Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยาก ซื้อคอมใหม่ เอาไว้เล่นเกมครับ เกมออนไลน์ กราฟฟิคสูงนิดหน่อย Lineage2 ครับ ก็ก็พวก COD

12,000 รวมจอ และขอแบบไม่รวม เกินได้นิดหน่อยไม่เกิน 1,000

ผมอยากได้ ทุกอย่างเลยนะครับ กาดจอด้วย ขอทนๆหน่อยนะครับอาจเปิดทั้งวัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ไม่เห็นนานเลยครับคุณอาร์มสบายดีไหมครับ ยิ่งยุ่งยิ่งดีสิครับ
      มันคือหนทางของความรวย จริงมั้ยครับผม พอหลังๆ ไปหาแฟนยิ่งมีความสุขครับ ขอให้ประสพความสำเร็จทั้งการงานและคู่ครองนะครับ
      สุดท้าย ก็ขอให้สุขภาพแข็งแรงด้วย แล้วมาคุยกันอีกนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ มาคุยกันได้เรื่อยๆนะครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by G1st View Post
        ผมอยาก ซื้อคอมใหม่ เอาไว้เล่นเกมครับ เกมออนไลน์ กราฟฟิคสูงนิดหน่อย Lineage2 ครับ ก็ก็พวก COD

12,000 รวมจอ และขอแบบไม่รวม เกินได้นิดหน่อยไม่เกิน 1,000

ผมอยากได้ ทุกอย่างเลยนะครับ กาดจอด้วย ขอทนๆหน่อยนะครับอาจเปิดทั้งวัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        ยินดีครับผม ได้ตามนี้เลย
        แบบรวมจอ
        Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2250
        AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
        XFX ATI RADEON 5670 1GB 2,290
        WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
        KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 450
        LG 22X SATA-Interface 590
        LED 20'' ACER (G205HLABD) LED 1600x900 ? 5ms ? 250 cd/? ? DRC : 12M:1 3 ปี 2,990
        Caseธรรมดา300+PowerMonster550w 500 = 900
        รวม 12970 บาท
        สำหรับเซ็ทรวมจะ เอา20นิ้ว ได้ตามนี้เลยครับ เกินมานิดหน่อย แต่แรงคุ้มค่าครับผม
        ตัว CPU MB HDD RAM DVD เป็นของร้าน JEDI พันทิพประตูน้ำ/เซียรังสิตครับ มีทั้งสองร้าน
        ส่วน จอ VGA PSU CASE เป็นของร้าน JIB ครับผม ได้ตามนั้นเลยครับ
        แรมได้ 2GB ก่อน ถ้าเพิ่มเงินไหว อีก 340 บาท ก็เอา 4GB KINGSTON ไปเลยครับ ราคา 790บาท

ต่อไปแบบไม่รวมจอ
        Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2250
        AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
        HIS HD 6670 1GB GDDR5 128BIT 800MHz/4000MHz 3050
        WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
        KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 450*2 = 900
        Caseธรรมดา500+PowerMonster550w 500 = 1000
        รวม 11430 บาท
        ส่วนตัวนี้ ได้การ์ดจอ ประหยัดไฟที่แรงที่สุดในตอนนี้กับ 6670 ครับ แรงมากๆเลยหละครับ เล่นเกมส์ออนไลน์SPECสูงๆได้ทุกเกมส์ไม่พอ
        ยังเล่นเกมส์ออฟไลน์ได้ทุกเกมส์ด้วย(แต่ปรับกลาง-สูง จอ1280นะครับ)
        ตามนั้นเลยครับผม สงสัยอะไรบอกได้
        การ์ดจอทนแน่นอนครับ เพราะเย็นทั้ง2ตัวครับผม

สอบถามได้ตลอดนะครับผม
        Originally posted by sapporo View Post
        ขอบคุณครับ
        ครับผม ^^

Comment

• 4 GB. PC DDR3-1600 KINGSTON HYPER-X (2 GBx2 ครับ)

ลองสลับ / ใช้ทีละตัว แล้วครับ ไม่หายเหมือนกัน

ตอนนี้ แค่เล่นเน็ต อาการเม้าส์ดับก็เป็นแล้วครับ ตอนโหลดเว็บเพจไรพวกนี้ เป็นทุกครั้งเลย แล้วก็ เป็นทุกเบราเซอร์ด้วยครับ IE / Chrome / FireFox

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
            4 GB. PC DDR3-1600 KINGSTON HYPER-X (2 GBx2 ครับ)

