Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by yaii2511 View Post
    PHENOM II X6 1055T
    ASROCK 970 EXTREME 4
    POWERCOLOR 6790
    G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER)
    WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE x 2
    DVD-RW LG 24X SATA2
    AeroCool Sixth Element Devil RED
    ThermalTake Contac 29 BP
    ThermalTake TR2 600W
    รวม 25000 ร้าน Tk com
    LG E2341T 5260 jib

ได้มาแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ ประทับใจจอร์จ เย็นจริงๆ ไม่ถึง 40 องศา 555555ห้องไม่แอร์
    จัดสายให้สวยกว่านี้ได้นะครับ ลอง ๆ จัดดูไม่ยากครับ หลบ ๆ สายให้เยอะ ๆ

ลองจัดดูจะสวยกว่านี้มากครับ

อ๋อ อีกอย่างตัวซิ้งค์ ถ้าหันแบบแนวตั้งได้ควรจะทำนะครับ

เพราะว่าถ้าหันแบบนี้มันจะไปดึงลมร้อนจากหลังการ์ดจอมาเป่าอัดซิ้งค์นะครับ

ทางที่ดีตั้งให้เป็นแนวตั้งดีกว่า แต่ถ้ามันไม่ร้อนมาก็ไม่เป็นไรครับ

มองดูก็สวยไปอีกแบบ อิอิ ^^

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
      พัฒนาการ นี้ใช่แถวสวนหลวงใช่ไหมอ่ะ
      ผมเรียนม.รามอ่ะ ก็ใกล้อยู่น่ะ
      เรียนคณะอะไรครับ ฮ่า ๆไว้มาได้เลยใช่ครับ มาได้ครับแฮ่ ๆ ใช่ครับสวนหลวงละครับ ยังไงถ้าจะมา มาได้ครับแฮ่ ๆ ร้านผมชิวๆ ครับ ไว้กระทู้เราจัดมี้ตติ้งร้านผมกันดีกว่าผมเลี้ยงกาแฟ + ของว่างให้ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        จัดสายให้สวยกว่านี้ได้นะครับ ลอง ๆ จัดดูไม่ยากครับ หลบ ๆ สายให้เยอะ ๆ

ลองจัดดูจะสวยกว่านี้มากครับ

อ๋อ อีกอย่างตัวซิ้งค์ ถ้าหันแบบแนวตั้งได้ควรจะทำนะครับ

เพราะว่าถ้าหันแบบนี้มันจะไปดึงลมร้อนจากหลังการ์ดจอมาเป่าอัดซิ้งค์นะครับ

ทางที่ดีตั้งให้เป็นแนวตั้งดีกว่า แต่ถ้ามันไม่ร้อนมาก็ไม่เป็นไรครับ

มองดูก็สวยไปอีกแบบ อิอิ ^^
        พี่ว่าเคสติดพัดลมได้มากกว่านี้อีกด้วยอะ = =ได้เย็นกว่านี้อีก ติดพัดลมที่เคสอะ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
          พี่ว่าเคสติดพัดลมได้มากกว่านี้อีกด้วยอะ = =ได้เย็นกว่านี้อีก ติดพัดลมที่เคสอะ
          อืม เห็นด้วยครับพี่

ปล.วิจารณ์แต่ของคนอื่น หันมาดูคอมตัวเอง เฮ้อ ๆ HD4250 ต่อไป เอิ๊ก ๆๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
            เรียนคณะอะไรครับ ฮ่า ๆไว้มาได้เลยใช่ครับ มาได้ครับแฮ่ ๆ ใช่ครับสวนหลวงละครับ ยังไงถ้าจะมา มาได้ครับแฮ่ ๆ ร้านผมชิวๆ ครับ ไว้กระทู้เราจัดมี้ตติ้งร้านผมกันดีกว่าผมเลี้ยงกาแฟ + ของว่างให้ อิอิ
            เลี้ยงจริงดิครับจะได้ให้จัดกันวันเว้นวันไปเลย ฮ่าๆ
            เรียนบริหารครับชิลๆ แต่อยู่เอกมัย คลองเตยครับ แต่ก็ไปได้ใกล้ๆ กลับก็ง่ายด้วย ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post

ปล.วิจารณ์แต่ของคนอื่น หันมาดูคอมตัวเอง เฮ้อ ๆ HD4250 ต่อไป เอิ๊ก ๆๆ
              ถูก เรายังใช้ notebook กันอยู่เลย รอ Mac ได้เมื่อไรจะเอามาโช หุหุ ได้mac ละค่อยๆ ไปคอมpc หุหุ

