Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ~Kero~ View Post
    ขอรบกวนถามเรื่อง PSU ครับ ตัวที่ได้ 80+ ในราคาไม่เกิน 2000 มีตัวไหนน่าสนครับ

ขอบคุณครับ
    ส่วนใหญ่เขาแนะนำ Scy อ่ะไรนี่แหละ อิอิ 2250 อ่ะครับ เพิ่มอีกนิดเขาบอกว่าคุ้มมาก

Comment

• Originally posted by ton1421 View Post
      จากที่เคยถามเรื่อง สเปค 3D ระหว่าง i52500k กับ x6 1090t
      กระทบยอดกระทบงบแล้ว ชี้เป้าไปที่ x6ล่ะครับ
      x61090t 3.2G
      asrock880gmh/u3s3
      kingston8G 4*2 hyper x

บ่ายๆไปช๊อปล่ะครับ ขอบคุณคราบบ
      ถามเพิ่มครับ เหลือบไปเห็น fx6100 3.3G ราคามันราวๆ 5390
      กินไฟน้อยกว่า x6 1090t ตัวนี้โอเคกว่า x6 ไม๊ครับ
      asrock880gmh/u3s3 ใส่ fx6100 ได้ไม๊ครับ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
        ตอนที่ผมเทส ครั้งแรกไม่ได้เซ็ตเมเม ผ่านหมด

ครั้งที่2 เซ็ตให้สูงสุดเลยดูจากการวิ่งเกิน 80C ชัวร์ผมเพราะวิ่งไปแค่ 1นาทีขึ้น 70C แล้ว

อิอิ เลยขอใช้ 3คอร์ไปก่อนละกัน ไว้มีตังรอจะเปลี่ยนค่อยใช้

CPU เจ๊งไม่ว่ากลัวตัวอื่นอ่ะครับ

อ่ะครับ อิอิ AUXTIN มันเกินอ่า กลัว อิอิ

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือและแนะนำครับ เสียใจ T_Y แต่ตอนเล่นเกมไม่วิ่งสูงมากนะ

แต่ เพื่อความชัวร์ อิอิ 3คอร์พอละ
        ท่าทาง จะมีปัญหาด้านความร้อน ควรจะเพิ่มซิงค์เข้าไปครับ แต่ถ้าปกติใช้พออยู่แล้วก็ไม่ต้องเพิ่มหรอกครับ 3คอร์ นี่แหละ อยู่คอร์ดี อิอิ

Originally posted by chowwoyzz View Post
        วันจันทร์ก็วันพ่อแล้วครับ ใครสามารถกลับไปหาพ่อได้ก็กลับไปหาท่านนะครับ ผมไปหาไม่ได้ T^T ไกลเกินนนน
        ผมก็อยากกลับเหมือนกันครับ ติดโปรเจค เห้อ อีกสักหน่อยหน่า!

Originally posted by ~Kero~ View Post
        ขอรบกวนถามเรื่อง PSU ครับ ตัวที่ได้ 80+ ในราคาไม่เกิน 2000 มีตัวไหนน่าสนครับ

ขอบคุณครับ
        ตามคุณ kammoonit เลยครับ Scythe 600w 2250 บาท หรือ 500w 1950 บาทครับผม อีกยี่ห้อก็ ThermalTake ครับผม
        ต้องดูด้วยว่าใช้กับอะไรครับผม ถ้าเอาพวกVGAเป็นมาตรฐาน ต่ำกว่า VGA GTX570และ HD6970
        ก็ใช้ 600w ไปเลย
        ถ้ากะมาตรฐานต่ำกว่า 560TI และ HD 6950
        เอา 500w ก็อยู่ครับผม

Originally posted by ton1421 View Post
        จากที่เคยถามเรื่อง สเปค 3D ระหว่าง i52500k กับ x6 1090t
        กระทบยอดกระทบงบแล้ว ชี้เป้าไปที่ x6ล่ะครับ
        x61090t 3.2G
        asrock880gmh/u3s3
        kingston8G 4*2 hyper x

บ่ายๆไปช๊อปล่ะครับ ขอบคุณคราบบ
        ยินดีครับผม มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by kammoonit View Post
        ส่วนใหญ่เขาแนะนำ Scy อ่ะไรนี่แหละ อิอิ 2250 อ่ะครับ เพิ่มอีกนิดเขาบอกว่าคุ้มมาก
        ตามนั้นเลยครับผม อิอิ

