Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by KaRinKaT View Post
    กำลังคิดว่าจะอัพคอม มาเจอยังงี้ หยุดดูก่อนเลย อิอิ

ขอสอบถามเรื่อง ชุด งบ9000 คาดว่าเล่นพวกเกมส์ Crysis หรือ DragonAge ไหวหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับผม
    งบ 9000 ตอนนี้เล่นCrysis สบายเลยครับ จัดให้ใหม่เลย
    Athlon II X3 440 3.00 GHz. • L2 = 1.5MB • 3 Core 3 ปี 2,270
    ASROCK M3A785GM-LE 2D-1600(OC)(DDR3) • 6SATA 3 ปี 1,750
    2 GB. PC DDR3-1333 KINGMAX CL 9-9-9 • Single Channel LT 790
    500 GB. PC SAMSUNG 7200 rpm • buffer 16MB 5 ปี 1,140
    XFX ATI RADEON HD4670/512MB DDR3 • Core 750 Mhz • Memory 1600 Mhz • 128-bit 3 ปี 1,490
    LG (GH-22NS50) B/P SATA • 22x • 2 MB 1 ปี 490
    Case+PSU500Watt =1000
    รวม 8930 บาท

เซ็ทนี้แรงเล่นเกมส์ได้แทบทุกเกมส์เลยครับ Crysis นี่ปรับสุดจอ 1280x720 นี่ลื่นๆเลยครับ^^ ทดลองมาแล้วกับมือ ชัวๆครับ

Originally posted by nuyin View Post
    ขอถาม นิดนึงครับ
    หน้าแรกที่จัดสเปกคอมไว้ให้
    ผมเห็น มีอยู่เรปนึง ลงว่ามีเมนบอร์ดรุ่นนี้ด้วยเหรอครับ
    ASROCK 880GM-LE / USB3
    หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ
    ผมดูในเวปADVICE ก็เจอแต่ 880GM-LE แต่ไม่มีUSB3
    พอจะแนะนำที่สั่งซื้อได้ใม๊ครับ
    แต่ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ค่อย เก่งเรื่อง จัดคอม
    แต่กำลังจะอัพคอมใหม่ เลย อยากจะได้สเปกแบบ ใช้ได้อีกนานๆ
    แล้วก็อัพเกรด ต่อยอดไปได้น่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    อืมตัว ASROCK 880GM-LE / USB3มีครับ
    ตอนนั้นผมดูที่ร้าน Advice แหละครับ แต่ไม่รุ้มันเอาออกแล้วมั้ง
    ลองสอบถามที่ร้าน Advice ดูำได้ครับเผื่อเจอ

ครับ ถ้าอยากได้Spec เดี๋ยวจัดให้ครับผม
    บอกงบ การใช้งาน ความต้องการ ครับผม เช่น ประหยัดไฟหรือแรงๆ^^" เก็บข้อมูลเยอะๆ งบ 20000 // เล่นเกมส์แรงๆลื่นๆงบ 16000 อะไรแบบนั้นครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆ เลยครับ สำหรับกระทู้ดีๆ และคำแนะนำดีแบบนี้ๆ มีประโยชน์มากๆ ครับ อ่านแล้วได้ความรู้อีกเยอะเลย

Comment

• ช่วยดันให้ครับ

Comment

• ว้าวววว ถามแปบเดียวตอบเร็วมากๆ เลย
          ขอบคุณครับ

ช่วยดันๆ

Comment

• ดันให้กระทู้ดีๆครับ

Comment

• สวัสดีตอนบ่ายครับ กระทู้ดีดีแบบนี้ ต้องดัน

Comment

• งืม กระทุ้ดีน่าสนใจครับ เป้นกำลังใจให้อีกแรง

Comment

• ขอความรู้หน่อยจ้ะเพื่อนๆ

1.ทำไมบางคนชอบจัดให้ ค่ายเขียวคู่กับcpu intel ส่วนค่ายเเดงจะไป cpu AMD มันมีความสัมพันธ์กันยังไงหรอคับ จำเป็นหรือป่าวว่าต้องคู่กัน

2.อยากทราบเรื่อง M B ว่า ASROCK H55M-LE รุ่นนี้/ยี่ห้อนี้ไว้ใจได้ใช่มั้ยครับ เพราะเห็นหลายๆท่านเน้นไปที่ Asus / Gig เพราะเห็นในบอร์ดเน้น2ยี่ห้อนี้ ปล.เน้นเล่นเกมส์

3.ตอนนี้เล็งชุดล่างนี่อยู่ครับ-- ชุดนี้ไม่จำเป็นต้องอัดเเรมเป็น 4 GB ใช่มั้ยครับ เเต่ถ้าอัพมันจะเร็วขึ้นอีกเยอะมั้ยครับ

