Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by slipknot66 View Post
    แล้วถ้าผมคิดแบบนี้ล่ะครับ คือเอาแค่ Promotion ฉลองเปิดร้านเป็นจุดดึงดูดลูกค้า ให้สนใจในสินค้าเรา

และเมื่อเป็นที่รู้จักของลูกค้าในระดับหนึ่ง และกลับมาขายในราคาตลาด

เพื่อคืนทุนเดิม และต่อไปในภายหน้าก็อาจจะมี Promotion มาอีกเพื่อที่ลูกค้าจะได้สนใจสินค้าของเราอยู่ตลอด

ยังงี้คิดว่าดีมั้ยครับ กำไรมันมีแน่ครับ แต่อย่างหนึ่งที่ผมคำนึงอยู่ตลอดคือ

ไม่ขายให้ขาดทุน และไม่เท่าทุน ต้องมีกำไรถึงไม่มากแต่ต้องมี

แต่ไม่ใช่จะเอาแต่กำไรอย่างเดียว ต้องคำนึกถึงลูกค้าด้วย

คือต้องไม่ขายในราคาที่โหดจนเกินไป จนลูกค้าไม่สามารถซื้อสินค้าของเราได้

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ ผมประสบการณ์น้อย แต่อยากเริ่มต้นเร็ว ๆ

พยายามหาข้อมูลทุกอย่างจนเกือบครบหมดแล้วตอนนี้เหลืออย่างเดียวคือเงินลงทุน + ฝีมือในการทำให้อยู่ในระดับมาตราฐาน

และดีพอที่จะนำมาขายได้ ซึ่งตรงนี้คงต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่ ๆ ครับ อิอิ สู้ ๆ ได้กำลังใจมาเป็นกองเลยยยย
    หุุๆ รับทราบครับผม เอาหละ เมื่อคิดได้ คิดครบ แล้ว
    เสนอท่านพ่อ แล้วเอาเงินมาลงทุนโลด *_*!
    Originally posted by slipknot66 View Post
    แต่คิดอีกอย่าง มันจะกลายเป็นว่าลูกค้าจะมาซื้อเฉพาะช่วง Promotion น่ะสิ อิอิ กำ
    ไม่หรอกครับ เชื่อสิ
    เอ้อ ไม่แน่นะผมเพิ่งคิดได้
    ลองถักเป็นลายน่ารักๆ สวยๆ หรือสีสันแปลกๆไม่มีในตลาด อันนี้มีสิทธิรุ่งนะครับ ฮิๆ

Comment

• นอนแล้วนะครับท่านชนะ พรุ่งนี้มีเรียนแต่เช้า ฝันดีครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        นอนแล้วนะครับท่านชนะ พรุ่งนี้มีเรียนแต่เช้า ฝันดีครับ
        มาไม่ทัน เพราะนอนไปก่อนแล้วอิอิ
        ฝันดีครับคุณมาร์ค

Comment

• มาดันครับว่าง

โปรโมชั่นแจ่มเลยน่ะครับ แต่ผมคงไม่ได้อุดหนุน แต่จะไปช่วยดันร้านน่ะครับ

Comment

ขอบคุณคร้าบบบบ ว่าแต่ท่านมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ อิอิ

ขอคำแนะนำด้วย ^^
            คุณลองเอาสินค้ามาโชว์ก่อน รูปถ่ายเอาแบบสุดฝีมือนะแล้วจะมีคนถามคุณเองว่าราคาเท่าไหร่ ดูตลาดก่อนอย่าพึ่งลงทุนมาก เอาแบบงานอดิเรกก่อนถ้าตลาดต้องการมากจริงๆค่อยลงเยอะอุปกรณ์คอม(ซื้อครั้งนึงใช้ไป2-3ปี)ไม่เหมือนอาหารนะครับ(กินวันละ3มื้อ)ความจำเป็นมันต่างกันครับค่อยๆขยับไปทีละนิด

Comment

• รบกวนอีกแล้วครับ คุณชนะ

คือเครื่องผม เห็น Ram 3.25 gb เป็นเพราะวินโดว์ 32 bit ใช่ไหมครับ

Comment

• ถ้าผมอยากจะอัพแรม ควรเลือกแบบไหนดีครับ ตอนนี้ผมมี HyperX 2 GB x2 ใส่กับบอร์ด GiG P67A-UD3-B3