Comment

• เน็ตปกติแล้วหรอครับ ช่วงนี้ตอบบ่อยตอบทีเลย

Comment

• 123go
            วนมาอีกรอบ ^ ^ อยากได้คำแน่ะนำครับ สเปคผม Athlon II X3 450 AsRock 880GMH/U3S3 พอดูหนัง HD มันเป็นคลื่นๆ ตอนภาพเคลื่อนไหวไวๆ อยากจะปรับสุดในโมชั่น2 เป็นเพราะ CPU หรือว่าเจ้าออนบอร์ด 4250 มันไม่แรงครับ ผมดูในจอ พลาสม่า 42

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^ ^

...............................................................................................................
            runshana

ยินดีครับผม ตอนดูหนังใน Plasma อาจจะมาจาก Reflesh Rate มันต่างกัน ในพลาสม่าน่าจะ 60Hz ของคอม 75Hz ลองหาวิธีเซ็ทในโปรแกรม ให้มันล๊อคที่ 60Hz น่าจะช่วยได้ครับผม
            ขอบคุณครับ ตอบในกระทู้ทั้งยังส่งพีเอ็มบอกด้วย เดี๋ยวลองไปหาดูก่อนครับ แต่ดูๆแล้วอาจจะหาการ์ดจอมาลองเพราะ ตอนเปิดหนัง นี้ CPU ทำงาน เกิน 70% เลย ^ ^

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
              ขอบคุณมากครับคุณบ่าว ชีวิตเราก็ก้าวต่อไปข้างหน้าครับ

ใกล้วันพ่อแล้ว ขอให้ทุกคนได้อยู่ใกล้ ๆ ครอบครัวตัวเองนะครับผมเองก็จะกลับบ้านแล้ว

แล้วเจอกันครับผม....
              ใช้เวลาที่อยู่กับคุณพ่อคุณแม่ให้คุ้มนะครับ กราบคุณพ่อเผื่อผมด้วยนะครับผมไม่โอกาสแล้วท่านเสียตั้งแต่ผมอายุ11ขวบผมก็ได้แต่บวชให้ท่าน2พรรษา

Comment

• ขอรบกวนท่าน runshana อีกครั้งครับ หลังจากเคยรบกวนครั้งล่าสุดไปแล้วประมาณเกือบปี

เรื่องของเครื่องคือ เมื่อเย็นวาน เปิดเครื่องคอมครับ แล้วมั้นบึ๊ม มีแสงวาบออกมา แต่ไม่มีควันแฮะ
                ก็คงน่าจะเดาได้ว่า PSU ลาโลกไปแล้ว ผมใช้ 650W POWER MONSTER (วัดต์เทียม )

เลยจะมาขอให้จัด PSU ให้สักตัวครับ งบไม่เกิน 2500 น่ะครับ แหะๆ

Spec ตามนี้เลย
                CORE I5 2400
                GIGABYTE H67MA-UD2H-B3
                GIGABYTE GTS450/1GB
                DDR3-1600 4GB. KINGSTON
                500 GB. PC WESTERN (BLUE)

รบกวนอีกรอบฮะ
                (แต่ที่ได้ยินๆ ก้อพวก ไซด์อะไรนี่ใช่ป่ะฮะ แต่อยากให้แนะนำหลายๆยี่ห้อ จะได้มีตัวเลือกเยอะๆ อิอิ )

Comment

• Originally posted by the__Nack View Post
                  ขอรบกวนท่าน runshana อีกครั้งครับ หลังจากเคยรบกวนครั้งล่าสุดไปแล้วประมาณเกือบปี

เรื่องของเครื่องคือ เมื่อเย็นวาน เปิดเครื่องคอมครับ แล้วมั้นบึ๊ม มีแสงวาบออกมา แต่ไม่มีควันแฮะ
                  ก็คงน่าจะเดาได้ว่า PSU ลาโลกไปแล้ว ผมใช้ 650W POWER MONSTER (วัดต์เทียม )

เลยจะมาขอให้จัด PSU ให้สักตัวครับ งบไม่เกิน 2500 น่ะครับ แหะๆ

(แต่ที่ได้ยินๆ ก้อพวก ไซด์อะไรนี่ใช่ป่ะฮะ แต่อยากให้แนะนำหลายๆยี่ห้อ จะได้มีตัวเลือกเยอะๆ อิอิ )
                  Scythe Gouriki 600W
                  AEROCOOL STRIKE X 600 W
                  Scythe Strong 600W
                  RAIDMAX 630W