ลองสลับ / ใช้ทีละตัว แล้วครับ ไม่หายเหมือนกัน

ตอนนี้ แค่เล่นเน็ต อาการเม้าส์ดับก็เป็นแล้วครับ ตอนโหลดเว็บเพจไรพวกนี้ เป็นทุกครั้งเลย แล้วก็ เป็นทุกเบราเซอร์ด้วยครับ IE / Chrome / FireFox
            อืม..... มันแปลกๆแล้วนะครับแบบนี้
            ตอนยกไปนี่ ไม่เป็นเลยใช่ไหมครับ?
            ลองถอดการ์ดจอ ออกแล้วเอา PSU บ้านๆมาใช้ดูว่าหายมั้ยครับ เป็นที่ระบบจ่ายไฟ ของ XFXไหม ผมงงๆ จริงๆไม่น่าเป็นไปได้นะครับ แปลกๆ

Comment

• สวัสดีครับ ผมมีงบ 10000 ไม่รวมจอ และก็ VGA ครับ
              VGA เดิมผม 4770 พอได้อยู๋ใช่มะครับ เน้นเกมส์ออนไลน์ จัดให้ทีนะครับ
              เห็นจัด x3 เยอะ อยากทราบว่า x3 กะ x4 ต่างกันเยอะมั้ยครับ เรื่องความแรง ขอบคุณครับ
              ปล. ขอบอร์ด asus นะครับ ชอบไงไม่รู้

Comment

• ปวดตับสุด ๆ ละครับ ลอง OC ไป 4.0 เล่นได้อยู่ชั่วโมง ก็เป็นอีกละ

ตอนเอาไปที่ร้าน เขาก็บอกว่าที่ร้านห้ามเปิดเกมโดยเด็ดขาด เลยไม่รู้จะเทสยังไง และก็ไม่แสดงอาการอะไร เทสแรมก็แล้ว แต่ไม่มีอะไรเสีย

PSU บ้าน ๆ หรอครับ . . . จะลองหามาเทสดูละกันครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนะครับ

--------------Edit--------------

ข้อความนี้ ขี้นมาทุกครั้งที่เม้าส์ดับ หรือว่าที่จอฟ้าบ่อย ๆ ๆนี่เป็นเพราะเม้าส์ ไม่งั้นคงได้ระเบิดทิ้งแน่ ๆ
                Last edited by Z4i; 19 Aug 2011, 12:01:03.

Comment

• Originally posted by sweethero View Post
                  สวัสดีครับ ผมมีงบ 10000 ไม่รวมจอ และก็ VGA ครับ
                  VGA เดิมผม 4770 พอได้อยู๋ใช่มะครับ เน้นเกมส์ออนไลน์ จัดให้ทีนะครับ
                  เห็นจัด x3 เยอะ อยากทราบว่า x3 กะ x4 ต่างกันเยอะมั้ยครับ เรื่องความแรง ขอบคุณครับ
                  ปล. ขอบอร์ด asus นะครับ ชอบไงไม่รู้
                  x3 กับ x4 ถ้าเอามาเล่นเกมส์ ไม่ค่อยต่างกันมากนักครับ ใช้ได้สบายๆเลยครับผม ความต่างไม่เกิน 2-3FPS แน่นอนเอาเงินไปเติมการ์ดจอได้สบายๆครับ
                  จริงๆ บอร์ด ถ้าไม่ได้OC ผมไม่อยากแนะนำASUS เท่าไหร่นะครับ เพราะราคามันต่างกันคนละโยชน์เลยทีเดียว ในชิพระดับเท่ากัน
                  และบอร์ดในราคาเกือบเท่ากัน ยังขาด การอัพเกรด(ไม่สามารถใช้ AM3+ ซึ่งเป็นCPUใหม่ของAMDได้) อีกทั้งยัง ไม่มีUSB3 อีกด้วย
                  http://www.asus.co.th/Motherboards/A...specifications
                  ถ้าอยากเปลี่ยนแปลงยังไงบอกนะครับ
                  งบ10000 ไม่เอาVGA ใช่มั้ยครับ
                  ASUS M4A88T-M LE 2450
                  KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 790
                  Raidmax530w 1450
                  ThermalTakeV3 1200
                  รวม 9980 บาท
                  ตัวเมนบอร์ดไม่รับSATA3 USB3 นะครับ รับบัสแรมได้ 1333 2แถว ถือว่า ok แล้วสำหรับงบนี้ ใน ASUS ครับผม
                  สงสัยอะไรตรงไหน สอบถามได้เลยครับ

Comment

• ขอบคุณครับ งั้นจัดบอร์ดอื่นก็ได้ครับ เอา USB3 กับ SATA3 บ่ายๆจะไปถอยแล้ว อิอิ
                    Last edited by sweethero; 19 Aug 2011, 12:12:22.

