Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมว่ารอซื้อใกล้ๆปีใหม่ดีไหมครับ สเปคผมตอนนี้ก็ยังเล่นได้อีกนานไหมครับ อยากพอเพียง แต่เข้ามาเวปนี้ทีไร เกิดกิเลส ทุกทีเลย

1.Intel Core 2 Duo E7400 @ 2800 MHz
    sink เเกนทองเเดงเเท้ของใหม่ ถอดมาจากเครื่อง hp ตีหมดประกัน
    2.m/b G31M-S R2.0 ประกันเริ่ม8/18/2011 เพิ่งซื้อJIB
    3.ram kingtons 2*2=4 gb bus 667 ประกันซีเน็ต ไรนไทม
    4.HDD 160GB SATA2 Segate Synnex 02/2013 ใหม่ๆครับ
    5.DVD-RW lite on
    6.HIS 5670 1 GB DDR5 D-COM 06/2014
    7.power Delux 450 W
    8.Case เป็นของใหม่เเกะกล่องเลยจร้า

Comment

• Originally posted by lnwshadow View Post
      ผมว่ารอซื้อใกล้ๆปีใหม่ดีไหมครับ สเปคผมตอนนี้ก็ยังเล่นได้อีกนานไหมครับ อยากพอเพียง แต่เข้ามาเวปนี้ทีไร เกิดกิเลส ทุกทีเลย

1.Intel Core 2 Duo E7400 @ 2800 MHz
      sink เเกนทองเเดงเเท้ของใหม่ ถอดมาจากเครื่อง hp ตีหมดประกัน
      2.m/b G31M-S R2.0 ประกันเริ่ม8/18/2011 เพิ่งซื้อJIB
      3.ram kingtons 2*2=4 gb bus 667 ประกันซีเน็ต ไรนไทม
      4.HDD 160GB SATA2 Segate Synnex 02/2013 ใหม่ๆครับ
      5.DVD-RW lite on
      6.HIS 5670 1 GB DDR5 D-COM 06/2014
      7.power Delux 450 W
      8.Case เป็นของใหม่เเกะกล่องเลยจร้า
      โอ งั้นเซ็ทนี้ไปก่อนเลยครับ E7400 นั้นยังแรงๆดีอยู่ครับผม
      ส่วนการ์ดจอ 5670 ถ้าไม่ใช่คนชอบปรับภาพสุดทุกอย่าง 5670 ก็เล่นเกมส์ในปัจจุบันได้หมดแล้วครับผม
      ไว้มีโอกาศ เก็บเงินสัก 15000 ขึ้น สิ้นปีเปลี่ยนทีเดียว แล้วจะดีไปเลยครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
        โอ งั้นเซ็ทนี้ไปก่อนเลยครับ E7400 นั้นยังแรงๆดีอยู่ครับผม
        ส่วนการ์ดจอ 5670 ถ้าไม่ใช่คนชอบปรับภาพสุดทุกอย่าง 5670 ก็เล่นเกมส์ในปัจจุบันได้หมดแล้วครับผม
        ไว้มีโอกาศ เก็บเงินสัก 15000 ขึ้น สิ้นปีเปลี่ยนทีเดียว แล้วจะดีไปเลยครับผม
        นี่ถ้าไม่มีเมียนี่ รักคุณเลยนะนี่เหอๆ
        ขอให้กระทู้นี่ ยืนยาวๆ อีกสัก60 ปี(พอดีผมตายพอดีเหอๆ ตอนนี้ 41+60=101)

Comment

• ขอบคุณมากครับ และ -- สับสนเลยครับ ตอนนี้กำลังจะออกจากบ้านแล้ว ทำงายดีๆ

PM ไปแล้วนะครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            เยี่ยมมากๆครับ ถ้ามั่นใจและศึกษามาดีแล้ว ทำเลยครับ
            ถ้าการลงทุนนี้ไม่เสี่ยงขนาดต้องเป็นหนี้
            จงทำครับ คนเราต้องรู้จักก้าวเดิน รู้จักล้ม รู้จักลุกครับ
            ที่เป็นก้าวแรกที่จะทำให้คุณมาร์คพัฒนาไปสู่ขั้นต่อไปอย่างแข็งแกร่ง
            พยายามเข้านะครับ ทำเลยครับ จากการอ่านที่คุณมาร์คว่ามาแล้วคิดว่าokเลยนะครับ
            ถ้าสำเร็จ แปลว่านี่ คือก้าวที่สวยงาม
            แต่ถ้าไม่สำเร็จ นี่ก็คือ บทเรียนอันยิ่งใหญ่ครับผม
            คุ้ม ทั้งขึ้นและลงครับ
            ขอบคุณท่านชนะจริง ๆ เลยครับได้กำลังใจมากเป็นกองเลย

