Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jumbba View Post
    i5 2500k มันเทียบเท่าอะไรของamd อ่ะคร้าบ
    ถ้าเทียบกันด้วยราคานะครับ

Intel i5 2500k 7190.-

AMD PHENOM II X6 1100T 6690.-

ส่วนความแรงรอท่านอื่นคร้าบ

Comment

• เงียบมากHDDราคากระฉูด500GBร่วม3000

Comment

• ว่างมาดัน... น้ำท่วมเหนื่อยเซง

Comment

• ดันไว้อย่าให้ตก ...

Comment

• ผมสงสัยครับ ระหว่าง
            KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000 ในเชท15000 500*2 นี่รวมเป็น 4GB หรือป่าว
            KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1190

ผมว่าราคาต่างก้ันไม่มาก ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้ HYPER-X 4GB ประสิทธิภาพดีกว่ามากมั้ยครับ ได้บัส 1600ด้วย
            ขอบคุณมากครับ มือใหม่^^

Comment

• Originally posted by osuthio View Post
              ผมสงสัยครับ ระหว่าง
              KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000 ในเชท15000 500*2 นี่รวมเป็น 4GB หรือป่าว
              KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1190

ผมว่าราคาต่างก้ันไม่มาก ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้ HYPER-X 4GB ประสิทธิภาพดีกว่ามากมั้ยครับ ได้บัส 1600ด้วย
              ขอบคุณมากครับ มือใหม่^^
              1. ไอ้ 500 เนี่ย คือราคาใช่มั้ยครับ ? ถ้าใช่ ก็ 1000 บาท 4GB

ที่นี้ ราคามันต่างกัน 190.- เป็นผมไม่ต้องคิดไกลเลยครับ

Hyper X ดีกว่าดังนี้

1.1 Bus 1600
              1.2 มีซิ้งค์มาให้ด้วย
              1.3 สวยกว่า
              1.4 เนื้องานดีกว่า

มีเหตุผลพอหรือยังครับที่จะเพิ่มเงิน 190.- อิอิ

2. ได้บัส 1600 แต่ดูตามนี้นะครับถ้าจะใช้ดูที่บอร์ดด้วยเดี๋ยวซื้อไปใช้แล้วบัสไม่ขึ้น 1600 เดี๋ยวจะงงกันไปใหญ่ อิอิ

Originally posted by Newman009 View Post
              เดิมใช้ แรม ddr3 1333 แล้วมาเปลี่ยนเป็น ddr3 1600 ต้องทำอาไรเพิ่มเติมไหมครับ หรือ เครื่องจะปรับค่าของเขาเอง ขอบคุณครับผม
              Originally posted by slipknot66 View Post
              ต้องดูที่บอร์ดด้วยครับว่าบอร์ดสามารถดันแรมให้ตามสเป็คโดยที่ไม่ต้อง Oc ได้มั้ย

โดยส่วนใหญ่บอร์ดรุ่นสูง ๆ สามารถใส่ได้เลย แต่ถ้าไม่ได้ คงต้องมีการปรับแต่งอีกครับ
              Originally posted by Newman009 View Post
              ใช้บอร์ด asus M5A87 ลองแล้วบอร์ดเห็นเป็น 1333 ครับ หากต้อง Oc ต้องปรับแต่งค่าตัวไหนครับผม
              Originally posted by slipknot66 View Post
              ลองไปศึกษาวิธีการ Oc ดูนะครับ ถ้าพอเป็นแล้วก็ลองทำตามนี้ดู

กรณีที่อยากให้ความเร็ว CPU เท่าเดิม ลดตัวคูณ เพิ่มบัส แล้วลองดูว่าบัสแรมดันไป 1600 ได้หรือเปล่า

ถ้าอยากเพิ่มความเร็วก็ปรับความเร็ว CPU ให้ไปถึง 3.2-4.0 GHz. จะดันบัสแรมได้ถึง 1600 ครับ

แต่ลองศึกษาดูครับ ของยั่งงี้ไม่ลองไม่รู้ ผมเองก็ งู ๆ ปลา ๆ จริงบ้าง มั่วบ้าง
              Last edited by slipknot66; 12 Nov 2011, 16:22:03.

