Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (แวะมาบ่นหน่อยคับ) ว่าจะซื้อ ฮาร์ดดิส เพิ่มซํกหน่อย ราคาขึ้นเท่าตัว เบรคก่อนเลยคับ เอาของเก่ามารวมกันใช้ไปก่อน
    .

Comment

• ใช่ครับ ช่วงนี้เน้นไรท์เก็บลงแผ่นก่อน ไม่ไหว ราคาขึ้นสูงเอามาก ๆ - -"
      ปล. รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีพี่ชายบอกว่าจะซื้อ GTX580 เอาไว้เล่นยิงไข่ (บ้านมุงดิ - -)
      เลยอยากรบกวนสอบถามว่าใช้ PSU ตัวไหนดีครับ และถ้าจะซื้อ UPS ต้องซื้อรุ่นไหนที่จะใช้ได้พอดีกันครับ

Spec
      CPU Q6600
      M/B ASUS ....
      RAM 2x2 Gb
      HDD Seagate 1Tb
      DVD RW
      CASE COOLERMASTER 938 (ถ้าจำไม่ผิด)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

Comment

• ดันครับ พออยู่มาซักพักก็อยากลอง OC คอมดูมั่ง

แต่กลัวเจ๊งเพราะยังไม่รู้จริง อิอิ

ปล.HDD เพิ่งเจ๊ง ซื้อมา9วัน เจ๊งซะงั้น ดีเค้าเปลี่ยนให้ เหอะๆ
        ว่าแต่ atlhon x3 450 OC ได้ใช่มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by sakuramarium View Post
          ใช่ครับ ช่วงนี้เน้นไรท์เก็บลงแผ่นก่อน ไม่ไหว ราคาขึ้นสูงเอามาก ๆ - -"
          ปล. รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีพี่ชายบอกว่าจะซื้อ GTX580 เอาไว้เล่นยิงไข่ (บ้านมุงดิ - -)
          เลยอยากรบกวนสอบถามว่าใช้ PSU ตัวไหนดีครับ และถ้าจะซื้อ UPS ต้องซื้อรุ่นไหนที่จะใช้ได้พอดีกันครับ

Spec
          CPU Q6600
          M/B ASUS ....
          RAM 2x2 Gb
          HDD Seagate 1Tb
          DVD RW
          CASE COOLERMASTER 938 (ถ้าจำไม่ผิด)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
          กับ Q6600 เกรงว่าจะดึงพลังของ GTX580 ออกมาไม่หมดน่ะสิครับ

แต่ก็ไม่เคยใช้คู่นี้ เลยพันธงไม่ได้

ส่วน PSU ลอง ๆ ที่มี 80+ และลองจำกัดงบมาดูครับ

ถ้าไม่จำกัดงบมาผมจัดตัวล่ะหมื่นให้เดี๋ยวจะไม่ถูกใจอีก อิิอิ

แต่ให้แนะนำในงบไม่เกิน 5000 ก็คงเป็น Corsair TX , AX , HX / 600w+ ชอบตัวไหนก็เลือกเอาครับ

ส่วน UPS รอท่านอื่นครับ

Originally posted by kammoonit View Post
          ดันครับ พออยู่มาซักพักก็อยากลอง OC คอมดูมั่ง
          แต่กลัวเจ๊งเพราะยังไม่รู้จริง อิอิ ปล.HDD เพิ่งเจ๊ง ซื้อมา9วัน เจ๊งซะงั้น ดีเค้าเปลี่ยนให้ เหอะๆ
          ว่าแต่ atlhon x3 450 OC ได้ใช่มั้ยครับ
          จริงมันก็ Oc ได้นะครับ แต่อาจจะไปได้ไม่ไกลเท่าไหร่

ลองดู ๆ ครับ อิอิ

Comment

• แวะเข้ามาได้น้อยจริงๆ ตอนนี้ผมไม่สามารถว่างเข้ามาตอบได้เลย
            อยากจะขอฝากความหวังของผมไว้กับคุณมาร์คและทุกๆท่านสักหน่อยนะครับผม
            ผมขอเวลาให้น้ำหยุดท่วมและสามารถกลับหอผมได้ก่อน ผมจะพยายามทำหน้าที่ให้เต็มที่ครับผม

Comment

• มาดันครับผม

Comment

• UPS ผมใช้ของ Leonics อยู่ 2 เครื่อง ก้โอเคนะคับ.(เป็นของไทย แต่แพงกว่าของนำเข้า)

ใช้มาตั้งหลายปีจนหมดประกันไปนานแล้ว เปลี่ยนแบ๊ตไปรอบนึง. เมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง. ยังใช้ต่อได้อยู่คับ.ทนดีเหมือนกัน.

