Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Gumblar View Post
    http://computeandmore.com/product_type.php?id_type=1
    http://www.thairath.co.th/content/tech/209401
    http://www.techpowerup.com/153454/WD...-Thailand.html

จับตาดูราคาฮาร์ดดิสก์ WD ให้ดีครับ

เพราะ 60% ของฮาร์ดดิสก์ WD ทั่วโลกผลิตจากที่นิคมบางปะอินกับนวนคร

ท่านทั้งหลายคงจะทราบกันแล้วว่าสองที่นี้มีสภาพเป็นอย่างไร

รีบซื้อฮาร์ดดิสก์ด่วนเลยครับ ก่อนจะขึ้นราคา

ใช้ใช้อยู่ก็ขออย่าให้มี Bad ตอนนี้ มิฉะนั้นจะต้องหน้ามุ่ยอยู่หลายเดือนเพราะหาของเคลมไม่ได้
    กราบบขอบพระคุณมากๆสำหรับข่าวครับผม
    ตอนนี้ คงต้องย้ายไป สีสเกต เอ้ย ซีเกต ก่อนแล้วหละครับเนี่ย อิอิ

Comment

• แนะนำชุด AMD Phenom แรงพอประมาณ ราคาถูกหน่อยครับ
      เคส+ พาวเวอซัพ + การ์ดจอ มีแล้วครับ

Comment

• เข้ามาอ่านได้ความรู้ใหม่ๆ ตลอด ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• Originally posted by 789UIOPO View Post
          แนะนำชุด AMD Phenom แรงพอประมาณ ราคาถูกหน่อยครับ
          เคส+ พาวเวอซัพ + การ์ดจอ มีแล้วครับ
          ครับผม ยินดีเต็มที่เลยครับผม
          PHENOM II X4 955 3.2 BLACK EDITION 3890 <<< ตัวนี้เป็น ตัว BE ที่คุ้มเหมาะOC
          หรือถ้าเอาธรรมดา
          PHENOM II X4 840 3.2 3290 บาท ตัวนี้ไม่มีL3 มันจะเหมือน Athlonทั่วๆไปครับผม
          ASROCK 880GMH-U3S3 2390
          SEAGATE 500GB 7200 / SATA III / 16MB 1320
          KINGSTON HYPER X 4GB/1600 DDR3 1150
          DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
          ตามนี้เลยครับผม มีอะไรสงสัยถามได้เลยครับ
          ปล.สบายดีไหมครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ผมไม่เคยใช้ ซาวด์การ์ดเลยครับผม(ไม่ถนัดด้านเสียงจริงๆ) ขออภัยนะครับผม ตอบไม่ได้เลย ขออภัยจริงๆนะครับ
            ไม่เป็นไรครับ ^^

อ่า ว่าแต่ว่าเรามาทำอะไรหว่า.... อ้อ มาดัน(/me ใช้มือดันคอม)

Comment

• เอ่อ เซ็ท 12k
              Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2150
              AsRock 880GMH/U3S3 2390
              POWERCOLOR HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 840MHz/4200MHz 3990
              KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 800
              WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
              LG 22X SATA-Interface 590
              PSU PowerMonster650Watt 800 +Caseบ้านๆ 400 = 900
              รวม 12070 บาท
              เนี่ย เล่นเกมตามที่ผมถามได้หมดใช่มั้ยครับ จะจัดสิ้นเดือนและ
              แต่ว่าจะแอบไปถอย HD เก็บไว้ก่อน อิอิจะดีมั้ยหรือรอซื้อพร้อมกันดี กลัวราคาขึ้น
              แต่จะเปลี่ยน PSU กับ Ram เป็น bus 1600
              PSU ก็เปลี่ยนตามคำแนะนำ งะ
              เพิ่มเติม ถ้าใช้เคทธรรมดามันจะร้อนมากมั้ยครับสเปกแบบนี้
              แต่ผมเล่นห้องแอร์นะ
              Last edited by kammoonit; 19 Oct 2011, 11:01:40.