ถ้ากะอัพคอมอีกในอนาคจหาพวก 700-800w ก็ได้ไม่รู็พวกการ์ดจอใหม่ๆที่จะออกปีหน้ากินไฟแค่ไหน รอพี่ชนะตอบเพิ่มเติม

Comment

• PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3290
                    AsRock 880GMH/U3S3 2390
                    POWERCOLOR HD 6790 3990
                    KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000
                    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
                    LG 22X SATA-Interface 590
                    ThermalTakeV3 1200
                    Raidmax530w 1450

งบ15kนี้เล่นcrysis2ลื่นไหมครับ
                    นี้อะคลิปนี้เข้าเสป็คนี้อะลื่นฉิวเลย
                    AMD Phenom II x4 840 OC 4.0
                    Gigabyte GA-880GA-UD3H
                    Kingston 4GB
                    His 6790
                    BORKED

Comment

• ยินดีครับผม รายละเอียดครบเลย ขอตอบเป็นข้อๆเลยนะครับผม
                      AMD A6-3400M 2.3GHz + 1x4 GB DDR3 (1333) + AMD Radeon HD 6540G2 1GB Switchable Graphics
                      ตัวนี้ถือว่าเล่นเกมส์สบายๆ พอเพียงเลยครับ การ์ดจอออนCPUของมันเอามานั่งเล่น MW3 ปรับสุด จอ1366x768 ใส่AA ได้สบายๆเลยครับ
                      ตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ที่แน่ๆมันก็เวิร์คดีครับผม การ์ดจอเป็นแบบ CF กัน ด้วย แยกการทำงานเป็นประหยัดพลังงานได้อีกถือว่าดีมาก
                      ส่วนแรมผมว่า 4GB มันเกินพอแล้วครับ ลองใช้ๆไปก่อนก็ได้
                      ปล.จำได้ว่า A6 3400M มัน แค่ 1.4GHz นะครับ 2.3GHz น่าจะเป็นTurbo

- ถ้าตัวนี้ไม่เวิร์ค คุณชนะพอจะมีโน้ตบุ้ค ราคาประมาณ สองหมื่น แนะนำบ้างไหมครับ ตามการใช้งานข้างต้น ถ้ามี USB3.0 กะ eSATA ด้วย จะเยี่ยมเลยครับ (ถ้าแนะนำร้านด้วยนี่ จะกราบงามๆเลยครับ ^^)
                      ถ้าเอาตัวอื่น พอตครบๆ แนะนำ http://*****************/notebook/37...TA-VX004D.html
                      เปลี่ยนตรง XXXX เป็น เวป notebook spec . com นะครับ(พิมพ์ติดๆกันนะครับ มันพิมไม่ได้ สงสัยเว็ปไม่ถูกกัน = =
                      ตัวนี้ราคา เหลือไม่เกิน 15000 บาท ครบพอต ขาดแค่ E-SATA ร้านที่แนะนำ ก็ JIB /computer speed(ไม่แน่ใจว่าชั้น2หรือ3พันทิพ)/ADVICE ชั้น4 พันทิพครับผม

- ไม่ทราบว่า ปัจจุบันนี้ เขามี external box ที่สามารถต่อ SATA กับโน้ทบุ้คได้ด้วยขายไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
                      มีครับ แนะนำ พวก ด๊อกกิ้งครับผม ราคาตกที่ 900-1800 บาท ร้าน JIB ADVICE มีขายครับผม

