Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by slipknot66 View Post
    สวัสดีครับท่านชนะ ^^
    สวัสดีครับผมคุณมาร์ค
    เครื่องเป็นอย่างไรมั่งครับเนี่ย

Comment

• คุณชนะ สวัสดีครับ สวัสดีมาร์ค คุณชนะผมเขียนข้อความไปให้แล้วนะครับ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
        คุณชนะ สวัสดีครับ สวัสดีมาร์ค คุณชนะผมเขียนข้อความไปให้แล้วนะครับ
        ครับผม ตอบไปแล้วนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ครับผม ตอบไปแล้วนะครับ อิอิ
          สงสัยต้องตอบอีกรอบครับแฮ่ๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            สวัสดีครับผมคุณมาร์ค
            เครื่องเป็นอย่างไรมั่งครับเนี่ย
            ผมครับ

ผมลองลง Os ใหม่ดู แล้ว Update Windows จนเสร็จหมด

ปรากฎว่าหายเฉยเลย อิอิ กำ แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นอีกมั้ย รอดูยาว ๆ ครับ

Originally posted by sapporo View Post
            คุณชนะ สวัสดีครับ สวัสดีมาร์ค คุณชนะผมเขียนข้อความไปให้แล้วนะครับ
            สวัสดีครับพี่อาร์มเป็นไงบ้างน้ออ ผมเพิ่งตื่นเนี่ย อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
              ผมครับ

ผมลองลง Os ใหม่ดู แล้ว Update Windows จนเสร็จหมด

ปรากฎว่าหายเฉยเลย อิอิ กำ แต่ไม่รู้ว่าจะเป็นอีกมั้ย รอดูยาว ๆ ครับ

สวัสดีครับพี่อาร์มเป็นไงบ้างน้ออ ผมเพิ่งตื่นเนี่ย อิอิ กำ
              นั่งทำงานจะแหวะแล้วครับ
              เริ่มนั่งลอกงานอนิเมะยุ่นแล้ว X_X"

Comment

นั่งทำงานจะแหวะแล้วครับ
                เริ่มนั่งลอกงานอนิเมะยุ่นแล้ว X_X"

อ่ะครับ ๆๆ

สู้ ๆ ครับท่าน ขอตัวไปเล่นเกมส์แก้เซ็งก่อน

Comment

• งบกำลังจะมาแล้ว ครับบบบ (สิ้นเดือน) ได้เปลี่ยนสักทีสิน่ะ UPS
                  Last edited by LATiNz; 31 Jul 2011, 00:32:00.

Comment

อ่ะครับ ๆๆ

สู้ ๆ ครับท่าน ขอตัวไปเล่นเกมส์แก้เซ็งก่อน
                    ขอบคุณครับผม
                    Originally posted by LATiNz View Post
                    งบกำลังจะมาแล้ว ครับบบบ (สิ้นเดือน) ได้เปลี่ยนสักทีสิน่ะ UPS
                    ครับผม ยินดีด้วยนะครับอิอิ

Comment

• ขี้เกียจนั่งหาข้อมูล ถามท่านชนะเลยแล้วกัน

คือผมมี x2 B55 เปิดหัว x4 B55 กับ M/B Gigabyte 880GA-UD3H

แล้วจะกลับไปเล่น Intel 1156 โดยเปลี่ยนแค่ 2 อย่าง โดยไม่ต้องเพิ่มเงิน

ซึ่งมันจะได้ I3 กับบอร์ดรุ่น กลาง ๆ และเอาเป็นที่ใช้ On Board ได้ด้วย(เพราะผมไม่มีเงินซื้อการ์ดจอ อิอิ กำ)

ซึ่งถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นบอร์ดที่ใช้ Chip H55 (ขนาด ATX ด้วยนะครับ อิอิ)

โดยที่เป็นของมือสองทั้งสองอย่างท่านขนะคิดว่ายังไงครับ มันจะคุ้มมั้ย ?

ปล.ที่จะกลับไปเล่น Intel เพราะว่าผมไม่ถนัด AMD เลย เล่นยากมาก ๆ

สงสัยต้องเทพจริง ๆ ถึงจะกด AMD ให้นิ่งได้

Comment

ขี้เกียจนั่งหาข้อมูล ถามท่านชนะเลยแล้วกัน

คือผมมี x2 B55 เปิดหัว x4 B55 กับ M/B Gigabyte 880GA-UD3H

แล้วจะกลับไปเล่น Intel 1156 โดยเปลี่ยนแค่ 2 อย่าง โดยไม่ต้องเพิ่มเงิน

ซึ่งมันจะได้ I3 กับบอร์ดรุ่น กลาง ๆ และเอาเป็นที่ใช้ On Board ได้ด้วย(เพราะผมไม่มีเงินซื้อการ์ดจอ อิอิ กำ)

ซึ่งถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นบอร์ดที่ใช้ Chip H55 (ขนาด ATX ด้วยนะครับ อิอิ)

โดยที่เป็นของมือสองทั้งสองอย่างท่านขนะคิดว่ายังไงครับ มันจะคุ้มมั้ย ?