ตอนนี้รอกลับบ้านไปคุยเรื่องนี้กับพ่อ ไม่รู้ว่าท่านจะว่ายังไง

อีกอย่างหนึ่งผมอยากทำให้ท่านดูด้วยครับว่าผมจะทำมันได้แค่ไหน

ผมอยากลองทำจริง ๆ ผมคงขอเงินมาลงทุนไม่มาก และถ้าได้กำไรก็จะคืนให้ท่านครับ

ตอนนี้ผมคงต้องตั้งใจเรียนให้มากกว่านี้ ขยันให้มากกว่านี้

ขอบคุณท่านชนะมากจริง ๆ ครับ ถ้าผลเป็นยังไงเดี๋ยวผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ

Comment

• Originally posted by Mercuriuz View Post
              ขอบคุณมากครับ และ -- สับสนเลยครับ ตอนนี้กำลังจะออกจากบ้านแล้ว ทำงายดีๆ

PM ไปแล้วนะครับ รบกวนด้วยครับ
              ให้ผมแนะนำนะครับ ถ้าจะเอาIntel ก็ไป I3 เลยครับ
              ถ้างบไปไม่ถึง ยังไงก็แนะนำ AMD ครับ ในยุคนี้ มันก็ประมาณนี้ครับผม
              ขออภัยที่ตอบทางโทรศัพท์ไม่ได้นะครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
              ขอบคุณท่านชนะจริง ๆ เลยครับได้กำลังใจมากเป็นกองเลย

ตอนนี้รอกลับบ้านไปคุยเรื่องนี้กับพ่อ ไม่รู้ว่าท่านจะว่ายังไง

อีกอย่างหนึ่งผมอยากทำให้ท่านดูด้วยครับว่าผมจะทำมันได้แค่ไหน

ผมอยากลองทำจริง ๆ ผมคงขอเงินมาลงทุนไม่มาก และถ้าได้กำไรก็จะคืนให้ท่านครับ

ตอนนี้ผมคงต้องตั้งใจเรียนให้มากกว่านี้ ขยันให้มากกว่านี้

ขอบคุณท่านชนะมากจริง ๆ ครับ ถ้าผลเป็นยังไงเดี๋ยวผมจะแจ้งให้ทราบนะครับ
              ส่วนตัวผมว่า ท่านเป็นคนที่เก่งมากๆนะครับ แค่ปวช. ท่านกลับเก่งในหลายๆด้าน และมีแนวคิดที่ก้าวไกล
              ขอแค่ท่าน ไม่หลุดไปอยู่ในโลกที่เป็นด้านลบ ผมว่ามันสุดยอดจริงๆครับ
              ตอนผมอยู่ปวช ผมยังนั่งเล่นปังย่ากับRO อยู่เลย โดนร้านคอมหลอกกินเงินขายคอมมาเป็นหมื่นกว่าจะรู้ตัวว่าโดนหลอกก็เสียใจแทบตายที่รักร้านนั้นมาก
              เลยเป็นฉนวนให้มานั่งศึกษาคอมจริงจังครับ ไม่ได้รักคอมแต่แรก พอศึกษาไปมาก็รักไป เหตุผลช่างต่างกัน

ลองสอบถามท่านพ่อดูเลยครับผม พยายามเข้านะครับ

Comment

รีวิวมาซะแล้ว AOC ตัวนี้ มีหวังของขายหมดกันพอดี TT_TT"
                http://www.overclockzone.com/tor_za/...0sw/index5.htm
                ก็บอกแล้วของเขาดีจริง ฮาๆ
                ว้าวผมถามไปไม่นานรีวิวมาคุณชนะสั่งให้ทำป่าวครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                  ท่านชนะวันนี้ มีอีก หนึ่งคำถาม ผมมีความคิดอยากทำ สายถัก + สายไฟ ขายน่ะครับ

คืออยากลงทุนทำอะไรสักอย่างหนึ่ง ผมพอทำได้ก็เรื่องพวกนี้อ่ะครับ

ถ้าลงทุนทำไปแล้ว ท่านชนะคิดว่ามันพอจะมีกำไรบ้างมั้ย ?