- หรือถ้าคุณชนะแนะนำว่าพีซีดีกว่า ยังสเปคเดิมไหมครับ หรือถ้าจะรบกวนปรับใหม่ ในช่วงราคา 12,000-15,000 ครับ พร้อม ช่วยแนะนำ UPS ให้ซัก 2 ตัวด้วยครับ (ตัวแบบธรรมดา กับตัวที่กันฟ้าผ่าได้ ไม่ทราบว่ามีหรือเปล่านะครับ) H/D ผมมี SATA อยู่แล้ว 2 ตัว คิดว่าคงไม่ต้องซื้อใหม่ จอมี ซัมซุง 940BW อยู่แล้วครับ
                      ถ้าไม่กะพกไปไหนมาไหน ยังไง PC ก็ดีกว่า ร้อยละร้อยครับผม
                      แต่ถ้าต้องพกไปไหนมาไหนซื้อ ความสะดวกสบาย ก็ต้อง NOTEBOOKครับผม
                      เสป็คคอม นะครับ ตัด HDD จอ เมาส์คีบอร์ดลำโพงออก ได้ตามนี้เลยครับ คุ้มค่า และแรงกำลังดี เหมาะกับการใช้งานที่ว่ามา และที่สำคัญ ประหยัดไฟสุดๆ
                      AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) NEW 3150 (กินไฟแบบเต็มสุดแค่ 65w ครับผม)
                      GIGABYTE A75M-UD2H 3450 (มีพอตที่ท่านต้องการครบเลยครับตัวนี้)
                      KINGSTON HYPER X 8GB/1600 DDR3 (4GB X 2) 1850
                      GviewNEW 1200 หรือ Gview2 1500 (หรือจะเอา PSUดีๆไปเลยก็ ThermalTakeV3 1200+Scythe1950บาท แต่มันใหญ่เกินจำเป็น)
                      DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
                      รวม 10550 บาท
                      ตัวA6 vga แรงกำลังดี มี3core ประมวลผล ครับผม จับoc ได้ด้วยถ้าอยาก ตัวCPUเย็นมากๆครับผม

ส่วนUPS นี่ ตัวธรรมดา มันก็กันฟ้าผ่าได้ระดับหนึ่งครับ ของถ้าอยากกันจริงๆ เซฟทีคัท ช่วยได้มากกว่า
                      เอา UPS มาต่อ ตัว กับเซฟทีคัทตัวละ3000 บาท ก็okแล้วครับ
                      แนะนำ UPS ก็ SYNDOME LINETHAI APC ครับผม 3ยี่ห้อนี้ ดีและราคาไม่แพงมากนักครับผม

มีอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                      เน็ตปกติแล้วหรอครับ ช่วงนี้ตอบบ่อยตอบทีเลย
                      ฮา ครับผม กลับมาพักที่หอพักแล้วครับ เน็ตปกติแล้ว อิอิ

Originally posted by 123go View Post
                      ขอบคุณครับ ตอบในกระทู้ทั้งยังส่งพีเอ็มบอกด้วย เดี๋ยวลองไปหาดูก่อนครับ แต่ดูๆแล้วอาจจะหาการ์ดจอมาลองเพราะ ตอนเปิดหนัง นี้ CPU ทำงาน เกิน 70% เลย ^ ^
                      ครับ ยินดีครับ
                      ผมดู 1080P ปกติ ไปไม่ถึง 45 เปอเซนนะครับ แปลกจัง ใช้โปรแกรมอะไรดูหรอครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                      ใช้เวลาที่อยู่กับคุณพ่อคุณแม่ให้คุ้มนะครับ กราบคุณพ่อเผื่อผมด้วยนะครับผมไม่โอกาสแล้วท่านเสียตั้งแต่ผมอายุ11ขวบผมก็ได้แต่บวชให้ท่าน2พรรษา
                      ... ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับผม

Originally posted by the__Nack View Post
                      ขอรบกวนท่าน runshana อีกครั้งครับ หลังจากเคยรบกวนครั้งล่าสุดไปแล้วประมาณเกือบปี

คงจะสุดตัวของวัตเทียมมันแล้วหละครับ เจอ 450 เข้าไป ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ
                      ปกติ ผมใช้ PowerMonster มันใช้ได้ยัน 5770 กับ 6850 ยังไม่เป็นไร
                      เดี๋ยวจัดวัตแท้ให้เลยนะครับผม
                      มีตามคุณวิน คือ
                      Scythe Gouriki 600W 2250
                      AEROCOOL STRIKE X 600 W <<< ตัวนี้ผมไม่เคยลองนะ
                      Scythe Strong 600W 2250
                      RAIDMAX 630W 1750

เพิ่มเติม80+ ที่เรียงตามความน่าใช้เลยนะครับ
                      Scythe 600w 2250 <<< แจ่มสุดใน3โลก ดี ถููก คุ้ม ใช้ได้ยัน 570
                      ThermalTake 600w 2550 <<< ตัวนี้ผมว่าแจ่มเลย ส่วนตัวชอบ แต่แพงไปนิด ใช้ได้ยัน 570
                      ICute 600w 2250 <<< พอใช้ได้แต่คนไม่ค่อยนิยม เคยใช้ ก็ยังไม่งอแง ยังไม่เคยลองถึง 570 แต่ใช้กับ 460 ไม่มีปัญหา น่าจะใช้ถึง560TI ได้

