Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Lampman View Post
    รบกวนอีกทีครับผม
    PSU ทางร้านบอก raidmax 630ไม่มี มีแต่raidmax 730ss

มันดีกว่าหรือด้อยกว่ายังไงครับ
    PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3450
    AsRock 880GMH/U3S3 2390
    his hd 6790 IceQ
    CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz 1190
    LG 22X SATA-Interface 590
    ThermalTakeV3 1200
    เอา 730w ไปเลยครับ 1900 บาท แพงกว่ากัน 200 บาทเองครับ
    คุณภาพพอกันครับผม 730w ดีกว่าหน่อย(จ่ายไฟเยอะกว่า) ไหวหรือป่าวครับ

Comment

• แวะมาดันครับ อย่าให้ตก อิอิ!

Comment

• Originally posted by mydayfuse View Post
        แวะมาดันครับ อย่าให้ตก อิอิ!
        ช่วย

Comment

• Originally posted by mydayfuse View Post
          แวะมาดันครับ อย่าให้ตก อิอิ!
          Originally posted by lnwshadow View Post
          ช่วย
          ขอบพระคุณทั้งสองท่านครับผม แฮะๆ

Comment

• ขอบคุณครับ ตอนแรกกลัวจะเปลืองไฟมากขึ้นโดยที่ไม่ได้ใช้ประโยชน์เพราะวัตมันเยอะกว่า เห็นคุณ runshana บอกว่าแค่630ก็เพียงพอแล้ว

Comment

• Originally posted by Lampman View Post
              ขอบคุณครับ ตอนแรกกลัวจะเปลืองไฟมากขึ้นโดยที่ไม่ได้ใช้ประโยชน์เพราะวัตมันเยอะกว่า เห็นคุณ runshana บอกว่าแค่630ก็เพียงพอแล้ว
              ไม่เปลืองไฟมากขึ้นหรอกครับ
              ลองจินตนาการง่ายๆครับ
              PSU ก็เหมือนน้ำนมแม่
              น้ำนมแม่เตรียมไว้ 730มล. แต่ลูกดื่ม 400มล. ก็= กินแค่ 400มล.
              ถ้าเตรียมไว้630มล. ลูกดื่ม 400มล. ก็= กินแค่400มล.ครับ
              ไม่เปลืองขึ้นแน่นอน
              อาจมีตอนพิคโหลด ปล่อยสูงกว่าไปบ้างแต่+- เปลืองกว่าไม่เกิน2เปอเซ็นครับผม

Comment

• สวัสดีครับรบกวนหน่อยครับ
                -เน้นดูหนังHDระบบเสียงเป็นหลักต่อ 32" HDMI
                -เก็บข้อมูลเยอะๆหน่อย(เพลง,หนัง)
                -โหลดบิด,เปิดเครื่องนาน,

10000ลดลงกว่านี้ยิ่งดีครับ

ไม่เอา
                case,จอ,dvd

Comment

• ตัวซิลิโคน ให้ช่างเขาใส่ใหม่แล้วตอนที่ยกไปรอบแรกครับ เขาก็เปิดรัน 3D ทิ้งไว้ 2 วัน ก็ไม่มีอาการอะไร

ความร้อน cpu เช็คที่ห้อง Full Load ไม่เกิน 70 องศาครับ (รัน Core Temp ทิ้งไว้ แล้วเปิด GTA IV เล่นครับ)

จอฟ้่าโค้ด 0x000008E ครับ ลองหาใน Google เขาบอกว่าเป็นที่ Driver แต่ก็แปลกใจ เพราะตอนซื้อเครื่องมาใหม่ ๆ ไม่เห็นจะเป็นอะไร พอเอามาลงวิน 7 รอบแรก ก็ลงไดรเวอร์เหมือนตอนลงที่ร้านหมด ก็ยังเป็นอยู่อีก เลยย้ายมาลงวิน xp ก็ยังเป็นอีก เลยไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วละครับ คงต้องรอให้มันพังไปจริง ๆ ถึงจะเช็คอาการที่ร้านได้ -..-

โปรแกรมที่ลงไปตอนนี้ก็มี winrar 4.0, Photoshop 5.1, MSI Afterburner, Adobe Reader X, AIMP3, AVG 2011, BitComet 1.26, IE 8, Fraps, UltraISO

เกมที่ลงก็มี Battlefield Bad Company 2, The Sims 3 - 9 ภาค, FIFA 11, Tropico 3 - Absolute Power, Need for Speed? Undercover, Grand Theft Auto IV, Special Force

ที่เล่นแล้วค้างหนัก ๆ เลยก็ Special Force ครับ (เกมนี้ ตอนนี้เปิดเล่นไม่ได้เลยครับ พอโหลดเข้าเล่นปุ๊บ เม้าส์ค้างขยับไม่ได้ คีย์บอร์ดก็ค้าง ซักพัก ก็จอฟ้า 8E เลยครับ) รองลงมาก็ Ths Sims 3 (ตอนที่เกิดอาการ เหมือนว่าเราถอดสายเสียบออก แล้วเสียบเข้าไปใหม่ มันจะดัง ตึ๊ง ๆ เป็นแบบนี้บ่อยมากครับ ซักพักไฟที่เม้าส์ก็ดับไปเลย จนต้องสลับรูเสียบใหม่), BF BC2 (เป็นเหมือน 2 เกมแรกครับ แต่นาน ๆ จะเป็นที)