ชุดที่ 1 I3 / AthlonX4 ความพอดีสำหรับนักเล่นเกมส์หนักงบจำกัด
                  Core i3 540 3.06 (1156) 3450///////////AMD ATHLON II X4 640 3320
                  ASROCK H55M-LE 2100////////////ASROCK 880GM-LE 1850
                  2 GB. PC DDR3-1600 Kingmax 1150
                  SAMSUNG 500GB (502HJ) 1230
                  600w DELUX (DLP-R600) 600w / 80% 1890
                  DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
                  POWERCOLOR 5770 1GB D5 4850
                  ่Coolmaster Hyper 212 Plus 990
                  Case 1200 บาท
                  รวม 17460 บาท

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาช่วยเเชร์คำตอบ

Comment

• +++++++++++++++++++

Comment

• Originally posted by gunzaa2004 View Post
                      ขอความรู้หน่อยจ้ะเพื่อนๆ
                      1.ทำไมบางคนชอบจัดให้ ค่ายเขียวคู่กับcpu intel ส่วนค่ายเเดงจะไป cpu AMD มันมีความสัมพันธ์กันยังไงหรอคับ จำเป็นหรือป่าวว่าต้องคู่กัน
                      ค่ายเขียวคู่กับcpu intel อันนี้ไม่แน่ใจ

ค่ายเเดงจะไป cpu AMD ตอนนี้มันเป็นเจ้าเดียวกัน มี AMD Platfrom ที่ถ้าใช้ CPU AMD กับ GPU ATI HD(ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น AMD HD แล้ว ) มันจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการเล่นเกมส์
                      AMD Spider Platform
                      AMD Dragon Platform
                      AMD LEO Platform
                      ลองหาดูใน Google
                      Originally posted by gunzaa2004 View Post
                      2.อยากทราบเรื่อง M B ว่า ASROCK H55M-LE รุ่นนี้/ยี่ห้อนี้ไว้ใจได้ใช่มั้ยครับ เพราะเห็นหลายๆท่านเน้นไปที่ Asus / Gig เพราะเห็นในบอร์ดเน้น2ยี่ห้อนี้ ปล.เน้นเล่นเกมส์
                      อันนี้แล้วแต่คนชอบ โดยส่วนตัวผมชอบ Asus จึงแนะนำแต่ Asus

Originally posted by gunzaa2004 View Post
                      3.ตอนนี้เล็งชุดล่างนี่อยู่ครับ-- ชุดนี้ไม่จำเป็นต้องอัดเเรมเป็น 4 GB ใช่มั้ยครับ เเต่ถ้าอัพมันจะเร็วขึ้นอีกเยอะมั้ยครับ

ชุดที่ 1 I3 / AthlonX4 ความพอดีสำหรับนักเล่นเกมส์หนักงบจำกัด
                      Core i3 540 3.06 (1156) 3450///////////AMD ATHLON II X4 640 3320
                      ASROCK H55M-LE 2100////////////ASROCK 880GM-LE 1850
                      2 GB. PC DDR3-1600 Kingmax 1150
                      600w DELUX (DLP-R600) 600w / 80% 1890
                      DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
                      ่Coolmaster Hyper 212 Plus 990

ขอบคุณทุกๆท่านที่มาช่วยเเชร์คำตอบ
                      ไม่จำเป็น แต่ 4GB ยังไงก็ดีกว่า 2 GB

Comment

• ขอบคุณมากครับ คุณ runshana

ที่ช่วยแนะนำสเป็คดีๆให้วันนี้ผมซื้อมาแล้ว

เอ่อขอถามนิดนึงครับถ้า VGA ผมอุณภูมิถึง 60 นี่ถ้าเล่นไปนานๆมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

Comment

• ขอบคุณชาวเฟืองทองครับ

Comment

• Originally posted by ktrc View Post
                            ขอบคุณมากๆ เลยครับ สำหรับกระทู้ดีๆ และคำแนะนำดีแบบนี้ๆ มีประโยชน์มากๆ ครับ อ่านแล้วได้ความรู้อีกเยอะเลย
                            ขอบพระคุุณมากๆครับผม
                            แวะมาบ่อยๆครับ
                            Originally posted by Grongtip View Post
                            ช่วยดันให้ครับ
                            ขอบคุณครับแวะมาบ่อยๆนะครับ
                            Originally posted by KaRinKaT View Post
                            ว้าวววว ถามแปบเดียวตอบเร็วมากๆ เลย
                            ขอบคุณครับ

