Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยจัดเปคให้ทีครับ งบ21000 + ได้ไม่เกิน1000ครับ

เอาไว้เล่นเน็ต เกมออฟไลน์ ออนไลน์ เอาแบบแรงคุ้มไปเลยนะครับ

CPU ขอเป็น Intel แล้วก็เมนบอร์ด กับ การ์ดจอขอเป็น ASUS ครับ

ไม่รวมจอครับ
    Last edited by pluggy123; 2 Oct 2011, 00:28:36.

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ผมไม่ได้ทานเลยครับเจ
      เพราะราคามันแพง(จริงๆนะ) กดขี่กันเกิน
      ที่บ้านผมทำกินเองครับส่วนใหญ่มีผักกับเต้าหู่ครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        มีข่าวร้ายครับ ตอนนี้คุณพ่อผมป่วย

โครงการที่วางเอาไว้อาจจะได้เลื่อนแบบไม่มีกำหนด

ขอดูแลพ่อก่อนนะครับ เปลี่ยนแปลงยังไงจะแจ้งให้ทราบอีกที

ขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านที่มีให้ผมนะครับ

ผมอาจไม่ได้เข้ามานี่สักระยะ ขอบคุณครับ ^^
        หวังว่าท่านคงไม่เป็นไรมากนะครับ และขอให้ท่านหายป่วยไวๆครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ขอโทษนะครับมาตอบให้ช้าไปหน่อย

ต้องสอบถามว่ามีเครื่องเก่าแรงๆอยู่แล้ว มีPSU กี่วัต และรุ่นอะไรครับ ถ้ารุ่นดีๆหน่อยก็ จัด 6790 มายัดได้เลยครับ แรงแน่นอน
          ถ้าPSU ไม่ค่อยดี ก็อัพPSU ด้วยครับ
          ตัวที่พอเพียงกับ 6790 ก็ Raidmax530w 1500 /// Tagan500U37 1500 /// Scythe gouriki 600w 2250(ตัวนี้งานประกอบญี่ปุ่นคุณภาพดี)

ตามนี้เลยครับผม
          พาวเวอร์ตัวที่ใช้กับ X6 เป็นยี่ห้อPLENTY รุ่นATX500W คับผมว่าคงจะไม่พอแต่ถ้าผมเอาHD4670ไปใช้กับพาวเวอร์ตัวเก่าแล้วเอาพาวเวอ Raidmax530wมาใช้ก็แทนกันได้ใช้ไหมคับ

มีปัญหานิดนึงมาถามอะคับ Ramผมตอนนี้มี4gbแต่ทำไมวินโดร์มันมองเห็นแค่3.12gbเองอะคับวินโดร์7sp1คับ
          ปล.ขอบคุณมากคับตอบไวทันใจดีคับ(ขอถามนอกเรื่องนิดนึงนะคับอิอิ)

Comment

• อ่านได้พอสมควร แต่ยังไม่ถึงครึ่งทางดี

ยอมรับครับว่า กระทู้นี้ข้อมูลแน่นดีจริงๆ

Comment

• Originally posted by note1164 View Post
              พาวเวอร์ตัวที่ใช้กับ X6 เป็นยี่ห้อPLENTY รุ่นATX500W คับผมว่าคงจะไม่พอแต่ถ้าผมเอาHD4670ไปใช้กับพาวเวอร์ตัวเก่าแล้วเอาพาวเวอ Raidmax530wมาใช้ก็แทนกันได้ใช้ไหมคับ

มีปัญหานิดนึงมาถามอะคับ Ramผมตอนนี้มี4gbแต่ทำไมวินโดร์มันมองเห็นแค่3.12gbเองอะคับวินโดร์7sp1คับ
              ปล.ขอบคุณมากคับตอบไวทันใจดีคับ(ขอถามนอกเรื่องนิดนึงนะคับอิอิ)

ถ้าจะใช้กับ HD6790 พวก PSU Raidmax 530W , Tagan TG500-U37 พวกนี้ก็ไหวครับ สบายๆ

Raidmax 530W จะดีตรงที่หาซื้อง่ายหน่อย พัดลมมีไฟสีน้ำเงิน แถมถอดสายได้ด้วยครับ (แต่ถอดออกได้ครึ่งสายตรงกลางเส้นนะ)

Tagan TG500-U37 ผมว่าไฟมันแน่นกว่านะ จ่ายไฟ Overload ได้ถึง 600W (แต่ไม่แนะนำ อันตรายมาก) สายไฟทั้งยาว ทั้งเยอะครับ จัดเก็บสายยากหน่อย และพัดลมไม่มีไฟ แต่รุ่นนี้หาซื้อยากครับ ต้องลองดูตามร้าน Hardware House

ส่วนปัญหาที่เห็น RAM ไม่เต็ม 4 GB มันเกิดจาก Windows ที่ใช้ มันเป็น 32 bit ครับ

ต้องลง 64 Bit ครับ ถึงจะเห็น RAM เต็ม 4 GB...