Comment

• สวัสดีครับ ดันๆไว้อย่าให้ตก

Comment

• สวัสดีครับ ทักทายครับท่านชนะ และทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาหลายวัน สบายดีกันหรือเปล่าครับ

ผมนอนซมมาเกือบ ๆ 3 วันแล้วเพิ่งฟื้นวันนี้เอง ไม่สบาย ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย

ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับด้วยความเป็นห่วง อิอิ

Comment

• ดัน ๆ

Comment

• Originally posted by yumkung
                          เน้นเล่นเกม call of duty กะ BF3 เปิดบอทRagnarok เปิดเครื่องนานๆอ่ะคับ

CPU Intel I5 คับ
                          M/B
                          VGA
                          HDD
                          RAM
                          DVD
                          PSU อะไรก็ได้คับ วัตต์แท้ได้ก็ดีคับ
                          CASE อะไรก้ได้คับ ขอแบบเรียบง่ายสีดำ ระบายความร้อนได้ดี คับ
                          Monitor ผมอยากได้LED23"
                          แล้วถ้าผมจะเพิ่มตัว CPU Cooler ทีหลังควรใช้ตัวไหนดีคับ

ขอบคุณมากนะคับ
                          แหม่ ครบถ้วยจริงๆ ยินดีตอบเต็มที่เลยครับผม

CPU CORE i5 2400 LGA1155 3.10 GHz L3 6MB (4Core/4Threads) 5960
                          M/B GIGABYTE PH67A-D3-B3 LGA1155 H67 4*DDR3 CF SATA3 USB3 3050
                          GIGABYTE GTX560 TI 1GB DDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7800
                          HDD WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
                          RAM KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 790 *2 = 1580
                          DVD LG 22X SATA-Interface 590
                          PSU Raidmax730w 1900
                          CASE ThermalTakeV3 1200 << นี่แหละครับ เรียบง่าย
                          Monitor ลองไปเลือกดูครับ23นิ้ว LG AOC(ยี่ห้อนี้ดีมาก) และ ACER ราคาตกที่ 4500-4800 บาท ถ้า SAMSUNG ASUS 5500บาทครับ
                          รวม 28830 บาท
                          ไหวมั้ยครับ แรงๆเลย เกินมา 830บาท
                          หรือถ้าไม่ไหว เอา ASUS GTX560 TOP 1GB DDR5 256BIT 925MHz/4200MHz DirectCU2 6990 ตัวนี้แทนครับ

ตอนหลัง CPU COOLER แนะนำ ถ้าเอาแบบไม่แพงและดี CoolerMaster 212+ ครับผม 900 บาทเย็นสบายและเร่งดี
                          สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มได้ครับ

Originally posted by nirutdd View Post
                          สวัสดีครับรบกวนหน่อยครับ
                          -เน้นดูหนังHDระบบเสียงเป็นหลักต่อ 32" HDMI
                          -เก็บข้อมูลเยอะๆหน่อย(เพลง,หนัง)
                          -โหลดบิด,เปิดเครื่องนาน,

10000ลดลงกว่านี้ยิ่งดีครับ

ไม่เอา
                          case,จอ,dvd
                          ได้ครับ จัดไปตามนี้เลยครับ
                          Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2250
                          AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
                          WD 10 EALX 1 TB SATA III,32MB NCQ BLUE 3-Y 1950
                          KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 790
                          Raidmax530w 1450
                          รวม 8830 บาท
                          ตามนี้เลยครับผม
                          รอมีเงิน ซื้อ VGA ใส่แรงๆครับ PSU นี้รับได้ยัน 6850 นิ่มๆเลยครับ

Originally posted by Z4i View Post
                          ตัวซิลิโคน ให้ช่างเขาใส่ใหม่แล้วตอนที่ยกไปรอบแรกครับ เขาก็เปิดรัน 3D ทิ้งไว้ 2 วัน ก็ไม่มีอาการอะไร

ความร้อน cpu เช็คที่ห้อง Full Load ไม่เกิน 70 องศาครับ (รัน Core Temp ทิ้งไว้ แล้วเปิด GTA IV เล่นครับ)

จอฟ้่าโค้ด 0x000008E ครับ ลองหาใน Google เขาบอกว่าเป็นที่ Driver แต่ก็แปลกใจ เพราะตอนซื้อเครื่องมาใหม่ ๆ ไม่เห็นจะเป็นอะไร พอเอามาลงวิน 7 รอบแรก ก็ลงไดรเวอร์เหมือนตอนลงที่ร้านหมด ก็ยังเป็นอยู่อีก เลยย้ายมาลงวิน xp ก็ยังเป็นอีก เลยไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วละครับ คงต้องรอให้มันพังไปจริง ๆ ถึงจะเช็คอาการที่ร้านได้ -..-

