Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by prarom
    ขอโทษด้วยน่ะครับที่รบกวนหลายรอบ ^ ^

ไม่ทราบว่าพอมีความรู้เกี่ยวกับเรื่อง จอคอมบ้างมั้ยครับ
    พอดีผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับจอ อีกแล้ว ทั้งจอทั้งคอม - -''
    เลยเป็นที่ลังเลใจผมอย่างมาก ครับ คือผมอยากได้จอคอม
    ประมาน LED 23'' นิ้ว ครับพอแนะนำผมได้มั้ยครับเรื่องนี้
    คือผมขาดอยู่แค่สองอย่างคือ
    1.จอ LED
    2.เคส
    งบสองอย่างประมาน 7500 ครับ รบกวนด้วยน่ะครับ
    ก็ไมถึงขั้นรู้มากครับ ส่วนตัว จอLEDสมัยนี้ ในราคาไม่เกิน7000 จะพอๆกันหมดครับผม สำหรับ23นิ้ว
    แนะนำ ให้ไปเดินเลือกภาพที่ชอบ แต่แนะนำยี่ห้อไม่แพงได้ครับ
    AOC ACER LG จะราคาไล่ๆกันที่ 4400-4800 บาท โดยที่AOC จะมีภาษีที่สุดครับ
    แพงมาหน่อยก็ ASUS / SAMSUNG ราคาอยู่ที่ 5200-5600 บาท
    ลองไปเดินเลือกภาพตามชอบได้เลยครับผม

2.เคส แนะนำ
    ThermalTakeV3 1200 บาท สวยหล่อเย็นเรียบ http://www.jedicool.com/product.php?id=1531
    Aerocool VS9 1200บาท สวยใสเย็น http://www.jedicool.com/product.php?id=1639
    Zalman Z9 1990 บาท เย็นคุ้มค่าพัดลมเยอะถึกบึกบึน http://www.jedicool.com/product.php?id=1741
    ตามนี้เลยครับผม รวมกันไม่เกิน 7500 บาทแน่นอนครับ

Originally posted by B-Quik View Post
    ขอบคุณครับขอถามเพื่มเลยละกันนะครับ พอดีว่าจะขึ้นไปซื้อวันอาทิตย์นี้ครับผมขอแยกเป็นข้อๆเลยนะครับจะได้ตอบง่ายดี
    1.ฮีทซิงค์สำหรับสเปคของผมจำเป็นมากไหมครับต้องใส่เพื่มไหม
    2.ที่พันทิพย์ประตูน้ำมีร้าน Advice ไหมครับเพราะจากที่ผมดูในเว็บหลายๆร้านร้านนี้ถูกสุดอ่ะครับเพราะถ้าไม่มีผมจะได้ไม่ต้องเข้า กทม เพราะที่ศรีราชามีครับ หรือว่าร้านอื่นอย่างเช่น Jedi สามารถต่อลงมาได้อีกจากราคาในเว็บเหรอครับเพราะถ้าได้ผมก็อยากเข้าไปเที่ยวใน กทม ด้วย
    3.ถ้าไป กทม ผมคงนั่งรถไปอ่ะครับไม่เคยซื้อเอากลับบ้านเลยเคยแต่ประกอบที่ร้านถ้าครั้งนี้ผมจะเอากลับมาพัทยาผมจะหิ้วมาไหวไหมครับมานเยอะไหมแล้วกล่องมานจะใหญ่ไหมครับกะจะไปซื้อ CPU เมนบอร์ด แรม การ์ดจอ ฮารฺดดิส ครับเคสเดี้ยวซื้อที่บ้านได้ครับ
    4.เครื่องนี้ผมกะจะประกอบเองหน่ะครับแต่เคยไปอ่านเจอมาว่าถ้าเป็นมือใหม่เครื่องแรกให้ที่ร้านที่เราซื้อของให้เค้าช่วยใส่ CPU ลงเมนบอร์ดมาให้เลยเพราะมันอันตรายและเราจะได้ดูด้วย มันใส่ยากจริงๆเหรอครับ
    5.ยังนึกคำถามเกี่ยวกับคอมเพื่มยังไม่ออกแต่จะขอถามว่าแถวพันทิพย์ถ้าผมจะไปมีร้านอะไรอร่อยๆแนะนำไหมครับแบบไม่ต้องแพงเน้อ
    1.ถ้าอยากเย็นและมีเงินเหลือก็ เพิ่มได้ครับผม แต่ถ้ายังไม่มีงบ+ไม่ได้OC ก็ยังไม่ต้องครับ ตัวแนะนำ
    CM 212+ 900
    ThermalTakeBP29 900
    CM TX3 600
    ดีตามลำดับเลยครับ เลือกเอา