Comment

• ก็ยังคงเงียบเหงาเหมือนเดิม ^^

Comment

• เงียบจัง ^^

Comment

• วันนี้มีโอกาศได้แวะมาเล็กน้อย น้ำยังทรงตัวอยู่เลย
                    กราบขอบพระคุณ คุณมาร์คและคณ Gumblar รวมถึงท่านอื่นๆมากๆเลยนะครับ
                    ผมไม่สามารถจะเข้ามาตอบได้เลย ทั้งปัญหาเน็ตที่ย่ำแย่เกินทน ปัญหาเงิน ที่ร่อยหรอ(มาก) รวมถึงสัตว์และแมลงหนีน้ำเต็มห้อง
                    ตอนนี้ต้องหวังพึ่งท่านๆจริงๆ ขออภัยมากๆนะครับผม

Comment

• ท่านครับสอบถามการเลือกซื้อการ์ดจอครับ งบ 8000+100บาทครับ เอาไว้เล่นเกมเพื่ออนาคตครับไม่ทราบว่าจะเลือกตัวไหนดีที่คุ้มค่าครับ จอผม19นิ้วครับ จะเขียวจะแดงก็ได้ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        วันนี้มีโอกาศได้แวะมาเล็กน้อย น้ำยังทรงตัวอยู่เลย
                        กราบขอบพระคุณ คุณมาร์คและคณ Gumblar รวมถึงท่านอื่นๆมากๆเลยนะครับ
                        ผมไม่สามารถจะเข้ามาตอบได้เลย ทั้งปัญหาเน็ตที่ย่ำแย่เกินทน ปัญหาเงิน ที่ร่อยหรอ(มาก) รวมถึงสัตว์และแมลงหนีน้ำเต็มห้อง
                        ตอนนี้ต้องหวังพึ่งท่านๆจริงๆ ขออภัยมากๆนะครับผม
                        เอาใจช่วยให้ผ่านพ้นไปได้นะครับท่านชนะ

ทางนี้เดี๋ยวผมจะช่วยจัดการให้ตามกำลังที่ผมทำได้

ยังไง สู้ ๆ เข้าไว้นะครับ

Originally posted by jansoon View Post
                        ท่านครับสอบถามการเลือกซื้อการ์ดจอครับ งบ 8000+100บาทครับ เอาไว้เล่นเกมเพื่ออนาคตครับไม่ทราบว่าจะเลือกตัวไหนดีที่คุ้มค่าครับ จอผม19นิ้วครับ จะเขียวจะแดงก็ได้ ขอบคุณครับ
                        ขอทราบ PSU ที่ใช้อยู่ตอนนี้ด้วยครับ

ว่าใช้ตัวไหน ยี่ห้อไหน

เพราะว่าถ้าใช้ PSU ติดเคส คงไม่เหมาะที่จะมาใช้กับ

VGA ตัวละ 8000.-

ถ้างบจำกัดแค่ 8000.- แล้วต้องแบ่งให้ของ 2 อย่าง

ก็แบ่งตามนี้ครับ

PSU = 2000

VGA = 6000

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          วันนี้มีโอกาศได้แวะมาเล็กน้อย น้ำยังทรงตัวอยู่เลย
                          สู้ๆครับ คงไม่ฝนตกมาซ้ำแล้วครับ แต่มีลมหนาวมาแทน

Comment

• AMD FX รุ่นใหม่ดีไหมครับ เห็นหลายกระทู้ทดลองแล้ว ไม่ค่อยต่างกับรุ่นปัจจุบันเลย

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                              AMD FX รุ่นใหม่ดีไหมครับ เห็นหลายกระทู้ทดลองแล้ว ไม่ค่อยต่างกับรุ่นปัจจุบันเลย
                              แพงกว่า ร้อนกว่า แรงน้อยกว่าเดิม กำ

Comment

• กำ

Comment

Working...
                                X