Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นกำลังใจ ให้คน ทำเพื่อคนอื่น โดยไม่หวังผมตอบแทน

Comment

โอ้วๆๆดันๆๆ ฮิบๆ :}

Comment

เพิ่งเห็น ดีครับ ช่วยดัน เพื่อคนที่อยากประกอบคอมเอง หรือจดสเป็ค ไปให้ร้านคอมมันประกอบ จะได้รู้ราคา ขอบอก อิ อิ

Comment

ผมวาเป็นทางเลือกที่ดีเลยล่ะ อย่างน้อยๆจะได้มองเห็นว่า เออ มันมีรุ่นนี้ๆ เป็นราคาพื้นฐาน แล้วใครอยากจะเสริมตรงไหนไปก็ + เอาไปอีก ดีครับ

Comment

แวะมาหารายละเอียดงบ 15000+ดันครับ ^^

Comment

Originally posted by 1500207574 View Post
              เป็นกำลังใจ ให้คน ทำเพื่อคนอื่น โดยไม่หวังผมตอบแทน
              ขอขอบพระคุณมากๆครับ ได้กำลังใจเพิ่มมาอีกแล้ว สู้ๆ

Originally posted by wham2539 View Post
              โอ้วๆๆดันๆๆ ฮิบๆ :}
              ขอบคุณครับ ดันได้ยอดเยี่ยมเลย ^^"

Originally posted by chanandnun View Post
              เพิ่งเห็น ดีครับ ช่วยดัน เพื่อคนที่อยากประกอบคอมเอง หรือจดสเป็ค ไปให้ร้านคอมมันประกอบ จะได้รู้ราคา ขอบอก อิ อิ
              ฮาๆ นั่นสิครับ ลำบากแย่เลย ถ้าไม่รู้ราคาก่อนเนี่ย ขอบคุณที่ช่วยครับ

Originally posted by KAYAZUDA View Post
              ผมวาเป็นทางเลือกที่ดีเลยล่ะ อย่างน้อยๆจะได้มองเห็นว่า เออ มันมีรุ่นนี้ๆ เป็นราคาพื้นฐาน แล้วใครอยากจะเสริมตรงไหนไปก็ + เอาไปอีก ดีครับ
              ครับผม^^ อย่างน้อยๆ ก็มีส่วนในการเลือกซื้อ ช่วยเพิ่มทางเลือกครับ ขอบคุณที่ช่วยครับผม

Originally posted by godhandz View Post
              แวะมาหารายละเอียดงบ 15000+ดันครับ ^^
              โอ่ ^^ ถ้าสงสัย หรือต้องการให้ช่วยตรงไหน ยินดีช่วยนะครับ จะโพสหรือPMไม่เกี่ยงครับ

ขอขอบพระคุณทุกๆคนมากนะครับ ที่อุตส่าเข้ามาช่วยกันดันให้ ดีใจครับผม^^" จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

Comment

ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป อยากให้ท่านอื่นๆ ชี้แนะ spec ที่ OC ตามงบช่วงราคาแบบนี้บ้างครับ อยากรู้ว่าถ้าไม่ OC กับ OC ในราคาเท่ากัน
                จะได้ของต่างกันอย่างไรบ้าง เช่นต้องลดบางอย่างไปเพิ่ม Cool อะไรแบบนี้น่ะครับ

ยังไงขอบคุณมากครับสำหรับ spec ชุดนี้ ผมกำลังจะถอยคอมช่วงปีใหม่ เลยมาหาข้อมูลในนี้ ถือว่าโชคดีมากครับที่ได้เจอกระทู้ของพี่

Comment

เป็นกระทู้ที่ดีครับผมชอบอ่าน

Comment

เจ้าของกระทู้ไอเดียดีครับ

เข้ามาเก็บข้อมูล ^^

Comment

Originally posted by Thaisecond
                      ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป อยากให้ท่านอื่นๆ ชี้แนะ spec ที่ OC ตามงบช่วงราคาแบบนี้บ้างครับ อยากรู้ว่าถ้าไม่ OC กับ OC ในราคาเท่ากัน
                      จะได้ของต่างกันอย่างไรบ้าง เช่นต้องลดบางอย่างไปเพิ่ม Cool อะไรแบบนี้น่ะครับ

ยังไงขอบคุณมากครับสำหรับ spec ชุดนี้ ผมกำลังจะถอยคอมช่วงปีใหม่ เลยมาหาข้อมูลในนี้ ถือว่าโชคดีมากครับที่ได้เจอกระทู้ของพี่
                      ต้องกราบขอโทษจริงๆนะครับที่ผมไม่มีความสามารถด้าน OC เลย
                      ได้แต่ประกอบคอมให้ตามร้านเกมส์บางร้านบ้างแค่นั้นเองครับ และไม่ได้OC ให้เขาไป เลยไม่ได้ศึกษาด้านCooling หรืออะไรเท่าไหร่เลย
                      เพราะ มีความหลังฝังใจ ด้านOC ตอนเด็ก ตอนโตเลยขยาดๆไม่อยากทำอีกครับ อย่างดีก็ทำแค่เปิดหัว= ='

อยากจะช่วยจริงๆครับ ยังไงกราบขอโทษมานะที่นี้ด้วยนะครับผม

Originally posted by roningame View Post
                      เป็นกระทู้ที่ดีครับผมชอบอ่าน
                      ขอบพระคุณมากๆเลยครับ จะพยายามต่อไปนะครับผม

Originally posted by dekcharan View Post
                      เจ้าของกระทู้ไอเดียดีครับ

เข้ามาเก็บข้อมูล ^^
                      ฮ่ะๆ เก็บเยอะๆเลยครับ ผมมีความรุ้ไม่มาก แต่ก็ยินดีแบ่งปันครับผม^^"

Comment

ดันไว้เป็นทางเลือกให้กับคนที่จะประกอบคอมใหม่ครับ...

เห็นหลายกระทู้ละ

เข้ามาก็ถามเลย ไม่บอกว่าจะเอาคอมไปทำอะไร รวมจอไหม

บางคนมาก็ถามเอาลอยๆเลย ไม่บอกงบอีก

พอจัดให้ กลายเป็นว่าไม่ถูกใจอีกซะงั้น แล้วก็มาบ่น...

พวกนี้มันน่าจะไปพันทิพย์ซะทีเดียว ให้ช่างเขาฟันหัวแบะ จะได้จดจำ และมีแรงกระตุ้นในการศึกษาอะไรสักหน่อย

ตราบใก ที่เรายังต้องใช้คอมพิวเตอร์ ผมว่า เราต้องศึกษานะครับ

Comment

ช่วยดันครับ ดูง่ายดีนะผมว่า

Comment

มีน้ำใจมาก
                            ได้ประโยชน์เยอะครับ
                            ใครจะประกอบคอมเข้ามาเลือกดูได้ เจ๋งเลย

Comment

ขอมารอ งบ 30000

Comment

กำลังสนใจ AMD อยู่ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องAMDมากนัก เลยเปรียบเทียบกับintelไม่ค่อยรู้เรื่อง

ตารางที่หามาได้ด้านล่าง นี่พอใช้ศึกษาได้ใหม หรือ มีใหม่กว่านี้ บริจาคใหมครับ อิ อิ

ประมาณว่าถ้าi3 นี่เทียบรุ่นกับ AMD จะได้ประมาณรุ่นใหน ใช้ตารางข้างล่างเป็นหลักได้ใหมครับ

+ดัน

[IMG][/IMG]

Comment

Working...
                                X