...
                                X