Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kumamzip View Post
    วาดอนิเมชั่นแต่เป็นเซียนคอมนะครับ ไม่ธรรมดา555
    ฮาๆ ก่อนจับคอม ผมรักวาดรูปและอนิเมะ มาแต่เด็กแล้วครับ จนตอนนี้ก็ยังรักเลย และรักที่สุดด้วย
    แต่ด้วยเงินตราไม่เอื้ออำนวย เลยต้องทำใจครับ เวลาที่มีให้อนิเมชั่นก็น้อยด้วย การวาดภาพจริงๆต้องใช้เวลามากๆ
    เลยทำห้ลำบากครับผม ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ว่าจะเอามุมมองบุคคลแบบใด ว่าจะไปตั้ง โพลถาม อิอิ เดี๋ยวตั้งแล้ว ลากทุกท่านไปช่วยตอบนะครับผม
    ฮาๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ฮาๆ ก่อนจับคอม ผมรักวาดรูปและอนิเมะ มาแต่เด็กแล้วครับ จนตอนนี้ก็ยังรักเลย และรักที่สุดด้วย
      แต่ด้วยเงินตราไม่เอื้ออำนวย เลยต้องทำใจครับ เวลาที่มีให้อนิเมชั่นก็น้อยด้วย การวาดภาพจริงๆต้องใช้เวลามากๆ
      เลยทำห้ลำบากครับผม ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ว่าจะเอามุมมองบุคคลแบบใด ว่าจะไปตั้ง โพลถาม อิอิ เดี๋ยวตั้งแล้ว ลากทุกท่านไปช่วยตอบนะครับผม
      ฮาๆ
      หุหุ ท่านชนะ ทำต้องออกมาดีอยู่แล้วฮ่า ๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
        หุหุ ท่านชนะ ทำต้องออกมาดีอยู่แล้วฮ่า ๆ
        หุๆ ขอบคุณครับ แต่ผมไม่คิดว่ามันจะดีหรือมืออาชีพอะไรหรอก ขอแค่มันพอใช้ได้ ก็okละครับ
        อิอิ

Comment

• ดันๆไม่ให้ตกแว้บไปทำงานต่อก่อนครับ ผมก้อชอบนะครับการถ่ายภาพแต่กะกล้องต้องขอความรู้จ่กท่านแล้วพังไปนานแล้วจะใหม่ สอนเทคนิคผมมั่งก้อดีครับ ใจรักมือสมัครเล่นครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
            ดันๆไม่ให้ตกแว้บไปทำงานต่อก่อนครับ ผมก้อชอบนะครับการถ่ายภาพแต่กะกล้องต้องขอความรู้จ่กท่านแล้วพังไปนานแล้วจะใหม่ สอนเทคนิคผมมั่งก้อดีครับ ใจรักมือสมัครเล่นครับ
            ฮาๆ ขอบคุณมากๆครับ
            พยายามเข้านะครับ สักวันจะกลายเป็น ใจรักมือโปรครับ อิอิ

Comment

• หวัดดีครับ คุณชนะ
              ถามทีครับ พอดีคอมที่เพิ่งซื้อมา เวลาเล่นเกมส์ พัดลมcpuมันจะวิ่งเสียงดังมากเลย มันปกติไหมครับ แต่เช็คอุณภูมิ ก็อยู่ที่31องศานะครับ แต่เวลาเล่นเกมส์ออฟไลน์ มันเสียงดังอ่ะครับ

Comment

• แวะมาดันแรงๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by goldenz
                  A6 อัพอนาคตนี้ คือ เพิ่มแค่การ์ดจอ(สามารถเพิ่มรุ่นไหนที่แรงก็ได้ใช่มั้ยครับ เช่น 6970) เพิ่มแรม ไม่ถึงขั้นเปลี่ยนMB ใช่มั้ยครับ

แล้วสามารถเปลี่่ยนมาใช้สายแบบ IDE ได้ใช่มั้ยครับ ในกรณีที่ไม่เป็น IDE

สรุปง่าย ๆ A6 ดีกว่า ความแรงพอๆกับ X3 X4
                  A6 ใช้ออนบอร์ดไปก่อน พอสเปคเกมไม่ถึงก็ค่อยเพิ่มการ์ดจอ และ A6 สามารถรองรับอนาคตได้นานพอๆกับสเปคอื่นใช่มั้ยครับ(ถ้าเล่นเกมไม่ไหวก็แค่เพิ่มการ์ดจอ) เข้าใจถูกรึยังครับ เป็นคนเข้าใจยาก หรือถ้ายังเข้าใจไม่ถูกรบกวนอธิบายเพิ่มเติมก็ได้ครับ ถ้า A6 เทียบกับ cpu ตัวอื่น(ตัดเรื่องการ์ดจอ)

รบกวนบ่อยจริงๆเลยผม แบบว่าเข้าใจยาก ^^
                  A6 อัพอนาคตนี้ คือ เพิ่มแค่การ์ดจอ(สามารถเพิ่มรุ่นไหนที่แรงก็ได้ใช่มั้ยครับ เช่น 6970) เพิ่มแรม ไม่ถึงขั้นเปลี่ยนMB ใช่มั้ยครับ <<<< เมนบอร์ดตัวใหญ่ ก็ok เลยครับ ถ้าตัวเล็กก็ใส่แรมได้2แถว

