Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by win22222 View Post
    ไว้รอผมเรียนจบอาจจะไปช่วยดูเรื่องการเงินให้ไหมครับ ฮ่าๆ
    อ่อ ฮา
    พวกผมทำประมาณ ไม่แสวงหากำไรหน่ะครับ
    แต่ยังเอาแน่เอานอนกับรุ่นน้องไม่ได้เลย อิอิอิ

Comment

• แวะมาดันครับท่าทางคุณชนะยุ่งมากเลยนะเนี่ย 555

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
        แวะมาดันครับท่าทางคุณชนะยุ่งมากเลยนะเนี่ย 555
        ขอบคุณครับผม
        อิอิ ไม่ยุ่งหรอกครับ แค่ไม่ว่างเป็นบางช่วง (ฮา)

Comment

• เป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่ขี้กลัว(โดนฟัน)อย่างผมมากครับ ตอนแรกว่าจะตั้งมู้ถามแล้วไล่ไปเห็นราคาที่ต้องการพอดี คิดว่าถ้าตั้งไปมีคนมาตอบก็คงไม่ละเอียดเท่านี้ เลยมาเม้นท์ขอบคุณครับ...

ทีนี้ก็เหลือแค่ร้านที่จะซื้อ หรือมีช่องทางซื้อผ่านเนทเลยไหมครับ แบบว่าร้านที่ไว้ใจได้ ส่งสเปคให้แล้วส่งให้เรามาแบบนี้เลยน่ะครับ...

Comment

• Originally posted by judjee View Post
            เป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่ขี้กลัว(โดนฟัน)อย่างผมมากครับ ตอนแรกว่าจะตั้งมู้ถามแล้วไล่ไปเห็นราคาที่ต้องการพอดี คิดว่าถ้าตั้งไปมีคนมาตอบก็คงไม่ละเอียดเท่านี้ เลยมาเม้นท์ขอบคุณครับ...

ทีนี้ก็เหลือแค่ร้านที่จะซื้อ หรือมีช่องทางซื้อผ่านเนทเลยไหมครับ แบบว่าร้านที่ไว้ใจได้ ส่งสเปคให้แล้วส่งให้เรามาแบบนี้เลยน่ะครับ...
            มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยินดีตอบเต็มที่ครับผม
            ร้านที่แนะนำ ให้ซื้อก็มี TKCOM JEDI ครับผม
            สามารถสั่งซื้อได้ตามนี้เลยครับ
            http://www.jedicool.com/order.php
            http://www.tkcom99.com/order.php
            หรือร้านอื่นๆก็มีแนะนำแบบหาง่ายๆ
            ComputeAndMore BANANAIT ก็okครับผม
            ถ้าจะให้จัดSpecใหม่ยังไง ถามมาได้เลยนะครับผม

Comment

• อูย ถ้าผมจัดจริงๆ คงได้จนกันไปข้าง ส่วนตัวผมรอเรียนจบก่อนครับ
              เพราะ ผมคุยๆกับรุ่นน้องจะตั้งสตูดิโอทำเกมส์กัน ไม่รุ้จะไปไหวมั้ย ฮาๆ
              ถ้าไหว ก็ลุยครับ ซื้อคอมใหม่มาตั้ง ทำเกมส์กันโลด เอิ้กๆ

ปล.ผบทบ นี่ช่างมีอำนาจเหลือล้นจริงๆนะครับอิอิ

คนในอยากออกคนนอกอยากเข้านะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                อูย ถ้าผมจัดจริงๆ คงได้จนกันไปข้าง ส่วนตัวผมรอเรียนจบก่อนครับ
                เพราะ ผมคุยๆกับรุ่นน้องจะตั้งสตูดิโอทำเกมส์กัน ไม่รุ้จะไปไหวมั้ย ฮาๆ
                ถ้าไหว ก็ลุยครับ ซื้อคอมใหม่มาตั้ง ทำเกมส์กันโลด เอิ้กๆ

ปล.ผบทบ นี่ช่างมีอำนาจเหลือล้นจริงๆนะครับอิอิ

คนในอยากออกคนนอกอยากเข้านะครับ อิอิ
                นึกถึงบริษัทการทาง แห่งหนึ่ง ที่คนรุ้จักผมทำงานอยู่เลยครับ ฮาๆ

ปล.พรีเซ้นผ่านแล้วโปรเจค เหลือแค่ทำ ทีนี้แหละ งานเข้า โม้ไปเยอะ เอิ้ก

Comment

• ดันครับ .. ..

