Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาๆ ไม่หรอกครับ งานคนละประเภทกัน แต่ทำแล้วก็สุขใจครับ อิอิ
    ส่วนตัว งาน ก็คือโปรเจคหน่ะครับ + รายงานการสัมนาแล้วก็ การไปจัดฝึกอบรมเปิดค่ายICTให้เด็กๆที่บางโพด้วย เอิ้กๆ กลัวเหลวไม่เป็นท่าจริงๆ
    ยาวไป อิอิ

Comment

• ผมได้ CPU ใหม่แล้วครับ หลังจากลังเลอยู่พักหนึ่ง ระหว่าง 1155 , 1156 คิดไปคิดมา ก็คืนรัง มาใช้เป็น AMD Phenom II X2-560 คิดว่าตรงกับที่เราใช้งานแล้ว ขอบคุณมากๆครับผม

ว่าแต่เดือน 9 จะมีโปรโมชั่นจริงหรือครับ รอชม ...

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        โอ๊ย ๆ ดัน นอนไม่หลับ ๆๆ ^^
        ฮาๆ ผมนอนหลับไปแล้ว
        Originally posted by abeachboy View Post
        ผมกำลังจะนอนฝันดีนะครับ
        ฝันดีครับผม หลับสบายๆตื่นมาสดใสนะครับ
        Originally posted by sapporo View Post
        ยาวไป อิอิ
        อิอิ ยาวยังไงครับเนี่ย
        Originally posted by Newman009 View Post
        ผมได้ CPU ใหม่แล้วครับ หลังจากลังเลอยู่พักหนึ่ง ระหว่าง 1155 , 1156 คิดไปคิดมา ก็คืนรัง มาใช้เป็น AMD Phenom II X2-560 คิดว่าตรงกับที่เราใช้งานแล้ว ขอบคุณมากๆครับผม

ว่าแต่เดือน 9 จะมีโปรโมชั่นจริงหรือครับ รอชม ...
        ยินดีด้วยครับผม ได้ มาแล้ว ถ้าพอเพียงกับความต้องการก็okแล้วครับผม มันต้องใช้เองจริงๆนั่นแหละครับ ถึงจะรู้ ฮาๆ
        เดือน9 คงได้เห็นรถออกมาไถดินกันหละครับผม ว่าจะโหดแค่ไหน

Originally posted by bigman
        ขอบคุณนะครับ สำหรับคำตอบ ตอบช้าไม่เป็นไรครับขอแค่ตอบก็พอ ครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้น สเปค server ทั้งสอง ตัวจำเป็นต้องเหมือนกันไหมครับ

Phenomx4 955
        GIGABYTE 880GA-UD3H
        Kington 4GB/1600 MHz 2 ตัว
        Harddisk 500 GB SATA III 5 ตัว
        LG DVD22x?
        Case
        Power Supply 650w
        การ์ด Lan 2 อัน

อันนี้เป็นสเปคที่คนวาง ระบบ เข้าให้มานะครับ เค้าบอกให้ซื้อแบบนี้ 2 ตัวเลย ก็เลย งง ว่าทำไม เอา ฮาดดิส ตั้ง 5 ตัว 2เครื่องรวมกันมี ฮาดิสถึง 10 ตัวเลย จากที่ผมอ่านๆ ในบอร์ด ตัว server ของ ตัวที่ทำ DiskLess อันนี้ใช้ฮาดดิสเยอะ เพราะจะต้องต่อ raid แต่ อย่างของ เกมส์ จำเป็นไหมต้อง เอาเยอะ เหมือนกัน เพราะ สเปคที่เค้าให้มา มันอยู่ประมาณตัวละ 20,000 ซึ่ง ผมพอรับได้นะครับ แต่อยากเอามาถาม คุณ runshana ก่อนนะครับ เพื่อได้คำตอบดีๆ ครับ

ขอบคุณทุกๆๆคำตอบนะครับ ขอให้รวยๆๆนะครับ
        ส่วนตัวผมก็ว่า okนะครับ ถ้าไม่ติดที่บางส่วน
        แต่แปลกๆ เหมือนกันครับ ที่เอา HDD ตั้ง5ลูกทั้งสองเครื่อง จะเอาไปทำอะไรเยอะแยะ ถ้า คอมแค่ 20เครื่อง อย่างดีก็ใช้ Raid1 4ลูก 1เครื่องพอแล้ว (5เครื่องลูก ต่อ1HDD)

ลองถามเขาดูครับ เพื่ออะไรหรือป่าว ผมก็ไม่เก็ตนักครับ
        เพราะส่วนใหญ่ก็ใช้เครื่องเดียว ก็เกินพอแล้ว อีกเครื่องคุมระบบเก็บเงิน หรือระบบเน็ต ใช้เครื่องบ้านๆ ก็พอแล้วครับ

