Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดันครับ อ่า ฝากคำถามสำหรับคนใช้ NOD32

ไม่ทราบว่าคือผมอยากเปิดใช้งาน ในส่วนของ computer protection เฉพาะ กับ user guest แล้วปิด การใช้งาน ADMIN ไว้ไม่ทราบว่ามันทำได้ใหมครับ ?

Comment

• ขอบคุณมากครับ คุณชนะ

แล้วถ้า ไฟตกบ่อยๆ แล้ว power พังจะส่งผลถึง Hardware ตัวอื่นๆด้วยใช่ไหมครับ

Comment

• แวะมาดู+ดัน กะทู้ดีๆแว๊บ

Comment

• แวะมาช่วยดันครับ

Comment

• ดันนนนนน

Comment

• ดัน ทำไมมีแต่คนดัน

Comment

• Originally posted by cicerokung View Post
                ถือว่าครบแล้วครับเซ็ทนี้ แต่ไม่เหมาะกับการOC ครับผม
                เพียงต่อบอร์ดชิพนี้ จะรับแค่ Sata2 USB2 นะครับผม
                และVGA ถ้าให้แนะนำ ก็เอา 5670 จะแรงและประหยัดไฟกว่า 440 ครับผม
                นอกนั้นก็ok แล้วครับผม
                แรมอาจเอาเป็น 2gb 2 ตัว จะช่วยให้ไวขึ้นครับ
                มีอะไรสงสัยถามเพิ่มได้เลยนะครับ

oc นี้คือOver Clockใช่ไม่ครับ
                แรมคือว่าผม ว่าจะเอา 4 gb 2ตัว มันจะดีไม่ครับหรือมันจะเป็นส่วนเกินไปเฉยๆ
                VGA 5670 ค่าย ATI มันมี Shader clock รึป่าวครับ แล้วตัวนี้ถ้าไม่มีมันจะมีผลกับภาพ ของเกมที่เล่นมัยครับ
                ทั้งสองค่ายมี Shader หมดครับผม
                ส่วนoc ก็ถูกต้องครับ คือoverclock
                ส่วนแรม ถ้าไม่กะว่าจะได้ใช้งานพวก 3D แนะนำว่าเอาแค่ 2GB 2ตัว เกินพอแล้วครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
                มาดันครับ อ่า ฝากคำถามสำหรับคนใช้ NOD32

ไม่ทราบว่าคือผมอยากเปิดใช้งาน ในส่วนของ computer protection เฉพาะ กับ user guest แล้วปิด การใช้งาน ADMIN ไว้ไม่ทราบว่ามันทำได้ใหมครับ ?
                เอ ผมไม่เคยลองเลยครับ สำหรับnod32
                แต่ถ้าเป็น kaspersky นี่ทำได้ที่ตรง parental center ครับ
                ขออภัยนะครับผม

Originally posted by Mercuriuz View Post
                ขอบคุณมากครับ คุณชนะ

แล้วถ้า ไฟตกบ่อยๆ แล้ว power พังจะส่งผลถึง Hardware ตัวอื่นๆด้วยใช่ไหมครับ
                ใช่ครับ ส่วนใหญ่มักจะส่งผลถึงHardware ตัวอื่น
                ยกเว้น PSU บางรุ่นที่แพงๆ อาจจะป้องเครื่องให้สักหน่อย แล้วตายเองคนเดียว (เท่ อิอิ)

Originally posted by abeachboy View Post
                แวะมาดู+ดัน กะทู้ดีๆแว๊บ
                ขอบคุณครับผม

Originally posted by cicerokung View Post
                ดันนนนนน

Originally posted by win22222 View Post
                ดัน ทำไมมีแต่คนดัน
                เง้อ ผมก็ไม่รุ้ แต่ก็ดีใจที่มีคนดันครับผม แฮะๆ

Comment

• ยังไงก็ดันต่อ หึหึ ว่าง

Comment

• ดันๆๆ ครับผม

โรงงาน WD น้ำท่วมหมดแล้ว ราคาจะขึ้นไม๊เนี่ยย

Comment

• ขายครับ อิอิ

เอิ็กๆ พี่จะให้ผมขายไปเล่นอะไรละครับ

Comment

• ให้กำลังใจอีกคนนะครับ

ผมเป็นคนนึงที่จะซื้อคอม แต่ไม่มีความรู้เรื่องการจัดสเปคเท่าที่ควร

และเกรงใจที่จะไปถามตามบอดร์ดต่าง ๆ ครับ

+1 ครับผม

Comment

• กำลังจะอัพเกรดคอมครับ รบกวนท่านชนะสักหน่อยครับว่าการ์ดจอสัก 4000 +-500 บาทตัวไหนน่าเล่นสุดครับ รวมไปถึงถ้าเล่นการ์ดจอมือสองงบเท่านี้ได้ตัวไหนแรงสุดครับ แล้วแนะนำไหมกับมือสอง เพราะใจจริงอยากได้การ์ดยาวๆสวยๆด้วยใว้แต่งเคส แต่ถ้าเป็นมือหนึ่งการ์ดยาวๆราคาแพงมากมายซื้อไม่ไหว ตอนนี้สเป็คที่ดูๆใว้ประมาณนี้ครับ กะจะซื้อช่วงสิ้นเดือน ใช้ดูหนัง Hi-def,โหลดบิท,internet,office,เล่นเกมส์ด้วยครับ

Phenom x4 840
                          Asrock H61m U3S3
                          Kingston Hyper-x 2gbx2

ส่วนใหญ่เป็นของ Advice ครับ เพราะว่าฝากเพื่อนซื้อได้ราคาดีลเลอร์มันได้ลดนิดหน่อยมีตัวไหนควรเพิ่มลด แนะนำด้วยครับ เกือบลืม สเป็คประมาณนี้แนะนำ power ตัวไหนดีครับ ตอนนี้มี hdd 4 ลูกอนาดคตอาจซื้อเพิ่มอีกสักลูก

Comment

• ช่วยจัดสเป็คให้ผมหน่อยได้ไหมครับมีงบ 8 พัน

AMD PHENOM II X4
                            PSU Watt แท้นะครับ
                            Ram 4 GB
                            MainBoard(AM3)

Comment

• ดันได้อีก

วันนี้เพื่อนชวน ขนกระสอบทรายมากันประตูห้องมัน (อยู่ชั้น 5...) เงิบ...

ผมบ้านเดี่ยว ยังไม่กลัวเลยครับ (แต่ไม่ประมาทนะ) อิอิ

ปล. คอนโดแถวๆ อโศก - -a (วงแหวนชั้นใน)

Comment

• อยู่สายไหม จะรอดไหม ตอนนี้

Comment

Working...
                                X