Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sapporo View Post
    มาร์ค กลับมา AMD กับพี่เถอะ
    รอมีเงินก่อนพี่ตอนนี้พอเพียงไปก่อน

ถ้ามีเงินแล้วจะจัดหนักไปเลย อิอิ

ตอนนี้เริ่ม ๆ อยากหันไปเล่นกล้อง DSLR แล้ว

แต่ไม่มีกล้องให้ลองเล่น เลยได้แต่ฝันเอา เอิ๊ก ๆๆ
    Last edited by slipknot66; 5 Aug 2011, 13:07:29.

Comment

• สเปคที่ใช้เล่นเกม ps2 ด้วยโปรแกรม pcsx2 หล่ะท่าน จอ 23"

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        รอมีเงินก่อนพี่ตอนนี้พอเพียงไปก่อน

ถ้ามีเงินแล้วจะจัดหนักไปเลย อิอิ

ตอนนี้เริ่ม ๆ อยากหันไปเล่นกล้อง DSLR แล้ว

เหอะๆ มันคืออะไรขอข้อมูลหนอยน้อง

แต่ไม่มีกล้องให้ลองเล่น เลยได้แต่ฝันเอา เอิ๊ก ๆๆ
        มันคืออะไรขอข้อมูล หนอยน้องเอย

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
          มันคืออะไรขอข้อมูล หนอยน้องเอย
          อธิบายง่าย ๆ คือกล้องดิจิตอล ที่สามารถถอดเปลี่ยนเลนส์ได้

แต่คนล่ะอย่างกับกล้องคอมแพ็ึคดิจิตอลธรรมดานะพี่คนล่ะอย่าง

ดูรูปล่ะกัน

1. กล้อง DSLR

2. กล้อง Compact

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
            ไม่แรงหรอก บุย ๆๆ อิอิ กำ
            AMD ไม่แรงหรอกครับ แต่ใจรักเลยเล่น
            เพราะมันพอเพียงใช้แล้วลื่นเครื่องไม่ค้างเวลาเปิดโปรแกรมเยอะๆ สลับไปมาไวๆ ผมก็พอใจแล้ว อิอิ
            Originally posted by sapporo View Post
            มาร์ค กลับมา AMD กับพี่เถอะ
            ฮาๆ ถ้านักOC ก้าวไป I3 เจนเก่า ก็okครับผม
            จัดหนักมันมือ
            Originally posted by slipknot66 View Post

แพงพอๆกับ X8 เลยไหมครับนั่น อิอิ
            Originally posted by Groovin View Post
            สเปคที่ใช้เล่นเกม ps2 ด้วยโปรแกรม pcsx2 หล่ะท่าน จอ 23"
            มีงบเท่าไหร่ครับผม
            ขั้นพื้นฐาน ประหยัดสุดก็ตามนี้ครับ
            Llano A6-3650 4050
            AsRock A75M-HVS 2290
            WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 1250
            KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 850
            LG 22X SATA-Interface 590
            Gview+PSU500w 1500
            รวม 10530บาท
            ตัวนี้คุ้มค่าและราคาดีที่สุดเลยครับผม

Comment

• สวัสดีครับคุณชนะและทุกท่าน สบายดีกันทุกท่านใช่มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                สวัสดีครับคุณชนะและทุกท่าน สบายดีกันทุกท่านใช่มั้ยครับ
                สบายดีครับ ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับที่ช่วงนี้ไม่มีบทความอะไรมาให้อ่านเลย

เดี๋ยวนึกอะไรดีๆ ออก เดี๋ยวนำมาเขียนให้อ่านกันครับ

Comment

• ตัว D3000 น่าสนใจแฮะตัวเท่าไรหว่า แฮ่ๆ

สวัสดีครับคุณชนะ แล้วก็เพื่อนๆท่านอื่นๆทุกท่านครับ

Comment

ตัว D3000 น่าสนใจแฮะตัวเท่าไรหว่า แฮ่ๆ
                    ไม่รู้สิครับไม่น่าเกิน 30k แต่ใจจริงผมอยากได้ตัวนี้มากเป็นกล้องคอมแพ็คเซ็นเซอร์ใหญ่

FUJIFILM Finepix X-100 ราคา 32K หุหุ

ส๊วยยยยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ไม่รู้สิครับไม่น่าเกิน 30k แต่ใจจริงผมอยากได้ตัวนี้มากเป็นกล้องคอมแพ็คเซ็นเซอร์ใหญ่

FUJIFILM Finepix X-100 ราคา 32K หุหุ

ส๊วยยยยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                      ตัวนี้แนว ย้อนยุคนิดๆ สวยดีแฮะ ชอบอะ ไว้เดียวเก็บตังได้ เล่นกันฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                        สวัสดีครับคุณชนะและทุกท่าน สบายดีกันทุกท่านใช่มั้ยครับ
                        สวัสดีครับ สบายดีครับผม อิอิ
                        Originally posted by slipknot66 View Post
                        สบายดีครับ ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับที่ช่วงนี้ไม่มีบทความอะไรมาให้อ่านเลย

เดี๋ยวนึกอะไรดีๆ ออก เดี๋ยวนำมาเขียนให้อ่านกันครับ
                        ไม่เป็นไรครับ เรื่อยๆเหมือนกัน อิอิ
                        Originally posted by sapporo View Post
                        ตัว D3000 น่าสนใจแฮะตัวเท่าไรหว่า แฮ่ๆ

สวัสดีครับคุณชนะ แล้วก็เพื่อนๆท่านอื่นๆทุกท่านครับ
                        สวัสดีครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          สวัสดีครับ สบายดีครับผม อิอิ

ไม่เป็นไรครับ เรื่อยๆเหมือนกัน อิอิ

สวัสดีครับผม
                          เดียวนี้ไม่ค่อยเห็นท่านชนะเลย ฮ่า ๆหายไปไหนครับเนีย

Comment

• มาดันครับ555

Comment

เดียวนี้ไม่ค่อยเห็นท่านชนะเลย ฮ่า ๆหายไปไหนครับเนีย
                              โปรเจค + แผนสัมนา+ค่ายฝึกอบรมครับผม เยอะแยะเลย อิอิ
                              วันนี้ว่างขึ้นหน่อยหนึ่ง โปรเจคเสนอไปผ่าน แต่ต้อง ไปนั่งแก้อีกตรึม
                              โปรเจคผม วาดอนิเมชั่นครับ
                              กำลังกะว่าจะใช้มุมมองบุคคลที่1 วาดครับ น่าสนุกดี
                              Originally posted by kumamzip View Post
                              มาดันครับ555
                              ขอบคุณครับผม ฮาๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                โปรเจค + แผนสัมนา+ค่ายฝึกอบรมครับผม เยอะแยะเลย อิอิ
                                วันนี้ว่างขึ้นหน่อยหนึ่ง โปรเจคเสนอไปผ่าน แต่ต้อง ไปนั่งแก้อีกตรึม
                                โปรเจคผม วาดอนิเมชั่นครับ
                                กำลังกะว่าจะใช้มุมมองบุคคลที่1 วาดครับ น่าสนุกดี

ขอบคุณครับผม ฮาๆ
                                วาดอนิเมชั่นแต่เป็นเซียนคอมนะครับ ไม่ธรรมดา555

Comment

Working...
                                X