2.Advice ก็ตามที่คุณSlipknot ว่าไปครับ แล้วแต่สาขาด้วย แต่ พันทิพไม่มีครับผม
    ส่วนที่แนะนำจริงๆ ในพันทิพ ก็TK/JEDI ครับผม ต่อราคาจากหน้าเวปได้เลย

3.ไม่ใหญ่ครับ ถ้าขับรถไปไม่ลำบาก ตัดเคส+จอออก ของรวมๆหนักไม่เกิน 6กิโลครับ นอกจากPSU อาจมี 2โล+ได้ ยกเองสบายๆครับผม

4.ส่วนตัวผมนะ CPU ตอนใส่ครั้งแรกในชีวิต ผมคิดว่ามัน เหมือนจะยากมากๆ เพราะวางลงไปแชะ แล้วงง ต้องทำไรต่อ.... ลองกดตัวล๊อคลง เอะ? ยังไง? ลองถามพี่ที่ผมฝึกงานด้วย เขาก็บอก นั่นแหละ เสร็จแล้ว ...... ฮะ? เสร็จแล้ว! อารมแบบ ของแพงครอดๆ นี่กดลงบอร์ดแค่นี้?
    ที่แน่ๆคือ มือเราต้องไม่จำหน้าสัมผัสเข็มCPU ครับ เน้นง่ายๆ ว่า "ห้ามจับ" นอกนั้น สบาย ตรงกระดองก็แตะได้ครับ

5.พันทิพประตูน้ำ ร้านอร่อยๆ แนะนำ A&W ครับ(แพง ฮา) ถ้า เดินออกมาหน่อย แล้วข้างหน้าจะมีของทานเพียบเลยครับ ราคาก็แพงนิด
    แต่ถ้าราคาปกติแล้วทานอร่อยๆ ก็พวก ไส้กรอกอีสาน แถวนั้นพร้อมคอนเซ็ป "สวัสดีค่ะ ไส้กรอกอีสานร้อนๆ เปรี้ยวอร่อยค่า" ขอบอกว่าแซบอีหลี
    กับวัฟเฟิล2รัง10บาท ครับ ก็อาหารบ้านๆ แต่รสชาติ เวิร์คกว่าทานในพันทิพประตูน้ำเยอะ
    ถ้าไปแถวทองหล่อ ก็ มีอาหารเยอะ อร่อย แต่ไกลไปหน่อย ถ้าไปวันปกติ ก็ลองทาน MK Gold สักครั้ง ก็ได้ครับ 350บาท ต่อหัว ทานแล้วคุ้มดี แต่จน

Originally posted by urchin View Post
    ขบคุณมากครับคุณ runshana ที่ช่วยให้คำชี้แนะ
    ยินดีครับ มีอะไรถามได้
    Originally posted by teerawatc View Post
    ในเซ็ตราคาประหยัด ไม่เกินหมื่น ที่จัดในหน้าแรก PSU ที่แนะนำมาคือ power monster ราคา 490 บาท

ตัวไหนคุ้มค่า สมราคา น่าใช้ครับ
    ถ้าตามที่ถามมา ขอแนะนำ Raidmax450w หรือ Tsunami ก็okครับ
    ปล.ไม่ชอบPowerMonsterหรอครับ
    Originally posted by slipknot66 View Post
    1.ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน อุณหภูมิห้อง และความร้อนของตัว CPU เองครับ ถามว่ามันจำเป็นมั้ยในความคิดผม ผมคิดว่าจำเป็นครับ อยากเย็น อยากสวย ก็ใส่ไปตามกำลังทรัพย์ที่มีครับ

