Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบ PSU ที่ใช้อยู่ตอนนี้ด้วยครับ

ว่าใช้ตัวไหน ยี่ห้อไหน

เพราะว่าถ้าใช้ PSU ติดเคส คงไม่เหมาะที่จะมาใช้กับ

VGA ตัวละ 8000.-

ถ้างบจำกัดแค่ 8000.- แล้วต้องแบ่งให้ของ 2 อย่าง

ก็แบ่งตามนี้ครับ

PSU = 2000

VGA = 6000[/QUOTE]

"PSU Thermaltake Tr2 600W ครับผม"

Comment

• ว่าถึงเรื่องแรม MB ของผมที่ซื้อมามันรองรับอยู่แล้วใช่มั้ยครับ

อิอิ เพราะเห็นก็เป็น บัส 1600 อยู่

แต่ว่า การ์ดจอในโปรแกรม GPU ไม่โชว์ว่าเป็น6790 ทำไงดีอ่ะ มันโชว์แค่ 6700

จะเอาไปโชว์ในคลับ 6790 เง้อ

สรุปนะครับว่า ถ้าทำเปลี่ยน จาก althon x3 450 เป็น phenom x6 เนี่ย ต้องเพิ่ม PSU ด้วยมั้ยครับ
      (ว่าแต่ CPU เก่าจะขายได้มั้ยเนี่ย ฮ่าๆ) แต่ตอนนี้ก็เล่นเกมที่อยากเล่นได้สบายๆละ

อยากลองถามดูอ่ะครับ
      Last edited by kammoonit; 14 Nov 2011, 11:08:02.

Comment

• Originally posted by jansoon View Post
        ขอทราบ PSU ที่ใช้อยู่ตอนนี้ด้วยครับ

ว่าใช้ตัวไหน ยี่ห้อไหน

เพราะว่าถ้าใช้ PSU ติดเคส คงไม่เหมาะที่จะมาใช้กับ

VGA ตัวละ 8000.-

ถ้างบจำกัดแค่ 8000.- แล้วต้องแบ่งให้ของ 2 อย่าง

ก็แบ่งตามนี้ครับ

PSU = 2000

VGA = 6000
        "PSU Thermaltake Tr2 600W ครับผม"[/QUOTE]

Nvidia

ASUS GTX 560Ti 1GB DDR5 DIRECT CU II 8290.-

AMD

GIGABYTE 6950 1G D5 8100.-

เอาไปชมประการตัดสินใจครับ คลิ๊ก

Originally posted by kammoonit View Post
        ว่าถึงเรื่องแรม MB ของผมที่ซื้อมามันรองรับอยู่แล้วใช่มั้ยครับ
        อิอิ เพราะเห็นก็เป็น บัส 1600 อยู่ แต่ว่า การ์ดจอในโปรแกรม GPU ไม่โชว์ว่าเป็น6790 ทำไงดีอ่ะ มันโชว์แค่ 6700
        จะเอาไปโชว์ในคลับ 6790 เง้อ
        สรุปนะครับว่า ถ้าทำเปลี่ยน จาก althon x3 450 เป็น phenom x6 เนี่ย ต้องเพิ่ม PSU ด้วยมั้ยครับ
        (ว่าแต่ CPU เก่าจะขายได้มั้ยเนี่ย ฮ่าๆ) แต่ตอนนี้ก็เล่นเกมที่อยากเล่นได้สบายๆละ
        อยากลองถามดูอ่ะครับ
        GPU-z โชว์เป็น 67xx Series น่ะถูกต้องแล้วนิครับ

ถ้ามันเล่นได้สบาย ๆ แล้วก็อย่าเพิ่งเปลี่ยนเลยครับ

หรือถ้าอยากเปลี่ยนจริง ๆ ก็ เปลี่ยน PSU เผื่อไว้เลย

Comment

• อ่ะ ขอบคุณครับบบ ก็คิดว่าคงใช้ซัก 3-4 ปี แล้วค่อยเปลี่ยนอีกที เพราะราคา มันไม่ค่อยรู้สึกเสียดาย
          เวลาโละ

Comment

• น้ำท่วมนี้น่าเบื่อมากเลย เงียบเหงาในทุกๆเรื่อง

Comment

• อ่อ ถามอีกอย่างครับ SSD เนี่ย มันจะช่วยให้รันเกมไวมั้ยครับ
              ถ้าเราลงเกมในDrive ปกติซึ่งเป็น HDD หรือต้องลงในตัว SSD

เห็นมีคนบอกว่ามันจะเข้าเกมไวขึ้นด้วย

Comment

• เห็นภาพถ่ายทางอากาศตกใจครับกทม.เมืองฟ้าอมร

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                  อ่อ ถามอีกอย่างครับ SSD เนี่ย มันจะช่วยให้รันเกมไวมั้ยครับ
                  ถ้าเราลงเกมในDrive ปกติซึ่งเป็น HDD หรือต้องลงในตัว SSD

เห็นมีคนบอกว่ามันจะเข้าเกมไวขึ้นด้วย
                  โหลดเข้าฉากเกมเร็วขึ้น แต่ไม่ได้ทำให้เล่นเกมลื่นขึ้น

Comment

• Fx-4100 สู้ Phenom II x4 955 BE ได้ไหมครับผม(แบบที่ไม่ต้อง OC อะครับ สเปคเดิมๆ) ตัวไหนเหมาะเล่นเกมมากกว่ากัน

Comment

• ดันขึ้นไปให้คนอ่านกันสักหน่อย

Comment

• ดันตอนสายๆ อัพ .......

Comment

• ดันได้อีก (โทษทีนะครับหายไปนานเลย *-*) สบายดีกันใหมอะ

Comment

• หล่นไปหน้า2 แล้ว

Comment

• มาดันรอบดึก ไปนอนล่ะครับ

Comment

• Sandy Bridge E เปิดตัวแล้ว ราคาปวดตับจริง ๆ

Comment

Working...
                                X