Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by abeachboy View Post
    ครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ เสียดายฮาร์ดิสSAMSUNG HD502HJ ขายได้มั้ยครับตัวนี้ ว่าแต่jediกับcmputer okที่ภูเก็ตไม่เห็นมีครับมีแต่jibครับท่าน adviceมาเปิดที่ถลางใกล้บ้านครับ***งกันประมาณ5กม.ก็ปิดไปแล้วไม่เป็นไรดิ้นรนหาดูก่อนครับ เอ้าดันหน่อย
    พี่ชนะน่าจะคิดว่าสาชาประตูน้ำอ่ะครับ
    ยังไงถ้าจะเอาบางชิ้นจริงๆที่หาไม่ได้ ก็ให้ร้าน...(แล้วแต่จะเลือก)ส่งemsไปที่บ้านแล้วหิ้วไปที่ร้านแถวบ้านประกอบ

Comment

• หนีงานมาดัน O_o เฮ้
      Last edited by Kinza7; 30 Sep 2011, 17:30:50.

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
        ไม่ต้องกลัวครับ วันนี้ไปถามJedi/ComputerOK มาแล้ว มี ครับผม สบายใจได้เลยกับ 880GMH/U3S3
        แรมเอาเป็น kingston 1333*2 หรือ ถ้าราคายังไม่ขึ้นก็จัด KingstonHyperX 2x2 bus1600 มา1แถวเลยครับ ตัว 880GMH รับบัสแบบไม่ต้องocได้ 1600
        ส่วนฮาร์ดดิสก็จัด Sata3 ไปเลยจะได้หล่อในทีเดียวครับผม
        AthlonX3 445 2150
        880GMH/U3S3 2400
        KingstonHyperX 2x2gb 1150
        WD Blue AAKX 500GB 1250 (ต่อได้เท่านี้ที่ JEDI)
        TsunamiXMagic 900
        รวม 7850 บาท
        ประมาณนี้ครับหล่อเลย
        DVD ใช้ IDE ของเดิมได้ครับผม
        อิอิ รับรอง หล่อล้อหล่อ
        ครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ เสียดายฮาร์ดิสSAMSUNG HD502HJ ขายได้มั้ยครับตัวนี้ ว่าแต่jediกับcmputer okที่ภูเก็ตไม่เห็นมีครับมีแต่jibครับท่าน adviceมาเปิดที่ถลางใกล้บ้านครับ***งกันประมาณ5กม.ก็ปิดไปแล้วไม่เป็นไรดิ้นรนหาดูก่อนครับ เอ้าดันหน่อย
        อ่อ อย่างนี้เอง ครับผม งั้นก็ ลดบอร์ดไปเป็น 880gm-le ก็ได้ครับ ไม่ก็ biostar A880GZ แล้วลดแรมลง เหลือ บัส 1333 พอครับ ของElixir หรือ Kingmax ก็ได้ครับผม ร้าน Advice ก็ok ของคุยง่ายหาง่ายดีครับผม

Originally posted by win22222 View Post
        พี่ชนะน่าจะคิดว่าสาชาประตูน้ำอ่ะครับ
        ยังไงถ้าจะเอาบางชิ้นจริงๆที่หาไม่ได้ ก็ให้ร้าน...(แล้วแต่จะเลือก)ส่งemsไปที่บ้านแล้วหิ้วไปที่ร้านแถวบ้านประกอบ
        ครับผม ผมก็นึกว่าคุณบ่าวอยู่ภูเก็ตลืมไปเลยแฮะๆ ว่าคนละที่ ตามนั้นครับถ้าอยากได้ โทรสั่งก็ได้นะครับผม
        คุณ win22222 ครับผม ขอชื่อเล่นได้มั้ยครับ(อาจจะเคยให้มาแล้วแต่ลืม ต้องขออภัยด้วยนะครับ)ต่อไปจะได้เรียกถูก
        กำลังพยายามจำชื่อทุกท่านอยู่ครับผม

Comment

• จำชื่อผมได้มั้ยน้อออ ^^

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
            จำชื่อผมได้มั้ยน้อออ ^^
            ผมจำไม่ได้หรือไม่แน่อาจจะไม่เคยรู้ด้วย ฮ่าๆ
            ผมชื่อวินครับผม

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
              ผมจำไม่ได้หรือไม่แน่อาจจะไม่เคยรู้ด้วย ฮ่าๆ
              ผมมาร์คคร้าบบบบ

ยินดีที่ได้รู้จักครับท่านวิน ^^

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                ผมมาร์คคร้าบบบบ

ยินดีที่ได้รู้จักครับท่านวิน ^^
                ยินดีเช่นกันครับผม ว่างๆ

Comment

• หวัดดีครับทุกท่าน วันนี้ผมมข้อสงสัยมาถามท่านชนะซะหน่อย 555+

เริ่มเลยละกัน อย่างแรกเลย ผมอยากทราบว่า psu monsterpower 550w vs superblack 2 ตัวไหนจ่ายไฟดีกว่ากัน โดยอุปกรณ์ในเครื่อง มี HDD 500+250 DVDrom +5670//6670 ram 4gb cpu x3 455 ตัวไหนจะนิ่งกว่ากัน

2. 6670 ddr5 / ddr3 ถ้าเรื่องการใช้งานทั่วๆไป เช่น ดูหนัง เล่นเกมออนไลน์ หรือ pes2011จะต่างกันเยอะรึเปล่าครับ

3. vga onboard ของ ชิพ 880 //4250 สามารถเล่น pes 2011-12 ได้รึเปล่า แล้วพวก 5670-6670เล่น pes 2012ไหวมั้ย
                  Last edited by moshizu; 30 Sep 2011, 21:37:05.