2. เท่าที่เคยไปที่ TKcom กับ Jedi ก็โอเคนะครับ ราคาลดกันหน้าร้านได้ และมีของเกือบทุกอย่าง ร้าน Advice เนี่ยถ้าจำไม่ผิด มันต้องเป็นสมาชิกด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ ถึงจะได้ราคาตามหน้าเว็บ

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ กดเบา ๆ

3. ไม่มากมายเท่าไหร่ ดูของผมได้ นี้ทั้งเครื่องเลยครับ อิอิ กำ

4.ประกอบเองได้เลยครับ ไม่อยากอย่างที่คิด จริง ๆ ผมอยากให้ทุกท่านที่จะซื้อคอมถ้ามีเวลาสักนิด ลองประกอบเครื่องเองจะดีที่สุดครับ ไม่ต้องไปกลัวว่ามันจะพัง มันไม่ยากเท่าไหร่

คู่มือมีให้อ่านครับ ทำไม่ได้ บอร์ดนี้หรือกระทู้นี้ ก็มีคนยินดีให้ความช่วยเหลือครับ ลอง ๆ ดู แต่ถ้าไม่สะดวกก็ให้ร้านจัดให้ก็ได้ครับ

5.มีอะไรถามมาได้เลยครับ เพื่อน ๆ ในนี้ทุกคนยินดีตอบคำถามของท่านครับ
    โอวสวยงามอลังการมากๆ ขอบพระคุณที่ช่วยตอบนะครับคุณมาร์ค อิอิ
    ว่าแต่พักอ่านแล้วหรอครับเนี่ย เหนื่อยหน่อยนะครับผม ขอให้สอบผ่านไปไวๆ
    Last edited by runshana; 24 Aug 2011, 23:12:38.

Comment

• ขอบคุณครับท่านเจ้าสำนักอีกคน เป็นประโยชน์มากๆเลยครับเดี้ยวเตรียมสำเนาติดต่อไปด้วยฮ่าๆถ้าบอกว่าต้องสมัครสมาชิกก่อนจะได้สมัครเลยเพราะฟรี

แล้วตกลงที่พันธ์ทิพย์มีร้าน Advice ด้วยไหมครับ แต่ก็ไม่เป็นไรตัดสินใจว่าจะขึ้นไปแล้วครับได้เที่ยวด้วย ฮีทซิ้งนี่ประมาณเท่าไหร่ครับเพราะใช้งานไม่หนักมากครับ
      เล่นกลางคืนเป็นส่วนใหญ่
      โอ้โหมานเยอะขนาดนั้นเลยหรือนี่ตัดเคสอันหลังสุดออกไป dvd ออก จอออก pws ออก น่าจะไหวใช่ไหมครับขากลับคงต้องนั่งแทกซี่เอาแฮะราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับนั่งกลับไปอนุสาวรีย์

ครับผมจะลองประกอบเองดูคงให้เวลาตัวเองวันนึงเต็มๆฮ่า ถ้ามีปัญหาอะไรก็คงมาให้เจ้าสำนักทั้งสองท่านแนะนำแหล่ะครับขอออกตัวล่วงหน้าเลยครับ
      Last edited by B-Quik; 24 Aug 2011, 23:09:12.