ช่วยดันๆ
                            = ='... ฮ่ะๆ พอดีทำงานยังไม่นอนหนะครับ
                            Originally posted by pee_cu View Post
                            ดันให้กระทู้ดีๆครับ
                            ขอบคุณมากๆครับผม
                            Originally posted by Sanjaya View Post
                            สวัสดีตอนบ่ายครับ กระทู้ดีดีแบบนี้ ต้องดัน
                            ฮ่ะๆ แวะมาบ่อยๆก็พอครับผม ขอบคุณครับ
                            Originally posted by iamsinner View Post
                            งืม กระทุ้ดีน่าสนใจครับ เป้นกำลังใจให้อีกแรง
                            คร้าบ ขอบคุณครับ
                            ขอความรู้หน่อยจ้ะเพื่อนๆ

ตอบเลยนะคร้าบผม
                            1.บอร์ดบางรุ่นมันมีซัพพอตทำให้แดงแรงขึ้นหรือเขียวแรงขึ้นนิดหน่อยครับ แต่นั่นไม่ใช่ประเ็ด็นเท่าไหร่ครับ เพราะส่วนใหญ่ ที่จัด คนที่จัดเขาจะเชียฝั่งๆนั้นมากกว่าครับ ยกเว้นว่ามันต่างกันจริงๆ หรืองบจำกัด เขาก็จะจัดอีกฝั่งผสมมาให้
                            2.ถามว่าไว้ใจได้แค่ไหน ผมขอตอบว่า ผมหลงรักมันมาก กับความคุ้มค่าคุ้มราคาและความสามารถครับ บอร์ดราคาถูกลากได้ จ่ายไฟเสถียร แค่นี้ก็ตอบได้แล้วครับว่าดีไหม เพียงแต่มันใส่แรมได้2ตัวเท่าันั้น
                            3.ครับ ถ้าอัดแรม4GB มันก็ไวขึ้นครับ ตอนนี้ราคาอุปกรณ์ลงเยอะแล้วครับ เดี๋ยวจัดราคาใหม่ให้นะครับ
                            Athlon II X4 640 3,170
                            ASROCK M3A785GM-LE 1,750
                            4 GB. PC DDR3-1600 GEIL (GVP34GB1600C9DC) 1,790
                            500 GB. PC SAMSUNG 1,140
                            HIS ATI RADEON 5750/1GB. ICooler IV 3,690
                            LG (GH-24NS50) Box 520
                            600w DELUX (DLP-R600) 600w / 80% 1,890
                            รวม16140 บาท

หรือการ์ดจอเดิม
                            HIS ATI RADEON 5770/1GB (IceQ Turbo) 4,790 <<<<แรงต่างกัน 15% ครับผม จาก5750 ราคาต่างกัน1100บาท และซิงค์สวยกว่า^^"

Originally posted by backholely View Post
                            +++++++++++++++++++
                            โอะขอบคุณครับ
                            Originally posted by goldgear View Post
                            ค่ายเขียวคู่กับcpu intel อันนี้ไม่แน่ใจ

ค่ายเเดงจะไป cpu AMD ตอนนี้มันเป็นเจ้าเดียวกัน มี AMD Platfrom ที่ถ้าใช้ CPU AMD กับ GPU ATI HD(ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น AMD HD แล้ว ) มันจะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการเล่นเกมส์
                            AMD Spider Platform
                            AMD Dragon Platform
                            AMD LEO Platform
                            ลองหาดูใน Google

อันนี้แล้วแต่คนชอบ โดยส่วนตัวผมชอบ Asus จึงแนะนำแต่ Asus

ไม่จำเป็น แต่ 4GB ยังไงก็ดีกว่า 2 GB
                            โอะขอบคุณที่ช่วยคอบนะคร้าบผม^^" ดีใจจริงๆ
                            Originally posted by bajakung View Post
                            ขอบคุณมากครับ คุณ runshana

ที่ช่วยแนะนำสเป็คดีๆให้วันนี้ผมซื้อมาแล้ว

เอ่อขอถามนิดนึงครับถ้า VGA ผมอุณภูมิถึง 60 นี่ถ้าเล่นไปนานๆมีผลอะไรหรือเปล่าครับ
                            ทั้งเซ็ทเป็นไงมั่งครับ อยากเห็นรูปจังอัพให้ดูมั่งนะครับ ว่าสวย และใช้ได้ดีไหม
                            ถ้า 60องศาตอนฟูลโหลด ก็okครับ
                            แต่ถ้าตอนเปิดเครื่องทิ้งไว้นี่ น่าจะร้อนไปหน่อยหาพัดลมเพิ่มครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับ สำหรับกระทู้นี้ เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ที่จะประกอบเครื่องใหม่มากครับ

มีการอัฟเดต ข้อมูลทุก 2-3 สัปดาห์ น่ายกย่องให้แก่พี่ผู้เสียสละเวลาครับ

ช่วยดันอีกแรงก็แล้วกัน ^_^

Comment

• ขอบคุณ จขกท คร้าฟฟฟฟฟฟฟฟ เสาร์นี้เสียตังค์เเน่นอน

ฝันดีคร้าฟฟ

Comment

Working...
                                X