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                    หนีงานมาดัน O_o เฮ้
                    ขอโทษครับผม ไม่ได้สังเกตุเห็นเลย ท่านพิมไว้ยาวๆ แต่ผมไปกดรีเฟรชหายหมดขออภัยนะครับ
                    ขอบพระคุณที่ช่วยดันครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                    จำชื่อผมได้มั้ยน้อออ ^^
                    ได้สิครับคุณมาร์ค อิอิ

Originally posted by win22222 View Post
                    ขอบคุณครับผมคุณวิน แฮะๆ

Originally posted by moshizu View Post
                    หวัดดีครับทุกท่าน วันนี้ผมมข้อสงสัยมาถามท่านชนะซะหน่อย 555+

เริ่มเลยละกัน อย่างแรกเลย ผมอยากทราบว่า psu monsterpower 550w vs superblack 2 ตัวไหนจ่ายไฟดีกว่ากัน โดยอุปกรณ์ในเครื่อง มี HDD 500+250 DVDrom +5670//6670 ram 4gb cpu x3 455 ตัวไหนจะนิ่งกว่ากัน

2. 6670 ddr5 / ddr3 ถ้าเรื่องการใช้งานทั่วๆไป เช่น ดูหนัง เล่นเกมออนไลน์ หรือ pes2011จะต่างกันเยอะรึเปล่าครับ

3. vga onboard ของ ชิพ 880 //4250 สามารถเล่น pes 2011-12 ได้รึเปล่า แล้วพวก 5670-6670เล่น pes 2012ไหวมั้ย
                    สวัสดีครับ ถ้าตาม Spec และราคา Superblack2 ดีกว่าแน่ๆครับผม แต่ผมก็ไมเคยลองใช้เหมือนกันนะครับ
                    ส่วน PowerMonster มันก้แค่ PSU ราคาถูกๆทั่วไป ที่ดีกว่าติดเคสนิดหน่อยครับ (แต่ก็ดีกว่าGviewติดเคสหละนะ) ผมฟันธงไม่ได้ว่าตัวไหนนิ่งกว่า แต่แพงกว่าก็ดีกว่าครับ ให้ Superblack2 ไปครับผม

2.ต่างกันเกือบๆ 8เปอเซนครับผม แต่ก็ไม่ได้ต่างกันทะลุโลก หนังไม่ต่างหรอกครับ แต่เวลาเล่นเกมส์ที่พลังของการ์ดมันปิ่มๆจะเห็นชัดครับ ถ้าเกมส์ที่มันเล่นแล้วสบายๆ มองยังไงก็ไม่ออก

3.ขนาดonboard ของ ชิพ880 (ก็คือ 4250นั่นแหละ) เล่น Pes2011-12 สบายครับ จะหน่วงตอนฉากคัทซีนเท่านั้นครับผม ปรับภาพสัก 1280x720 ครับผม สบายๆ ส่วน 6670 Pes1012 ปรับสุดก็เข้ามาครับผมจอ 1600x900 สบายเอาอยู่

สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

• ว้าว ตอบเร็วโดนใจครับ ขอบคุณสำหรับขอมูลจ้า ^^

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
                        ว้าว ตอบเร็วโดนใจครับ ขอบคุณสำหรับขอมูลจ้า ^^
                        ครับผม จริงๆถ้าจะเลือกใช้ เอาตัวดีๆไปเลยก็ได้นะครับผม
                        มีงบเท่าไหร่สำหรับ PSUครับผม

Comment

• แวะมาดูกะทู้นี้ทุกวันๆไม่รู้เป็นอะไรดึกดื่นนอนไม่หลับก็เข้านั่งบางทีก็หลับคากะทู้ Add Favorit เลยนะนี่

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ครับผม จริงๆถ้าจะเลือกใช้ เอาตัวดีๆไปเลยก็ได้นะครับผม
                            มีงบเท่าไหร่สำหรับ PSUครับผม
                            ^
                            ^
                            คือ จริงๆแล้ว ผมใช้ตัวsuperblack2 อยู่อาครับ แต่เห็นคุณชนะแนะนำสเปคส่วนใหญ่ จะเป็น powermon ผมก็เลยสงสัยอยากรู้ว่าตัวไหนมันดีกว่ากัน + กับ ตอนนี้การ์ดจอ เริ่มร่อแร่ เลยต้องตามเก้บข้อมูลซะหน่อย (8600gt ddr2 512mb เก่าได้อีก - - ) ทีนี้ กะจะถอย6670 เลยไม่แน่ใจว่า sb2 มันจะไหวมั้ยกับอุปกรณ์ตอนนี้ หรือจะเปลี่ยนยกชุดดีนะครับ

Comment

• เสาร์ อาทิตย์ นี้จะไปซื้อแล้วคับ. (ถ้ายังไ่ม่ได้ซื้อก้ถามอยู่นั้นแหละ) อิอิ.