Comment

• Originally posted by runshana View Post
        โอวสวยงามอลังการมากๆ ขอบพระคุณที่ช่วยตอบนะครับคุณมาร์ค อิอิ
        ว่าแต่พักอ่านแล้วหรอครับเนี่ย เหนื่อยหน่อยนะครับผม ขอให้สอบผ่านไปไวๆ
        ครับผม อิอิ กำ

ก็พักไปบ้างนะครับ อ่านเยอะไม่ไหว ตาลาย ตอนนี้เลยมานั่งซ่อมคอมให้เพื่อนอยู่ วางค้างอยู่สองเครื่องยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ

งานเยอะเหมือนกัน สงสัยวันนี้คงไม่ได้นอนแน่เลย เพราะต้องตื่นแต่เช้าด้วย

เพราะพรุ่งนี้วันเกิดแฟนผมเลยว่าจะตักบาตรตอนเช้า เลยต้องตื่นแต่เช้า อิอิ กำ
        Last edited by slipknot66; 24 Aug 2011, 23:17:20.

Comment

• ขอบคุณมากๆครับทั้งสองท่านตัดสินใจอะไรได้ง่ายขึ้นเยอะครับเมื่อมีคำแนะนำดีๆ

Comment

• Originally posted by B-Quik View Post
            ขอบคุณครับท่านเจ้าสำนักอีกคน เป็นประโยชน์มากๆเลยครับเดี้ยวเตรียมสำเนาติดต่อไปด้วยฮ่าๆถ้าบอกว่าต้องสมัครสมาชิกก่อนจะได้สมัครเลยเพราะฟรี

แล้วตกลงที่พันธ์ทิพย์มีร้าน Advice ด้วยไหมครับ แต่ก็ไม่เป็นไรตัดสินใจว่าจะขึ้นไปแล้วครับได้เที่ยวด้วย ฮีทซิ้งนี่ประมาณเท่าไหร่ครับเพราะใช้งานไม่หนักมากครับ
            เล่นกลางคืนเป็นส่วนใหญ่
            โอ้โหมานเยอะขนาดนั้นเลยหรือนี่ตัดเคสอันหลังสุดออกไป dvd ออก จอออก pws ออก น่าจะไหวใช่ไหมครับขากลับคงต้องนั่งแทกซี่เอาแฮะราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับนั่งกลับไปอนุสาวรีย์

ครับผมจะลองประกอบเองดูคงให้เวลาตัวเองวันนึงเต็มๆฮ่า ถ้ามีปัญหาอะไรก็คงมาให้เจ้าสำนักทั้งสองท่านแนะนำแหล่ะครับขอออกตัวล่วงหน้าเลยครับ
            ไม่เป็นไรครับผม ซื้อร้านไหนแล้วแต่สะดวกท่านเลยครับ ดูที่ประกันด้วยนะครับ เอาเป็น Com7 หรือ Synnex ได้จะดีมากเลยครับ

ฮีตซิ้งค์ตัวที่คุ้มที่สุดผมว่า Cooler Master 212+ ตัวนี้ โอเคเลยครับ ราคาไม่ถึงพัน พัดลมไม่มีแสงไฟนะครับ

ส่วนค่ารถไม่รู้นะครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพซะด้วยสิ

มีอะไรสอบถามได้ครับ ยินดีตอบเสมอ

ปล.พูด ๆ ไปแล้วก็นึกได้ ผมคิดว่าจะทำรีวิวการประกอบคอมให้เพื่อนสมาชิกได้อ่านกัน ท่านชนะคิดว่ายังไงครับ

แต่คงต้องให้ผมสอบเสร็จและว่างก่อนนะครับ อิอิ กำ ^^

Comment

• เพิ่มเติมให้ครับ ผมก็เพิ่งไปซื้อเมื่อเดือนก่อน ที่พันทิพ แต่ผมขับรถไปเอง หลงไปหลงมา หลายรอบอยู่ 555

เรื่อง ฮีตซิงค์ Cooler Master 212+ ผมเพิ่งซื้อแถวบ้าน HWH สระบุรี เมื่อวาน 910 บาท แพงอ่ะครับ ในเว๊ป 700กว่า ค่าส่ง+80

เห็นบอกราคาขึ้น แล้วก็ไม่ผลิดต่อแล้ว เพราะจะมีรุ่นใหม่มาแทน แต่ผมพอใจก็ซื้อเลยครับ พร้อมพัดลมอีก4ตัว ของcool masterนี่แหะ มีไฟด้วย