Comment

• Originally posted by pluggy123 View Post
                รบกวนช่วยจัดเปคให้ทีครับ งบ21000 + ได้ไม่เกิน1000ครับ

เอาไว้เล่นเน็ต เกมออฟไลน์ ออนไลน์ เอาแบบแรงคุ้มไปเลยนะครับ

CPU ขอเป็น Intel แล้วก็เมนบอร์ด กับ การ์ดจอขอเป็น ASUS ครับ

Intel Core i5 2400 3.1 GHz >>> 5890
                ASUS P8P67 (R3) >>> 3850
                Kingston DDR3 RAM 4 GB Bus 1333 X2 (8GB) >>> 1580
                MSI HD6850 CYCLONE 1GB DDR5 Power Edition >>> 5250
                HDD WD 1 TB SATA III (Blue) >>> 1890
                LG DVD-RW SATA II >>> 650
                PSU Tagan TG500-U37 >>> 1500
                Case Thermaltake V3 Black >>> 1200

รวม 21810 ครับ...
                Last edited by XP_armor; 2 Oct 2011, 01:58:42.

Comment

• AthlonX3 445 2150
                  880GMH/U3S3 2400
                  KingstonHyperX 2x2gb 1150
                  WD Blue AAKX 500GB 1250 (ต่อได้เท่านี้ที่ JEDI)
                  TsunamiXMagic 900
                  รวม 7850 บาท

ซื้อร้านไหนครับ ว่าจะซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Comment

• Originally posted by anuchamp View Post
                    AthlonX3 445 2150 TK Com
                    880GMH/U3S3 2400 TK Com
                    KingstonHyperX 2x2gb 1150 Jedi หรือ JIB
                    WD Blue AAKX 500GB 1250 (ต่อได้เท่านี้ที่ JEDI) น่าจะ Jedi
                    TsunamiXMagic 900 Advice หรือลองๆ เดินดูครับ

ซื้อร้านไหนครับ ว่าจะซื้อพรุ่งนี้แล้ว
                    ...

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
                      AthlonX3 445 2150 TK Com
                      880GMH/U3S3 2400 TK Com
                      KingstonHyperX 2x2gb 1150 Jedi หรือ JIB
                      WD Blue AAKX 500GB 1250 (ต่อได้เท่านี้ที่ JEDI) น่าจะ Jedi
                      TsunamiXMagic 900 Advice หรือลองๆ เดินดูครับ

แล้วให้ที่ไหนประกอบครับ

แล้วเวลาประกอบต้องเสียอะไรเพิ่มบ้าง

แล้วเคส Tsunami TATTOO Colour T1 กับ TsunamiXMagic
                      อันไหนดีกว่า หรือว่า มีอันไหนดีๆในราคาไ่ม่เกิน 1000 ที่ไม่ต้องซื้อ psu เพิ่ม มั้ยครับ
                      Last edited by anuchamp; 2 Oct 2011, 02:25:38.

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
                        อ่านได้พอสมควร แต่ยังไม่ถึงครึ่งทางดี

ยอมรับครับว่า กระทู้นี้ข้อมูลแน่นดีจริงๆ
                        ขอบพระคุณคุณ XP_armor มากๆเลยครับ ตามอ่านขนาดนี้ ซึ้งมากๆTT_TT แฮะๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                        หวังว่าท่านคงไม่เป็นไรมากนะครับ และขอให้ท่านหายป่วยไวๆครับ
                        ครับ ล่วงส่งแรงใจด้วยกันนะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                        ที่บ้านผมทำกินเองครับส่วนใหญ่มีผักกับเต้าหู่ครับ
                        อ่อ ยังงี้ก็สบายเลย ถ้าทำอร่อยนี่กินไม่เบื่อเลยนะครับเต้าหู้
                        แต่ถ้าทำบ่อย.... ชักแด่วๆแน่นอน จืด+มัน+เลี่ยน อาหารจีน มักเป็นแบบนี้ อิอิ
                        Originally posted by win22222 View Post
                        ขอให้หายไวๆน่ะครับ
                        ร่วมเป็นกำลังใจด้วยกันนะครับคุณวิน

Originally posted by pluggy123 View Post
                        รบกวนช่วยจัดเปคให้ทีครับ งบ21000 + ได้ไม่เกิน1000ครับ

แบบแรงคุ้มในงบไม่เกิน 25000 บางทีการมองอีกค่ายจะดีกว่านะครับ
                        แต่ถ้าอยากได้Intel ก็เซ็ทนี้ ตามXP_armor เลยครับ
                        Originally posted by XP_armor View Post
                        Intel Core i5 2400 3.1 GHz >>> 5890
                        ASUS P8P67 (R3) >>> 3850
                        Kingston DDR3 RAM 4 GB Bus 1333 X2 (8GB) >>> 1580
                        MSI HD6850 CYCLONE 1GB DDR5 Power Edition >>> 5250
                        HDD WD 1 TB SATA III (Blue) >>> 1890
                        LG DVD-RW SATA II >>> 650
                        PSU Tagan TG500-U37 >>> 1500
                        Case Thermaltake V3 Black >>> 1200