แล้วสามารถเปลี่่ยนมาใช้สายแบบ IDE ได้ใช่มั้ยครับ ในกรณีที่ไม่เป็น IDE<<<ใช้ไม่ได้เลยครับ A6 เขาถือว่าหมดยุค IDEแล้ว ตัดออกไปเลย มันช้าด้วยครับ ถ้าเทียบกับSATA3

A6 ใช้ออนบอร์ดไปก่อน พอสเปคเกมไม่ถึงก็ค่อยเพิ่มการ์ดจอ และ A6 สามารถรองรับอนาคตได้นานพอๆกับสเปคอื่นใช่มั้ยครับ(ถ้าเล่นเกมไม่ไหวก็แค่เพิ่มการ์ดจอ) เข้าใจถูกรึยังครับ เป็นคนเข้าใจยาก หรือถ้ายังเข้าใจไม่ถูกรบกวนอธิบายเพิ่มเติมก็ได้ครับ ถ้า A6 เทียบกับ cpu ตัวอื่น(ตัดเรื่องการ์ดจอ)<<< ถูกต้องครับ สามารถรองรับอนาคตได้ นานกว่าสเป็คอื่นครับ เพราะใหม่ที่สุด เพิ่งออกมาขายตอนเดือนกรกฏาเอง ถ้าเทียบกันโดยไม่นับพลังการจอและรองรับบัสแรมที่ไวกว่า ก็พอๆกับ AthlonX4 630 ครับ ที่มีความเร็ว 2.8GHz ครับผม

ส่วนรบกวนบ่อยไม่เป็นปัญหาครับผม ถามได้เรื่อยเลยครับ ถ้าผมตอบได้ยินดีตอบเต็มที่เลยครับผม

Originally posted by kluaypa1 View Post
                  หวัดดีครับ คุณชนะ
                  ถามทีครับ พอดีคอมที่เพิ่งซื้อมา เวลาเล่นเกมส์ พัดลมcpuมันจะวิ่งเสียงดังมากเลย มันปกติไหมครับ แต่เช็คอุณภูมิ ก็อยู่ที่31องศานะครับ แต่เวลาเล่นเกมส์ออฟไลน์ มันเสียงดังอ่ะครับ
                  ปกติครับผม เนื่องจากพัดลมท่านมันร้อนแรงครับ อิอิ เป็นเรื่องปกติครับผม ขอแค่เสียงมันไม่ผิดปกติก็พอ เช่น แกรกๆๆๆ
                  Originally posted by kumamzip View Post
                  แวะมาดันแรงๆ อิอิ
                  แอบเจ็บครับ โดนดันแรง อิอิ
                  Last edited by runshana; 7 Aug 2011, 09:39:15.

Comment

• จัดเบา ๆ กับ i3 540 + Asrock H55 icafe

ที่ 4.0 Ghz. เบา ๆ ก่อน อิอิ ยังไม่มีเวลาไล่ไฟ

HyperPI 1M & 32M

LinX All Mem 20 Loop

ปล.เดี๋ยวเอารูปตอนจัดสายมาให้ดูครับ อิอิ
                    Last edited by slipknot66; 7 Aug 2011, 07:06:56.

Comment

• อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        จัดเบา ๆ กับ i3 540 + Asrock H55 icafe

ที่ 4.0 Ghz. เบา ๆ ก่อน อิอิ ยังไม่มีเวลาไล่ไฟ

HyperPI 1M & 32M

LinX All Mem 20 Loop

ปล.เดี๋ยวเอารูปตอนจัดสายมาให้ดูครับ อิอิ
                        หุหุ โดนกันไปงานนี้

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                          อิอิ สวัสดีตอนเช้าครับพี่อาร์ม อิอิ

Comment

• เอามาให้ดูครับ จัดสายแบบบ้าน ๆ อิอิ กำ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                              อิอิ สวัสดีตอนเช้าครับพี่อาร์ม อิอิ
                              สวัสดีตอนเช้าครับคุณมาร์ค
                              โดนไปทั้ง Software ทั้ง Hardware แรงขิง
                              ผมบอกได้คำเดียว
                              ใคร ดูถูก Asrock ลองมองซะใหม่อิอิ เจอคุณมาร์คหวดแบบเซิฟๆไป 4.0GHzซะแล้ว

Originally posted by aof1234 View Post
                              อิอิ
                              ฮาๆ

Originally posted by sapporo View Post
                              จัดเต็มกันจริงๆ แอบโหดเลย
                              จัดสายเรียบร้อยมากๆครับ ชอบเลยหละ หุๆ
                              ส่วนผม จัดห่วยมากมาย เอิกๆ

Comment

• อิอิ สวัสดีตอนสาย ๆ ครับท่านชนะ

ที่อุบลฝนตกทั้งคืนเลยครับตอนนี้ก็ยังตกอยู่ อิอิ กำ

อากาศเย็น ๆ แบบนี้ สงสัย คงต้องลากกันอีก อิอิ กำ

Comment

Working...
                                X