ต่อไป แบบไม่80+ แต่คุณภาพใช้ได้ วัตเสถียร
                      Tagan600U37 1850
                      RAIDMAX 630W 1750
                      ตามนี้ครับ
                      แต่จริงๆ แค่450 ใช้ Raidmax530w ก็ได้ครับผม หรือ Tagan500U37 ราคา 1400-1500 บาทครับผม ถือว่าเป็น2 ตัวที่ราคาไม่แพงและดี

Originally posted by win22222 View Post
                      Scythe Gouriki 600W
                      AEROCOOL STRIKE X 600 W
                      Scythe Strong 600W
                      RAIDMAX 630W

ถ้ากะอัพคอมอีกในอนาคจหาพวก 700-800w ก็ได้ไม่รู็พวกการ์ดจอใหม่ๆที่จะออกปีหน้ากินไฟแค่ไหน รอพี่ชนะตอบเพิ่มเติม
                      ขอบคุณครับผม ที่ช่วย อิอิ ตามนั้นเลย

Originally posted by ILI View Post
                      PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3290
                      AsRock 880GMH/U3S3 2390
                      POWERCOLOR HD 6790 3990
                      KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000
                      WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
                      LG 22X SATA-Interface 590
                      ThermalTakeV3 1200
                      Raidmax530w 1450

งบ15kนี้เล่นcrysis2ลื่นไหมครับ
                      นี้อะคลิปนี้เข้าเสป็คนี้อะลื่นฉิวเลย
                      AMD Phenom II x4 840 OC 4.0
                      Gigabyte GA-880GA-UD3H
                      Kingston 4GB
                      His 6790
                      BORKED
                      งบนี้ ตอนนี้ ต้องเพิ่มเงินค่าHDD เข้าไปอีก 2000 บาทโดยประมาณครับผม เพราะHDD ราคาขึ้นเป็น 3300 บาทแล้ว (ราคาWDBLUE จากJIB)
                      แต่รับรองว่าเล่น Crysis ไม่มีกระตุกแน่นอนครับ
                      ขนาดใช้ 5670 ยังลื่นหัวแตกเลยครับ ถ้าไม่มีหมวกกันน๊อคนี่ สมองไหลทะลักออกมาแล้ว อิอิ
                      Last edited by runshana; 3 Dec 2011, 08:05:16.

Comment

• ตอนนี้ HWH ต่ออายุโปรโมชั่น PSU หินเงินอีกแล้วนะครับเป็นสิ้นปีนี้

น่าเสียดาย PSU ยี่ห้อนี้ เพิ่งมาดัง ทั้งๆที่เป็นหนึ่งในแบรนด์ PSU ระดับตำนาน

แบรนด์ PSU ในตำนานก็มี FSP , Seasonic , Enhance , Enermax และ Silverstone

ไม่นับ Corsair กับ XFX ที่จ้าง Seasonic ผลิตให้
                        Last edited by Gumblar; 2 Dec 2011, 21:32:33.

Comment

• งะ อยากเปลี่ยนแต่เพิ่งเพิ่มแรมเดี๋ยวเมียด่า

Comment

• แวะมาดู ขอบคุณคุณชนะมากครับแต่ผมชินแล้วครับ ได้แต่บอกกับคนที่ยังมีโอกาสดูแลท่านว่าทำให้เต็มที่ใช้เวลาที่มีให้คุ้ม

Comment

• หวัดดีครับคือผมอยากถามคุณชนะว่าสเปคนี้เล่นโชกุน 2 ได้ไม๊ครับ
                              1.ATHLON II X3 460 3.4 GHz
                              2.ASRock 880GMH/U3S3
                              3.DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2
                              4.WD Carviar Blue 500GB WD5000AAKX
                              5.Gigabyte HD 5670 1GB
                              6.DVD: LG/Lite On
                              7.CASE+PSU GVIEW-I 5151-HH 550W
                              8.LG LED 20" E2041T-BN
                              แล้วถ้าเปลี่ยน CPUเป็นATHLON II X2 260 3.20 GHzหรือ AMD A6-3500 2.10GHz จะไหวไม๊ครับพอดีจะไปออกคอมใหม่ งบอยากให้อยู่ที่ประมาณ15000.-ครับแล้วผมจะได้ปรับเปลี่ยนอะไรบ้างเพราะสเปคข้างบนเกินงบครับ(แฟนบ่นครับ)

