Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ

ในงบ20000+-เล็กน้อย Update 12/08/2554
    Set 20K AMD ATI Game
    ราคาJedi ยกเว้น VGA จากร้าน TKCOM///PSU จาก HWH/BANANAIT หรือร้านทั่วๆไป
    PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3450
    AsRock 880GMH/U3S3 2390
    HIS HD6950 2GB D5 8150
    CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D. 1190
    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
    LG 22X SATA-Interface 590
    ThermalTakeV3 1200
    Raidmax730w 1900 หรือ Tagan600U37 1870
    รวม 20120 บาท
    Comment : เซ็ทนี้นั้น ได้รับพลังขับเคลื่อนเกมส์ เป็น 6950 ด้วยขุมพลัง ที่เป็นรองTOPฝั่งแดงในยุคนี้ อีกทั้งความสามารถในการ แปลงร่างเป็น 6970 ปรับสุดๆเล่นจอ 1920 ได้สบายๆแน่นอนครับผม
    -----------------------------------------------------------------
    Set 20K Intel Nvidia Game
    ราคาJedi ยกเว้น PSU จาก HWH/BANANAIT หรือร้านทั่วๆไป
    CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3590
    AsRock H67M LGA1155 H67 2*DDR3 SATA3 USB3 HDMI+DVI+VGAmATX 2790
    GIGABYTE GTX560 TI 1GB DDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7800
    KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 450*2 =900
    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
    ThermalTakeV3 1200
    Raidmax730w 1900 หรือ Tagan600U37 1870
    รวม 20020 บาท
    Comment : พลัง 560TI ของฝั่งNvidia ที่มี CudaCore ช่วยประมวลผลPhysX ทำให้การเล่นเกมส์นั้นสนุกแบบไม่สะดุด โฉบเฉี่ยวปรับสุดจอ 1600-1920 สบายๆครับผม
    2 สเปกนี้ สำหรับเล่นเกมแล้ว ต่างกันมากไหมครับ แล้วก็ขอความเห็นเรื่องความร้อนของตัวการ์ดจอด้วยนะครับ เรื่องการใช้งานอื่น ๆ ก็ไม่มีครับ นอกจากเล่นเกม
    ปล. เพิ่มอีกนิดนึง น้องผมเขาถูกใจบอร์ด AsRock + แรม CORSAIR ถ้ายังไง รบกวนจัดให้ลงตัวทีนะครับ ส่วน cpu กับการ์ด ขอแค่เรื่องความร้อนครับ งบ + - ไม่เกิน 200 ครับ *-*

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
      สอบถามหน่อยครับ

2 สเปกนี้ สำหรับเล่นเกมแล้ว ต่างกันมากไหมครับ แล้วก็ขอความเห็นเรื่องความร้อนของตัวการ์ดจอด้วยนะครับ เรื่องการใช้งานอื่น ๆ ก็ไม่มีครับ นอกจากเล่นเกม
      ปล. เพิ่มอีกนิดนึง น้องผมเขาถูกใจบอร์ด AsRock + แรม CORSAIR ถ้ายังไง รบกวนจัดให้ลงตัวทีนะครับ ส่วน cpu กับการ์ด ขอแค่เรื่องความร้อนครับ งบ + - ไม่เกิน 200 ครับ *-*
      2เสป็คสำหรับเล่นเกมส์100 เปอเซ็นแล้ว ต่างกันหน่อยหนึ่งครับผม
      แบบเดิม ทั้งสองจะมีภาษีเท่ากันเลย
      แต่ถ้าตัวบน แปลงร่างเป็น 6970 จะแรงกว่ามากครับ และเล่นจอที่ใหญ่กว่าได้ลื่นกว่า(เพราะแรมการ์ดจอเยอะทำให้ใช้กับจอใหญ่ๆได้ดีกว่า) และจากCPU ที่เป็นหัวแท้4หัว ทำให้ทำงานพวกทั่วๆไป เปิดหลายๆอย่างพร้อมกัน ลื่นกว่าI3 (อันนี้ความเห็นส่วนตัววัดเป็นตัวเลขไม่ได้) ครับผม
      ปัญหาของตัวบนคือเสียงดังกว่า
      ส่วนตัวล่างเดิมๆก็แรงครับ แถมเล่นเกมส์ที่มีPhysicX สบายๆครับผม และ ใช้งานกับโปรแกรม3D เรนเดอร์ได้ดีกว่าหน่อย(เพราะCudaมีส่วนกับพวกMAYA)
      ก็ต้องเลือกว่าแบบไหน งบเท่าไหร่ครับ ถ้าจัดไป20k เอาแบบที่ท่านต้องการ ตัวบนก็ เป็นบอร์ดASROCKและแรมCorsair อยู่แล้วสบายๆเลยได้ทั้งSATA3 USB3 ครบครับ