เรื่องแท๊กซี่ ประตูน้ำไปอนุเสาวรีย์ 50-60 บาทได้ครับ ถ้ารถไม่ติดก็คงไม่เกิน 50 บาทหลอก แต่แถวนั้นมันรถติดมาก เข้าซ้ายไม่ทัน ก็ไปติดไปแดง งั๊กๆๆๆ

เรื่องร้าน ผมไปซื้อJedi เกือบ 3 ทุ่ม ร้านอื่นปิดหมดแล้ว ไม่มีตัวเลือกเลย แต่เค้าก็พิเศษให้นะครับ ลูกค้าคนสุดท้าย ได้รับส่วนลดมา 5 ร้อย บาทได้ครับ หมดเป็นหมื่น วันนั้น

เรื่องร้านอาหาร ผมว่าพันทิพ มันแออัดน่ะ ถ้าไม่กินร้านดีดี พวกแพงหน่อย มันนั่งกินไม่อร่อยเลยอ่ะครับ

แต่หากผมไปกลางวัน ผมชอบไปนั่งกินเซเวนเซ่น แต่มองสาวๆ ที่เดินมาจากประตูน้ำ แจ่มๆทุกคนเลย*-* อิอิ อันนี้ นอกเรื่อง นะ

ขอให้ ได้ของตามต้องการ และพอใจกับเงินที่เสียไปนะครับ หวัดดีครับ

Comment

• มีเรื่องอยากถามครับ คือถ้าใช้ในการเล่นเกมส์[ดอทเอ,เกมออนไลน์]+เปิดบอทหลายอัน+เปิดเว็บหลายเว็บ ทั้งหมดนี่ทำงานพร้อมๆกันนะครับ แบบลื่นๆ นี่ ระหว่าง x6 1055t กับ i5 2400/2500k ตัวไหนทำได้ดีกว่ากันครับ ไม่เกี่ยวกับราคาเอาแค่ว่าตัวไหน ลื่นๆ+ไม่กระตุก แล้วตัวไหนกินไฟน้อยกว่ากัน ความอดทนถ้าใช้ 5-10ปี
                ปล.ไม่ OC นะครับ

Comment

• ดันๆ กะทู้ดีๆ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                    ครับผม อิอิ กำ

ก็พักไปบ้างนะครับ อ่านเยอะไม่ไหว ตาลาย ตอนนี้เลยมานั่งซ่อมคอมให้เพื่อนอยู่ วางค้างอยู่สองเครื่องยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ

งานเยอะเหมือนกัน สงสัยวันนี้คงไม่ได้นอนแน่เลย เพราะต้องตื่นแต่เช้าด้วย

เพราะพรุ่งนี้วันเกิดแฟนผมเลยว่าจะตักบาตรตอนเช้า เลยต้องตื่นแต่เช้า อิอิ กำ
                    วันนี้วันเกดแฟนสินะครับ ขอให้แฟนกับท่านมีความสุขกันนานๆตลอดไปนะครับอิอิ

Originally posted by B-Quik View Post
                    ขอบคุณมากๆครับทั้งสองท่านตัดสินใจอะไรได้ง่ายขึ้นเยอะครับเมื่อมีคำแนะนำดีๆ
                    ยินดีเลยครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                    ไม่เป็นไรครับผม ซื้อร้านไหนแล้วแต่สะดวกท่านเลยครับ ดูที่ประกันด้วยนะครับ เอาเป็น Com7 หรือ Synnex ได้จะดีมากเลยครับ

ฮีตซิ้งค์ตัวที่คุ้มที่สุดผมว่า Cooler Master 212+ ตัวนี้ โอเคเลยครับ ราคาไม่ถึงพัน พัดลมไม่มีแสงไฟนะครับ

ส่วนค่ารถไม่รู้นะครับ ไม่ได้อยู่กรุงเทพซะด้วยสิ

มีอะไรสอบถามได้ครับ ยินดีตอบเสมอ

ปล.พูด ๆ ไปแล้วก็นึกได้ ผมคิดว่าจะทำรีวิวการประกอบคอมให้เพื่อนสมาชิกได้อ่านกัน ท่านชนะคิดว่ายังไงครับ