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                                ตอนนี้ HWH ต่ออายุโปรโมชั่น PSU หินเงินอีกแล้วนะครับเป็นสิ้นปีนี้

น่าเสียดาย PSU ยี่ห้อนี้ เพิ่งมาดัง ทั้งๆที่เป็นหนึ่งในแบรนด์ PSU ระดับตำนาน

แบรนด์ PSU ในตำนานก็มี FSP , Seasonic , Enhance , Enermax และ Silverstone

ไม่นับ Corsair กับ XFX ที่จ้าง Seasonic ผลิตให้
                                โอะขอบคุณคุณ Gumblar สำหรับข้อมูลครับ
                                Enermax นี่ ผมปวดตับกับมันจริงๆ เหมือนจะดี แต่ก็ดันเสียง่าย แปลกใจเหมือนกัน ราคาก็ระดับเกรด 80+ Silver เลยทีเดียว = ='

Originally posted by kammoonit View Post
                                งะ อยากเปลี่ยนแต่เพิ่งเพิ่มแรมเดี๋ยวเมียด่า
                                ฮา ซะงั้นไป อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
                                แวะมาดู ขอบคุณคุณชนะมากครับแต่ผมชินแล้วครับ ได้แต่บอกกับคนที่ยังมีโอกาสดูแลท่านว่าทำให้เต็มที่ใช้เวลาที่มีให้คุ้ม
                                ครับผม วันพรุ่งนี้ที่สดใสรอเราอยู่ ครับ
                                เป็นยังไงบ้างครับช่วงนี้ สบายดีไหม

Originally posted by Mr.PEEE View Post
                                หวัดดีครับคือผมอยากถามคุณชนะว่าสเปคนี้เล่นโชกุน 2 ได้ไม๊ครับ
                                1.ATHLON II X3 460 3.4 GHz
                                2.ASRock 880GMH/U3S3
                                3.DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2
                                4.WD Carviar Blue 500GB WD5000AAKX
                                5.Gigabyte HD 5670 1GB
                                6.DVD: LG/Lite On
                                7.CASE+PSU GVIEW-I 5151-HH 550W
                                8.LG LED 20" E2041T-BN
                                แล้วถ้าเปลี่ยน CPUเป็นATHLON II X2 260 3.20 GHzหรือ AMD A6-3500 2.10GHz จะไหวไม๊ครับพอดีจะไปออกคอมใหม่ งบอยากให้อยู่ที่ประมาณ15000.-ครับแล้วผมจะได้ปรับเปลี่ยนอะไรบ้างเพราะสเปคข้างบนเกินงบครับ(แฟนบ่นครับ)
                                แนะนำ A6 เลยครับ ไม่เกินงบ พอดี และ ครบเครื่อง ครับผม เล่น Shogun ปรับกลาง จอ1600x900 ได้แน่นอนครับผม มีหน่วงตอนในแมพมีกองทหารเยอะๆบ้าง ถ้าปรับLOW จะไม่มีหน่วงแม้แต่นิดเดียว จัดไปตามนี้เลยครับ (ผมก็ลองจัดมาเล่นแล้ว เวิร์คมากครับ)
                                AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) NEW 3150 (กินไฟแบบเต็มสุดแค่ 65w ครับผม)
                                GIGABYTE A75M-S2V 2650 (ถ้าอยากประหยัดลง ลองมองหา Asrock A75-HVS ราคา 2200 บาทครับ)
                                WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 2990 (ราคาลงแล้ว เล็กน้อย....)
                                KINGSTON HYPER-X (K2) 4GB (2x2) 1600 MHz 1150
                                GviewNEW 1200 หรือ Gview2 1500
                                DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
                                จอ AOC 20นิ้ว 3000 บาท เท่านั้นครับผม ok เลยนะครับ ถ้าสนใจ แต่ถ้าไม่ชอบเอา LG -Samsung-ACER ก็ได้ครับ 2900-3100 เหมือนกัน
                                รวม 15040 บาท
                                ราคายังไม่ได้ต่อ ถ้าต่อก็ประหยัดลงไปอีก300-400 เอาไปซื้อเมาส์คีบอร์ดลำโพง พอดีครับผม
                                สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

Working...
                                X