โปรแกรมที่ลงไปตอนนี้ก็มี winrar 4.0, Photoshop 5.1, MSI Afterburner, Adobe Reader X, AIMP3, AVG 2011, BitComet 1.26, IE 8, Fraps, UltraISO

เกมที่ลงก็มี Battlefield Bad Company 2, The Sims 3 - 9 ภาค, FIFA 11, Tropico 3 - Absolute Power, Need for Speed? Undercover, Grand Theft Auto IV, Special Force

ที่เล่นแล้วค้างหนัก ๆ เลยก็ Special Force ครับ (เกมนี้ ตอนนี้เปิดเล่นไม่ได้เลยครับ พอโหลดเข้าเล่นปุ๊บ เม้าส์ค้างขยับไม่ได้ คีย์บอร์ดก็ค้าง ซักพัก ก็จอฟ้า 8E เลยครับ) รองลงมาก็ Ths Sims 3 (ตอนที่เกิดอาการ เหมือนว่าเราถอดสายเสียบออก แล้วเสียบเข้าไปใหม่ มันจะดัง ตึ๊ง ๆ เป็นแบบนี้บ่อยมากครับ ซักพักไฟที่เม้าส์ก็ดับไปเลย จนต้องสลับรูเสียบใหม่), BF BC2 (เป็นเหมือน 2 เกมแรกครับ แต่นาน ๆ จะเป็นที)
                          อาจเป็นที่แรมก็ได้ครับ
                          กำลังงสัย แรมใช้ตัวไหนอยู่ครับ ลองถอดแรมออกทีละแถว แล้วใช้งาน ลองดูว่าหายไหมครับผม
                          เป็นยังไงมาว่ากันต่อครับ จะติดตามอย่างประชั้นชิด
                          Originally posted by abeachboy View Post
                          สวัสดีครับ ดันๆไว้อย่าให้ตก
                          ขอบพระคุณมากครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                          สวัสดีครับ ทักทายครับท่านชนะ และทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาหลายวัน สบายดีกันหรือเปล่าครับ

ผมนอนซมมาเกือบ ๆ 3 วันแล้วเพิ่งฟื้นวันนี้เอง ไม่สบาย ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย

ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับด้วยความเป็นห่วง อิอิ
                          สวัสดีครับ ป่วยมากเลยเหรอครับ
                          ลองทานต้นหอมเยอะๆนะครับ ช่วยได้
                          รักษาสุขภาพมากๆนะครับผม เป็นห่วงครับ

Originally posted by NIGHTOCZ View Post
                          ดัน ๆ

ขอบคุณครับผม
                          Last edited by runshana; 18 Aug 2011, 23:18:15.

Comment

• หุหุ สวัสดีครับหลังจาก***งหายกันมา นาน อิอิ สวัสดีครับ คุณชนะ มาร์คแล้วก็ท่านอื่นๆ ช่วงนี้ผมวุนวายกับร้าน สาขา2 มาก เลยไม่ค่อยได้เข้าเรียกว่าไม่ได้เข้าเลยดีกว่า อาจจะหายตัวอีกสักพักเนื่องจากเปิดร้านเสร็จแล้ว อาจต้องเดินทางไปธุระต่อ อิอิ หาแฟน อิอิไว้ยังไงกลับมาแล้วจะรีบๆ มาช่วยดันนะครับ

Comment

• แวะมาทักทาย

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                                หุหุ สวัสดีครับหลังจาก***งหายกันมา นาน อิอิ สวัสดีครับ คุณชนะ มาร์คแล้วก็ท่านอื่นๆ ช่วงนี้ผมวุนวายกับร้าน สาขา2 มาก เลยไม่ค่อยได้เข้าเรียกว่าไม่ได้เข้าเลยดีกว่า อาจจะหายตัวอีกสักพักเนื่องจากเปิดร้านเสร็จแล้ว อาจต้องเดินทางไปธุระต่อ อิอิ หาแฟน อิอิไว้ยังไงกลับมาแล้วจะรีบๆ มาช่วยดันนะครับ
                                ไม่เห็นนานเลยครับคุณอาร์มสบายดีไหมครับ ยิ่งยุ่งยิ่งดีสิครับ
                                มันคือหนทางของความรวย จริงมั้ยครับผม พอหลังๆ ไปหาแฟนยิ่งมีความสุขครับ ขอให้ประสพความสำเร็จทั้งการงานและคู่ครองนะครับ
                                สุดท้าย ก็ขอให้สุขภาพแข็งแรงด้วย แล้วมาคุยกันอีกนะครับ

Originally posted by kamjung123 View Post
                                แวะมาทักทาย
                                ขอบคุณมากๆครับ มาคุยกันได้เรื่อยๆนะครับ

Comment

Working...
                                X