Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แวะมาดันครับ

Comment

• ชุดมือ 2 I7 ดูแพงไปหน่อยนะสำหรับผมกับคำว่ามือ 2

ไม่รู้ใช้งานมาแบบไหน ต่อแหลกเลยครับ 25k ผมก็ว่าแพงละ

Comment

• GTX560Ti 448 Cuda Core มาแล้วครับบบบ

Originally posted by Gumblar View Post
        Zotac GTX560Ti 448 Cuda OC 765Mhz

ASUS ENGTX560Ti 448 Cuda DCII Defalt 732Mhz

MSI N560GTX Ti Twin Frozr III 448 Cuda OC 750Mhz

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
          X3 450 ใช้แล้วดีจริง ผมใช้เองยังคิดว่าคุ้มเลยครับ

ราคาเบาๆ แค่ 2390 (ตอนที่ซื้อ)
          ยังไงอีก3-5ปีก็ต้องเปลี่ยนใหม่ แต่เพิ่งยัดแรมเป็น 4*2 หุหุ

ปล.บอร์ด Asrock 880 u3/s3 เนี่ย มันใส่แรมยากแปลกๆไงไม่รู้(กดไม่ค่อยลงล็อคเลย ตอนแรกคิดว่าใส่ไม่เข้าซะละ)

จริงๆใช้แค่ 2*2 ก็พอ 555 ไม่น่าเลย แรมตอนนี้ใช้งานแค่ 20-30 % เปิด FM 12+ FIFA 12
          ไปพร้อมกันยังเล่นสบายๆ ว่าจะลอง เปิด DOTA ไปอีกเกม อิอิ
          ดูสิว่า X3 มันไหวมั้ย 555

BF3 เล่นได้สบายๆ ครับ แต่ผมไม่ได้ปรับสุดนะ แค่ 1100 เพราะจอรับได้แค่นั้นจริงๆ

แค่นี้ก็ชัดพอละ

ปล. เชื่อในคุณชนะครับ เพราะผมซื้อตามนั้นแล้วดีจริง
          ตอนนี้ถ้าอยากเปลี่ยนคงมีแค่ PSU อิอิ อยากลองของดี
          raidmax ก็โอเค แต่อยากได้ที่ดีๆกว่านี้ อิอิ
          ขอบพระคุณคุณ Kammoonit ที่ช่วยยืนยันให้ครับผม ดีใจจัง แฮะๆ
          ปล. PSU ที่ดีๆ ก็ Scythe ครับผม ของงานผลิตญ่ีปุ่น แหล่มสุดจริงๆ

Originally posted by chowwoyzz View Post
          เมนบอร์ดของคอมที่ผมใช้ปัจจุบันนี่เลยครับ ep43-sd3r ครับผม แต่ตอนนี้เอา g31m-s ของเพื่อนมาใช้ก่อนอะครับ ปีหน้าค่อยเปลี่ยนใหม่ทั้งเครื่อง(ถ้ามีตัง)

นิดนึงครับ ผมแนะนำบอร์ดของ ASrock ไปให้เพื่อนคนนึง แต่เพื่อนคนนี้ก็เอาไปถามเพื่อนอีกคนนึง แล้วเค้าบอกมาว่า บอร์ด ASrock ร้าย มันเป็นบริษัทลูกของ ASUS อย่าใช้เลย ไม่ทนหรอก ไม่ดี ผมควรทำไงดีครับ T^T
          ก็บอกเขาไปครับ ว่า Asrock หน่ะมันบริษัทลูกของ Asus ก็จริง
          แต่ราคามันก็ดรอปลง ใช้เกรดวัสดุ ก็เกือบเท่ากันครับ
          ในเสปคที่เท่ากัน ราคาของ Asrock ก็จะถูกกว่า
          แถม ในปัจจุบันนี้ มันไม่ได้ห่วยเหมือนสมัยก่อนแล้วครับ
          เมื่อก่อนที่ Asrock มันห่วยเพราะ Asus เคยผลิต Mainboard ออกมาล๊อตหนึ่ง แต่ทางโรงงานเกิดการผิดพลาดบางประการ แต่กลัวเสียงบดุล (เสียดายไม่อยากทิ้งเมนบอร์ดที่ผลิตมาว่างั้น) เลยตัดสินใจ ให้โรงงานนั้น แปะตรายี่ห้อ Asrock ขึ้นมาพร้อมส่งออก ของนั่นเอง
          (ปล.ข้อมูลนี้ ไม่ได้จริง100เปอเซ็นนะครับ แต่จากที่ผมตามอ่านตามเช็คหลายๆที่ ได้เนื้อความมาตามนี้)
          แต่สมัยนี้ โรงงาน มันก็คงไม่หยุดนิ่งให้คนอื่นดูถูกหรอกครับ
          อาจจะบอกก็ได้ ว่า เดี๋ยวนี้มันดี จนได้รับความนิยมเยอะมากๆแล้ว ครับผม