แต่คงต้องให้ผมสอบเสร็จและว่างก่อนนะครับ อิอิ กำ ^^
                    ยินดีครับ เต็มที่เลย เสร็จแล้ว เดี๋ยวเอาไปวางไว้หน้าแรกให้นะครับผม อิอิ

Originally posted by kluaypa1 View Post
                    เพิ่มเติมให้ครับ ผมก็เพิ่งไปซื้อเมื่อเดือนก่อน ที่พันทิพ แต่ผมขับรถไปเอง หลงไปหลงมา หลายรอบอยู่ 555

เรื่อง ฮีตซิงค์ Cooler Master 212+ ผมเพิ่งซื้อแถวบ้าน HWH สระบุรี เมื่อวาน 910 บาท แพงอ่ะครับ ในเว๊ป 700กว่า ค่าส่ง+80

เห็นบอกราคาขึ้น แล้วก็ไม่ผลิดต่อแล้ว เพราะจะมีรุ่นใหม่มาแทน แต่ผมพอใจก็ซื้อเลยครับ พร้อมพัดลมอีก4ตัว ของcool masterนี่แหะ มีไฟด้วย

เรื่องแท๊กซี่ ประตูน้ำไปอนุเสาวรีย์ 50-60 บาทได้ครับ ถ้ารถไม่ติดก็คงไม่เกิน 50 บาทหลอก แต่แถวนั้นมันรถติดมาก เข้าซ้ายไม่ทัน ก็ไปติดไปแดง งั๊กๆๆๆ

เรื่องร้าน ผมไปซื้อJedi เกือบ 3 ทุ่ม ร้านอื่นปิดหมดแล้ว ไม่มีตัวเลือกเลย แต่เค้าก็พิเศษให้นะครับ ลูกค้าคนสุดท้าย ได้รับส่วนลดมา 5 ร้อย บาทได้ครับ หมดเป็นหมื่น วันนั้น

เรื่องร้านอาหาร ผมว่าพันทิพ มันแออัดน่ะ ถ้าไม่กินร้านดีดี พวกแพงหน่อย มันนั่งกินไม่อร่อยเลยอ่ะครับ

แต่หากผมไปกลางวัน ผมชอบไปนั่งกินเซเวนเซ่น แต่มองสาวๆ ที่เดินมาจากประตูน้ำ แจ่มๆทุกคนเลย*-* อิอิ อันนี้ นอกเรื่อง นะ

ขอให้ ได้ของตามต้องการ และพอใจกับเงินที่เสียไปนะครับ หวัดดีครับ
                    ปล.แจ่มทุกๆคนจริงเหรอครับ งึ้ย ฮาๆ ส่วนตัวผมคงมองพวกเขาไม่ได้เด๋วตาโดนกุ้งยิง
                    Originally posted by godeyes View Post
                    มีเรื่องอยากถามครับ คือถ้าใช้ในการเล่นเกมส์[ดอทเอ,เกมออนไลน์]+เปิดบอทหลายอัน+เปิดเว็บหลายเว็บ ทั้งหมดนี่ทำงานพร้อมๆกันนะครับ แบบลื่นๆ นี่ ระหว่าง x6 1055t กับ i5 2400/2500k ตัวไหนทำได้ดีกว่ากันครับ ไม่เกี่ยวกับราคาเอาแค่ว่าตัวไหน ลื่นๆ+ไม่กระตุก แล้วตัวไหนกินไฟน้อยกว่ากัน ความอดทนถ้าใช้ 5-10ปี
                    ปล.ไม่ OC นะครับ
                    ถ้าไม่overclock เปิดหลายๆอย่างพร้อมกันแต่ไม่สนความเร็ว x6 1055T ครับ
                    ถ้า เอาความเร็วด้วย ก็2400 ก็กิน X6 ขาดละครับ 2.8GHz VS 3.1GHz
                    ส่วนตัว ถ้าเอามาเปิดหลายๆจอหลายๆตัวไม่เน้นเร็ว x6 ผมชอบกว่าครับผม
                    ปล.ถ้าวัดเทียบราคา+บอร์ดควรจะเอา X6 จะได้ 1100T ตัวTop มาร่วทเทียบกันครับ
                    Originally posted by abeachboy View Post
                    ดันๆ กะทู้ดีๆ
                    ขอบคุณครับผม