Comment

• หลังจากพี่ชนะ แนะนำสเปคคอมให้เห็นทางสว่าง จู่ ๆ วันนี้ก็ดันดับมืดเพราะผมไปถาม 3BB ว่าติดเน็ตได้ไหม เขาบอก "คู่สายเต็มแล้วค่ะ" - - เครียดเลย
                    ปล.แถวที่พักไม่มีเน็ตทรูซะด้วยซิ - -

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
                      ดันครับ .. ..
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by kimjuneun View Post
                      หลังจากพี่ชนะ แนะนำสเปคคอมให้เห็นทางสว่าง จู่ ๆ วันนี้ก็ดันดับมืดเพราะผมไปถาม 3BB ว่าติดเน็ตได้ไหม เขาบอก "คู่สายเต็มแล้วค่ะ" - - เครียดเลย
                      ปล.แถวที่พักไม่มีเน็ตทรูซะด้วยซิ - -
                      อีกทางก็ Aircard 3G ครับ หาโปรแบบทั้งเดือน ดู ความไวก็ราวๆ เน็ต 3Mb ได้ครับผม ลองเดินๆหาโปรดูครับ
                      (ระวังเจอแบบ พวก จำกัดชั่วโมงนะครับ ดูดีๆ)

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        นึกถึงบริษัทการทาง แห่งหนึ่ง ที่คนรุ้จักผมทำงานอยู่เลยครับ ฮาๆ

ปล.พรีเซ้นผ่านแล้วโปรเจค เหลือแค่ทำ ทีนี้แหละ งานเข้า โม้ไปเยอะ เอิ้ก
                        555+ต้องให้สมชื่อชนะเลยนะท่านอย่ายอมแพ้ ทำดีไม่ต้องเกรงใจใคร ดูสถานะการณ์หน่อยนะสมัยนี้คนชั่วหลอกคนดีมีน้ำใจออกข่าวบ่อยๆ ดันหน่อย อิอิ งานหลักเพราะชอบกะทู้นี้

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                          555+ต้องให้สมชื่อชนะเลยนะท่านอย่ายอมแพ้ ทำดีไม่ต้องเกรงใจใคร ดูสถานะการณ์หน่อยนะสมัยนี้คนชั่วหลอกคนดีมีน้ำใจออกข่าวบ่อยๆ ดันหน่อย อิอิ งานหลักเพราะชอบกะทู้นี้
                          รับทราบครับ ฮาๆ ผมต้องพยายามให้มากๆแหละครับ กำลังใจ จากท่าน จะทำให้ผมก้าต่อไปครับ อิอิ พร้อมลุยเต็มที่เลย

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            รับทราบครับ ฮาๆ ผมต้องพยายามให้มากๆแหละครับ กำลังใจ จากท่าน จะทำให้ผมก้าต่อไปครับ อิอิ พร้อมลุยเต็มที่เลย
                            คงไม่ได้มีแต่ผมม้างครับยังมีอีกหลายท่าน มีกำลังใจจากคนพิเศษด้วยอิอิ(โดนตัดกำลัง555+)ลุย500000วิว+จบเกียรตินิยม สู้ๆ