1. HyperX 2 GB x2 (ที่จะซื้อใหม่ครับ) + HyperX 2 GB x2 (ของเดิม)
                2. HyperX 4 GB x2 (ที่จะซื้อใหม่ครับ)

แล้วถ้าซื้อ 4 GB x2 มาต่อกับ 2 GB ที่มีอยู่แล้ว มันจะมีผลยังไงบ้างครับ

งบประมาณ ได้ทั้ง 2 แบบครับ

Comment

• พี่ชนะปกติเครื่องๆหนึ่งต้องมีไดรเวอร์อะไรบ้างอ่ะครับ เช่น การ์ดจอ, ซาวด์การ์ด, โมเดล เป็นต้น
                  ปกติผมลงWin7เสร็จก็กดวินโดอัพเดตเอาแล้วให้อัพไดรเวอร์ผ่านวินโดอัพเดตเลย มันก็จะลงให้อัพเดตให้
                  แต่บางครั้งมันก็ไม่ครบ หรือไม่ล่าสุด ครั้งล่าสุดนี้มันไม่มีไดรเวอร์การ์ดจอล่าสุดเหมือนไม่อัพเดต
                  แต่ผมไม่รู้ว่าเครื่องๆหนึ่งมีไดรเวอร์ไรบ้าง เลยไม่รู้จะเช็คไงว่าอัพเดตครบรึยัง และลงครบรึยังอ่ะครับ
                  ถ้ารู้จะได้ตามโหลดได้อ่ะครับ จากเว็ปเจ้าของอุปกรณ์ตัวนั้นไรงี้

Comment

• Originally posted by Mercuriuz View Post
                    รบกวนอีกแล้วครับ คุณชนะ

คือเครื่องผม เห็น Ram 3.25 gb เป็นเพราะวินโดว์ 32 bit ใช่ไหมครับ
                    ใช่ครับผม เครื่อง32bit จะเห็นแรมน้อยกว่า4GB ครับผม

Originally posted by Z4i View Post
                    ถ้าผมอยากจะอัพแรม ควรเลือกแบบไหนดีครับ ตอนนี้ผมมี HyperX 2 GB x2 ใส่กับบอร์ด GiG P67A-UD3-B3

1. HyperX 2 GB x2 (ที่จะซื้อใหม่ครับ) + HyperX 2 GB x2 (ของเดิม)
                    2. HyperX 4 GB x2 (ที่จะซื้อใหม่ครับ)

แล้วถ้าซื้อ 4 GB x2 มาต่อกับ 2 GB ที่มีอยู่แล้ว มันจะมีผลยังไงบ้างครับ

งบประมาณ ได้ทั้ง 2 แบบครับ
                    เอา 2x2 ไปขายทิ้งยัด 4gbx2 ดีกว่าครับผม
                    เพราะการวิ่งของแรม มันจะวิ่งทีละคู่ ถ้าคู่แรกไม่เต็มมันก็ไม่มาคู่2 ครับผม
                    แต่ถ้าจะยัด4เลยมันก็ได้แหละครับผม ไม่มีปัญหาหรอกครับ (ถ้าคิดว่าใช้เต็มนะครับ)

Originally posted by win22222 View Post
                    มาดันครับว่าง

โปรโมชั่นแจ่มเลยน่ะครับ แต่ผมคงไม่ได้อุดหนุน แต่จะไปช่วยดันร้านน่ะครับ
                    ขอบคุณครับผม อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
                    คุณลองเอาสินค้ามาโชว์ก่อน รูปถ่ายเอาแบบสุดฝีมือนะแล้วจะมีคนถามคุณเองว่าราคาเท่าไหร่ ดูตลาดก่อนอย่าพึ่งลงทุนมาก เอาแบบงานอดิเรกก่อนถ้าตลาดต้องการมากจริงๆค่อยลงเยอะอุปกรณ์คอม(ซื้อครั้งนึงใช้ไป2-3ปี)ไม่เหมือนอาหารนะครับ(กินวันละ3มื้อ)ความจำเป็นมันต่างกันครับค่อยๆขยับไปทีละนิด
                    ตามคุณบ่าวเลยครับ ท่านบ่าวเขา มือฉมัง อิอิ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                      พี่ชนะปกติเครื่องๆหนึ่งต้องมีไดรเวอร์อะไรบ้างอ่ะครับ เช่น การ์ดจอ, ซาวด์การ์ด, โมเดล เป็นต้น
                      ปกติผมลงWin7เสร็จก็กดวินโดอัพเดตเอาแล้วให้อัพไดรเวอร์ผ่านวินโดอัพเดตเลย มันก็จะลงให้อัพเดตให้
                      แต่บางครั้งมันก็ไม่ครบ หรือไม่ล่าสุด ครั้งล่าสุดนี้มันไม่มีไดรเวอร์การ์ดจอล่าสุดเหมือนไม่อัพเดต
                      แต่ผมไม่รู้ว่าเครื่องๆหนึ่งมีไดรเวอร์ไรบ้าง เลยไม่รู้จะเช็คไงว่าอัพเดตครบรึยัง และลงครบรึยังอ่ะครับ
                      ถ้ารู้จะได้ตามโหลดได้อ่ะครับ จากเว็ปเจ้าของอุปกรณ์ตัวนั้นไรงี้
                      วิธีเช็คแบบพื้นที่สุดนะครับ คลิกขวาที่mycomputer เลือก properties เลือก devicemanager ครับเมื่อเข้ามาก็จะมีหน้าต่างของ อุปกรณ์
                      ตัวไหนที่ขึ้น ? ก็คือ ยังไม่ได้ลงไดรฟ์เวอร์ครับ
                      ให้เราไปโหลดมา ถ้าเราไม่รู้ชื่อก็ให้แงะดูว่า บอร์ดรุ่นอะไร VAGรุ่นอะไร แล้วพิมลงในgoogle ตามด้วย driver หาได้เลยครับ
                      ถ้าของไม่เกิน2ปี ยังไงก็เจอครับผม
                      ถ้าเกิน ก็ต้องทำใจนิดๆครับผม