ถ้าเอา2เครื่อง เครื่องแรกก็ ตามนั้น + HDD 5ลูก
        อีกเครื่อง HDD 1ลูกพอแล้ว และลด CPU ลงเป็น PhenomX4 840 3400 ส่วนเครื่องคุมHDD ก็เอาเงินที่ลดไป ไปอัพเป็น X6 1090 ก็ได้ครับ หรือจะเอา x4 840 ตัวนึง กับ x4 955 ตัวนึงก็ได้ครับผม

อันนี้ต้องขึ้นกับการตัดสินใจ
        แต่ส่วนตัวลองถามเหตุผลฝั่งนั้นก่อนดีกว่าครับว่า เพื่ออะไรกัน

สรุปSPEC นะครับ
        DiskLess
        Phenomx4 955 Or Phenomx6 1090T
        Kington 4GB/1600 MHz 2 ตัว
        Harddisk 500 GB SATA III 5 ตัว
        LG DVD22x?
        Case
        Power Supply 650w <<< ถ้าเอาดีๆ หน่อยก็ ThermalTakeTR2 600w 2550 แต่ถ้าแพงไป ก็ เอาแค่ PowerMonster ก็ได้ 650w ตกที่ 800-1010 บาทครับผม ใช้งานได้ปานกลาง ถ้ายี่ห้ออื่นๆ ก็พวก Seasonic ก็okครับ CoolerMasterก็พอทน ไม่ก็ยี่ห้อ Raidmax ครับ
        ===============
        อีกเครื่อง ระบบคิดเงิน+เน็ต
        Phenomx4 955 Or Phenomx4 840
        Kington 4GB/1600 MHz 1 ตัว Or 2ตัว
        Harddisk 500 GB SATA III 1 ตัว
        LG DVD22x?
        Case
        Power Supply 650w
        ==================
        ตามนั้นครับผม
        Last edited by runshana; 4 Aug 2011, 19:00:20.

Comment

• วันนี้วันพฤหัสทั้งวันเลยนะครับ(อิอิ)งานเยอะจิงๆแว๊บมาดันครับ

Comment

• ไปๆมาๆนั้งดูเมนบอร์ดแล้วหาอันถูกแล้วดีไม่ได้เลยTT

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
              วันนี้วันพฤหัสทั้งวันเลยนะครับ(อิอิ)งานเยอะจิงๆแว๊บมาดันครับ
              อิอิ เหนื่อยเลยสินะครับ
              พยายามต่อไปครับผม
              Originally posted by sapporo View Post
              ไปๆมาๆนั้งดูเมนบอร์ดแล้วหาอันถูกแล้วดีไม่ได้เลยTT
              ส่วนตัวผมนะครับ
              ถูกแล้วดีคือ
              AsRock 970Extreme 4 AM3+ AMD970/SB950 DDR3 CF+SLI USB3 SATA3 1394 3690<<<พร้อมครบและชิพใหม่
              AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390<<<ถูกพร้อมUSB3+Sata3
              AsRock 870ICAFE R2 AM3+ AMD870/SB850 DDR3 CF SATA3 2390 <<<ถูกและคอสไฟร์ได้
              แต่พอดี ไม่ใช่ค่ายที่ชอบทั้งนั้นเลย อิอิ
              ถ้าตอนนี้ของ ASUSก็
              ASUS M5A99X EVO AM3+ AMD990X/SB950 Q.CF/Q.SLI U3S3 1394 5350
              ASUS M5A88-V EVO AM3+ AMD880G/SB850 4*DDR3 HD4250 U3S3 4090
              2ตัวนี้แหละครับผม ดีสุดในยุคอนาคตแล้วครับ

Comment

• มาช่วยดันครับ กระทู้ดี คนตอบกระทู้ ดี แบบนี้ต้องยกให้เป็นกระทู้แห่งปี 5555

Comment

• ขอนอกเรื่องหน่อย อิอิกำ

ถ้าท่านไม่อยากให้ของ บุบสลายระหว่างการขนส่ง

ควรแพ็คของอย่างน้อยให้ได้แบบนี้ อิอิ กำ

ไม่มีอะไรครับ อยากโชว์เฉย ๆ อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by bigman View Post
                    มาช่วยดันครับ กระทู้ดี คนตอบกระทู้ ดี แบบนี้ต้องยกให้เป็นกระทู้แห่งปี 5555
                    ขอบพระคุณมากๆเลยครับผม ขอให้ร่ำรวยครับ อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
                    ขอนอกเรื่องหน่อย อิอิกำ

