Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยดันจ้า
    Last edited by mrggns; 30 Nov 2011, 19:27:55.

Comment

• อยากถามว่า P5KPL/1600 จะใส่ 6770 6790 ได้รึเปล่าครับ

เห็นตัว 6770 DirectCu เหลือแค่ 3150 เอง TT

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
        มาช่วยดันจ้า
        ขอบคุณครับผม

Originally posted by Joelshi View Post
        อยากถามว่า P5KPL/1600 จะใส่ 6770 6790 ได้รึเปล่าครับ

เห็นตัว 6770 DirectCu เหลือแค่ 3150 เอง TT
        ถ้ามี ช่อง PCI-E ก็ใส่ได้หมดครับผม ไม่ต้องกลัวแน่นอน ดูPSU ด้วย
        ว่าแต่ 6770 DirectCu ราคาแค่ 3150 บาทเองหรอครับ ร้านไหนหรอครับผม

Comment

• จากลิ้งนี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1559567

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            จริงครับ แต่ต้องมือ1 ร้านที่ไว้ใจได้ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะเจอ ร้านย้อมแมว เจ็บช้ำอีก

แม่นเลยครับผม อิอิ

ถ้าหากเปิดทั้งหัวทั้งL3ได้ และเสถียร แรงพอๆกับ x4 955 เลยครับผม (ย้ำว่าถ้าเสถียร)
            แต่ถ้า เปิดได้แต่หัวแต่ไม่มีL3 และเสถียร แรงพอๆกับ x4 840 ตามที่เข้าใจเลยครับผม (ย้ำอีกทีว่า ถ้าเสถียร)
            ถ้าไม่เสถียร ก็อาจจะมี ร้อนกว่า กินไฟมากกว่า อ่านแคชช้ากว่า เป็นต้นครับผม
            อิอิ

ลองเลยครับผม ไม่ต้องกลัว ถ้าเปิดแล้วเข้า window ไม่ได่้ ก็ไปปิดคืน ถ้าเปิดได้ ก็ไปลองเทสดูโดยใช้ CPU-Z ดูไฟ เปิด HW-Monitor ดูอุณภูมิ ว่ามันร้อนกว่าเดิมเท่าไหร่ ถ้ามันร้อนกว่าเดิมไม่มาก หรือนิดหน่อย ก็สบายๆแล้วครับผม จัดการทดลองเล่นเกมส์อะไรดู ว่ามันเล่นได้ไหม ดับไหม ถ้าไม่ก็ เสถียรแล้วครับผม ไม่ต้องถึงกับเบิร์นหรอก
            แสดงว่าไม่100%อาศัยฟลุ๊ค งั้นก็แล้วแต่ดวงเหมือนซื้อหวย ขอบคุณครับ

Comment

• พี่ชนะวานสเปกAMDงบ30kรวมจอ เน้นเล่นเกมส์ให้หน่อยเพื่อนฝากมา

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
                จากลิ้งนี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1559567
                โอ้ ไม่ธรมดาเลยจริงๆครับผม แหล่มมากๆ จาก JIB สินะ อิอิ เด๋วไปหาโอกาศจัดสักตัว

Originally posted by abeachboy View Post
                แสดงว่าไม่100%อาศัยฟลุ๊ค งั้นก็แล้วแต่ดวงเหมือนซื้อหวย ขอบคุณครับ
                ครับ แต่อย่าคิดว่าเหมือนซื้อหวยเลยครับ คิดซะว่า เหมือนซื้อ ข้าวราดแกง3อย่าง แล้วลุ้นว่าจะได้กับอย่างที่4 กับน้ำดื่มฟรีหรือป่าว ครับผม อิอิ

Originally posted by win22222 View Post
                พี่ชนะวานสเปกAMDงบ30kรวมจอ เน้นเล่นเกมส์ให้หน่อยเพื่อนฝากมา
                ยินดีครับผม งบ30k รวมจอ อยากได้จอใหญ่มากไหมครับผม หรือจอเล็กพอแล้ว
                และจะนำไปทำงานไหมครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์อย่างเดียวเลย ตัวนี้เลยครับผม

