Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Gumblar View Post
    พูดแล้วก็ซวยจังแฮะ Scythe GOURIKI-III 700w อยู่ดีๆก็ระเบิดตูมเอง

เปิดคอมไม่ได้เลย แถมไม่มีเวลาไปเคลมอีก
    อูยPSUตัวแรงยอดฮิดยังอยู่ในประกันใช่มั้ยครับรีบเคลมๆเวลามันเดินเรื่อยๆครับ ท่านใช้UPSด้วยมั้ยครับ

Comment

• แล้วพี่เขาจะมี review ของเดือน 11 หรอป่าวครับ เห็นทำเป็นเดือนๆๆไปหรอว่าผมเข้าใจผิดไปเอง

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
        Scythe Stronger 700w ผมใช้มาปีกว่า ๆ แล้วยังสบายดี

ผมว่ายี่ห้อนี้ก็โอเคนะ กับราคาที่ไม่สูงเท่าไหร่
        ผมก็ว่าดีครับ ไฟนิ๊งนิ่ง แถมยังคุ้มดี

แต่วันที่ระเบิดทำไมมันร้อนมากไม่รู้ครับ งง

แต่ระเบิดแล้วก็ยังเปิดเครื่องได้อยู่ แต่ไม่กล้าเลยรีบปิดเครื่องไป

ประกันสามปีหมดเดือน 5/2014

กำลังคิดอยู่ว่าจะเคลมได้ตัวไหนเพราะรุ่น 700w สีฟ้าที่ผมใช้เค้าไม่นำเข้าแล้ว

นำเข้าแต่ 700w สีแดง

ใครคิดจะซื้อ PSU รุ่นนี้ไม่ต้องกลัวนะครับ เรื่องระเบิดเป็นกันได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ

ตั้งแต่โลมาผู้ชนะจนถึงเรือใบ AX

แค่ดวงท่านจะดีหรือไม่เท่านั้น
        Last edited by Gumblar; 21 Nov 2011, 17:11:05.

Comment

• Originally posted by Kastral View Post
          แล้วพี่เขาจะมี review ของเดือน 11 หรอป่าวครับ เห็นทำเป็นเดือนๆๆไปหรอว่าผมเข้าใจผิดไปเอง
          รีวิวนี้หมายถึงของเว็บหรือของกระทู้นี้ล่ะครับ มันไม่มีกำหนดแน่นอนหรอกครับ

Comment

• รีวิวของกระทู้ที่เกี่ยวกับราคาคอมเหมือนในกระทู้นี้อะครับ

Comment

• ว่างมาดันครับ รอๆน้ำท่วมจนหน้าเบื่อ ฮ่าๆ

Comment

• สุดยอดเลยครับ มู้นี้ ^^ เยี่ยม !!!!!

Comment

• วันนี้โชคดีมากๆถึงมากที่สุดเลยผมได้PHENOM II X4 840มาเปลี่ยน ATHLON X3 450แบบฟรีๆ555แรงกว่ากันพอสมควรคือคนบ้านใกล้กันกะผมเขาขายคอมแต่คนซื้อดันแยกชิ้นเอาบอดการ์ดจอแรมไม่เอาCPUบอกมีแล้วผมเลยขอดูเห็นเป็นPHENOMเลยถามว่าแลกกันคิดเท่าไหร่เขาว่าเอามาเลยฟรีเกรงใจนะเขาว่าไม่เป็นไรยังงัยก็ขาดทุนอยู่แล้วเลยให้พิซซ่าเค้าไป2ถาด(จากที่ร้านที่ผมทำงาน)กล่องมาครบพร้อมบิลซื้อเดือนกันยาที่ผ่านมานี่เอง เห็นว่าจะเปลี่ยนเป็นโน๊ตบุ๊คพกพาสะดวกทำงานสะดวกกว่าพกฮาร์ดิสม้างครับ ว่าแล้วใครจะเอา6หัวมาแลกมั่งครับให้พิซซ่า4ถาดเลย 555+ขำๆนะครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                    ว่างมาดันครับ รอๆน้ำท่วมจนหน้าเบื่อ ฮ่าๆ
                    ใกล้ได้กลับบ้านแล้วครับ วันที่ 27 นี้ก็กลับแล้ว เย้^^

Originally posted by hitzrer View Post
                    สุดยอดเลยครับ มู้นี้ ^^ เยี่ยม !!!!!
                    ขอบคุณมากๆครับผมแฮะๆ