Comment

ถูก เรายังใช้ notebook กันอยู่เลย รอ Mac ได้เมื่อไรจะเอามาโช หุหุ ได้mac ละค่อยๆ ไปคอมpc หุหุ
                หูยย แรงเกินไปป แล้ว วว อิอิ

ตอนนี้อยากได้ 5870 Ref.Card 2 ตัว มา CF อิอิ

กับ PSU AX1200w แต่ไม่มีตังค์ กำ ^^

Comment

• Originally posted by yaii2511 View Post
                  PHENOM II X6 1055T
                  ASROCK 970 EXTREME 4
                  POWERCOLOR 6790
                  G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER)
                  WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE x 2
                  DVD-RW LG 24X SATA2
                  AeroCool Sixth Element Devil RED
                  ThermalTake Contac 29 BP
                  ThermalTake TR2 600W
                  รวม 25000 ร้าน Tk com
                  LG E2341T 5260 jib

ได้มาแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ ประทับใจจอร์จ เย็นจริงๆ ไม่ถึง 40 องศา 555555ห้องไม่แอร์
                  โอ้โหดดีจริงๆครับ
                  Phenom ไม่ร้อนอย่างที่คิดครับผม ฮาๆ
                  Originally posted by sapporo View Post
                  ดีครับเพื่อนกันต้องช่วยกินร้อานเพือนครับฮ่า ๆร้านผม มีแบบ นมไร้ไข้มัน ด้วยนะครับ ใครที่ไม่ชอบอ้วนก็เลือกนมได้ครับ ชาเขียวผม ก็อร่อยๆครับรับประกัน แฮ่ ๆไว้มาชิมครับฮ่าๆ เรามาต่อเรื่องคอมกันต่อครับฮ่า ๆ

เมื่อไร x8จะมา มาเมื่อไรจะจัดงามๆ
                  ดีครับ ช่วงนี้กำลังไดเอทอยู่เลย ดื่มนมไร้ไขมัน จะได้ช่วยให้แข็งแรงเสริมหน้าอก อกไม่ลดลงไปตามหุ่นด้วยอิอิ
                  Originally posted by slipknot66 View Post

4250 แต่ถ้ามันพอดีกับสิ่งที่ใช้
                  ก็แรงได้ครับ อิอิ
                  Originally posted by win22222 View Post
                  เลี้ยงจริงดิครับจะได้ให้จัดกันวันเว้นวันไปเลย ฮ่าๆ
                  เรียนบริหารครับชิลๆ แต่อยู่เอกมัย คลองเตยครับ แต่ก็ไปได้ใกล้ๆ กลับก็ง่ายด้วย ฮ่าๆ
                  โหดจริงๆครับผม ฮาๆ

Originally posted by slipknot66 View Post

ตอนนี้อยากได้ 5870 Ref.Card 2 ตัว มา CF อิอิ

กับ PSU AX1200w แต่ไม่มีตังค์ กำ ^^
                  Spec ปัญหาใหญ่แล้ว
                  เงินปัญหาใหญ่กว่า ฮา

Comment

ใครกันแน่ที่แรงเกิน ชิชิ ชุชุ

Comment

• Originally posted by runshana View Post

Originally posted by sapporo View Post
                      ใครกันแน่ที่แรงเกิน ชิชิ ชุชุ
                      ได้แต่นอนฝันเอาอ่ะพี่ ฮี่ ๆๆๆ ^^

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        โอ้โหดดีจริงๆครับ
                        Phenom ไม่ร้อนอย่างที่คิดครับผม ฮาๆ

ดีครับ ช่วงนี้กำลังไดเอทอยู่เลย ดื่มนมไร้ไขมัน จะได้ช่วยให้แข็งแรงเสริมหน้าอก อกไม่ลดลงไปตามหุ่นด้วยอิอิ

4250 แต่ถ้ามันพอดีกับสิ่งที่ใช้
                        ก็แรงได้ครับ อิอิ

โหดจริงๆครับผม ฮาๆ

แบบนี้ต้องรีบๆ จัดมี้ตติ้งแล้วมากินฟรีกัน ตกเย็นหมูทะ นั้งกินหลังร้านติดบ่อน้ำ กินสบายๆ ผมจัดให้ แฮ่ ๆ

Originally posted by win22222 View Post
                        จะมาเมื่อไร บอกเลยครับ Pm มาหาก่อนได้ ฮ่า ๆ

ได้แต่นอนฝันเอาอ่ะพี่ ฮี่ ๆๆๆ ^^
                        หุหุ ยิ่งเล่นคอมยิ่งไม่มีคำว่าพอ 555