Comment

• สวัสดีครับพี่ชนะ แวะมาดันให้ครับ

Comment

• Originally posted by kluaypa1 View Post
                        เพิ่มเติมให้ครับ ผมก็เพิ่งไปซื้อเมื่อเดือนก่อน ที่พันทิพ แต่ผมขับรถไปเอง หลงไปหลงมา หลายรอบอยู่ 555

งั้นคงไม่พลาดไปนั่งที่เซเวนเซ่นแน่นอน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• ขอถามเรื่อง phenom ii x4 840 กับ 850 ต่างกันมากไหม 850 ราคา 3850 หรือ จะเปลี่ยนไปใช้อะไรดี

และ ถ้าไปซื้อ ที่ร้าน jedi ของจะประกันของที่ไหนเหรอฮะ
                          AsRock 880GMH/U3S3 2390
                          his hd 6790
                          CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz 1190
                          LG 22X SATA-Interface 590
                          Last edited by Lampman; 25 Aug 2011, 22:59:37.

Comment

• Originally posted by FIRSTFOZO View Post
                            สวัสดีครับพี่ชนะ แวะมาดันให้ครับ
                            ขอบคุณมากๆครับผม สบายดีมั้ยครับเนี่ย
                            งั้นคงไม่พลาดไปนั่งที่เซเวนเซ่นแน่นอน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
                            ชะอึ้ย ไหงงั้น ฮาๆ
                            Originally posted by Lampman View Post
                            ขอถามเรื่อง phenom ii x4 840 กับ 850 ต่างกันมากไหม 850 ราคา 3850 หรือ จะเปลี่ยนไปใช้อะไรดี

และ ถ้าไปซื้อ ที่ร้าน jedi ของจะประกันของที่ไหนเหรอฮะ
                            AsRock 880GMH/U3S3 2390
                            his hd 6790
                            CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz 1190
                            LG 22X SATA-Interface 590
                            ความเร็วเยอะกว่า 0.1GHz แพงกว่ากันเยอะไป ถ้าเอามาคงไม่คุ้มครับ
                            อีกอย่าง ผมไม่รุ้ด้วยว่าจัดร้านไหน ส่วนตัวยังไม่เคยเจอของจริง+ลองใช้เลยครับ แต่ต่างกัน0.1GHz ราคา 3850 เพิ่มอีก 300 ไปเอา X4 955 4190(ถ้าเป็นADVICE 3800บาท คุ้มมากๆ)
                            ครับตามนั้นเลย
                            ของจะประกันตามตัว ของยี่ห้อนั้นๆ เขาจะติดวอยมาให้ครับ เวลาจะเครมยกไปที่ร้านJEDI ก็ได้ครับ เขาขึ้นตรงกับบริษัทอีกที ใช้เวลาไม่นาน ประกันดียิ้มได้ถ้าเครื่องพัง(แล้วจะยิ้มทำไมเนี่ย ฮา)
                            แปลง่ายๆว่าประกันศูนย์ครับ

Comment

• พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับพี่ เดี๋ยวซื้อเสร็จทำไรเสร็จค่อยเอามาให้พี่ดูนะครับ

ปล.ฝันดีครับทุกคน

Comment

• Originally posted by FIRSTFOZO View Post
                                พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วครับพี่ เดี๋ยวซื้อเสร็จทำไรเสร็จค่อยเอามาให้พี่ดูนะครับ

ปล.ฝันดีครับทุกคน
                                ครับผม ขอให้ได้เสป็คที่พอใจครับ อิอิ โชคดีคร้าบผม

Comment

Working...
                                X