Comment

• ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ^^

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                  เข้ามาอ่านได้ความรู้ใหม่ๆ ตลอด ขอบคุณมากๆครับผม
                  ครับผม ยินดีครับ แฮะๆ

Originally posted by Kinza7 View Post
                  ไม่เป็นไรครับ ^^

อ่า ว่าแต่ว่าเรามาทำอะไรหว่า.... อ้อ มาดัน(/me ใช้มือดันคอม)
                  เง้อ เท่เกินไปแล้วครับ อิอิ

Originally posted by kammoonit View Post
                  เอ่อ เซ็ท 12k
                  Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2150
                  AsRock 880GMH/U3S3 2390
                  POWERCOLOR HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 840MHz/4200MHz 3990
                  KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 800
                  WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
                  LG 22X SATA-Interface 590
                  PSU PowerMonster650Watt 800 +Caseบ้านๆ 400 = 900
                  รวม 12070 บาท
                  เนี่ย เล่นเกมตามที่ผมถามได้หมดใช่มั้ยครับ จะจัดสิ้นเดือนและ
                  แต่ว่าจะแอบไปถอย HD เก็บไว้ก่อน อิอิจะดีมั้ยหรือรอซื้อพร้อมกันดี กลัวราคาขึ้น
                  แต่จะเปลี่ยน PSU กับ Ram เป็น bus 1600
                  PSU ก็เปลี่ยนตามคำแนะนำ งะ
                  เพิ่มเติม ถ้าใช้เคทธรรมดามันจะร้อนมากมั้ยครับสเปกแบบนี้
                  แต่ผมเล่นห้องแอร์นะ
                  ห้องธรรมดายังสบายเลยครับผม ห้องแอร์หายห่วง
                  เปลี่ยน PSU ก็ดีครับผม ทำให้ปลอดภัยขึ้นมาหน่อย
                  สรุป
                  เปลี่ยนเป็น
                  Raidmax530w 1450
                  HyperX 2x2gb 1150
                  ราคาเพิมม 1000 บาทครับผม

Comment

• ขอบคุณมากครับ แต่เกินงบนะเนี่ย ต้องขอ ผบ เพิ่มอีกนิด T_Y

Comment

• WD Blue 1TB ดีดขึ้นมาราคานี้ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย

http://computeandmore.com/productlist.php?id=1294
                      Last edited by Gumblar; 19 Oct 2011, 14:02:34.

Comment

• ดันๆกะทู้ดีๆ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                          ขอบคุณมากครับ แต่เกินงบนะเนี่ย ต้องขอ ผบ เพิ่มอีกนิด T_Y
                          ขอบคุณครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
                          WD Blue 1TB ดีดขึ้นมาราคานี้ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย

http://computeandmore.com/productlist.php?id=1294
                          ราคาขึ้น ก็ไม่ซื้อครับ อิอิ
                          หรือเราจะช่วยเขาซื้อ แก้วิกฤตน้ำท่วมดี

Originally posted by abeachboy View Post
                          ดันๆกะทู้ดีๆ
                          ขอบคณคร้าบ

Comment

• โอ้แปลกวันนี้คุณชนะมีเวลาตอบนอกจากช่วงกลางคืน หึหึ
                            ไม่มีอะไรครับ มาดันเฉยๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                              โอ้แปลกวันนี้คุณชนะมีเวลาตอบนอกจากช่วงกลางคืน หึหึ
                              ไม่มีอะไรครับ มาดันเฉยๆ
                              พอดีวันนี้ ขี้เกียจครับ เลยพักวันนึง อิอิ มีเวลาสบายขึ้นมาวันหนึ่ง ค่อยยังชั่ว เหมือนได้พักยาวๆ

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                                WD Blue 1TB ดีดขึ้นมาราคานี้ตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย

เย้ย แพงเพราะน้ำท่วมสวนอุตสาห์กรรมสีนะ

ไม่มีอะไรครับ มาดันๆ

Comment

Working...
                                X