Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASROCK Fatal1ty 990FX Professional "SVOA"
    P&R AMD 990FX * STB2000 * 4DDRIII1333 * 3PCIe16x * 2PCI * 6SATA3
    6,440 มาแล้วครับคุณชนะที่Advice ราคาเท่ากับ 880AM3+CPUเลยครับของแรงๆ
    เอ้าดันๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
      ASROCK Fatal1ty 990FX Professional "SVOA"
      P&R AMD 990FX * STB2000 * 4DDRIII1333 * 3PCIe16x * 2PCI * 6SATA3
      6,440 มาแล้วครับคุณชนะที่Advice ราคาเท่ากับ 880AM3+CPUเลยครับของแรงๆ
      เอ้าดันๆ
      โอะ ของโหด แต่ราคาก็โหดตามอิอิ
      ที่สำคัญของมันเลยคือ PCI-E 3.0 นี่หละครับผม^^ พระเอกเลย
      ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม

Comment

• ใจดีจริงๆค่ะคุณชนะนี่คอนเฟิร์มเจอยุ้ยถามข้อมูลตั้งแต่เที่ยงถึงตี 2 ยังไม่รำคาญเลย
        ปล.อย่าลืมสัญญานะคะยังรอนะ ^o^

Comment

• Originally posted by Yingyuiz View Post
          ใจดีจริงๆค่ะคุณชนะนี่คอนเฟิร์มเจอยุ้ยถามข้อมูลตั้งแต่เที่ยงถึงตี 2 ยังไม่รำคาญเลย
          ปล.อย่าลืมสัญญานะคะยังรอนะ ^o^
          อะ สวัสดีครับคุณยุ้ย อิอิ เป็นยังไงมั่งครับ
          ไม่ซีเรียสครับผม เรื่องเวลา ขอให้ได้ของคุ้มค่าที่สุดครับผม

สัญญา ไม่ลืมครับ ฮาๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            อ่อครับเดี๋ยวลองไปดู(แต่ผมยังนึกไม่ออกนะครับ อิอิ)
            คงต้องไปคนเดียว ไปดื่มสักแก้วให้อร่อยลิ้น อิอิ
            อธิบายไงดีหว่า พี่เคยลง bts สยามไหมอ่ะ ด้านหนุ่งเป็นสยามพารากอน+สยามดิสใช่ไหมอ่ะ
            ฝั่งตรงข้ามอ่ะครับที่เป็นซอยเป็นตึกแถว นั้นล่ะสยามสแควล์ประมาณว่าเป็นชื่อโซนอ่ะพี่ เดินทะลุไปจุฬาได้น่ะ ศูนย์หนังสือจุฬาก็อยู่ตรงนั้น

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
              อธิบายไงดีหว่า พี่เคยลง bts สยามไหมอ่ะ ด้านหนุ่งเป็นสยามพารากอน+สยามดิสใช่ไหมอ่ะ
              ฝั่งตรงข้ามอ่ะครับที่เป็นซอยเป็นตึกแถว นั้นล่ะสยามสแควล์ประมาณว่าเป็นชื่อโซนอ่ะพี่ เดินทะลุไปจุฬาได้น่ะ ศูนย์หนังสือจุฬาก็อยู่ตรงนั้น
              อ่อ ขอบพระคุณมากๆครับ คาดว่าอีกไม่นานนี้ได้ไปแน่ๆครับผม อิอิ
              รอคุณอาร์มมาบอกชื่อร้าน อิอิ
              ว่าแต่ มันใหญ่มั้ยอะครับเนี่ย กลัวเดินขาลาก

Comment

• ผมกะ จะได้เเวะไป นั่งมั่ง เเต่ สยาม มัน เดิน เเล้ว งง หลายตรอกซอกซอย เหลือเกิน ร้านเป็น ร้านเกี่ยวกับอะไรหรอคับ