ส่วนตัวล่าง เปลี่ยนแรมเป็น CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D. 1190 เพิ่มอีก290 บาทครับผม

สงสัยอะไรถามได้เลยครับ

Comment

• ก่อนอื่นต้องกล่าวว่า สวัสดีและขอบคุณพี่ runshana มากๆนะครับที่ตั้งกระทู้เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่จะซื้อคอม

คือผมว่าจะไปซื้อใหม่พอดีเลยอะครับก็เข้าๆมาเก็บข้อมูล เผอิญงบผมมี หมื่นนึงอะครับ ไม่รวมจอนะครับ

สนใจชุด เ้น้นเล่นเกมส์อะครับ เพราะว่างบใกล้เคียงกัน แต่ว่าผมเล่นไม่มากนักน่ะครับ เล่นแค่ HoN กับ FM อะครับ แล้วก็โหลดบิท ดูหนัง HD แล้วก็ทำงาน (ใช้แค่ MS Office) รบกวนพี่ runshana ช่วยจัดสเป็คให้หน่อยได้ไหมครับ หากเกินหมื่นนึงขอไม่เกินหมื่นสองนะครับ

ขอบพระคุณพี่ runshana มากครับ

Comment

• Originally posted by FIRSTFOZO View Post
          ก่อนอื่นต้องกล่าวว่า สวัสดีและขอบคุณพี่ runshana มากๆนะครับที่ตั้งกระทู้เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่จะซื้อคอม

คือผมว่าจะไปซื้อใหม่พอดีเลยอะครับก็เข้าๆมาเก็บข้อมูล เผอิญงบผมมี หมื่นนึงอะครับ ไม่รวมจอนะครับ

สนใจชุด เ้น้นเล่นเกมส์อะครับ เพราะว่างบใกล้เคียงกัน แต่ว่าผมเล่นไม่มากนักน่ะครับ เล่นแค่ HoN กับ FM อะครับ แล้วก็โหลดบิท ดูหนัง HD แล้วก็ทำงาน (ใช้แค่ MS Office) รบกวนพี่ runshana ช่วยจัดสเป็คให้หน่อยได้ไหมครับ หากเกินหมื่นนึงขอไม่เกินหมื่นสองนะครับ

ขอบพระคุณพี่ runshana มากครับ
          ก่อนอื่น ก็ต้องขอบคุณมากๆเลยครับผม ที่ให้ความสนใจ ยินดีช่วยเต็มที่เลยครับ
          ถ้าเล่นเพียงเท่านั้น รับทราบเลยครับ
          อยากได้ Intel หรือAMD หละครับผม ถ้าไม่เกี่ยงงบเท่านี้ AMD เลยครับแนะนำยิ่งนัก
          เหมาะกับงาน เล่นเกมส์ออนไลน์ทุกเกมส์และออฟไลน์หลายๆเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง โหลดบิท ครบเครื่องครับ
          จัดให้2แบบนะครับ
          ถ้าแยกร้านซื้อได้ ให้ซื้อ Case+PSU ร้านJib ครับ จะประหยัดลงหน่อย
          Caseธรรมดา500(เลือกตามชอบ)+PowerMonster550w 500 = 1000
          ถ้าไม่ได้ก็เอาตามนี้เป๊ะๆครับ
          Jedi
          Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2250
          AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
          HIS HD 6670 1GB GDDR5 128BIT 800MHz/4000MHz 3050
          CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D. 1190
          Gview VIVAหรือGview2 พร้อมPSU550w ราคา 1500
          รวม 11630 บาท
          ไหวมั้ยครับผม อันนี้อยู่ในงบ 12000 ที่ไม่อยากลดการ์ดจอกับMB ลงนั้น เพราะ MB นี้เป็นแบบ Sata3 USB3 รองรับ AM3+ ครบเครื่องพร้อมรับอนาคตครับ ส่วนการ์ดจอ เป็นการ์ดจอใหม่ที่แรงและประหยัดไฟมากๆครับ เหมาะกับการเล่นเกมส์+โหลดบิทไม่ผิดหวังแน่นอนครับผม
          ถ้าต้องการน้อยกว่านี้ สอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับยินดีตอบเต็มที่ครับผม