Originally posted by LATiNz View Post
          สวัสดีครับ หายไปนาน เลย อิอิ ดัน จ้าาๆ
          สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับกลับครับผม ขอบคุณที่ช่วยดันคร้าบ อิอิ

Originally posted by LATiNz View Post
          CPU i7 2600k 3.40GHz
          M/B Gigabyte P67A-UD3-B3
          Zink Mega Halem +Fan Tt ไฟแดง รอบ1800 2ตัว
          RAM G.SKILL 4GB XM (2*2GB) BUS1600 ประกัน (L/T)
          VGA Gigabyte GTX 570 3FAN (SYNNEX)
          PSU SCYTHE STONGER 700W ถอดสายได้
          CASE Sunbeam Acrylic พัดลม8CM ไฟสีฟ้า รอบแรง 3ตัว
          monitor Samsung T220 22" นิ้ว ประกันเกือบหมด ตีไปเปนหมดครับ กล่องครบ มีช่องเสียบ DVI D-sub ไม่มีเดท ไบร์ ปุ่มปิด/เปิด เป็นแบบสัมผัส สภาพยังใหม่อยุ่เลยครับ

สเป็คนี้ ราคา 36500 ซื้อได้มั้ยครับ (มือสอง)

http://www.overclockzone.com/forums/...-2600k-AMD-945
          เท่าที่ผมคำนวน มันยังขาด HDD ไปตัว ได้ราคามือ1 ที่ 36500 บาท พอดี ถ้าจะซื้อมือ1 ดีกว่าครับผม ถ้ามือ2 ควรจะสัก 31000-32000 บาทครับ

Originally posted by win22222 View Post
          เคสน่ากลัวอ่ะเสียวมันพัง PSU ล้นใส่ไอ้ที่อยู่ข้างล่าง ฮ่าๆ แต่น่าจะทนไม่งั้นคงไม่ทำมาขาย
          แต่มันน่ากลัวเฉยๆ ฮ่าๆ ซื้อได้ไหมไม่รู้ แค่แวะมาดันกระทู้ ลองเทียบราคามือ1สิครับ แต่เหมือน HDD จะหายไป
          ซื้อหน่ะซื้อได้ครับผม แต่รู้สึกเหมือนมันไม่คุ้มแปลกๆเลย

Originally posted by Joelshi View Post
          แวะมาดันครับ
          ขอบคุณครับผม

Originally posted by kammoonit View Post
          ชุดมือ 2 I7 ดูแพงไปหน่อยนะสำหรับผมกับคำว่ามือ 2

ไม่รู้ใช้งานมาแบบไหน ต่อแหลกเลยครับ 25k ผมก็ว่าแพงละ
          หูว I7 2600K+570+อุปกรณ์อื่นๆครบ 25000 นี่ผมว่าเหยียบกันตายไปซื้อแน่ๆเลยครับ อิอิ

Originally posted by Gumblar View Post
          GTX560Ti 448 Cuda Core มาแล้วครับบบบ
          เอ้ย มาตัดราคา 570 ให้ถูกลง หรือออกมาฆ่า 6950+6970 กันแน่เนี่ย
          โหดจริงๆ ขอบพระคุณ คุณ Gumblar ครับผม เดี๋ยวต้องรอดูรราคา อิอิ

Comment

• ท่านGumblarขอบคุณที่แบ่งปัน(อีกครั้ง)ว่าแต่ท่านเอามาจากเวบไหนครับตารางเปรียบเทียบแบบนี้วันหน้าวันหลังได้ใช้มั่งครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
              ท่านGumblarขอบคุณที่แบ่งปัน(อีกครั้ง)ว่าแต่ท่านเอามาจากเวบไหนครับตารางเปรียบเทียบแบบนี้วันหน้าวันหลังได้ใช้มั่งครับ
              http://www.techpowerup.com/reviews/?...ry=Video+Cards

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                ท่านGumblarขอบคุณที่แบ่งปัน(อีกครั้ง)ว่าแต่ท่านเอามาจากเวบไหนครับตารางเปรียบเทียบแบบนี้วันหน้าวันหลังได้ใช้มั่งครับ
                ตามคุณTWK เลยครับ คุณบ่าว อิอิ

ขอบพระคุณมากๆคร้าบ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถาม แฮะๆ

Comment

• คุณชนะมาแต่เช้าเชียว ได้นอนบ้างรึยังครับ

Comment

• อิอิ ที่ผมให้ 25k เพราะคิดว่ามันเป็นคอมมือ 2 อ่ะท่าน ต่อให้ของครบชุด สำหรับผมถ้าบอกว่ามือ 2 ละก็ หึหึหึ หลอน อ่ะ ยิ่งเป็นคอมด้วยแล้ว อิอิอิอิ ยังไงๆ ใครจะซื้อก็ขอเช็คเครื่องดีๆนะครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                      คุณชนะมาแต่เช้าเชียว ได้นอนบ้างรึยังครับ
                      นอนแล้วครับผม อิอิ ขอบพระคุณคุณวิน ที่เป็นห่วงครับผม