Comment

• Originally posted by Me`z View Post
                  ผมกะ จะได้เเวะไป นั่งมั่ง เเต่ สยาม มัน เดิน เเล้ว งง หลายตรอกซอกซอย เหลือเกิน ร้านเป็น ร้านเกี่ยวกับอะไรหรอคับ
                  ร้านคุณอาร์มเป็นร้านขายการ์แฟแล้วมีเน็ตให้ใช้ครับผม
                  = = กำลังเสียวๆว่าผมจะหลงอยุ่นิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    ฮา เข้าใจครับ ว่ารักเขียว แต่ในการ์ดจอ รุ่นล่างทั้งหมด ประสิทธิภาพ/ราคา/ค่าไฟ ไม่มีเขียวตัวไหนสู้แดงได้เลยครับผม
                    (ปล. ต้องบอกก่อนว่าผมไม่ได้เข้าข้างแดงนะสังเกตุว่ารุ่นสูงๆผมก็เอาเขียว แต่การ์ดรุ่นล่างๆพี่เขียวเขาทำมาไม่เหมาะจริงๆครับ)
                    ตามนี้ครับผม
                    ให้สังเกตุที่ตัว 6670 เทียบ5670 เทียบ 440 นะครับ และ450 เทียบ5770 550 เทียบ 6790
                    ราคาค่าตัวก็ตามนี้ครับ
                    EVGA GT 440 1GB DDR3 2490 (ตัวนี้เป็น DDR3 นะครับ)
                    PALIT GTS 440 1GB DDR5 2900
                    ASUS GT 440 1GB DDR5 2900
                    GIGABYTE GT440 1GB DDR3 2500(DDR3)

HIS HD 6670 1GB D5 ICE Q 3150
                    HIS HD 6670 1GB GDDR5 3000
                    HIS HD5670 1GB DDR5 2650
                    GIGABYTE 6670 1G D5 2950
                    HIS HD5670 1GB DDR3 2500(DDR3)

PALIT GTS 450 1GB DDR5 3750
                    PALIT GTX 550 1GB DDR5 4500
                    EVGA GTS 450 1GB DDR5 3650
                    EVGA GTX 550Ti 1GB DDR5 4500
                    ASUS GTS 550Ti 1GB DDR5 DIRECT CU II 4550
                    GIGABYTE GTS 450 1GB OC2 2FAN 4350
                    GIGABYTE GTS 450 1GB OC1 2FAN 3900
                    GIGABYTE GTS 550Ti 1GB OC 5050

HIS HD6790 1GB D5 4190
                    GIGABYTE 6790 1G D5 4200
                    POWERCOLOR 6790 1GB D5 3990
                    ตามนี้เลยครับผม
                    ขอบคุณมากๆครับ เข้าใจแจ่ม(กำลังจะสนใจแดง 555+)
                    แล้วถ้าเป็น window กับ antivirus ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ใหมครับ

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                      ขอบคุณมากๆครับ เข้าใจแจ่ม(กำลังจะสนใจแดง 555+)
                      แล้วถ้าเป็น window กับ antivirus ช่วยแนะนำให้หน่อยได้ใหมครับ
                      Window แนะนำ Window7 64bit ไปเลยครับผม
                      ส่วน Antivirus เอา Kaspersky ครับผมแจ่มๆ ผมชอบมากๆ ^^ รับรองว่าไม่ผิดหวังครับ Kaspersky

Comment

• รบกวนถามต่อนิดนึงนะคับ.
                        เนื่องจาก p4 + nivida fx 5500 แรม 1G ของผมกำลังจะุถูกหลานยึด สิ้นเดือนนี้แล้วคับ.

ผมโหลดบิท แล้วก้ดูหนัง ไฮเดฟ โดยการ Clone monitor+tv เป็นหลักคับ.
                        จึงสนใจชุด เน้นการโหลดบิท เปิดเครื่องไว้นานๆ มาก.

ผมยังไม่เคยใช้ Amd และAPU เลย. อยากเรียนถามว่า First touch APU
                        ASUS E35M1-M (CPU+M/B) AMD 2990 <<<PROMOTION!!

* การ์ดจอออนบอร์ด ตัวนี้ มี tv out สำหรับ clone tv ไหมคับ.
                        * โหลดบิท แล้วเปิดเว็ปหลายๆหน้า หรือดูหนัง full hidef ไหลลื่นดีไหม
                        หรือถ้าเพิ่มสเป็คบอร์ด APU ให้ไหลลื่นขึ้นแนะนำตัวไหนดี.(ขอเน้นเรื่อง tv out คับผม มันสะดวกดี)
                        *แนะนำ เคส เล็กๆ สำหรับ htpc ให้ด้วยนะคับ

กระทู้นี้มีประโยชน์ในการเลือกสเป็ค จริงๆคับ ดูจากยอดผู้เข้าชมก้รู้.(น่าจะปักหมุด)
                        ขอบคุณล่วงหน้าคับ.