Comment

• WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y
                              WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLack 5-Y
                              ต่างกันอย่างไร นี่ ผมแยกไม่ออกเลย แนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by kksave
                                CPU AMD ATHLON II X2-255 3.0GHz
                                M/B GIGABYTE GA-MA78LMT-S2 AM3
                                RAM KINGSTON 2GB/1333 DDR3
                                VGA INNO3D NVidia GT240 1GB/DDR3
                                HDD SEAGATE 160GB SATAII
                                DVD-RW SAMSUNG 22X SATA ของใหม่
                                MONITOR GATEWAY 21.5" LED
                                CASE PLENTY สีดำเงา ลายสวย
                                PSU PLENTY SUPER BLACK 2 500W PFC
                                สเปคนี้หมื่นบาทรับได้ไหมครับมีเด็กอยากได้
                                อืม ถ้าตีจากมือ1นะครับ
                                CPU AMD ATHLON II X2-255 3.0GHz 1890
                                M/B GIGABYTE GA-MA78LMT-S2 AM3 1890
                                RAM KINGSTON 2GB/1333 DDR3 420
                                VGA INNO3D NVidia GT240 1GB/DDR3 2100
                                HDD SEAGATE 160GB SATAII 990
                                DVD-RW SAMSUNG 22X SATA ของใหม่ 590
                                MONITOR GATEWAY 21.5" LED 3600
                                CASE PLENTY สีดำเงา ลายสวย 500
                                PSU PLENTY SUPER BLACK 2 500W PFC 500
                                รวม 12486 บาท
                                เท่าราคา ลดลงมา 2486 บาทครับผม
                                ถ้าราคามือ2 ก็ถือว่า โอเคนะครับไม่แพงมาก

หรือว่ายอมเพิ่มอีกนิดได้มือ1+แรงกว่า
                                Athlon II X3 445 2220
                                AsRock 880GMH/U3S3 2390
                                WD 5000 AAKX 500 GB SATA3 1290
                                KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 420
                                LG 22X SATA-Interface 590
                                SAMSUNG S20A300B 20" WIDE LED, 1600X900, 12:1, 5MS, D-SUB, DVI-ECO SAVING, MAGIC 3050
                                PowerMonster550w 500 + Case 500
                                XFX HD5670 1GB DDR5 2350
                                รวม 13310 บาท
                                ตามนี้ครับผม ตัวนี้ ได้ทั้ง USB3 SATA3 VGA แรงกว่าครับผม

ตามนั้นเลยครับ (จริงๆไม่ไหว ก็ตัวบนแหละครับ)

Originally posted by KKORN_9 View Post
                                WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y
                                WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLack 5-Y
                                ต่างกันอย่างไร นี่ ผมแยกไม่ออกเลย แนะนำหน่อยครับ
                                ถ้ามองออกแบบง่ายที่สุด ก็ประกันครับ
                                ว่าแต่ ไหง มันเป็นรหัส AAKX ทั้งคู่ละเนี่ย
                                WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1290
                                WD 5002 AALX 500 GB SATA III 32MB NCQ BLACK 5-Y 1750
                                นี่ครับ
                                สรุปง่ายๆ Black ประกันเยอะกว่า เร็วกว่า (5-6MB) กินไฟมากกว่า แพงกว่า ครับ
                                ดี2อย่าง เสีย2อย่าง เลือกเอาตามชอบครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                                คงไม่ได้มีแต่ผมม้างครับยังมีอีกหลายท่าน มีกำลังใจจากคนพิเศษด้วยอิอิ(โดนตัดกำลัง555+)ลุย500000วิว+จบเกียรตินิยม สู้ๆ
                                คนพิเศษ นี่คงมีแต่แม่กับญาติๆ ครับผม อิอิ ขอบพระคุณที่เป็นกำลังใจให้คร้าบ ^^
                                คาดว่า ถ้าโปรเจคทันก็เกียรตินิยม ไกลๆ แล้วครับ แต่เกรดเทอมนี้คงตกเยอะ เศร้า = ='
                                Last edited by runshana; 10 Sep 2011, 21:16:30.

Comment

Working...
                                X