Originally posted by abeachboy View Post
                    วันนี้โชคดีมากๆถึงมากที่สุดเลยผมได้PHENOM II X4 840มาเปลี่ยน ATHLON X3 450แบบฟรีๆ555แรงกว่ากันพอสมควรคือคนบ้านใกล้กันกะผมเขาขายคอมแต่คนซื้อดันแยกชิ้นเอาบอดการ์ดจอแรมไม่เอาCPUบอกมีแล้วผมเลยขอดูเห็นเป็นPHENOMเลยถามว่าแลกกันคิดเท่าไหร่เขาว่าเอามาเลยฟรีเกรงใจนะเขาว่าไม่เป็นไรยังงัยก็ขาดทุนอยู่แล้วเลยให้พิซซ่าเค้าไป2ถาด(จากที่ร้านที่ผมทำงาน)กล่องมาครบพร้อมบิลซื้อเดือนกันยาที่ผ่านมานี่เอง เห็นว่าจะเปลี่ยนเป็นโน๊ตบุ๊คพกพาสะดวกทำงานสะดวกกว่าพกฮาร์ดิสม้างครับ ว่าแล้วใครจะเอา6หัวมาแลกมั่งครับให้พิซซ่า4ถาดเลย 555+ขำๆนะครับ
                    โห โชคดีสุดๆเลยครับผม
                    ว่าแต่ พูดถึงพิซซ่าแล้วอยากทานมากเลยครับ อิอิ
                    เดี๋ยวหาโอกาสไปกิน พิซซ่าบุฟเฟ่ดีกว่า เอิ้ก

Comment

• UP

Comment

• หน้า 2ๆๆๆๆๆ ดันกลับมา

Comment

• รบกวน ขอสเปคใกล้ๆและราคาใกล้เคียงตัวนี้หน่อยครับAMD ขอบคุณครับ

case Intel Core i5 2300,MB Intel H61 ,DDR3 4 G/1333,HD Hitachi 500 G,Case+Power
                          นี่ราคา 9000

อยากทราบAMDของใหม่มีราคาและสเปคใกล้เคียง คุณภาพพอๆกันแบบนี้ไหม

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                            วันนี้โชคดีมากๆถึงมากที่สุดเลยผมได้PHENOM II X4 840มาเปลี่ยน ATHLON X3 450แบบฟรีๆ555แรงกว่ากันพอสมควรคือคนบ้านใกล้กันกะผมเขาขายคอมแต่คนซื้อดันแยกชิ้นเอาบอดการ์ดจอแรมไม่เอาCPUบอกมีแล้วผมเลยขอดูเห็นเป็นPHENOMเลยถามว่าแลกกันคิดเท่าไหร่เขาว่าเอามาเลยฟรีเกรงใจนะเขาว่าไม่เป็นไรยังงัยก็ขาดทุนอยู่แล้วเลยให้พิซซ่าเค้าไป2ถาด(จากที่ร้านที่ผมทำงาน)กล่องมาครบพร้อมบิลซื้อเดือนกันยาที่ผ่านมานี่เอง เห็นว่าจะเปลี่ยนเป็นโน๊ตบุ๊คพกพาสะดวกทำงานสะดวกกว่าพกฮาร์ดิสม้างครับ ว่าแล้วใครจะเอา6หัวมาแลกมั่งครับให้พิซซ่า4ถาดเลย 555+ขำๆนะครับ
                            ผมกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนอยู่พอดี เขาจะรับเคลมมั้ย หรือยังไงอ่ะครับแนะนำให้ที
                            คิดไปคิดมาเสียเงินไปตั้ง 14 -15k น่าจะเพิ่มอีกหน่อยออก X4 ราคามันไม่ต่างกันมากเลย
                            แต่ไม่รู้จะระบาย X3 450 ยังไงดี T_Y ใครก็ได้แนะนำผมที

Comment

• เปิดมาเมื่อวานซืน หาไม่เจอ ไม่รู้ตกไปอยู่ไหน

<< เก็บข้อมูล >>

ถ้ามีงบ 40k จัดสเปกเล่นเกมส์ซักปลายปี 55 - ต้นปี 56 จะมีอะไรแรง ๆ มาในงบนี้บ้างครับ

ปล. ดันครับ ....
                              Last edited by Z4i; 23 Nov 2011, 21:22:39.

Comment

• รอพี่ต้นก่อนล่ะกัน ฮ่าๆ พี่เค้าไม่ค่อยว่างช่วงนี้ แต่จะกลับมาเร็วๆนี้

Comment

Working...
                                X