Comment

• กี่เดือนกี่ปีผมก็ยังรักพี่ชายคนนี้จริงๆ จัดสเปคให้ผมกี่เครื่องแล้วเนี่ย 1 เนอะประกอบไปแล้ว เครื่องที่ 2 กำลังจะตามมา ถามไปเที่ยงคืน ตอบตี 2 ถามดึกๆดื่นๆ ยังไม่หลับไม่นอน ยังเสียสละมาคุยกับผมอีก ผมละนับถือจริงๆครับ ใครไม่เชื่อเดี๋ยวถ่ายรูปตอน pm มาให้ดูครับ ตี 2 ครึ่งละยังตอบ

สเปคเล่นเกมส์ 7590 ที่พี่จัดมา ผมถวายให้น้องสาวไปเล่นเกมส์แล้วละครับ ฮ่าๆ (แล้วเราก้อให้น้องสาวช่วยออกตังเครื่องใหม่ เลวจริงๆ 555+)ส่วนเครื่องเก่า p4 ผมให้ป้าไปแล้วครับ(ตอนนี้วุ่นมาก มีคอมอยู่ 4 ตัว ข้างบนชั้น 2 2 ตัว ข้างล่างอีก 2 นี้จะมาตัวที่ 5 ต่อสาย lan กันวุ้นเลยละครับ)แล้วผมก็ประกอบใหม่ให้มันแรงกว่าเดิม แต่ตังก็ไม่มี คงได้งบแค่ 7500

วานด้วยนะครับ สเปคผมคงจัดนานหน่อย อ่าๆ อยากให้มันได้ดีจริงๆ

Comment

• Originally posted by ninedon View Post
                            รบกวนถามต่อนิดนึงนะคับ.
                            เนื่องจาก p4 + nivida fx 5500 แรม 1G ของผมกำลังจะุถูกหลานยึด สิ้นเดือนนี้แล้วคับ.

ผมโหลดบิท แล้วก้ดูหนัง ไฮเดฟ โดยการ Clone monitor+tv เป็นหลักคับ.
                            จึงสนใจชุด เน้นการโหลดบิท เปิดเครื่องไว้นานๆ มาก.

ผมยังไม่เคยใช้ Amd และAPU เลย. อยากเรียนถามว่า First touch APU
                            ASUS E35M1-M (CPU+M/B) AMD 2990 <<<PROMOTION!!

* การ์ดจอออนบอร์ด ตัวนี้ มี tv out สำหรับ clone tv ไหมคับ.
                            * โหลดบิท แล้วเปิดเว็ปหลายๆหน้า หรือดูหนัง full hidef ไหลลื่นดีไหม
                            หรือถ้าเพิ่มสเป็คบอร์ด APU ให้ไหลลื่นขึ้นแนะนำตัวไหนดี.(ขอเน้นเรื่อง tv out คับผม มันสะดวกดี)
                            *แนะนำ เคส เล็กๆ สำหรับ htpc ให้ด้วยนะคับ

กระทู้นี้มีประโยชน์ในการเลือกสเป็ค จริงๆคับ ดูจากยอดผู้เข้าชมก้รู้.(น่าจะปักหมุด)
                            ขอบคุณล่วงหน้าคับ.
                            การ์ดจอ ออนตัวนี้ไม่มี TV Out ครับ แต่มี HDMI DVI ถ้าทีวีมี ก็ต่อได้ครับผม
                            แต่ตอนนี้ รุ่นโปรโมชั่นของตัวนี้หมดแล้วครับผม ขออภัยที่ผมยังไม่ได้อัพเดทเลย
                            แนะนำ เป็นตัวใหม่ ดีกว่าครับ
                            มีงบเท่าไหร่ครับผมจะได้จัดให้ถูก
                            ถ้าไม่มากนักลองมอง AthlonX3 445 ราคา 2150+ Asrock 880GMH/U3S3 2400 รวม 4550 บาทครับผม
                            ตัวนี้ แพงกว่า ก็จริง แต่จะได้ครบ ทั้ง USB3 SATA3 HDMI DVI ทำงานครบเครื่องและเร็วแรงแน่นอนครับผม
                            สามารถนำการ์ด TV Out ราคาไม่กี่ร้อยมาต่อก็ได้ครับผม
                            การ์ดจอ ออนบอร์ดก็แรงกว่า FX5500 แน่นอนครับผม