รวม 21810 ครับ...
                        ถ้ามีอะไรอยากปรับตรงไหนสอบถามได้เลยนะครับผม ยินดีตอบตลอดครับผม

Originally posted by note1164 View Post

ตามที่คุณ XP_Armor ตอบเลยครับ แน่นดีมากๆครบเลยครับผม
                        ส่วนเรื่องถาม ถามได้เรื่อยๆเลยนะครับผม ยินดีตอบเต็มที่ครับ

Originally posted by XP_armor View Post
                        ถ้าจะใช้กับ HD6790 พวก PSU Raidmax 530W , Tagan TG500-U37 พวกนี้ก็ไหวครับ สบายๆ

Raidmax 530W จะดีตรงที่หาซื้อง่ายหน่อย พัดลมมีไฟสีน้ำเงิน แถมถอดสายได้ด้วยครับ (แต่ถอดออกได้ครึ่งสายตรงกลางเส้นนะ)

Tagan TG500-U37 ผมว่าไฟมันแน่นกว่านะ จ่ายไฟ Overload ได้ถึง 600W (แต่ไม่แนะนำ อันตรายมาก) สายไฟทั้งยาว ทั้งเยอะครับ จัดเก็บสายยากหน่อย และพัดลมไม่มีไฟ แต่รุ่นนี้หาซื้อยากครับ ต้องลองดูตามร้าน Hardware House

ส่วนปัญหาที่เห็น RAM ไม่เต็ม 4 GB มันเกิดจาก Windows ที่ใช้ มันเป็น 32 bit ครับ

ต้องลง 64 Bit ครับ ถึงจะเห็น RAM เต็ม 4 GB...
                        ขอบคุณข้อมูลคุณ XP_armor ครับผม

Originally posted by anuchamp View Post
                        AthlonX3 445 2150
                        880GMH/U3S3 2400
                        KingstonHyperX 2x2gb 1150
                        WD Blue AAKX 500GB 1250 (ต่อได้เท่านี้ที่ JEDI)
                        TsunamiXMagic 900

แนะนำร้าน JEDI ครับผมชั้น1พันทิพ ชิดขวาเลยธนาคารกสิกรและกรุงเทพไปหน่อย
                        ยกเว้น Case รู้สึกที่JEDI จะมี Delux พร้อม PSU มาให้ 1000 บาทอยู่ครับ
                        ถ้าจะหา TsunamiXMagic ในพันทิพประตูน้าน่าจะหายากนิดนึงครับผม
                        มีอะไรถามได้เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by anuchamp View Post
                          แล้วให้ที่ไหนประกอบครับ

แล้วเวลาประกอบต้องเสียอะไรเพิ่มบ้าง

แล้วเคส Tsunami TATTOO Colour T1 กับ TsunamiXMagic
                          อันไหนดีกว่า หรือว่า มีอันไหนดีๆในราคาไ่ม่เกิน 1000 ที่ไม่ต้องซื้อ psu เพิ่ม มั้ยครับ
                          แนะนำ JEDI ร้านเดียวเลยครับผม มีครับ ของ JEDI เป็นเคส DELUX ไปสอบถามมาแล้ว เครื่องเทาๆแดงๆหม่นๆหน่อยๆ อยู่แผงวางเคสล่างสุดเลยครับ
                          ดูหล่อมีสไตล์ดี (ภายนอก) ประมาณนั้นครับผม
                          ทั้ง2ตัว PSU 580w by Tsunami ทั้งคู่ครับ ส่วนตัวผมชอบกว่า ติดเคสGview (ไม่รุ้ทำไม ทั้งที่เกรดมันเท่ากัน อิอิ)
                          แต่ใช้ติดเคส Delux ก็ไม่มีปัญหาครับถ้าไม่มีการ์ดจอ
                          ซื้อJEDI ก็ให้JEDI ประกอบเลยครับ
                          ...
                          ขอบคุณคุณXP_armor ครับผม ช่วยผมได้เยอะจริงๆ ขอบคุณครับ

Comment

• เคส+psu พวก tsunami gview delux ฯลฯ ที่ราคาประมาณ 1000

แนะนำหน่อยได้มั้ยครับ จะไปซื้อพันทิพนี่แหละ เดี๋ยวเดินหาดู T_T

Comment

• ขอบคุณมากเลยคับที่ช่วยตอบ Get ละคับ

Comment

เคส+psu พวก tsunami gview delux ฯลฯ ที่ราคาประมาณ 1000

แนะนำหน่อยได้มั้ยครับ จะไปซื้อพันทิพนี่แหละ เดี๋ยวเดินหาดู T_T
                                ถ้าไล่ตามความนิยมนะครับ
                                Gview>>>Tsunami>>>Delux
                                ถ้าไล่ตามผม
                                Tsunami>>>Gview>>>Delux ครับผม

Originally posted by note1164 View Post
                                ขอบคุณมากเลยคับที่ช่วยตอบ Get ละคับ
                                ครับ ถามเพิ่มได้เลยนะครับผม

Comment

Working...
                                X