Comment

• ปวดตับสุด ๆ ละครับ ลอง OC ไป 4.0 เล่นได้อยู่ชั่วโมง ก็เป็นอีกละ

ตอนเอาไปที่ร้าน เขาก็บอกว่าที่ร้านห้ามเปิดเกมโดยเด็ดขาด เลยไม่รู้จะเทสยังไง และก็ไม่แสดงอาการอะไร เทสแรมก็แล้ว แต่ไม่มีอะไรเสีย

PSU บ้าน ๆ หรอครับ . . . จะลองหามาเทสดูละกันครับ

ขอบคุณที่ให้คำแนะนะครับ

--------------Edit--------------

ข้อความนี้ ขี้นมาทุกครั้งที่เม้าส์ดับ หรือว่าที่จอฟ้าบ่อย ๆ ๆนี่เป็นเพราะเม้าส์ ไม่งั้นคงได้ระเบิดทิ้งแน่ ๆ
                      ผมเคยเป็นนะอาการแบบนี้ บอร์ดพังครับ เล่นๆอยู่ เม้าส์ค้าง ต้องรีสตาร์ท ถอดเสียบใหม่ไม่ติด
                      เลยลองส่งบอร์ดเคลม หายครับ ลองดูนะครับ เป็นกำลังใจให้

Comment

• Originally posted by sweethero View Post
                        ผมเคยเป็นนะอาการแบบนี้ บอร์ดพังครับ เล่นๆอยู่ เม้าส์ค้าง ต้องรีสตาร์ท ถอดเสียบใหม่ไม่ติด
                        เลยลองส่งบอร์ดเคลม หายครับ ลองดูนะครับ เป็นกำลังใจให้
                        พูดถึงเรื่องบอร์ดพัง รูเสียงออกด้านหลัง รู้สึกจะเจ๊งอันแรก ๆ เลยครับ ก่อนจะเป็นอาการแบบนี้ โอ้ เป็นไปได้สูงเลย

แล้วถ้าเกิดเอาเรื่องนี้ไปเคลม ได้ป่าวครับ ?

Comment

• รบกวนอีกแล้วช่วยดูให้หน่อยครับ
                          ยังตัดสินใจไม่ได้ CPU, Board และ case สวยดี แต่ไม่รู้ว่าจะดีรึเปล่า
                          และ PSU 520w พอมั้ยครับดันซื้อมาแล้ว

X4 840 หรือ X4 945 CPU ยังตัดสินใจไม่ได้ ไม่คิดจะ OC ครับ ทั้ง CPU GPU RAM
                          AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ หรือ GIGABYTE 880GA-UD3H AM3+ ยังตัดสินใจไม่ได้เลือก board อะไรดี
                          VGA HD 6790
                          HDD SATA 3 500GB x2
                          DVD Drive
                          DDR3 1333 Crucial 8GB แท่งละ 4GB
                          SEASONIC S12II 520 W
                          Case น่าจะเป็นของ Aerocool ตัวนี้ครับ http://www.jedicool.com/product.php?id=1666

ขอคำแนะนำหน่อยครับว่า CPU 840 หรือ 945 ดี หรือตัวอื่นก็ได้ครับ ที่ไม่เลือก 955 หรือ 965 เพราะมัน 125w ขอ CPU ที่ระดับ 95w ครับ

และ board ก็ยังตัดสินใจไม่ได้... ส่วนของ PSU 520w ไฟพอมั้ยครับ?

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
                            พูดถึงเรื่องบอร์ดพัง รูเสียงออกด้านหลัง รู้สึกจะเจ๊งอันแรก ๆ เลยครับ ก่อนจะเป็นอาการแบบนี้ โอ้ เป็นไปได้สูงเลย

แล้วถ้าเกิดเอาเรื่องนี้ไปเคลม ได้ป่าวครับ ?
                            ถ้ายังอยู่ในประกันเอาไปเคลมด่วนเลยครับ ^^

Comment

• ต้องถอดบอร์ดใส่กล่อง หรือว่าต้องยกไปทั้งเครื่องเลยครับ เผื่อเคลมตัวอื่นด้วย ??

Comment

• พูดถึงเรื่องบอร์ดพัง รูเสียงออกด้านหลัง รู้สึกจะเจ๊งอันแรก ๆ เลยครับ ก่อนจะเป็นอาการแบบนี้ โอ้ เป็นไปได้สูงเลย

ได้ครับรีบเลยตามที่คุณ slipnot66 บอก

Comment

Working...
                                X