Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาตกของมือสองในบอร์ดนี้ก็ช่วยประหยัดอีกโขอยู่น่ะครับ

Comment

• ตอนแรกกะเอาแค่12000-13000 จัดจริงหมดไป15000 T_Y

แกลบบบบ ขอลงโปรแกรมก่อนนะครับเดี๋ยวมาบอกสเปก

Comment

• มาดัน ยามว่าง

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ไม่เป็นไรครับผม
          รอมันเป็นอีกรอบ ค่อยจัดการ จดเลขมาครับ เพราะอาจจะมีปัญหาด้านอื่น เช่น bad hddมีปัญหาเป็นต้นครับผม
          รอดูอีกที

ปล.ขอบคุณสำหรับราคาครับผม
          ดันๆๆ ขอบคุณสำหรับเรือง จอฟ้าครับ (ไม่เป็นอีกเลย) ^^

Comment

• ATHLON II X3 450 ----2350
            ASrock 880 u3s3 ----2350
            Kingston Hyper-X 4/1600 2*2 ----1160
            WD 500 GB SATA III AAKX ----1490 OMG!!!!
            PowerColor 6790 1GB ----4050
            DVD LG ----550
            GIGAbyte Superb 550P ----1950
            Case AC-VS9 Window ----1100 OMG!!! หนูจะเอาเคสบ้านๆเว้ยยยย
            รวมแล้ว 15k พอดี

ตอนแรกจะเอาเซ็ตนี้
            Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2150
            AsRock 880GMH/U3S3 2390
            POWERCOLOR HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 840MHz/4200MHz 3990
            KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 800 เปลี่ยนเป็น บัส1600
            WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
            LG 22X SATA-Interface 590
            PSU PowerMonster650Watt 800 +Caseบ้านๆ 400 = 900 เปลี่ยนเป็น Raidmax530w ราคา 1450บาท
            รวม 12070 บาท เป็นประมาณ 13000

แต่เขาบอกว่า Raidmax530w มันวัตต์ ไม่แท้ O_o? แล้วยัด GIGAbyte Superb 550P ----1950 ให้

Comment

• ดันเฟ้ย (เกือบตก หน้า 2 - -a )

เซงครับ หลังจากได้คอมใหม่ แอร์เสีย - - จะล้างAir ก็น้ำจะท่วมอีก (หรือให้น้ำเหนือล้างให้ดี) ฮา

นี่ถ้าคุณชนะจัด Spec air ให้ได้นี่ จะบอกเป็น BTU งบ แล้วก็ขนาดห้องให้เลยนะครับ (ฮา)

ปล. บอกไว้ก่อนดีกว่าเผื่อใครจัดให้ได้ *-* ฮา

งบ : 25,000
              ห้อง ขนาด 4x2.5 ตรางเมตร (อาจจะผิด)
              สรุปง่ายๆ ก็ 9000 BTU ก็ เหลือครับแต่ว่า ตัวเก่าใช้ 12000 BTU ของ LG (เย็นดีแท้) 5ปีละ ประกันMotor หมดปุ้ป พังสนิท...
              ลางบอกเหตมาจาก Remote ตกถึงซักผ้า -___-

Comment

• ผมเช่าโรงแรมจิ้งจรีด อ่ะ น้ำ ไฟเหมาจ่าย รวมค่าห้อง 7500(ตู้เย็น ทีวีพร้อม)
                เปิดแอร์ตลอดถ้าอยู่ห้อง

มีคนทำความสะอาดให้ด้วย อาทิตย์ละ 2 วัน
                เปลี่ยนผ้าปู หมอน ผ้าเช็คตัวทุกอาทิตย์ อิอิ สบายยยย

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                  ผมเช่าโรงแรมจิ้งจรีด อ่ะ น้ำ ไฟเหมาจ่าย รวมค่าห้อง 7500(ตู้เย็น ทีวีพร้อม)

มีคนทำความสะอาดให้ด้วย อาทิตย์ละ 2 วัน
                  เปลี่ยนผ้าปู หมอน ผ้าเช็คตัวทุกอาทิตย์ อิอิ สบายยยย
                  รายวันหรือเดือนละนั้น

Comment

• ดันหน่อยนะครับ

Comment

• รายเดือนครับ

Comment

• ถามนิดว่าถ้าจะอัพแรมเนี่ย(เพิ่งซื้อแรมมา4 G) ถ้าจะอัพควรเปลี่ยนเป็น4*2 หรือซื้อเพิ่มมาอีก2*2 ใส่ให้มันเต็ม 4รูดีครับ ตอนนี้ใช้2*2อ่ะ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                          เอ้าดันหน่อยนะครับ UP UP
                          ขอบคุณครับผม