Comment

• ดันน ๆ

สเปคข้างบนน่าสนใจ อิ ๆ

Comment

• Originally posted by NIGHTOCZ View Post
              ดันน ๆ

สเปคข้างบนน่าสนใจ อิ ๆ

ขอบคุณนะครับผม
              เสป็คข้างบน ถ้ามี 12000 ถือว่าคุ้มดีครับผม แรงๆ สบายๆ

Comment

• ดันไปครับ อิอิ

Comment

• ดัน ให้อัพเดต บ่อยๆนะ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                    ดันไปครับ อิอิ
                    ขอบคุณคุณมาร์คมากครับ
                    จะว่าไป เป็นยังไงมั่งครับเนี่ย ไม่เห็นเลย ช่วงนี้ไม่ว่างหรอครับผม

Comment

• Originally posted by lnwshadow View Post
                      ดัน ให้อัพเดต บ่อยๆนะ
                      ขอบคุณมากๆครับ
                      คงอัพสักเดือนละครั้งครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด รอบหน้าจัดหนักถึงงบ 50k แน่นอนเพราะX8 มาแล้ว ของใหม่ น่าสน น่าจัด
                      แต่ต้องรอดูรีวิวก่อน คงไม่มีปัญญาไปใช้เอง ช่วงนี้

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        ขอบคุณคุณมาร์คมากครับ
                        จะว่าไป เป็นยังไงมั่งครับเนี่ย ไม่เห็นเลย ช่วงนี้ไม่ว่างหรอครับผม
                        ยังไม่หายเลยครับ ยังเจ็บคออยู่เลยครับ

อีกอย่างใกล้สอบ Final แล้วคงไม่ได้เข้ามาบ่อย ๆ เหมือนเมื่อก่อนนะครับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

อาจจะเห็นผมออนแต่อาจไม่ได้อยู่หน้าคอมนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                          ยังไม่หายเลยครับ ยังเจ็บคออยู่เลยครับ

อีกอย่างใกล้สอบ Final แล้วคงไม่ได้เข้ามาบ่อย ๆ เหมือนเมื่อก่อนนะครับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

อาจจะเห็นผมออนแต่อาจไม่ได้อยู่หน้าคอมนะครับ อิอิ
                          โอ้ เข้าใจอารมดีเลยครับ เศร้าใจจริงๆ
                          ผมก็จะเสนอโปรเจค รอบที่3 แล้วครับ
                          ยังไม่ผ่านเหมือนกัน ชีวิตขีดเส้นตายกับรอบ3
                          กับอนิเมะชั่น แสนสนุก (ที่กะจะลอกลายและดราฟของยุ่นมาล้วนๆ ฮ่าๆๆ)

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            โอ้ เข้าใจอารมดีเลยครับ เศร้าใจจริงๆ
                            ผมก็จะเสนอโปรเจค รอบที่3 แล้วครับ
                            ยังไม่ผ่านเหมือนกัน ชีวิตขีดเส้นตายกับรอบ3
                            กับอนิเมะชั่น แสนสนุก (ที่กะจะลอกลายและดราฟของยุ่นมาล้วนๆ ฮ่าๆๆ)
                            สู้ต่อไปครับ! เปงกำลังใจให้ อิๆ

Comment

• ดัน ๆ

Comment

• X4 955 กับ X4 840 เล่นตัวไหนดีครับ แล้วกินไฟต่างกันมากไหม
                                แล้วทำไมในเว็บนี้ http://www.cpubenchmark.net/high_end_cpus.html
                                A6-3650 แรงกว่าพวก X4 840 X4 955 อีกครับ
                                Last edited by godeyes; 21 Aug 2011, 15:43:55.

Comment

Working...
                                X