Comment

• ตอนนี้ยังคงมี notebook แบบประกอบเอง (BTO NB) อยู่มั้ยครับ หรือเลิกกันไปหมดแล้วหาไม่เจอเลย

Comment

• คือว่าสเปกที่ผมเลือกใว้ตั้งแต่เดือนที่แล้วประมานนี้ครับ
                            1. CPU: CORE i5 2500 3.30 GHz 6,650
                            2. M/B: ASUS P8H67-M PRO (R3) 3,880
                            3. Ram: 2x2 = 4 GB. PC DDR3-1333 KINGSTON 1,540
                            4. VGA: PALIT GTX570 1280MB DDR5 SONIC 11,60
                            5. HDD: 500GB WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
                            6. PSU: 750w COOLER MASTER(RS750-ACAAE3)GX REAL 3,610
                            7. DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 650
                            8. Case ThermaltakeV3 1,200
                            9. LED 23' 5,000
                            อยากจะถามว่าตอนนี้มีอันไหนที่ดีกว่านี้ในราคาไม่ต่างกันมากมั้ยครับหรือที่ควรเปลี่ยนจากนี้(ถ้ามีที่ลดได้ก็ดีครับ)ไม่ocครับ ผมเน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง ดาวน์โหลดครับ ถ้าเป็นหนังHDสเปคนี้มันรองรับมั้ยครับ
                            แล้วก็ถ้าผมจะไปซื้อที่งานคอมมาร์ทพรุ่งนี้มันจะถูกกว่า ดีกว่า ที่ผมจะไปซื้อที่พันทิพย์หรือเซียร์มั้ยครับ
                            รบกวนด้วยครับ

Comment

• Originally posted by Black pit View Post
                              คือว่าสเปกที่ผมเลือกใว้ตั้งแต่เดือนที่แล้วประมานนี้ครับ
                              1. CPU: CORE i5 2500 3.30 GHz 6,650
                              2. M/B: ASUS P8H67-M PRO (R3) 3,880
                              3. Ram: 2x2 = 4 GB. PC DDR3-1333 KINGSTON 1,540
                              4. VGA: PALIT GTX570 1280MB DDR5 SONIC 11,60
                              5. HDD: 500GB WESTERN (WD5000AAKX) BLUE 1,280
                              6. PSU: 750w COOLER MASTER(RS750-ACAAE3)GX REAL 3,610
                              7. DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 650
                              8. Case ThermaltakeV3 1,200
                              9. LED 23' 5,000
                              อยากจะถามว่าตอนนี้มีอันไหนที่ดีกว่านี้ในราคาไม่ต่างกันมากมั้ยครับหรือที่ควรเปลี่ยนจากนี้(ถ้ามีที่ลดได้ก็ดีครับ)ไม่ocครับ ผมเน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง ดาวน์โหลดครับ ถ้าเป็นหนังHDสเปคนี้มันรองรับมั้ยครับ
                              แล้วก็ถ้าผมจะไปซื้อที่งานคอมมาร์ทพรุ่งนี้มันจะถูกกว่า ดีกว่า ที่ผมจะไปซื้อที่พันทิพย์หรือเซียร์มั้ยครับ
                              รบกวนด้วยครับ
                              เปลี่ยนเป็น i5 2500k ครับ นอกนั้นโอเคแล้ว

จะไปซื้อพวก Hardware ไปที่ร้านจะดีกว่าครับ

งานคอมมาร์ทจะแต่พวกโน๊ตบุ๊คเป็นส่วนใหญ่ที่ จะ ลดแลก แจกแถมกัน

พวก Hardware คอมราคาไม่ต่างจากหน้าร้านเท่าไหร่

Comment

เปลี่ยนเป็น i5 2500k ครับ นอกนั้นโอเคแล้ว

จะไปซื้อพวก Hardware ไปที่ร้านจะดีกว่าครับ

งานคอมมาร์ทจะแต่พวกโน๊ตบุ๊คเป็นส่วนใหญ่ที่ จะ ลดแลก แจกแถมกัน

พวก Hardware คอมราคาไม่ต่างจากหน้าร้านเท่าไหร่
                                ตามที่น้องมาร์คพูดมาครับ ในงานราคาเท่ากับที่ร้านครับ แต่ในงานนี้เพื่อนผมไปมาแล้วถ้าคุณซื้อของ asus รุ่น rog ก็มีของแถมเยอะครับ ลองไปดูครับ M/B ครับการ์ดจอก็มีครับราคาอาจลดไม่ได้เท่าหน้าร้านแต่ก็ได้พวกกระเป้าแถมมาครับ

Comment

Working...
                                X