Originally posted by redivy View Post
                          หาตกของมือสองในบอร์ดนี้ก็ช่วยประหยัดอีกโขอยู่น่ะครับ
                          ครับผม ขอบคุณมากๆครับ

Originally posted by kammoonit View Post
                          ตอนแรกกะเอาแค่12000-13000 จัดจริงหมดไป15000 T_Y

แกลบบบบ ขอลงโปรแกรมก่อนนะครับเดี๋ยวมาบอกสเปก
                          รับทราบครับผม ยินดีด้วยนะครับ

Originally posted by win22222 View Post
                          มาดัน ยามว่าง

Originally posted by Kinza7 View Post
                          ดันๆๆ ขอบคุณสำหรับเรือง จอฟ้าครับ (ไม่เป็นอีกเลย) ^^
                          ซะงั้นเลย อิอิ

Originally posted by kammoonit View Post
                          ATHLON II X3 450 ----2350
                          ASrock 880 u3s3 ----2350
                          Kingston Hyper-X 4/1600 2*2 ----1160
                          WD 500 GB SATA III AAKX ----1490 OMG!!!!
                          PowerColor 6790 1GB ----4050
                          DVD LG ----550
                          GIGAbyte Superb 550P ----1950
                          Case AC-VS9 Window ----1100 OMG!!! หนูจะเอาเคสบ้านๆเว้ยยยย
                          รวมแล้ว 15k พอดี

ตอนแรกจะเอาเซ็ตนี้
                          Athlon II X3 445 AM3 3.10GHz L2 1.5MB 95W 2150
                          AsRock 880GMH/U3S3 2390
                          POWERCOLOR HD 6790 1GB GDDR5 256BIT 840MHz/4200MHz 3990
                          KINGSTON 4GB 1333MHz CL 9-9-9 800 เปลี่ยนเป็น บัส1600
                          WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
                          LG 22X SATA-Interface 590
                          PSU PowerMonster650Watt 800 +Caseบ้านๆ 400 = 900 เปลี่ยนเป็น Raidmax530w ราคา 1450บาท
                          รวม 12070 บาท เป็นประมาณ 13000

แต่เขาบอกว่า Raidmax530w มันวัตต์ ไม่แท้ O_o? แล้วยัด GIGAbyte Superb 550P ----1950 ให้
                          GIGAbyte Superb 550P <<<< แล้วนี่มันวัตแท้ก็จริง แต่จริงๆมันจ่ายไฟแค่ 450w ครับ แถมไฟ2เฟส
                          Efficiency 72% และ เป็น non-PFC อีกตะหาก(ตัวกรองไฟกันกระชากไม่มี)
                          สู้ Raidmax ไม่ได้เลย (Raidmax 73% จ่าย530w มี PFC ราคาถูกกว่า) ถ้าเป็นผมไม่แนะนำครับผม
                          แต่ได้มาแล้วก็ถือว่าokครับผม พอทำทนไปได้ ใช้งานได้พอดีครับ
                          http://www.hardwaresecrets.com/article/968
                          ร้านพยายามปล่อยของเก่าครับ.... ผมเดาได้เลย

Originally posted by Kinza7 View Post
                          ดันเฟ้ย (เกือบตก หน้า 2 - -a )

เซงครับ หลังจากได้คอมใหม่ แอร์เสีย - - จะล้างAir ก็น้ำจะท่วมอีก (หรือให้น้ำเหนือล้างให้ดี) ฮา

นี่ถ้าคุณชนะจัด Spec air ให้ได้นี่ จะบอกเป็น BTU งบ แล้วก็ขนาดห้องให้เลยนะครับ (ฮา)

ปล. บอกไว้ก่อนดีกว่าเผื่อใครจัดให้ได้ *-* ฮา

งบ : 25,000
                          ห้อง ขนาด 4x2.5 ตรางเมตร (อาจจะผิด)
                          สรุปง่ายๆ ก็ 9000 BTU ก็ เหลือครับแต่ว่า ตัวเก่าใช้ 12000 BTU ของ LG (เย็นดีแท้) 5ปีละ ประกันMotor หมดปุ้ป พังสนิท...
                          ลางบอกเหตมาจาก Remote ตกถึงซักผ้า -___-
                          เง้อ จัดไม่เป็นครับผม ขออภัยอย่างแรง
                          แอร์นี่ ผมยังโดนเขาหลอกขายมาเลยที่บ้าน TT_TT"