PHENOM II X4 955 BE AM3 3.20GHz 8MB Cache 125W Black Edition 3890
                AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
                HIS HD 6950 2GB GDDR5 256BIT 8200 หรือ GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 7800
                500GB WESTERN SATA-III/6Gbs (WD5000AAKX) BLUE 3000 (JIB)
                KINGSTON HYPER X 4GB/1600 DDR3(2X2) 1150
                DVD-RW LG 22X 600
                Scythe Strong 700W 2950 หรือเอาแค่ Scythe 600w 2250 บาท ก็ได้ครับ เกินพอเหมือนกัน
                CM212+ 800
                ThermalTakeV3 1200
                รวม 24180 บาท
                ต่อไปจอ
                SAMSUNG S23A300B 23" LED 1920X1080, 12M:1, 5MS, D -SUB, DVI, 5350
                SAMSUNG S20A300B 20" WIDE LED, 1600X900, 12:1, 5MS, D-SUB, DVI-ECO SAVING, MAGIC 3350
                2ตัวนี้ ตามนี้เลยครับผม 5350 หรือ 3350 บาท
                เมาส์คีบอร์ดลำโพง คือเงินที่เหลืออีก 500 บาท -1000 บาท ตามสัดส่วนที่ร้านลดราคาครับผม
                ซื้อได้ทั้ง JEDI TKCOM ครับ แต่ถ้าอยากได้HDD ถูกก็ไปซื้อที่JIB ครับผม

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• มาช่วยดันครับ

ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับกล้องวงจรปิดครับ ราคา HDD แพงขึ้นแบบนี้มีผลกระทบเลยครับ ลูกค้าก็จะบอกว่าทำไม HDD แพงจัง เฮ้อ

Comment

• ขอบคุณครับ ถ้าจัดVGAหนักกว่านี้ลดไรได้ไหมอ่ะครับ งานคาดว่าก็เอามาทำพวกงานเอกสารทั่วไปอ่ะครับ
                    ว่าแล้วลืมเรื่องHDDแพงไปบอกเพื่อนก่อนดีกว่าว่ามันขึ้นมาเท่าตัว ฮ่าๆ
                    สเปกนี้มีครบOCได้เลยน่ะเนี่ย

Comment

• CM212+ คืออะไรหรอครับ อิอิ

ผมก็อยากลองเสี่ยงเปิดหัวนะครับ แต่ทำไม่เป็น ทั้งการเซ็ตค่า เซ็ตไฟ
                      สอนได้มั้ยครับ จะได้ลองเอาไปทำ ถ้าได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็ใช้แบบเดิม ดูแล้วมันไม่ค่อย
                      มีข้อเสีย เพราะถ้าเปิดได้ เสถียรก็ใช้ได้ แต่ถ้าไม่ได้หรือไม่เสถียรก็ปิดใช้ 3 หัวเหมือนเดิม

ผมเข้าใจถูกมั้ยอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                        CM212+ คืออะไรหรอครับ อิอิ

ผมก็อยากลองเสี่ยงเปิดหัวนะครับ แต่ทำไม่เป็น ทั้งการเซ็ตค่า เซ็ตไฟ
                        สอนได้มั้ยครับ จะได้ลองเอาไปทำ ถ้าได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็ใช้แบบเดิม ดูแล้วมันไม่ค่อย
                        มีข้อเสีย เพราะถ้าเปิดได้ เสถียรก็ใช้ได้ แต่ถ้าไม่ได้หรือไม่เสถียรก็ปิดใช้ 3 หัวเหมือนเดิม

ผมเข้าใจถูกมั้ยอ่ะครับ
                        CM212+ คือซิงค์ระบายความร้อน CPU ครับ