แล้วมันพอจะไปได้ตลอดรอดฝั่งมั้ยครับ ?
                  ขอโทษนะครับขอออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับ*-*
                  ทำเลยครับกำไรชัวร์ครับ อาจจะไม่กำไรเป็นเงินแต่กำไรชีวิตแน่เพราะมีการเริ่มต้นลงมือทำขอให้คุณมาร์คเก็บเกี่ยว
                  ประสพการณ์ในการลงทุนครั้งนี้แล้วทำด้วยใจแล้วอย่าลืมลงโฆษณานะครับจะได้ตามไปช่วยดันช่วยซื้อ
                  ไม่มีอะไรที่ได้มาเปล่าๆและไม่มีอะไรที่เสียไปฟรีๆ(ถ้ามองเห็นคุณค่าสิ่งที่ได้มาและคุณค่าของสิ่งที่เสียไป)
                  ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

ส่วนตัวผมว่า ท่านเป็นคนที่เก่งมากๆนะครับ แค่ปวช. ท่านกลับเก่งในหลายๆด้าน และมีแนวคิดที่ก้าวไกล
                    ขอแค่ท่าน ไม่หลุดไปอยู่ในโลกที่เป็นด้านลบ ผมว่ามันสุดยอดจริงๆครับ
                    ตอนผมอยู่ปวช ผมยังนั่งเล่นปังย่ากับRO อยู่เลย โดนร้านคอมหลอกกินเงินขายคอมมาเป็นหมื่นกว่าจะรู้ตัวว่าโดนหลอกก็เสียใจแทบตายที่รักร้านนั้นมาก
                    เลยเป็นฉนวนให้มานั่งศึกษาคอมจริงจังครับ ไม่ได้รักคอมแต่แรก พอศึกษาไปมาก็รักไป เหตุผลช่างต่างกัน
                    ลองสอบถามท่านพ่อดูเลยครับผม พยายามเข้านะครับ
                    ก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ เพียงแค่อยากทำในสิ่งที่อยากทำ

และอยากรู้ตัวเองว่าจะทำได้แค่ไหน แต่ก่อนผมก็เกเรเหมือนกัน

บ้านไม่กลับ โรงเรียนไม่ไปก็มีครับ เพียงแต่ตอนนี้ออกมาจากวังวนนั้นได้แล้ว

โชคดีที่ผมมีครอบครัวที่อบอุ่น คอยชี้แนะ ตักเตือนผม

ถ้าพ่อผมอนุญาติและให้เงินมาลงทุน ผมจะพยายามให้ดีที่สุดครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                    ขอโทษนะครับขอออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับ*-*
                    ทำเลยครับกำไรชัวร์ครับ อาจจะไม่กำไรเป็นเงินแต่กำไรชีวิตแน่เพราะมีการเริ่มต้นลงมือทำขอให้คุณมาร์คเก็บเกี่ยว
                    ประสพการณ์ในการลงทุนครั้งนี้แล้วทำด้วยใจแล้วอย่าลืมลงโฆษณานะครับจะได้ตามไปช่วยดันช่วยซื้อ
                    ไม่มีอะไรที่ได้มาเปล่าๆและไม่มีอะไรที่เสียไปฟรีๆ(ถ้ามองเห็นคุณค่าสิ่งที่ได้มาและคุณค่าของสิ่งที่เสียไป)
                    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
                    ขอบคุณมากครับ มีอะไรเสนอแนะ ขี้นำ ตักเตือน ก็เชิญเลยนะครับ

เป็นครั้งแรกที่คิดอยากทำกิจการของตัวเอง ยังไงก็จะพยายามให้ถึงที่สุดครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                      ว้าวผมถามไปไม่นานรีวิวมาคุณชนะสั่งให้ทำป่าวครับ อิอิ
                      ฮา ป่าวครับ มันมาเอง อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
                      ก็ไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ เพียงแค่อยากทำในสิ่งที่อยากทำ