ปล.ที่จะกลับไปเล่น Intel เพราะว่าผมไม่ถนัด AMD เลย เล่นยากมาก ๆ

สงสัยต้องเทพจริง ๆ ถึงจะกด AMD ให้นิ่งได้
                        ฮา ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับเรื่องที่จะกดไม่กดให้เทพหรือไม่เทพยังไง ส่วนตัวผมเป็นพวกเล่นเดิมๆ อยู่แล้ว ฮา

ถ้าถามผม ว่าคุ้มไหม ส่วนตัว ผมคิดว่าไม่คุ้มครับ เพราะมันเท่าทุน อิอิ
                        I3 540+ บอร์ดต่ำๆ ก็ดันไป4.2GHz กันแล้วครับ คาดว่าถ้าชอบจริงๆ ก็okเอาไปเลยครับ
                        เล่น 2หัวเร็วๆ ดีกว่าไปเล่น4หัว ที่มีหัวเอ๋อติดมา2หัวครับ (หรืออาจจะเป็นหัวดีที่แอบอยู่ก็ได้)

ถ้าชอบดันเล่นจริงๆ เอาเลยครับ ไม่ผิดหวัง

Comment

ฮา ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับเรื่องที่จะกดไม่กดให้เทพหรือไม่เทพยังไง ส่วนตัวผมเป็นพวกเล่นเดิมๆ อยู่แล้ว ฮา

ถ้าถามผม ว่าคุ้มไหม ส่วนตัว ผมคิดว่าไม่คุ้มครับ เพราะมันเท่าทุน อิอิ
                          I3 540+ บอร์ดต่ำๆ ก็ดันไป4.2GHz กันแล้วครับ คาดว่าถ้าชอบจริงๆ ก็okเอาไปเลยครับ
                          เล่น 2หัวเร็วๆ ดีกว่าไปเล่น4หัว ที่มีหัวเอ๋อติดมา2หัวครับ (หรืออาจจะเป็นหัวดีที่แอบอยู่ก็ได้)

ถ้าชอบดันเล่นจริงๆ เอาเลยครับ ไม่ผิดหวัง
                          คือตอนที่ผมเล่น i5 750 อ่ะครับ ผมกดที่ 4.0Ghz ได้นิ่ง ๆ ที่ 200x20

ตอนนี้กดไม่ได้เลยครับ จอฟ้าอย่างเดี๋ยวเลย เล่นยากมาก ๆ เลย เพราะผมไม่เทพเองแหละ

แล้วสงสัยเรื่องบอร์ดอ่ะครับ คือมันมีรุ่นไหนบ้างที่น่าสนใจ พวกรุ่นสูง ๆ มันไม่ออนบอร์ดมาให้

เลยไม่รู้จะเอายังไงดี

Comment

คือตอนที่ผมเล่น i5 750 อ่ะครับ ผมกดที่ 4.0Ghz ได้นิ่ง ๆ ที่ 200x20

ตอนนี้กดไม่ได้เลยครับ จอฟ้าอย่างเดี๋ยวเลย เล่นยากมาก ๆ เลย เพราะผมไม่เทพเองแหละ

แล้วสงสัยเรื่องบอร์ดอ่ะครับ คือมันมีรุ่นไหนบ้างที่น่าสนใจ พวกรุ่นสูง ๆ มันไม่ออนบอร์ดมาให้

เลยไม่รู้จะเอายังไงดี
                            ที่ผมแอบๆพฤษภา คุณวิกรจะเอา บอร์ด ASROCK H55GM-LE มาลาก 4.1-4.2 บ่อยมากเลยครับ ใช้ CM212 ช่วย
                            พวกบอร์ดที่น่าสน
                            แล้วก็ ASUS P7H55-M <<<4แถว //// GIGABYTE GA-H55M-D2H <<< แรม2แถว 2ตัวนี้ 3000 นิดๆครับมือ1
                            GIGABYTE GA-H57M-USB3 <<< ตัวนี้น่าจะโหดสุด แต่มือ1 4000 บาทครับ น่าจะไม่ไหว

Comment

ที่ผมแอบๆพฤษภา คุณวิกรจะเอา บอร์ด ASROCK H55GM-LE มาลาก 4.1-4.2 บ่อยมากเลยครับ ใช้ CM212 ช่วย
                              พวกบอร์ดที่น่าสน
                              แล้วก็ ASUS P7H55-M <<<4แถว //// GIGABYTE GA-H55M-D2H <<< แรม2แถว 2ตัวนี้ 3000 นิดๆครับมือ1
                              GIGABYTE GA-H57M-USB3 <<< ตัวนี้น่าจะโหดสุด แต่มือ1 4000 บาทครับ น่าจะไม่ไหว
                              อ๋อครับผม แล้วตัว Asrock H55 Extreme ตัวนัเดีมั้ยครับ พูดจริง ๆ แล้ว ผมดูที่ขนาดกับหน้าตาอ่ะครับท่านชนะ อิอิ

ไม่อยากได้บอร์ดเล็ก

ปล.ตั้งกระทู้ ขาย & แลกเปลี่ยนแล้วนะครับ ฝากไปดันด้วย (อิอิ แอบเนียน) คลิ๊กเบา ๆ

Comment

อ๋อครับผม แล้วตัว Asrock H55 Extreme ตัวนัเดีมั้ยครับ พูดจริง ๆ แล้ว ผมดูที่ขนาดกับหน้าตาอ่ะครับท่านชนะ อิอิ

ไม่อยากได้บอร์ดเล็ก

ปล.ตั้งกระทู้ ขาย & แลกเปลี่ยนแล้วนะครับ ฝากไปดันด้วย (อิอิ แอบเนียน) คลิ๊กเบา ๆ
                                ไปดันให้ละ

Comment

Working...
                                X