เคสเล็กๆน่ารักๆ เหมาะๆ ก็ GviewCola ครับผม 1150 บาท พร้อมPSU เล็กๆ น่ารัก

สอบถามเพิ่มมาได้เลยนะครับ มีงบเท่าไหร่ยังไง จะได้จัดให้ถูกครับผม

ปล.ขอบพระคุณที่ช่วยรับชมครับผม แต่ถ้าปักหมุด มันอาจจะไม่มีใครสนใจก็ได้ครับ ดังนั้นไว้แบบนี้ ดีแล้วครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                              กี่เดือนกี่ปีผมก็ยังรักพี่ชายคนนี้จริงๆ จัดสเปคให้ผมกี่เครื่องแล้วเนี่ย 1 เนอะประกอบไปแล้ว เครื่องที่ 2 กำลังจะตามมา ถามไปเที่ยงคืน ตอบตี 2 ถามดึกๆดื่นๆ ยังไม่หลับไม่นอน ยังเสียสละมาคุยกับผมอีก ผมละนับถือจริงๆครับ ใครไม่เชื่อเดี๋ยวถ่ายรูปตอน pm มาให้ดูครับ ตี 2 ครึ่งละยังตอบ

สเปคเล่นเกมส์ 7590 ที่พี่จัดมา ผมถวายให้น้องสาวไปเล่นเกมส์แล้วละครับ ฮ่าๆ (แล้วเราก้อให้น้องสาวช่วยออกตังเครื่องใหม่ เลวจริงๆ 555+)ส่วนเครื่องเก่า p4 ผมให้ป้าไปแล้วครับ(ตอนนี้วุ่นมาก มีคอมอยู่ 4 ตัว ข้างบนชั้น 2 2 ตัว ข้างล่างอีก 2 นี้จะมาตัวที่ 5 ต่อสาย lan กันวุ้นเลยละครับ)แล้วผมก็ประกอบใหม่ให้มันแรงกว่าเดิม แต่ตังก็ไม่มี คงได้งบแค่ 7500

วานด้วยนะครับ สเปคผมคงจัดนานหน่อย อ่าๆ อยากให้มันได้ดีจริงๆ
                              คอมเยอะมากๆเลยครับ อิอิ
                              ขอบพระคุณที่ยังรักกันไมขาดหายครับ แฮะๆ ยินดีเสมอเพื่อให้ได้ของที่ดีที่สุดกลับไปใช้ครับ
                              เสป็ค ตามที่จัดให้ไปนะครับผม มีอะไรสงสัยสอบถามได้เลยครับ อิอิ
                              เด๊่ยวอีก30นาที มาตอบให้ใหม่ครับผม

Comment

• มาพี่จัดสเปคกัน ผมแก้ไขข้อความละ ตามข้างล่างเลย หึหึ ผมเอาของพี่มารวมกัน ไม่รู้จะได้ไหม ขอราคา ณ ปัจจุบันด้วยนะครับพี่ เจอของพี่ (Asrock880Gm-Lm ลืมไปได้เลย)

POWER 680W. GTECH (ผมหาจากร้านของพี่อะ Te89 ของพี่อะ ราคา 470 บาท ประมาณนั้น)

Athlon II X3 440 (เผลอมีตังเปลี่ยนไปพี่น่อม แต่พี่น่อมแตกต่างกับ athlonยังไงอะครับพี่)

GA-880GA-UD3H หรือ Asrock 880GMH/U3S3 (ไม่รู้ตัวไหนแรงกว่ากัน แต่กิ๊กแพงกว่าตั้งเกือบเท่าตัว แต่ว่าการ์ดจอออนบอร์ดตัวไหนแรงกว่ากัน แล้วสภาพการทำงานตัวไหนดีกว่ากัน ช่วยบอกหน่อยนะครับ)

2 GB. PC DDR3-(บัสเยอะขึ้น มันจะทำงานดีขึ้นนหรือปล่าวครับพี่ จัดแรมให้ผมด้วย)

XFX ATI HD4670 1GB CARD W/HDMI+DVI GDDR5 ? Core 750 Mhz. ? Memory 800 Mhz. 3 ปี (เจ้าการ์ดจอตัวนี้ใส่กับ 2 บอร์ดได้ไหมครับ เอิ๊กๆ แต่ถ้าเอาจริงๆ น่าจะถอยตัวนี้แล้วค่อยเปลี่ยนตอนมีเงิน (เงินนิปัญหาสำคัญจริงๆพี่)

Case จัดของพี่เลย Tsunami BlackMagic

IDE ตัวเดิม มีตังค่อยถอย SATA3 ปรับแต่งตรงไหนบอกผมด้วยนะครับพี่ ฝากเช็คตีราคารวมให้หน่อยนะครับพี่ T^T ผมไม่เก่งเลย
                                Last edited by Darksis; 25 Sep 2011, 18:45:24.

Comment

Working...
                                X