ถ้าท่านไม่อยากให้ของ บุบสลายระหว่างการขนส่ง

ควรแพ็คของอย่างน้อยให้ได้แบบนี้ อิอิ กำ

ไม่มีอะไรครับ อยากโชว์เฉย ๆ อิอิ กำ
                    สุดยอดเลยครับ นี่มันคือ ปฏิมากรรม น้ำแข็งสินะ! ฮา

การแพ็คของสุดยอดเลยครับ ควรเอาเยี่ยงอย่างและเป็นมาตรฐาน การส่งออก ไม่ต้องกลัวคุณมาร์คโกงแน่นอน แค่การแพ็คก็บ่งบอกนิสัยได้ อิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      สุดยอดเลยครับ นี่มันคือ ปฏิมากรรม น้ำแข็งสินะ! ฮา

การแพ็คของสุดยอดเลยครับ ควรเอาเยี่ยงอย่างและเป็นมาตรฐาน การส่งออก ไม่ต้องกลัวคุณมาร์คโกงแน่นอน แค่การแพ็คก็บ่งบอกนิสัยได้ อิอิ
                      ไม่ถึงขนาดนั้นครัับท่านชนะ อิอิ กำ แค่เอามาให้ดูเฉย ๆ

เพราะว่าผมส่ง EMS และ EMS มันโยนของ อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์พวกนี้ ยิ่งเปราะบางอยู่

แพ็คไม่ดีมีปัญหาที่หลังมันจะเหนื่อยเปล่า ๆ อิอิ ลงทุน+เสียเวลานิดหน่อยเพื่อความสบายใจ อิิอิ กำ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        อิอิ เหนื่อยเลยสินะครับ
                        พยายามต่อไปครับผม

ส่วนตัวผมนะครับ
                        ถูกแล้วดีคือ
                        AsRock 970Extreme 4 AM3+ AMD970/SB950 DDR3 CF+SLI USB3 SATA3 1394 3690<<<พร้อมครบและชิพใหม่
                        AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390<<<ถูกพร้อมUSB3+Sata3
                        AsRock 870ICAFE R2 AM3+ AMD870/SB850 DDR3 CF SATA3 2390 <<<ถูกและคอสไฟร์ได้
                        แต่พอดี ไม่ใช่ค่ายที่ชอบทั้งนั้นเลย อิอิ
                        ถ้าตอนนี้ของ ASUSก็
                        ASUS M5A99X EVO AM3+ AMD990X/SB950 Q.CF/Q.SLI U3S3 1394 5350
                        ASUS M5A88-V EVO AM3+ AMD880G/SB850 4*DDR3 HD4250 U3S3 4090
                        2ตัวนี้แหละครับผม ดีสุดในยุคอนาคตแล้วครับ
                        โดนใจกันไป ผมรอ x8 มา เดียวจับใส่เครื่อง
                        อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                          ไม่ถึงขนาดนั้นครัับท่านชนะ อิอิ กำ แค่เอามาให้ดูเฉย ๆ

เพราะว่าผมส่ง EMS และ EMS มันโยนของ อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์พวกนี้ ยิ่งเปราะบางอยู่

แพ็คไม่ดีมีปัญหาที่หลังมันจะเหนื่อยเปล่า ๆ อิอิ ลงทุน+เสียเวลานิดหน่อยเพื่อความสบายใจ อิิอิ กำ
                          ครับผม เข้าใจเลยเหมือนการสร้างฐานที่ดี ยอดก็จะสูงนั่นเอง ฮาๆ
                          โดนใจกันไป ผมรอ x8 มา เดียวจับใส่เครื่อง
                          อิอิ
                          นั่งรอX8 ด้วยคนครับ อยากประกอบแล้ว มีรุ่นน้องรอฟันX8 แล้ว อิอิ

Comment

ครับผม เข้าใจเลยเหมือนการสร้างฐานที่ดี ยอดก็จะสูงนั่นเอง ฮาๆ

นั่งรอX8 ด้วยคนครับ อยากประกอบแล้ว มีรุ่นน้องรอฟันX8 แล้ว อิอิ
                            อยากรู้มันจะแรงแค่ไหน ครั้งแรกที่จะเล่น AMD ก็เริ่ม x8 เลยฮ๋าาาาา

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                              อยากรู้มันจะแรงแค่ไหน ครั้งแรกที่จะเล่น AMD ก็เริ่ม x8 เลยฮ๋าาาาา
                              ไม่แรงหรอก บุย ๆๆ อิอิ กำ

Comment

ไม่แรงหรอก บุย ๆๆ อิอิ กำ
                                มาร์ค กลับมา AMD กับพี่เถอะ

Comment

Working...
                                X