Originally posted by kammoonit View Post
                      อิอิ ที่ผมให้ 25k เพราะคิดว่ามันเป็นคอมมือ 2 อ่ะท่าน ต่อให้ของครบชุด สำหรับผมถ้าบอกว่ามือ 2 ละก็ หึหึหึ หลอน อ่ะ ยิ่งเป็นคอมด้วยแล้ว อิอิอิอิ ยังไงๆ ใครจะซื้อก็ขอเช็คเครื่องดีๆนะครับ
                      มือ2 นี่ ต้องมองที่ หลายๆมุมครับ ทั้งประกัน และส่วนอื่นๆครับผม ถ้าประกันยังเยอะ ราคาอาจจะดรอปแค่ 10-20เปอเซนเท่านั้นครับผม
                      ถ้าดรอปถึง 40-50เปอนี้ พระเจ้าเลยทีเดียว อิอิ

Comment

• แหะๆ มือ 1 สบายใจที่สุดแล้ว

Comment

• ขอบคุณครับท่านTWKผมติดตามท่านหลายๆโพสเทพOCอีกท่านที่ไปถึง5.0GHz

Comment

• คุณชนะครับผมสงสัยอย่างนึงครับAthlon IIx3 450 3.2GHz เปิดหัวมีL3 แล้วเสถียรแรงพอๆกับ PHENOM II x4 955 3.2 GHzป่าวครับแล้วลากไปได้อีกป่าวครับเพื่อนของน้องฟลุคเปิดได้มีL3หนึ่งตัวไม่มีL3อีกหนึ่งตัวนี้แรงพอกับPHENOM II x4 840ป่าวครับ เขามาเล่าฟังนะครับแต่ผมสงสัยนะครับ

Comment

• อยากลองเปิดมั่งจัง

Comment

• Originally posted by LATiNz View Post
                                แหะๆ มือ 1 สบายใจที่สุดแล้ว
                                จริงครับ แต่ต้องมือ1 ร้านที่ไว้ใจได้ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะเจอ ร้านย้อมแมว เจ็บช้ำอีก

Originally posted by abeachboy View Post
                                ขอบคุณครับท่านTWKผมติดตามท่านหลายๆโพสเทพOCอีกท่านที่ไปถึง5.0GHz
                                แม่นเลยครับผม อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
                                คุณชนะครับผมสงสัยอย่างนึงครับAthlon IIx3 450 3.2GHz เปิดหัวมีL3 แล้วเสถียรแรงพอๆกับ PHENOM II x4 955 3.2 GHzป่าวครับแล้วลากไปได้อีกป่าวครับเพื่อนของน้องฟลุคเปิดได้มีL3หนึ่งตัวไม่มีL3อีกหนึ่งตัวนี้แรงพอกับPHENOM II x4 840ป่าวครับ เขามาเล่าฟังนะครับแต่ผมสงสัยนะครับ
                                ถ้าหากเปิดทั้งหัวทั้งL3ได้ และเสถียร แรงพอๆกับ x4 955 เลยครับผม (ย้ำว่าถ้าเสถียร)
                                แต่ถ้า เปิดได้แต่หัวแต่ไม่มีL3 และเสถียร แรงพอๆกับ x4 840 ตามที่เข้าใจเลยครับผม (ย้ำอีกทีว่า ถ้าเสถียร)
                                ถ้าไม่เสถียร ก็อาจจะมี ร้อนกว่า กินไฟมากกว่า อ่านแคชช้ากว่า เป็นต้นครับผม
                                อิอิ

อยากลองเปิดมั่งจัง
                                ลองเลยครับผม ไม่ต้องกลัว ถ้าเปิดแล้วเข้า window ไม่ได่้ ก็ไปปิดคืน ถ้าเปิดได้ ก็ไปลองเทสดูโดยใช้ CPU-Z ดูไฟ เปิด HW-Monitor ดูอุณภูมิ ว่ามันร้อนกว่าเดิมเท่าไหร่ ถ้ามันร้อนกว่าเดิมไม่มาก หรือนิดหน่อย ก็สบายๆแล้วครับผม จัดการทดลองเล่นเกมส์อะไรดู ว่ามันเล่นได้ไหม ดับไหม ถ้าไม่ก็ เสถียรแล้วครับผม ไม่ต้องถึงกับเบิร์นหรอก
                                Last edited by runshana; 30 Nov 2011, 17:57:14.

Comment

Working...
                                X