Comment

• รบกวนสอบถามครับเกี่ยวกับ Kaspersky

คือผมเพิ่งลง Kaspersky แล้วรีเครื่องปรากฏว่ามันไม่มี icon ให้ใช้อะครับ

แต่ Process ยังมีนะครับ ไม่ทราบว่าเหตุผลใดครับ ช่วยด้วยครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                    แวะเข้ามาได้น้อยจริงๆ ตอนนี้ผมไม่สามารถว่างเข้ามาตอบได้เลย
                    อยากจะขอฝากความหวังของผมไว้กับคุณมาร์คและทุกๆท่านสักหน่อยนะครับผม
                    ผมขอเวลาให้น้ำหยุดท่วมและสามารถกลับหอผมได้ก่อน ผมจะพยายามทำหน้าที่ให้เต็มที่ครับผม
                    ได้เลยครับท่านชนะ จะไม่ทำให้ผิดหวังเลยครับ

แต่ต้องขอโทษท่านชนะด้วยนะครับ

เรื่องการจัดสเป็คผมคงไม่สามารถจัดให้ทุกท่านที่ขอมาได้

เพราะผมไม่ถนัดเรื่องนี้เท่าไหร่ แต่จะตอบปัญหาเบื้องต้นให้กับท่านใดที่มีปัญหา

ตามที่ผมรู้หรือสามารถช่วยได้ จะทำเต็มที่ครับผม

Originally posted by Mercuriuz View Post
                    รบกวนสอบถามครับเกี่ยวกับ Kaspersky

คือผมเพิ่งลง Kaspersky แล้วรีเครื่องปรากฏว่ามันไม่มี icon ให้ใช้อะครับ

แต่ Process ยังมีนะครับ ไม่ทราบว่าเหตุผลใดครับ ช่วยด้วยครับ

[ATTACH=CONFIG]1428840[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1428841[/ATTACH]
                    แล้วมันสามารถสแกนได้มั้ยครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันเพราะไม่เคยใช้ Anti Virus เลย

Comment

• ดันครับ (ไม่ได้ช่วยอะไรเลย *-*)

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        แวะเข้ามาได้น้อยจริงๆ ตอนนี้ผมไม่สามารถว่างเข้ามาตอบได้เลย
                        ผมว่าทุกท่านเข้าใจสถานะการณ์ครับ(น้ำท่วม)เอาใจช่วยครับ

Comment

• จัดให้ผมหน่อยซิครับเน้นเล่นเกมภาพสวยๆมีงบแค่13000ไม่รวมจออะครับ

Comment

• 13000 ก็ดูสเปคของผมอ่ะครับใกล้เคียงกันแหละของผม14450

ถ้าลด ramเป็น bus1333 กับ PSU ราคาก็ลงอีกเหลือราวๆ14000 แต่จะแพงตรง HDD นั่นแหละ

อ่อ่ ผมแพงที่เคสด้วยแหละ แม่มบังคับตู

คือถ้าเอาเคสบ้านๆก็คง13กว่าๆ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                              กับ Q6600 เกรงว่าจะดึงพลังของ GTX580 ออกมาไม่หมดน่ะสิครับ

แต่ก็ไม่เคยใช้คู่นี้ เลยพันธงไม่ได้

ส่วน PSU ลอง ๆ ที่มี 80+ และลองจำกัดงบมาดูครับ

ถ้าไม่จำกัดงบมาผมจัดตัวล่ะหมื่นให้เดี๋ยวจะไม่ถูกใจอีก อิิอิ

แต่ให้แนะนำในงบไม่เกิน 5000 ก็คงเป็น Corsair TX , AX , HX / 600w+ ชอบตัวไหนก็เลือกเอาครับ

ส่วน UPS รอท่านอื่นครับ

...
                              PSU งบอยู่ราว ๆ 5000-7000 ครับ
                              600w นี่เอาอยู่ใช่ป่าวครับ เคยได้ยินเค้าบอกว่าต้อง 750w+
                              และถ้า Q6600 รีดออกไม่หมด เปลี่ยนเป็น

AMD Phenom II X6-1100T
                              ASROCK 880GMH-U3S3
                              KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz
                              WD500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE
                              TT V3

จะ OK มั้ยครับ หรือว่าให้ไปเล่น APU จะดีกว่า

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ ^^

Comment

• Originally posted by sakuramarium View Post
                                PSU งบอยู่ราว ๆ 5000-7000 ครับ
                                600w นี่เอาอยู่ใช่ป่าวครับ เคยได้ยินเค้าบอกว่าต้อง 750w+
                                และถ้า Q6600 รีดออกไม่หมด เปลี่ยนเป็น

AMD Phenom II X6-1100T
                                ASROCK 880GMH-U3S3
                                KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz
                                WD500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE
                                TT V3

จะ OK มั้ยครับ หรือว่าให้ไปเล่น APU จะดีกว่า

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ ^^
                                600w ใส่ GTX580 ไปดับแน่นอนครับ แนะนำ
                                Corsair TX750w = 3550 บาทขั้นต่ำ ถ้าอยากเผื่อ GTX590 ก็เอาซัก 850w

X6 1090T พอครับ ไม่มีเหตุผลที่ต้องไปเอา X6 1100T ต่างกันแต่ 0.1Ghz
                                APU อยูในตลาดระดับล่างครับ ยังไม่มี APU ตัวไหนแรงสู้ X6 ได้เลยครับ

TT V3 เล็กไปสำหรับ GTX580 ครับ ต้องเคสสามพันขึ้นไป

Comment

Working...
                                X