Comment

• ตามคุณบ่าวเลยครับ ท่านบ่าวเขา มือฉมัง อิอิ[/QUOTE]สะงั้น อยากให้ลองดูตลาดก่อนนะครับ อาจจะมีเฒ่าแก่น้อยเพิ่มอีกท่านก้อได้ใครจะรู้ ต้องสู้นะครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                          สะงั้น อยากให้ลองดูตลาดก่อนนะครับ อาจจะมีเฒ่าแก่น้อยเพิ่มอีกท่านก้อได้ใครจะรู้ ต้องสู้นะครับ
                          ครับผม ^^ ถ้ามีเถ้าแก่น้อยจริงๆ เดี๋ยวไปขอทานด้วย (เอ้ย นั่นมันสาหร่าย)

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ครับผม ^^ ถ้ามีเถ้าแก่น้อยจริงๆ เดี๋ยวไปขอทานด้วย (เอ้ย นั่นมันสาหร่าย)
                            สาหร่ายอะไรครับชื่อเฒ่าแก่น้อย ผมหมายถึงเป็นเฒ่าแก่อายุยังน้อยนะครับ ว่าจะถามคุณชนะตั้งนานแล้วลืมระหว่างแรมDUALกับSINGLEความจุเท่ากันเช่นDUAL1333 2GBx2กับSINGLE1333 4GBนี่ต่างกันเยอะมั้ยครับแล้วDUBLE DUAL1333GBx4กับDUAL1333 4GBx2ละครับต่างกันเยอะมั้ยครับ เห็นความจุเท่ากันนะครับ แล้วCL9-9-9-24 กับPC3 10667 คืออะไรครับ

Comment

• เงียบจังแฟนคลับคุณไปไหนกันหมดนะ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                                เงียบจังแฟนคลับคุณไปไหนกันหมดนะ
                                ฮาๆ ช่วงสอบแล้วครับผม ประมาณนี้แล ^^
                                ไม่ซีเรียสครับ แต่ช่วงนี้ไม่ได้อัพเดทเลย เห้อ= ='
                                Originally posted by abeachboy View Post
                                สาหร่ายอะไรครับชื่อเฒ่าแก่น้อย ผมหมายถึงเป็นเฒ่าแก่อายุยังน้อยนะครับ ว่าจะถามคุณชนะตั้งนานแล้วลืมระหว่างแรมDUALกับSINGLEความจุเท่ากันเช่นDUAL1333 2GBx2กับSINGLE1333 4GBนี่ต่างกันเยอะมั้ยครับแล้วDUBLE DUAL1333GBx4กับDUAL1333 4GBx2ละครับต่างกันเยอะมั้ยครับ เห็นความจุเท่ากันนะครับ แล้วCL9-9-9-24 กับPC3 10667 คืออะไรครับ
                                Dual จะไวกว่า Single ครับผม
                                เพราะทั้งคู่จะช่วยกันทำงาน
                                สมมุติ(นะครับสมมุติ)
                                แรม 2gb 2ตัว dualกัน
                                กับ 6gb ตัวเดีย
                                2gb 2 ตัวจะทำงานได้ไวกว่าครับ
                                แต่ถ้าไปตันตรงจุดๆหนึ่ง 6gb จะไม่ตันไวเท่าครับ
                                พูดง่ายๆว่าถ้ายังใช้แรมไม่ครบ การDual จะไวกว่า เหมือนมี2คนช่วยกันทำงาน
                                ส่วน doubledual นี่ผมไม่รุ้ว่ามันเป็นยังไงนะครับผมไม่รุ้ว่ามีด้วย (ขออภัยครับ)
                                cl คือค่าหน่วงเวลาการส่งครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี แต่ก็ยิ่งกินไฟครับ
                                ส่วน 10667 คือค่าบัสครับผม เป็นค่าบัสที่ใช้ศัพท์ช่าง เอาง่ายๆก็ 10667 นี่คือ 1333 ครับผม
                                Last edited by runshana; 21 Sep 2011, 00:10:09.

Comment

Working...
                                X