เรื่องเปิดหัวเข้าใจถูกแล้วครับ

Comment

• ขอบคุณครับ อิอิ พอดีงง เห็นเขาใส่กัน ของผมแค่ X3 450 ไม่จำเป็นหรอกมั้ง
                          ไม่ได้แรงมาก

ปล.ยังอยากรู้เกี่ยวกับการเปิดหัวอยู่นะ ครับ อิอิ งงขั้นตอนการทำ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                            ขอบคุณครับ อิอิ พอดีงง เห็นเขาใส่กัน ของผมแค่ X3 450 ไม่จำเป็นหรอกมั้ง
                            ไม่ได้แรงมาก

ปล.ยังอยากรู้เกี่ยวกับการเปิดหัวอยู่นะ ครับ อิอิ งงขั้นตอนการทำ
                            ฟังชั่นในการเปิดหัวบอร์ดโดยส่วนใหญ่จะใช้ชื่อว่า Unlock Core , Core Unlocker ประมาณนี้

ไปเปิดฟั่งชั่นนี้ดู แล้วลองบูตเข้าระบบ ถ้าเปิดได้จะบูตได้ ถ้าไม่ได้ก็ทำใจเลยครับ เปิดไม่ได้แน่นอน

พอบูตได้ หาโปรแกรมมาเทสตามนี้เลยครับ หาโหลดได้ง่าย ๆ LinX , Prime95 , HyperPI,SuperPI

จากนั้นลองใช้โปรแกรมพวกนี้เทสได้เลย ต้องให้ผ่านหมดทุกโปรแกรมนะครับ

แล้วก็โปรแกรมที่เราใช้เป็นประจำ ลองใช้โปรแกรมพวกนั้นดู ว่ามีปัญหาในการใช้งานมั้ย

ถ้ามีปัญหาแนะนำให้ปิดครับ ไม่ต้องเปิด ถ้าไม่มีปัญหาต่อไปเทสด้วยเกมส์ที่เราเล่น

คือต้องไม่ให้มีปัญหากับงานหรือเกมส์ที่เราเล่นนะครับ ไม่งั้นมันจะเซ็งเอาง่าย ๆ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                              ฟังชั่นในการเปิดหัวบอร์ดโดยส่วนใหญ่จะใช้ชื่อว่า Unlock Core , Core Unlocker ประมาณนี้

ไปเปิดฟั่งชั่นนี้ดู แล้วลองบูตเข้าระบบ ถ้าเปิดได้จะบูตได้ ถ้าไม่ได้ก็ทำใจเลยครับ เปิดไม่ได้แน่นอน

พอบูตได้ หาโปรแกรมมาเทสตามนี้เลยครับ หาโหลดได้ง่าย ๆ LinX , Prime95 , HyperPI,SuperPI

จากนั้นลองใช้โปรแกรมพวกนี้เทสได้เลย ต้องให้ผ่านหมดทุกโปรแกรมนะครับ

แล้วก็โปรแกรมที่เราใช้เป็นประจำ ลองใช้โปรแกรมพวกนั้นดู ว่ามีปัญหาในการใช้งานมั้ย

ถ้ามีปัญหาแนะนำให้ปิดครับ ไม่ต้องเปิด ถ้าไม่มีปัญหาต่อไปเทสด้วยเกมส์ที่เราเล่น

คือต้องไม่ให้มีปัญหากับงานหรือเกมส์ที่เราเล่นนะครับ ไม่งั้นมันจะเซ็งเอาง่าย ๆ
                              แหล่มเลยคุณมาร์ค

Comment

• ครับ ยังไงหลังจากนี้ผมคงเข้ามาน้อยลงนะครับ คงได้ช่วยตอบปัญหาต่าง ๆ ได้น้อยลง

ช่วงนี้กำลังเฮิร์ต เพิ่งโดนแฟนบอกเลิกมาครับ เมื่อวานนี้เอง

เดี๋ยวขอหายไปทำใจก่อน ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะครับ....

Comment

Working...
                                X