ผมชอบ UD2H นะคับ. พอร์ต มันครบดี แต่ Pro4-M พอร์ตก้ครบเหมือนกัน.
                              แต่ มันมี usb3 ตั้ง 4 พอร์ตแน่ะ. UD2H มี 2 พอร์ต.
                              ูรบกวนเทียบสเป็ค 2 รุ่นนีให้หน่อยซิคับ.

GIGABYTE A75M-UD2H
                              http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=3928#sp

Asrock A75 Pro4-M
                              http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications

GIGABYTE สีสวยดี แต่ Asrock มี usb 3 มากกว่า 2 พอร์ต ราคาพอกัน. อย่างอื่นผมดูแล้วก้คล้ายๆกัน ดูไม่ค่อยเป็นอ่ะคับ.

ขอบคุณคับ.

Comment

แวะมาดูกะทู้นี้ทุกวันๆไม่รู้เป็นอะไรดึกดื่นนอนไม่หลับก็เข้านั่งบางทีก็หลับคากะทู้ Add Favorit เลยนะนี่
                                ขอบคุณคุณบ่าวมากครับแฮะๆ
                                ตอนนี้อัพเดทกระทู้ใหม่ แล้ว Spec หน้าแรก น่าจะดีขึ้นหน่อย

Originally posted by moshizu View Post
                                ^
                                ^
                                คือ จริงๆแล้ว ผมใช้ตัวsuperblack2 อยู่อาครับ แต่เห็นคุณชนะแนะนำสเปคส่วนใหญ่ จะเป็น powermon ผมก็เลยสงสัยอยากรู้ว่าตัวไหนมันดีกว่ากัน + กับ ตอนนี้การ์ดจอ เริ่มร่อแร่ เลยต้องตามเก้บข้อมูลซะหน่อย (8600gt ddr2 512mb เก่าได้อีก - - ) ทีนี้ กะจะถอย6670 เลยไม่แน่ใจว่า sb2 มันจะไหวมั้ยกับอุปกรณ์ตอนนี้ หรือจะเปลี่ยนยกชุดดีนะครับ
                                6670 กับ SB2 สบายๆครับ
                                เพราะตัว 6670 เป็นรุ่นประหยัดไฟ กินไฟพอๆกับ 8600 แหละครับผมสบายใจได้เลยครับ
                                แรงแต่ประหยัดไฟ^^
                                ที่ผมแนะนำ PowerMonster เพราะมันใช้งานได้ดีในระดับราคาต่ำๆครับผม ถึงจะไม่ได้ดีเทพอะไรนั่นเอง

Originally posted by ninedon View Post
                                เสาร์ อาทิตย์ นี้จะไปซื้อแล้วคับ. (ถ้ายังไ่ม่ได้ซื้อก้ถามอยู่นั้นแหละ) อิอิ.

ผมชอบ UD2H นะคับ. พอร์ต มันครบดี แต่ Pro4-M พอร์ตก้ครบเหมือนกัน.
                                แต่ มันมี usb3 ตั้ง 4 พอร์ตแน่ะ. UD2H มี 2 พอร์ต.
                                ูรบกวนเทียบสเป็ค 2 รุ่นนีให้หน่อยซิคับ.

GIGABYTE A75M-UD2H
                                http://th.gigabyte.com/products/prod...px?pid=3928#sp

Asrock A75 Pro4-M
                                http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications

GIGABYTE สีสวยดี แต่ Asrock มี usb 3 มากกว่า 2 พอร์ต ราคาพอกัน. อย่างอื่นผมดูแล้วก้คล้ายๆกัน ดูไม่ค่อยเป็นอ่ะคับ.

ขอบคุณคับ.
                                อยากให้มาถามเรื่อยๆเลยครับ จนกว่าจะได้ของดีที่สุดยินดีครับ
                                ส่วนตัวผมชอบ Asrock มากกว่าครับผม ตัว Pro4-M นี่หล่อจริงๆแหละครับ
                                แต่ที่ผมไปเดินๆดูมาตัว Pro4-M จะราคา 3650 ส่วน UD2H จะ 3450 บาทครับผม
                                ราคาต่างกัน 200 บาท แต่ถ้าหาราคาเท่ากันได้ก็จัด Pro4-M มาเลยครับเก๋กว่าแยะเลย
                                ฟันธงให้ตามนั้นครับ ถ้าราคาต่างกันไม่เกิน100 Pro-4M ถ้า200 ก็ UD2H ครับผม
                                เพราะเวลาใช้งานเมาส์คีบอร์ดจริงก็คงUSB2 ส่วน สายUSB3 ก็แค่แฟรชไดรฟ์กับ อุปกรณ์บางอย่างครับผม

Comment

Working...
                                X