ผมเช่าโรงแรมจิ้งจรีด อ่ะ น้ำ ไฟเหมาจ่าย รวมค่าห้อง 7500(ตู้เย็น ทีวีพร้อม)

โห ดีสุดๆไปเลยครับ อยู่ที่ไหนอะครับ ตกวันละ 250 บาทสินะครับ น่าสนสุดๆเลย

Originally posted by win22222 View Post
                          รายวันหรือเดือนละนั้น
                          รายเดือนครับ
                          ประมาณนั้นเลย
                          Originally posted by abeachboy View Post
                          ดันหน่อยนะครับ

ถามนิดว่าถ้าจะอัพแรมเนี่ย(เพิ่งซื้อแรมมา4 G) ถ้าจะอัพควรเปลี่ยนเป็น4*2 หรือซื้อเพิ่มมาอีก2*2 ใส่ให้มันเต็ม 4รูดีครับ ตอนนี้ใช้2*2อ่ะ
                          ควรซื้อแบบ 4GB มา2ตัวครับผม
                          แต่คาดว่าน่าจะยังใช้ไม่ถึงนะครับผม ยังไม่จำเป็นครับผม
                          เพราะ ถ้าไม่ได้ใช้ในงานเรนเดอร์จริงๆ แรม4GB นี่เกินพอละครับผม

========================
                          เนื่องจากสถานะการน้ำท่วม+ปั่นโปรเจค
                          ทำให้ผมมาตอบกระทู้ได้ช้าถึงช้ามาก ยังไงก็ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
                          ขอบคุณที่ยังรักกันครับผม แฮะๆ

Comment

• อ่อครับ ผมอยู่ แถวสาทรครับ

งั้น4ก็พอนะครับหรือจะเอา 2อีกตัว 2*2*2 =6 ดีมั้ย เพื่อ น่ะ อิอิ

แล้วงี้ผมควรเปลี่ยนPSU มั้ยครับ รบกวนช่วยตัวด่วนนะครับ

ปล.ถ้าในงบ 2000 ในสเปคของผมใช้ PSU ตัวไหนดีที่สุด
                            แล้วถ้ามีUPS จะแก้ปัญหาไฟกระชากมั้ยครับ
                            ว่าจะซื้อ UPS เดือนหน้า

Update นะครับ ทางร้านบอกว่าจะเปลี่ยนเป็น Raidmax530w ราคา 1450บาท
                            เอาไปเปลี่ยนดีมั้ยครับ มันดีกว่าแน่ใช่มั้ยครับ เพราะกลัวมีปัญหาที่หลัง
                            แล้ว 630w ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

อ่อ แล้วตกลงมันวัตต์แท้มั้ยอ่ะครับ อ่านที่อื่นก็บอกแท้บ้างไม่แท้บ้าง
                            Last edited by kammoonit; 29 Oct 2011, 14:22:03.

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                              อ่อครับ ผมอยู่ แถวสาทรครับ

งั้น4ก็พอนะครับหรือจะเอา 2อีกตัว 2*2*2 =6 ดีมั้ย เพื่อ น่ะ อิอิ

แล้วงี้ผมควรเปลี่ยนPSU มั้ยครับ รบกวนช่วยตัวด่วนนะครับ

ปล.ถ้าในงบ 2000 ในสเปคของผมใช้ PSU ตัวไหนดีที่สุด
                              แล้วถ้ามีUPS จะแก้ปัญหาไฟกระชากมั้ยครับ
                              ว่าจะซื้อ UPS เดือนหน้า

Update นะครับ ทางร้านบอกว่าจะเปลี่ยนเป็น Raidmax530w ราคา 1450บาท
                              เอาไปเปลี่ยนดีมั้ยครับ มันดีกว่าแน่ใช่มั้ยครับ เพราะกลัวมีปัญหาที่หลัง
                              แล้ว 630w ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

อ่อ แล้วตกลงมันวัตต์แท้มั้ยอ่ะครับ อ่านที่อื่นก็บอกแท้บ้างไม่แท้บ้าง
                              Raidmax วัตต์ไม่เต็มครับ แต่อย่างน้อยก็ยังดีกว่า Superb

ลองหันมามอง Tagan U37 TG600/TG500 ก็ได้ครับ วัตต์เต็ม+Active PFC
                              ขายที่ร้าน HardwareHouse เท่าไหรไม่รู้จำไม่ได้ แต่มั่นใจไม่เกิน 2000

Comment

• วันนี้คุณชนะมารวบยอดตอบรวดเดียวเลย 555+

Comment

Working...
                                X