และอยากรู้ตัวเองว่าจะทำได้แค่ไหน แต่ก่อนผมก็เกเรเหมือนกัน

บ้านไม่กลับ โรงเรียนไม่ไปก็มีครับ เพียงแต่ตอนนี้ออกมาจากวังวนนั้นได้แล้ว

โชคดีที่ผมมีครอบครัวที่อบอุ่น คอยชี้แนะ ตักเตือนผม

ถ้าพ่อผมอนุญาติและให้เงินมาลงทุน ผมจะพยายามให้ดีที่สุดครับผม

ขอบคุณมากครับ มีอะไรเสนอแนะ ขี้นำ ตักเตือน ก็เชิญเลยนะครับ

เป็นครั้งแรกที่คิดอยากทำกิจการของตัวเอง ยังไงก็จะพยายามให้ถึงที่สุดครับ
                      ฮี่ๆ เจ๋งครับ แนะนำ เปิดหน้าร้านเป็นอินเตอร์เน็ตก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องลงทุนเปิดหน้าร้านที่อื่นให้เสียเงินเยอะ

Comment

ฮี่ๆ เจ๋งครับ แนะนำ เปิดหน้าร้านเป็นอินเตอร์เน็ตก็ดีนะครับ จะได้ไม่ต้องลงทุนเปิดหน้าร้านที่อื่นให้เสียเงินเยอะ
                        คือคิดว่าไม่ได้จะเปิดหน้าร้านครับ แต่จะขายผ่านเว็บนี้ล่ะ คงต้องใช้เวลาสักพัก

กว่าที่สินค้าของเราจะเป็นที่รู้จัก และยอมรับครับ

และท่านที่อยู่ในจ. ใกล้เคียงอาจจะมารับของเองกับมือแบบนี้อ่ะครับ

เพราะในอุบลเนี่ยคนเล่นคอมก็มีค่อนข้างเยอะเหมือนกัน ^^

Comment

• ลุยโลดๆๆๆ การบ้านส่งพรุ้งนี้ ยังไม่ทำดูอนิเมะ ฮ่าๆๆๆ T.T คนอะไรนี้ตรู

Comment

• รบกวนช่วยดู Spec ให้ทีครับว่า ok รึยัง

เน้นเล่นเกมออนไลน์อย่างเดียว งบ 7,000.-

AMD ATHLON II X3 445...............2150.-
                            ASROCK 880GMH-U3-S3............2390.-
                            KINGSTON 2GB 1333MHz x2......840.-
                            WD 5000 AAKX 500GB...............1280.-
                            DVD-RW.....................................มีแล้ว
                            PSU ติดเคสบ้านๆ 500w...................มีแล้ว
                            Case...........................................มีแล้ว

รวม..............................................6660.-

ขอบคุณมากครับผม

Comment

• Originally posted by ++First++ View Post
                              รบกวนช่วยดู Spec ให้ทีครับว่า ok รึยัง

เน้นเล่นเกมออนไลน์อย่างเดียว งบ 7,000.-

AMD ATHLON II X3 445...............2150.-
                              ASROCK 880GMH-U3-S3............2390.-
                              KINGSTON 2GB 1333MHz x2......840.-
                              WD 5000 AAKX 500GB...............1280.-
                              DVD-RW.....................................มีแล้ว
                              PSU ติดเคสบ้านๆ 500w...................มีแล้ว
                              Case...........................................มีแล้ว

รวม..............................................6660.-

ขอบคุณมากครับผม
                              เหลือ ๆ ครับ น่าจะลงตัวแล้ว

รอท่านชนะอีกทีล่ะกันครับ

ผมไม่สันทัดเรื่องจัดสเป็คเท่าไหร่

Comment

• ขอสอบถาม ความต่าง ของ CPU::AMD A8-3850 2.9 4390.- กับ CPU X3 445 2150- + การ์ดจอ HIS HD 6670 3000- ทีครับ
                                กำลังง่วนกับการทำร้านคอม อันไหนแรง ประหยัดไฟ น่าเล่นกว่ากัน ในราคาส่วนต่าง 700 กว่าบาท
                                แล้ว A8 พอจะหาของได้หรือไม่ครับ เพราะเห็นว่าหายากพอควร ส่วนตัวคิดว่า x3+6670 คงแรงกว่าแหละนะ แต่ด้วยต้องการประหยัดงบให้ได้เท่าที่พอจะประหยัดได้ เลยอยากขอคำแนะนำ
                                ว่า ชิพการ์ดจอ HD 6550D ติดกับ A8 มันเล่นเกมส์ได้ประมาณไหน พวกออนไลน์คงไม่ห่วงเท่าไหร่ แต่ออฟไลน์นี่สิ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X